`

Jump to content

เครื่องเอาไปทำ rgh มา อาการแบบนี้ปกติหรือเปล่าครับ

109 replies to this topic

#41 SawMan

หอมหนูหน่อยลุงชิน

• Royal Executive Members

Posted 30 May 2012 - 07:00 PM

View PostGuitar_O+, on 30 May 2012 - 03:09 PM, said:

m&l game สะพาน6 ครับ
อ่านมาตั้งแต่ต้น พอมาถึงอันนี้ อ๋อเลยครับ ขอเล่าประสบการณ์ที่เจอจากร้านนี้ครับ..

ที่ร้านนี้นะครับ ผมเคยเอา Drive ของ xb360 ไปให้Up F/w เป็น LT 2.0 จะมีผู้ชาย 2 คน ผมบอกว่า ขอ Keydrive ด้วยครับ คนตัว

ขาวดูเหมือนจะไม่อยากให้ KeyDrive ผม ผมบอกว่า เอาFlashDrive มาด้วย เหมือนกับยากลำบากมากเลยครับ เขาถามว่า

ปกติ Keydrive มันอยู่ในDVD Drive อยู่แล้ว ผมก็งงนึกในใจว่า ก็ใช่ แต่ผมต้องการไฟล์ลงแฟลชไดร์ฟครับ....

ผมเลยต้องบอกอีกครั้งว่า ขอfile KeyDriveด้วย คนตัวขาว จะเขียนตัวเลขKeyให้แทนอีกแน่ะ ผมบอกว่า ไม่เอา!!!!!! ขอเป็น

ไฟล์แทน ถึงจะได้ โอ้ว เหนื่อยแท้กับร้านนี้ แค่ไฟล์KeyDrive จะงกอะไรกันนักหนา กลัวผมแฟลชเองและเครื่องผมเสียเหรอ เสียมันก็

เครื่องผม ศิษย์ DGO ถ้าไดรฟเสียแล้วไม่มีวิธีแก้ก็ให้มันรู้ไป เฮ้อ.......ไม่เอาอีกแล้ว ค่าแฟลชก็300 มาตั้งไกล ดันจะไม่ให้คีร์ผม ลูก

เล่นเยอะอีก.....ผมว่าลองร้านอื่นดีกว่าครับ ค่าทำถูกเกิน น่าสงสัย แล้วเรื่องข้อมูลที่บอกลูกค้าไม่หมด กะจะเอาค่าทำๆอย่างเดียวนี่ ต้อง

ระวังครับ ในนี้ผมก็เห็นมีระดับเทพHardwareหลายท่านเลย เช่น ท่านติ ท่านเป๊บซ่า ท่านKrabueMan และท่านอื่นๆอีกเยอะเลย ลอง

ปรึกษาดูครับ ใจดีทั้งนั้น^_^

ขอเอาใจช่วยครับ ให้เครื่องท่านหายไวๆครับ อุตส่าแจสเปอร์แล้วนะ พอมาติดชิพดันมีปัญหามากขึ้นอีก ถ้าย้อนเวลาได้ ผมก็คิดเหมือน

ท่านละครับคือ UpFirmwere Drive , Up Dash โหลดลงHDD Xbox360 แล้วเล่นแบบเดิมๆดีกว่า ไม่ต้องกังวลว่าจะเปิดแล้ว

ติด ไม่ติด อีกกีนาทีติด อะไรแบบนี้ครับ เสียเงินไปแล้ว ต้องมาเครียดกับการเปิดเครื่องเล่นเกมส์อีก แทนที่จะเล่นได้เลยอย่างสนุกสนาน

#42 qkab18

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 30 May 2012 - 07:04 PM

เห็นคุณ ช่าง แกเปิดดูกระทู้อยู่ครับเดียวคงได้คำตอบจากแกแหละครับ ส่วนตัวผมเองก็เกือบจะยกไปทำที่ร้านนี้เหมือนกันเพราะเห็นราคาถูกมาก รู้สึกจะแค่ 1200 บาทหรือป่าวครับ

Edited by qkab18, 30 May 2012 - 07:07 PM.

#43 ช่าง

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 30 May 2012 - 07:14 PM

น้องที่ร้านผมคุยกับคุณว่ามันเป็นที่เครื่องนะคับ เพราะผมนั่งทำงานอยู่ก็ได้ยินว่าจะทำกับให้ก็ได้คับแต่โอกาศเครื่องแดงก็มีคับ
ส่วนมากก็บู็ทเร็วมันแล้วแต่เครื่องนะคับ ไอซีมีส่วนแค่10เปอร์เซ็นต์ การทำเหมือนกันหมดนะคับ ถ้าจะให้ทำกับผมก็ทำให้นะคับ

#44 Guitar_O+

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 30 May 2012 - 08:02 PM

View Postช่าง, on 30 May 2012 - 07:14 PM, said:

น้องที่ร้านผมคุยกับคุณว่ามันเป็นที่เครื่องนะคับ เพราะผมนั่งทำงานอยู่ก็ได้ยินว่าจะทำกับให้ก็ได้คับแต่โอกาศเครื่องแดงก็มีคับ
ส่วนมากก็บู็ทเร็วมันแล้วแต่เครื่องนะคับ ไอซีมีส่วนแค่10เปอร์เซ็นต์ การทำเหมือนกันหมดนะคับ ถ้าจะให้ทำกับผมก็ทำให้นะคับ
อย่างที่บอกครับ

บู้ทเร็ว ไม่เร็ว ไม่ใช่ปัญหาสำหรับผมเลยครับ
ขอให้มันบู้ทได้บ้าง

แต่ ตอนแรก ไม่เห็นบอกนี่ครับ ว่ามันจะบู้ทติดบ้างไม่ติดบ้าง

แต่นี่เครื่องผมคือ บู้ทได้แค่ประมาณ​10% เองมั้งครับ

คือ เปิด 10 ที มันไม่ติดเลยก็มีครับ

แล้ว ที่บอกจะให้เอา ic ออกเนี่ย บอกผมต้องเสียเงินอีก ผมไม่ไหวเลยครับ

เพราะ เท่ากับว่า ผมเสียค่าทำไปตอนแรก แล้วใช้ไม่ได้ด้วย

แล้วต้องมาเสียค่าเอาออกอีก ...

ผมยอมทู้ซี้ ซ่อมกับคนอื่น ให้มันสามารถใช้ได้"บ้าง"​ดีกว่าครับ

อีกอย่างนึง ทีตอนแรกที่ร้าน โทรกลับมาบอกเลย ว่า ทำไม่ได้เนี่ย
แล้วอยู่ๆ ตอนเย็น ทำได้ นี่ผมก็ไม่ได้อยากจะเสาะหาอะไรนะครับ ว่า มันมีมูลอะไรกับเครื่องผม ที่ว่า ตอนแรกมันทำไม่ได้ แล้ว อยู่ๆ ตอนค่ำๆ โทรมาบอกว่า ทำเครื่องให้เสร็จแล้ว

(ตอนแรกพอที่ร้านโทรมาบอกว่า ทำไม่ได้

ผมก็กะว่า จะหาซื้อเครื่อง RGH ที่เค้าขายๆกันไปเลย แล้วขายเครื่องนี้ทิ้ง ปรากฏกลับมาสภาพแบบนี้ จะขายก็ขายไม่ได้แล้ว เพราะมันไม่สมประกอบแล้ว )

Edited by Guitar_O+, 30 May 2012 - 08:05 PM.

#45 tkv9999

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:Violence Who I am

Posted 30 May 2012 - 09:06 PM

View Postfigsonic, on 30 May 2012 - 12:38 PM, said:

ผม Jasper 512 MB
จะทำอยู่ มาอ่านกระทู้นี้แล้ว ไม่อยากทำเลย TT

เหมือนผมเลย up LT แล่นแบบเดิมๆ ดีฟ่า แล้ว เกมใหม่ๆ GhostReconsFutureSolier , DIRT SHOWDOWN , Dragondogbaเป็น LT3.0 ไหมครับ ตอนนี้ผมแค่ LT2.0 หวดแต่ NG2 เก็บ AP ได้ 52/70 หนทางยังอีกยาว ดีนะได้เล่นเกมนี้แก้ขัดไปก่อน

#46 KrabueMan

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 30 May 2012 - 09:23 PM

ที่ผมทำมา Jasper ติดเร็วกว่า Slim อีกนะครับ ทุกเครื่องติดไม่เกิน 5 วินาทีครับ สำหรับ RGH1
แต่ถ้า RGH2.0 นี่ ต้องรอลอง coolrunner rev C ไม่แน่ใจวางตลาดยัง
แต่ supplier ที่ผมซื้อประจำยังไม่มี

#47 SawMan

หอมหนูหน่อยลุงชิน

Posted 30 May 2012 - 09:24 PM

View PostGuitar_O+, on 30 May 2012 - 08:02 PM, said:

บู้ทเร็ว ไม่เร็ว ไม่ใช่ปัญหาสำหรับผมเลยครับ

แต่ ตอนแรก ไม่เห็นบอกนี่ครับ ว่ามันจะบู้ทติดบ้างไม่ติดบ้าง

แต่นี่เครื่องผมคือ บู้ทได้แค่ประมาณ​10% เองมั้งครับ

คือ เปิด 10 ที มันไม่ติดเลยก็มีครับ

แล้ว ที่บอกจะให้เอา ic ออกเนี่ย บอกผมต้องเสียเงินอีก ผมไม่ไหวเลยครับ

เพราะ เท่ากับว่า ผมเสียค่าทำไปตอนแรก แล้วใช้ไม่ได้ด้วย

แล้วต้องมาเสียค่าเอาออกอีก ...

ผมยอมทู้ซี้ ซ่อมกับคนอื่น ให้มันสามารถใช้ได้"บ้าง"​ดีกว่าครับ

อีกอย่างนึง ทีตอนแรกที่ร้าน โทรกลับมาบอกเลย ว่า ทำไม่ได้เนี่ย
แล้วอยู่ๆ ตอนเย็น ทำได้ นี่ผมก็ไม่ได้อยากจะเสาะหาอะไรนะครับ ว่า มันมีมูลอะไรกับเครื่องผม ที่ว่า ตอนแรกมันทำไม่ได้ แล้ว อยู่ๆ ตอนค่ำๆ โทรมาบอกว่า ทำเครื่องให้เสร็จแล้ว

(ตอนแรกพอที่ร้านโทรมาบอกว่า ทำไม่ได้

ผมก็กะว่า จะหาซื้อเครื่อง RGH ที่เค้าขายๆกันไปเลย แล้วขายเครื่องนี้ทิ้ง ปรากฏกลับมาสภาพแบบนี้ จะขายก็ขายไม่ได้แล้ว เพราะมันไม่สมประกอบแล้ว )

โห เอาไปทำRGH เสียเงิน--------> ทำมาแล้วเล่นไม่ได้ เสียเงินเอาออก----------->เครื่องช้ำจากรอยบัดกรีสายออก เสี่ยงไฟแดง

ผมว่า ทำกับผู้เชี่ยวชาญดีกว่าครับ

จริงๆร้านที่รับทำต้องดูแลลูกค้าด้วยนะครับ ส่งก็ต้องส่งให้ถึงฝั่ง ไม่ใช่จ้องแต่คิดเงินๆ ไม่เช่นนั้นปากต่อปากจะเสียชื่อร้านไปตลอดครับ

เจ้าของร้านใจถึงๆหน่อยครับ เงินค่าทำพันสองพันไม่เท่าไร แต่ได้ใจลูกค้าผมว่าคุ้มครับ ยังไงเจ้าของร้านช่วยมาปิดงานด้วยนะครับ

#48 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

• High Royal Executive Members

Posted 30 May 2012 - 09:34 PM

อ้าวไม่ได้ไปทำกับคุณ pep ที่ผมแนะนำเหรอครับ
คุณ pep เข้าใช้ Martxi 1 ครับ

นึกว่าไปทำกับคุณ pep เรียบร้อยแล้วซะอีก

#49 figsonic

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 30 May 2012 - 09:38 PM

View Posttkv9999, on 30 May 2012 - 09:06 PM, said:

เหมือนผมเลย up LT แล่นแบบเดิมๆ ดีฟ่า แล้ว เกมใหม่ๆ GhostReconsFutureSolier , DIRT SHOWDOWN , Dragondogbaเป็น LT3.0 ไหมครับ ตอนนี้ผมแค่ LT2.0 หวดแต่ NG2 เก็บ AP ได้ 52/70 หนทางยังอีกยาว ดีนะได้เล่นเกมนี้แก้ขัดไปก่อน

เครื่องผมก็ LT 2.0 คับ
แต่อัพ DB จาก BTS ไปเกมส์ที่ท่านว่าก็เล่นได้อยู่ แต่ต้องทนมันโหลดช้าหน่อย เพราะมันลง HDD ได้ 100% นะ
แต่เล่นไม่ได้ อิอิ

#50 JiMiJiMo

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 30 May 2012 - 09:39 PM

View PostKrabueMan, on 30 May 2012 - 09:23 PM, said:

ที่ผมทำมา Jasper ติดเร็วกว่า Slim อีกนะครับ ทุกเครื่องติดไม่เกิน 5 วินาทีครับ สำหรับ RGH1
แต่ถ้า RGH2.0 นี่ ต้องรอลอง coolrunner rev C ไม่แน่ใจวางตลาดยัง
แต่ supplier ที่ผมซื้อประจำยังไม่มี

แนะนำเอาไปทำกับคุณพีเลยครับ อยู่ในกรุงเทพไปรับเครื่องถึงบ้านเสร็จแล้วเอามาส่งให้ฟรีเลย ผมเอาไปทำ2เครื่องนี่ไม่ผิดหวังเลย

#51 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

Posted 30 May 2012 - 09:42 PM

View PostGuitar_O+, on 30 May 2012 - 08:02 PM, said:

จริงๆ คุณต้องได้เงินคืน ถึงจะถูก นะครับ เพราะมันเหมือน ทำไม่ได้ มากกว่านะครับ
ไม่ใช้ว่าต้องไปเสียเงินเพิ่มม

#52 joe0097

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 30 May 2012 - 09:54 PM

rgh1 กะ rgh2 คืออะไรครับ เกี่ยวกับเวอร์ชั่นของแดชที่จะทำหรือเปล่า
มี jasper 256mb ว่าจะเอาไปทำเหมือนกัน แดช 9199

#53 Mo_zart

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 30 May 2012 - 10:09 PM

ผมทำกับพี่เอก(kosuke79) แกสอนทุกอย่างบริการดีเป็นกันเองมาก บูตติดตลอดน่ะครับ ส่วนมาก10วิก็ติดแล้ว ของผมเป็นSlim ตัวชิพก่อนติดแกก็โชว์ให้ดูเลย

ผมถึงกับยกเครื่องไปให้พี่เอกทำเลย คุ้มมากครับ ไม่ได้เป็นหน้าม้าน่ะครับ ถ้าใครคิดจะทำแล้วอยู่แถวสมุทรปราการ ผมแนะนำพี่เอกเลย

#54 wildarms

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 30 May 2012 - 10:14 PM

m&l game

ร้านนี้ ผมก็ เอาไปทำ RGH เหมือนกันครับ เครื่องผม แจสเปอร์ 512 mb พอทำเสร็จกลับมา อาการ เหมือนของ คุณ Guitar_O+ เิปิด ซัก 20 ครั้ง จะติดซักที 1 แถมถ้าเปิดได้ ก็แค่ อยู่ที่หน้าจอ โลโก้ xbox กดเปิดไป เปิดมา ก็จอดำ ตลอด พอผมเอาเครื่อง กลับไปให้ที่ร้านดู เค้าก็นั่ง ตรวจสอบ แล้วบอกว่า เครื่องผมจะไฟแดง ผมก็เครียด พึ่งเสียเงินไป 2500 บาทอยู่ดีๆ เครื่องจะไฟแดงซะงั้น ทั้งๆที่ ก่อนหน้านั้น ก็เล่นได้ดีตลอด ไม่มีอาการอะไรเลย

แถมช่างที่ร้าน ก็ไม่สอนอะไรเลย FSD2 ซึ่งเป็นวิธีเล่น ที่ง่ายมากๆ ก็ไม่สอน ลงโปรแกรมก็ลง โปรแกรมอะไรมาก็ไม่รู้

พอคุยไป คุยมา ทางร้าน ก็บอกว่าจะเอา ชิป ออกมาให้กลับมา เหมือนเดิมก่อนที่ยังไม่แปรงเป็น RGH โดยจะคืนเงินให้ 2000 บาท พอเอาชิป ออกแล้วผม ลองกลับมาลองเล่นที่บ้าน ก็ไม่มีอาการอะไรเลยครับ สมบรณ์เหมือนเดิม ผมก็ไม่รู้่ว่าช่าง เค้า วิเคราห์ ถูกหรือเปล่า ว่าไฟแดงครับ แต่ลองกลับมาทดลองอยู่เล่นผ่านแผ่นซัก 3 - 4 ซม เครื่องก็ยังเขียวตลอดครับ

ป.ล. ผมว่า ถ้าจะทำ RGH แนะนำยกไป ทำกับช่างที่ ไว้ใจได้ ในบอร์ดเรา ดีกว่าครับ เสียเงินเพิ่มอีกหน่อย แต่ได้ความสบายใจกว่าครับ อย่าไปทำที่สะพานเหล็กเลยครับ ลูกเล่น คนขายเยอะครับ

Edited by wildarms, 30 May 2012 - 10:16 PM.

#55 Mio and Mayu

Posted 30 May 2012 - 10:22 PM

View Postwildarms, on 30 May 2012 - 10:14 PM, said:

m&l game

ร้านนี้ ผมก็ เอาไปทำ RGH เหมือนกันครับ เครื่องผม แจสเปอร์ 512 mb พอทำเสร็จกลับมา อาการ เหมือนของ คุณ Guitar_O+ เิปิด ซัก 20 ครั้ง จะติดซักที 1 แถมถ้าเปิดได้ ก็แค่ อยู่ที่หน้าจอ โลโก้ xbox กดเปิดไป เปิดมา ก็จอดำ ตลอด พอผมเอาเครื่อง กลับไปให้ที่ร้านดู เค้าก็นั่ง ตรวจสอบ แล้วบอกว่า เครื่องผมจะไฟแดง ผมก็เครียด พึ่งเสียเงินไป 2500 บาทอยู่ดีๆ เครื่องจะไฟแดงซะงั้น ทั้งๆที่ ก่อนหน้านั้น ก็เล่นได้ดีตลอด ไม่มีอาการอะไรเลย

แถมช่างที่ร้าน ก็ไม่สอนอะไรเลย FSD2 ซึ่งเป็นวิธีเล่น ที่ง่ายมากๆ ก็ไม่สอน ลงโปรแกรมก็ลง โปรแกรมอะไรมาก็ไม่รู้

พอคุยไป คุยมา ทางร้าน ก็บอกว่าจะเอา ชิป ออกมาให้กลับมา เหมือนเดิมก่อนที่ยังไม่แปรงเป็น RGH โดยจะคืนเงินให้ 2000 บาท พอเอาชิป ออกแล้วผม ลองกลับมาลองเล่นที่บ้าน ก็ไม่มีอาการอะไรเลยครับ สมบรณ์เหมือนเดิม ผมก็ไม่รู้่ว่าช่าง เค้า วิเคราห์ ถูกหรือเปล่า ว่าไฟแดงครับ แต่ลองกลับมาทดลองอยู่เล่นผ่านแผ่นซัก 3 - 4 ซม เครื่องก็ยังเขียวตลอดครับ

ป.ล. ผมว่า ถ้าจะทำ RGH แนะนำยกไป ทำกับช่างที่ ไว้ใจได้ ในบอร์ดเรา ดีกว่าครับ เสียเงินเพิ่มอีกหน่อย แต่ได้ความสบายใจกว่าครับ อย่าไปทำที่สะพานเหล็กเลยครับ ลูกเล่น คนขายเยอะครับ

555555 ขำไอ้คำนี้จริงๆๆ เค้าก็นั่ง ตรวจสอบ แล้วบอกว่า เครื่องผมจะไฟแดง
ฝึมือไม่ถึง ก็อ้างไปเรื่อย นะครับ สำหรับร้านนี้ หุหุ

ถ้าแนะนำ ทำกับคนในเวป นี้ ผมว่า work สุด เพราะตามข้อมูล ตลอด
จริงๆ เพือนๆใน DGO ในนี้เก่งๆ เยอะครับ ไม่ว่า คุณ pep คุณกระบือแมน ท่านoverture และ อีกหลายๆ ท่าน ลองเลือกใช้บริกาก รับรองไม่ผิดหวังง
ไม่ต้องมานั่งเครียดแบบนี้แน่นอน

Edited by Mio and Mayu, 30 May 2012 - 10:31 PM.

#56 kasax

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 30 May 2012 - 11:12 PM

View Postjoe0097, on 30 May 2012 - 09:54 PM, said:

rgh1 กะ rgh2 คืออะไรครับ เกี่ยวกับเวอร์ชั่นของแดชที่จะทำหรือเปล่า
มี jasper 256mb ว่าจะเอาไปทำเหมือนกัน แดช 9199

RGH1 ก็ ทำตอน DB ไม่ เกิน 13599 (น่าจะนะ) อันนี้ทำแล้ว เปิดติดเร็ว ปรับแต่งนิดหน่อย
RGH2 ก็ ทำตอนที่ไปอัพเป็น DB 14719 แล้วถึงมาทำ อันนี้ล่าสุดยังเปิดติดยากและช้า แต่็ก็พอทนได้ 1-5 นาทีแต่ก็เปิดติด

แต่ผมก็เจอเครื่องที่เปิดตอนแรกๆได้ และเอาไปเล่นกลับมาอีกทีไม่ติดเหมือนกัน แต่คิดว่าเขาเอาไปแล้ว ไปอัพอะไรเล่นเองมากกว่าเลยเน่า สุดท้ายก็คืนเงินและก็ทำกลับให้เล่นแผ่นเหมือนเดิม(่jasper512) แต่ถ้า slim ไม่มีปัญหา มาบอกไว้จะได้ไม่เข้าใจผิดคิดว่ามันจะเปิดติดเร็วหรือทำได้ไปหมดทุำกเครื่อง

#57 scotch_whisky

Posted 30 May 2012 - 11:21 PM

View PostMio and Mayu, on 30 May 2012 - 10:22 PM, said:

555555 ขำไอ้คำนี้จริงๆๆ เค้าก็นั่ง ตรวจสอบ แล้วบอกว่า เครื่องผมจะไฟแดง
ฝึมือไม่ถึง ก็อ้างไปเรื่อย นะครับ สำหรับร้านนี้ หุหุ

ถ้าแนะนำ ทำกับคนในเวป นี้ ผมว่า work สุด เพราะตามข้อมูล ตลอด
จริงๆ เพือนๆใน DGO ในนี้เก่งๆ เยอะครับ ไม่ว่า คุณ pep คุณกระบือแมน ท่านoverture และ อีกหลายๆ ท่าน ลองเลือกใช้บริกาก รับรองไม่ผิดหวังง
ไม่ต้องมานั่งเครียดแบบนี้แน่นอน
ร้านนี้ก้อเปิดอยู่ใน omp เว็บ dgo เรานี่แหล่ะครับคุณแสง

#58 scotch_whisky

Posted 30 May 2012 - 11:28 PM

View Postkasax, on 30 May 2012 - 11:12 PM, said:

RGH1 ก็ ทำตอน DB ไม่ เกิน 13599 (น่าจะนะ) อันนี้ทำแล้ว เปิดติดเร็ว ปรับแต่งนิดหน่อย
RGH2 ก็ ทำตอนที่ไปอัพเป็น DB 14719 แล้วถึงมาทำ อันนี้ล่าสุดยังเปิดติดยากและช้า แต่็ก็พอทนได้ 1-5 นาทีแต่ก็เปิดติด

แต่ผมก็เจอเครื่องที่เปิดตอนแรกๆได้ และเอาไปเล่นกลับมาอีกทีไม่ติดเหมือนกัน แต่คิดว่าเขาเอาไปแล้ว ไปอัพอะไรเล่นเองมากกว่าเลยเน่า สุดท้ายก็คืนเงินและก็ทำกลับให้เล่นแผ่นเหมือนเดิม(่jasper512) แต่ถ้า slim ไม่มีปัญหา มาบอกไว้จะได้ไม่เข้าใจผิดคิดว่ามันจะเปิดติดเร็วหรือทำได้ไปหมดทุำกเครื่อง
ตกลงมันเกี่ยวกะ dashboard ด้วยใช่ไหมครับ (รอใครมายืนยัน)

#59 Mio and Mayu

Posted 30 May 2012 - 11:29 PM

View Postscotch_whisky, on 30 May 2012 - 11:21 PM, said:

ร้านนี้ก้อเปิดอยู่ใน omp เว็บ dgo เรานี่แหล่ะครับคุณแสง

ทราบครับว่า OMP แต่......

#60 Adachi

พ่กเลาไม๊ส่นหร่อก

Posted 30 May 2012 - 11:36 PM

คุณพี มีมอไซด์รับส่งถึงที่่ครับจัดได้เลย...

แถม...ดูที่บอร์ด TX คล้าย ๆ corona จะมีข่าวดีแล้วด้วยนะท่าน ๆ ... ส่งท้ายปลายเจนกันไปเยย