`

Jump to content

เครื่องเอาไปทำ rgh มา อาการแบบนี้ปกติหรือเปล่าครับ

109 replies to this topic

#101 kitti

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 03 June 2012 - 09:55 PM

View PostMio and Mayu, on 03 June 2012 - 02:12 PM, said:

ยินดีด้วยนะครับ ท่าน Guitar เล่นเกมให้สนุกนะครับ
ส่วนใครจะไปทำที่ M&L ก็ใช้วิจาณญาณ กันเองนะครับ

ฉ 8+

#102 NeoDio

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 04 June 2012 - 02:01 PM

View PostGuitar_O+, on 03 June 2012 - 12:48 PM, said:

สรุปว่า ผมส่งเครื่องไปให้คุณ overtune ไปแก้ไขมาเรียบร้อยแล้วนะครับ

บู้ทติดดี ตลอด แฮปปี้ ละ ลองเปิดปิด อยู่ 3-4 ครั้ง ติดตลอดทุกครั้ง เฉลี่ยเวลา 0.30-1.00 นาที

ส่วนเรื่องร้าน m&l ก็แล้วแต่วิจารณญาณ ของแต่ละท่านนะครับ

หลายๆท่าน ยืนยัน มาเหมือนกันว่าร้านเค้า แนว จริงๆ ครับ

เหอๆ

ยินดีด้วยครับ ตอนนี้เครื่องผมก็ส่งซ่อมกับคุณพี่ไปแล้วล่ะ

#103 Elfitine

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 04 June 2012 - 03:05 PM

ขอรายละเอียดของคุณ overtune หน่อยครับผมว่าจะยกไปทำ RGH เหมือนกัน

#104 gradia1

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 04 June 2012 - 05:24 PM

ผมเจอนี่ ยิ่งแล้วใหญ่เลยนะครับร้านนี้ ผมเคยเอาเครื่องให้ร้านนี้ทำเหมือนกัน ซึ่งก็เช็คแล้วค่า ไม่มีมี Ram ภายในแน่นอน (ทางร้านอ้างว่าทำยาก) จริง ๆ ผมทำงานในสายทางด้าน Hardware และ software มาและก็รู้ค่อนข้างมาก หาข้อมูลก็เยอะ พอสมควรแต่ไม่มีเวลาที่จะต้องมานั่งทำเอง เลยเอาไปทำ จากนั้นทางร้านบอกทำได้แค่เนี้ยรับได้หรือเปล่า คือ 10 ครั้ง บูทติดครั้งหนึง แล้วน่าจะคนน้อง ก็ยังพูดดีนะ บอกว่าเดียวจูนให้ แต่ทางคนพี่บอกรับไม่ได้ก็ถอด ๆ ไปเลย พูดแบบใส่อารมณ์เหมือนผมไปขอซะงั้น จริง ๆ ผมก็เคยเปิดร้านในสะพานเหล็กนะค่อนข้างรู้จักคนในนั้นพอสมควร รวมถึงลูกจ้างในร้านนั้นผมก็พอจำหน้าได้ ผมก็บอกไม่เป็นไรแล้วก็เครื่องคืนมาแต่โชคดีที่ไม่ได้เสียค่าแกะอะไร เอาคืนมาเลย ผมก็อยากพูดเหมือนกับท่านอื่น ๆ นะครับ ถ้าคุณฝีมือไม่ถึงคุณก็ไม่ควร มาเปิดใน OMP เพื่อให้คนเข้าไปทำเลยครับ เพราะจะทำให้คนจะทำไปเสียเวลาเปล่า รวมถึงมารยาทนะครับ ขอให้มีหน่อย คนที่เขาไปทำเนี้ยเขาเอาเงินให้คุณนะครับ ไม่ใช่ให้ทำให้ฟรี ๆ ยังไงก็ควรให้เกียรติลูกค้าด้วยครับ ไม่งั้นคุณก็จะมีเพียงขาจร และเป็นร้านในตำนาน (ที่ไม่น่าเข้าไปทำ) ปรับปรุงตอนนี้ก็ยังไม่สายนะครับ

#105 Guitar_O+

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 06 June 2012 - 04:27 PM

ผม งง ว่า ทำไม ไม่ค่อยมีคนพูดถึงร้านนี้ ในทางที่ไม่ดี เท่าไหร่ ทั้งๆ ที่อยู่ใน OMP มาตั้งนาน
แล้วผมก็เห็นว่า ร้านนนี้อยู่ใน omp มานาน แล้วเวลาใครแนะนำ ก็บอกว่า ไปร้านนี้ๆ เลย

เพราะเท่าที่ฟัง ส่วนใหญ่จะโดนเรื่อง service ด้วยคำพูดที่ไม่ค่อยดี การสื่อสารทื่อๆ

#106 momoha

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 09 June 2012 - 04:45 PM

วันนี้ผมลองเอาเคืองไปทำเขาก็พูดปรกติดีนี้ครับ
ตอนนี้เครื่องก็เล่นปรกติดีครับ
ถามอะไรเขาก็ตอบหมด
ไม่เห็นเหมือนกับที่อ่านในกระทู้เลยครับ
ผมล่ะงงจริง
หรือจะเป็นเฉพาะบางเคส

#107 gradia1

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 09 June 2012 - 11:21 PM

View Postmomoha, on 09 June 2012 - 04:45 PM, said:

วันนี้ผมลองเอาเคืองไปทำเขาก็พูดปรกติดีนี้ครับ
ตอนนี้เครื่องก็เล่นปรกติดีครับ
ไม่เห็นเหมือนกับที่อ่านในกระทู้เลยครับ
ผมล่ะงงจริง
เขาก็ต้องปรับปรุงตัวเพื่อความอยู่รอดอยู่แล้ว ก็ดีที่ร้าน ปรับปรุงตัวนะ อย่างน้อยกระทู้นี้ ก็ทำให้ร้านสำนึกแหละ ไม่มากก็น้อย ถือว่าเป็นผลพลอยได้กับคนที่จะไปทำในอนาคตครับ อย่าลืมว่าอำนาจอยู่ในมือเรา เราเป็นคนเลือกถ้าไม่ดีเราก็สามารถเลือกไปทำที่อื่นได้ เพราะมีร้านอยู่มากมาย รวมทั้งเพื่อนสมาชิกในนี้เก่ง ๆ หลายคนครับ

#108 SawMan

หอมหนูหน่อยลุงชิน

Posted 11 June 2012 - 12:33 PM

View Postmomoha, on 09 June 2012 - 04:45 PM, said:

ผมล่ะงงจริง

ครับ ท่านถือว่าโชคดีครับที่ทำแล้วไม่มีผลอะไร แต่ก่อนหน้านี้ก่อนที่จะมีกระทู้นี้ออกมาครับ โดนเยอะ ผมก็เอาข้อมูลจากในนี้ละครับ

ลองไปใช้บริการแฟลชDriveดู ขนาดคีไดร์ฟยังหวง บอกอย่างโง้นอย่างนี้ ไม่ให้เป็นไฟล์จะให้มาเขียนตัวเลขบ้าบอยาวๆบนไดร์ฟผมอีก

อย่างง่ายๆไม่ทำ กอปไฟล์เดียวให้ผมก็จบแล้ว ดันลีลาลูกเล่นจะทำให้ยากไปอีก....

โดยเฉพาำะคนตัวขาว พูดเหมือนดูว่าลูกค้าโง่น่ะครับ ไม่ได้ให้ทำฟรี นี่เดินทางข้ามจังหวัด

ไปเสียเงินให้นะนี่ร้านนี่.....

ขยันโพสใน OMP ทุกวันครับ แล้วก็เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆที่เข้าไปอ่านกัน ก็จะได้เอาเครื่องไปทำโดยเปิดราคาถูกๆ

ล่อเข้าไว้ พอทำแล้วเกิดปัญหาก็ผลักให้เป็นเพราะเครื่องลูกค้า แบบนี้น่ากลัวครับ ใครทำผ่านก็โชคดีไป ใครทำไม่ผ่านนี่เจ้าของเครื่องคง

ทุกข์ใจเลยล่ะครับ นิสัยเหมือนร้านแย่ๆบางร้านในสะพานเหล็กครับ เห็นลูกค้าเป็นหมูมาให้เชือดอยู่ได้...

ผมก็ขอให้คนที่คิดจะไปทำกับที่ร้านนี้ ได้มาอ่าน มารับรู้ข้อมูลนี่ก่อน ก่อนที่จะเสียเงินค่าทำและฝากเครื่องเกมส์ที่สุดหวงนี้มาอยู่ในมือช่าง

เพราะการทำRGH คือการติดชิพเล่นCOPYฟรีัลีเจี้ยน ต้องมีการบัดกรี เดินสายไฟเส้นเล็กๆหลายเส้น หลายจุด

ซึ่งแน่นอนครับ ควรจะทำกับช่างชำนาญงาน เก่งจริงๆ แก้ปัญหาได้จริงครับ

#109 kfc

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 12 June 2012 - 10:43 AM

ขอบคุณท่านด้านบนด้วยครับที่เตือน พอดีอยู่ ตจว จะหาร้านทำก็ลำบากจะทำก็ต้องส่งไปรษณี ถ้ามีปัญหาอย่างเจ้าของกระทู้คงปวดตับลามไปถึงม้ามแน่
คงต้องหาร้านที่เชื่อถือได้และบริการดีๆ โดยเฉพาะลูกค้าที่ไม่สามารถไปดูเครื่องเองได้ ได้แต่ลุ้นเมื่อของมาถึงมืออย่างผม ถ้าไงร้านไหนดีๆก็คอมเม้นกันเยอะๆนะครับ
ร้านไหนไม่ดีก็คอมเม้นเยอะๆด้วยนะครับ จะได้ช่วยในการตัดสินใจสำหรับ คน ตจว อย่างผม ขอบคุณครับ

#110 siamthailand

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 02 October 2012 - 04:13 PM

เกือบไป เเปลงร้านนี้เเล้วเหมือนกัน บอกว่าคิวเยอะต้องทิ้งไว้ 3 วัน มีตังก็ทำให้ ไม่ได้ วันเดียวเสร็จ ผมถอยไม่เเปลง ก็ ได้ ว่ะ ไม่ง้อ พูดจาหมา ไม่เเหลก เลย เหอะๆ