`

Jump to content

เครื่องเอาไปทำ rgh มา อาการแบบนี้ปกติหรือเปล่าครับ

109 replies to this topic

#21 M.MAX

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 30 May 2012 - 02:46 PM

ไปทำที่ไหนคับแฉหน่อย

#22 kosuke79

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 30 May 2012 - 02:49 PM

View PostGuitar_O+, on 30 May 2012 - 02:40 PM, said:

ยกกลับไปให้ช่างดู ช่างไม่ได้ดูอะไรให้เลย นอกจากคุยอย่างเดียว
ว่าเครื่องคุณมันเป็นอย่างนี้ๆ เครื่องคุณมันร้อน
ผมก็ทำหน้าเข้าใจ
ผมถามเค้าว่า ใช้ชิพ อะไร เค้าบอก coolrunner อะไรซักอย่าง

แล้วก็เดินออกมากจากร้าน งงๆ ว่า สรุปกูเอาเครื่องมาทำไรวะเนี่ย
เล่นแผ่นได้อยู่ดีๆ ตอนนี้เครื่องเปิดติดบ้างไม่ติดบ้าง

พระเจ้าช่วยกล้วยปิ้ง กรรมของกูจริงๆ

ช่างบอกว่า เป็นที่เครื่องคุณร้อนด้วยมันเลยเปิดไม่ติด

สรุปใครเป็นช่าง ช่วยผมหน่อยได้ใหม
ผมว่าจะเอาชิพออกแต่เค้าบอกเสี่ยงไฟแดง แล้วก็มีค่าใช้จ่ายอีกด้วย

ปล. ตอนแรกเอาเครื่องไปทิ้งไว้ตอนวันจัน
บ่ายๆวันจันทร์ เค้าโทรมาหาผม บอกว่าเครื่องทำ RGH ไม่ได้นะ
ผมก็ครับๆ เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปรับเครื่องกลับ
ปรากฎ วันจันทร์ตอน สองทุ่มกว่า เค้าโทรมาบอกว่าเครื่องเสร็จแล้ว ผมก็บอก อ่าว ไหนบอกทำไม่ได้ เค้าบอกว่า ลองเปลี่ยน ic แล้วมันใช้ได้ก็เลยทำ

T_T

เซียนๆช่วยผมหน่อย
ผมเพิ่ง up fw ps3 ให้เล่นแท้ไปแล้วด้วย กะจะเอา RGH มาใช้แทน ซะหน่อยย

จูนให้บู๊ตเร็วขึ้นได้นะครับ ผมแก้มาหลายตัวแล้ว

#23 Guitar_O+

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 30 May 2012 - 03:09 PM

m&l game สะพาน6 ครับ

#24 stillenigma

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 30 May 2012 - 03:14 PM

ผมว่าลองให้กูรูในนี้ดูให้ดีกว่าฮะ

Edited by stillenigma, 30 May 2012 - 03:22 PM.

#25 Guitar_O+

เซียนเกม

Posted 30 May 2012 - 03:16 PM

ช่วยแนะนำร้านซ่อมหน่อยครับ

ตอนนี้รู้สึกเหมือนเครื่องเสียเปิดไม่ติด ยังไงยังงั้ยเลยครับ

#26 NeoDio

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 30 May 2012 - 03:21 PM

View PostGuitar_O+, on 30 May 2012 - 03:16 PM, said:

ช่วยแนะนำร้านซ่อมหน่อยครับ

ตอนนี้รู้สึกเหมือนเครื่องเสียเปิดไม่ติด ยังไงยังงั้ยเลยครับ

อาการเป็นยังไงครับ

#27 Guitar_O+

เซียนเกม

Posted 30 May 2012 - 03:27 PM

ตอนนี้ บูทไม่ขึ้น จอดำ ครับ

ตั้งแต่ เอาเครื่องกลับมาหลังทำ RGH เปิดติดแค่ 3 ครั้ง ครับ

อาการมี ไฟที่ power ครับ
ถ้าเปิดด้วย controller ก็จะกระพริบไปเรื่อยๆ เหมือนมันยังไม่ sync กับเครื่องครับ
กด eject ได้ปกติ

#28 figsonic

Posted 30 May 2012 - 03:35 PM

View PostGuitar_O+, on 30 May 2012 - 03:09 PM, said:

m&l game สะพาน6 ครับ

จะไปทำอยู่พอดี เห็นเขาทำราคาถูกดี
งั้นพับโครงการไว้ก่อนดีกว่า เหอะๆ ทนเล่นกับแผ่นไปก่อน เดี๋ยวเปิดเสียงดังๆกลบเอา อิอิ

#29 overtune

Lord ดูดน้ำ

Posted 30 May 2012 - 03:55 PM

ก่อนคุณเอาไปทำ RGH เครื่องคุณเป็น Dashboard เวอร์ชั่นอะไรครับ

#30 Guitar_O+

เซียนเกม

Posted 30 May 2012 - 03:58 PM

ตัวที่ up จาก maxpayne3 ครับ

#31 overtune

Lord ดูดน้ำ

Posted 30 May 2012 - 04:10 PM

แสดงว่าเป็นผลมาจาก RGH2 ครับ มันจะต่างกับ RGH1 คือ ถ้าหากติดตั้งไม่ดี มันจะบูทช้ามาก และต้องใช้สายแบบลดสัญญาณหายด้วยครับถึงจะนิ่งหน่อย ที่ผมได้ทดลองมา มันจะเฉลี่ยที่ 1 นาที แบบไม่ใช้สายลดสัญญาณ

ทางร้านน่าจะแจ้งเหตุผลนี่ก่อนทำนะครับ คุณจะได้ทำใจไว้ก่อน แต่เค้าดันให้เหตุผลว่าเครื่องร้อนนี่ คนละประเด็นเลย

Edited by overtune, 30 May 2012 - 04:11 PM.

#32 M.MAX

Posted 30 May 2012 - 04:21 PM

ผมว่าร้านไม่รับผิดชอบมากกว่าครับ

#33 NeoDio

Posted 30 May 2012 - 04:25 PM

View PostGuitar_O+, on 30 May 2012 - 03:27 PM, said:

ตอนนี้ บูทไม่ขึ้น จอดำ ครับ

ตั้งแต่ เอาเครื่องกลับมาหลังทำ RGH เปิดติดแค่ 3 ครั้ง ครับ

อาการมี ไฟที่ power ครับ
ถ้าเปิดด้วย controller ก็จะกระพริบไปเรื่อยๆ เหมือนมันยังไม่ sync กับเครื่องครับ
กด eject ได้ปกติ

อาการนี้มีช่างคนไหนรับแก้มั้ยครับเนี่ย

#34 Guitar_O+

เซียนเกม

Posted 30 May 2012 - 04:26 PM

บู้ทช้าผมไม่ mind เลยครับ แต่มันบู้ทไม่ขึ้นเลยนี่สิครับ

ตอนนี้เหมือนเครื่องเสียเลย บูิทไม่ขึ้น

ใครรับแก้บ้างครับ

#35 overtune

Lord ดูดน้ำ

Posted 30 May 2012 - 05:16 PM

ยังไงลอง PM มาคุยรายละเอียดนะครับ

#36 Devil Putixx V0.2 Beta

นักเล่นเกมชั้นครู

• Interests:Game / Computer

Posted 30 May 2012 - 06:13 PM

ผมทำกับคุณติ นานสุด 1 นาทีกว่าๆ ครับ แต่ถ้าไม่ติดก็ค้างไปเลย ปิดเปิดใหม่ก็ เล่นได้ปรกติ เครื่องอ้วน แจสเปอร์

#37 bobomilan

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 30 May 2012 - 06:15 PM

แนะนำ จขกท. คุยกับคุณ Overtune เลยครับ คนนี้เทพจริง คอนเฟริมเลย

เครื่องผมก็ซื้อจากคุณติ(Overtune)นี้ล่ะ ใช้มาได้ 2-3 เดือนแล้ว ยังปลอดภัยไร้ห่วง บูทเร็วมากๆด้วยและไม่เคยไม่ติดด้วยครับ

ป.ล.ไม่ใช่หน้าม้าน่ะ แต่ประทับใจจริงๆ :r05:

#38 Guitar_O+

เซียนเกม

Posted 30 May 2012 - 06:18 PM

ว่า เดี๋ยวจะลองส่งให้ คณ​ overtune ดูครับ

สำหรับคนที่คิดจะเอาไปแปลงที่ร้านที่ผมทำ ผมว่า เหตุผลที่ ร้านให้ผมมา มันแปลกๆ นะครับ อีกอย่างไม่คิดจะเปิดเครื่องดูอีกทีเลยด้วยซ้ำ
อุตส่าห์ถ่อไปให้ถึงที่ร้าน

แค่ให้เหตุผล โทรคุยเอาก็ได้ครับ (ตอนแรกผมโทรไปแล้ว ที่ร้านบอกเอาเครื่องเข้ามาดูหน่อย)​

ยังไง ก็ลองดูแล้วกันครับ

ผมอาจจะดวงไม่ดี เอง

#39 I3enzZz

Posted 30 May 2012 - 06:30 PM

แนะนำคุณ overtune อีกเสียงครับ ผมทำมาตั้งแต่ต้นปีละ ถึงตอนนี้ยังไม่เจอปัญหาอะไรเลยครับ ของเค้าดีจริงๆครับ

#40 o++o

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:Games

Posted 30 May 2012 - 06:41 PM

ผมทำกับคุณArtDVD เป็นเครื่องElite สีขาวก็ใช้ได้ปกติ เล่นหนุกหนานไม่ต้องเบิร์นแผ่นให้ปวดขมับอีกต่อไป