`

Jump to content

**รวมหนังยอดแย่ที่ทุกคนควรพลาด**

107 replies to this topic

#41 consolehuman

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 21 May 2008 - 11:53 AM

อีส้มสมหวัง ขนาดเช่าvcdยังเสียดายตังเลย

#42 ETF

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 21 May 2008 - 11:54 AM

หนังไทยละกัน

สลัดตาเดียวกับเด็ก 200 ตา

ครอบครัวตัวดำ

แต่หนังไทยที่จริงผมว่ามีหลายเรื่องนะ

พวกตีหัวเข้าบ้าน

154218d4.gif 154218d4.gif

#43 ผมเอง

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 21 May 2008 - 12:04 PM

ของผม
- ต้มยำกุ้งครับ หนังไม่มีความเป็นหนังเท่าไหร่เลย บทขาดๆเกินๆ มุขกร่อยแบบไม่รู้จะหยอดทำไม ความต่อเนื่องแย่ ที่สำคัญ ผมว่าคิวบู๊ไม่สนุกน่ะครับ อาศัยความสามารถส่วนตัวของคุณจาช่วยดันอย่างเดียว แต่ไม่ได้มีการใช้ความคิดสร้างสรรเลย ที่สำคัญ ไอ้ฉากขึ้นตึกลองเทคน่ะ ทำมาทำไมเหรอ เข้าใจว่าทำยาก แต่ทำออกแล้วก็ไม่ได้น่าประทำใจเลย

#44 huntersai

นักขี้เกียจเล่นเกมส์ขั้นเทพ

• High Royal Executive Members

Posted 21 May 2008 - 12:09 PM

เคยดูในโรงแล้วชวนเบื่อนะครับ
1. Final Fantasy ดูแล้วอยากหลับ ง่วงสุด ๆ ต้องทนดูเพราะเสียดายค่าตั๋ว
2. The Hulk ดูไปตั้งนานไม่เห็นมีไรเลยอะ ง่วงสุด ๆ

ส่วนหนังดีวีดี ที่ซื้อมานะครับ (แผ่นก๊อปจากมาสเตอร์นะครับซื้อมายังเสียดายเงินเลยอะ) 154218d4.gif
1. หอแต๋วแตก หนังไรฟะ ไม่มีไรเลย ไม่มีความฮาเลยอีกต่างหาก 4d6161fd.gif
2. โปงลางสะดิ้งลำซิ่งส่ายหน้า หนังมันต้องการจะขายไรฟะ 4d6161fd.gif

จริง ๆ ยังมีอีกเยอะแต่คิดไม่ออก ส่วนใหญ่จะเป็นหนังไทยมากกว่า 55318906.gif

#45 ToOM

แก่แล่ว ยังเล่นเกมส์อยู่ ใครจะทำไม...

Posted 21 May 2008 - 12:12 PM

ขอค้านเรื่อง Big Fish ด้วยคนครับ

#46 Nu_Ton

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 21 May 2008 - 12:20 PM

Doomsday ,EpicMovie ครับ 3c68bb64.gif (เรื่องอื่นลืม ๆ ไปแล้วครับ)

นอกนั้นก็เป็นหนังไทยที่ฉาย ๆ อยู่ซักครึ่งนึงได้ครับ ที่โคตรบรมห่วย

โดยเฉพาะค่าย สหมงคลฟิลม์, พระนครฟิลม์ 2 ค่ายนี่แหละ

ไหนจะดันลูกตัวเอง, ไหนจะเอาตลกมาเล่น(แล้วไม่ขำ), ไหนจะเล่นมุขฝืด ๆ

ไหนจะหนังกระเทย, โชว์แต่แอคชั่นแต่เนื้อเรื่องสุดห่วย สุดเสื่อม~

หนังค่าย Rs ด้วยครับ สมัยบรรพกาล ก็ต้อง มือปืนโลกำระจันทร์ บลา ๆ ๆ มาจนถึง

โปงลางสะดิ้งลำซิ่งส่ายหน้า 4519626a.gif

#47 Jax

• Freshy

Posted 21 May 2008 - 12:32 PM

โอปะปาติกะ

ช่วงต้นของหนังมีตัวโปรยบอกไว้ว่า ต้องการนำเสนอโทษของการฆ่าตัวตาย
แต่ผมนั่งดูตั้งแต่ต้นจนจบ ไม่มีจุดไหนมันทำให้รู้สึกเลยว่า หนังพยายามจะแสดงให้เห็นโทษที่ว่าจริง ๆ

ทั้งเรื่องมีแต่แอ็คชั่นฆ่ากันเลือดสาด มันเหมือนเอาท่าฆ่าเท่ ๆ มาเป็นจุดขาย
(ถ้าคนดูเป็นเด็กที่ยังแยกแยะอะไรไม่ออก ผมว่าเขาคงซึมซับความรู้สึกที่ว่า 'ถ้าจะฆ่าคนมันต้องทำท่าเท่ ๆ แบบในหนัง' เข้าไปไม่น้อย

เทียบกับเรื่อง 300 แล้ว ถึงจะเลือดสาดไม่ต่างกัน แต่ผมดูว่าบางฉากมันเป็นศิลปะ เป็น Art
มากกว่าอารมณ์ดิบเถื่อน เน้นเอาความสะใจหรืออารมณ์ซาดิสม์เข้าว่า

Michel Clayton

ผมว่าหนังเรื่องนี้ 'ลึก' ครับ เนื้อหามันลึกมาก คนดูต้องมีความรู้หรือความเข้าใจในเรื่องของจิตวิทยา รวมไปถึงเรื่องการคอร์รัปชั่นในการเมืองการปกครองในระดับหนึ่ง

ผมหลับครับเรื่องนี้ ไม่มานะปีนบันไดดูเนื่องจากไม่ถนัด

Final Fantasy : Spirit Within

เป็นหนัง CG ที่ผมชอบมากนะ ถ้าพูดถึงในแง่ของหนังที่ทำมาจากเกม มันดับสนิทแน่นอน
เพราะคนดูส่วนหนึ่ง (เดาว่าน่าจะเป็นส่วนใหญ่ด้วย) เป็นคอเกม เมื่อเข้ามาดูจึงคาดหวังว่า 'จะได้เห็นอะไรที่เป็นวิดีโอเกม'

แต่หนังกลับใส่ปรัชญาชีวิตเข้าไปแทบจะตลอดเรื่อง ไม่ว่าจะในส่วนของภาพหรือบทพูด
แถมบางจุดเป็นปรัชญาที่ลุ่มลึกเกินกว่าคอหนังทั่วไปจะยอมรับได้ กระแสตอบรับก็เลยออกมาเป็นอย่างที่เห็น

หนังไทยหลาย ๆ เรื่อง

ผู้กำกับพยายามบอกกับคนดูเสมอว่า หนังมีสาระประโยชน์ มีข้อคิดให้คนดู ซึ่งผมก็ยอมรับว่ามันมีอยู่จริง
เพียงแต่ข้อคิดที่ว่ามันเป็นข้อคิดระดับพื้น ๆ เช่นว่า ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว หรือ คบคนพาล พาลพาไปหาผิด
มัน 'พื้น' และ 'เข้าใจง่ายเกินไป' จนมองเห็นภาพและเดาออกว่าอะไรจะเกิดขึ้นต่อไป

แต่หนังไทยหลายเรื่อง ผู้กำกับก็ทำออกมาขายคนเฉพาะกลุ่มอยู่แล้ว เน้นเฮฮาไม่เอาสาระมากจนปวดหัว
ทำออกมาขายเท่านั้น ผลตอบรับก็ออกมาได้เท่านั้น

#48 naknaknak

since 2005

• High Royal Executive Members

Posted 21 May 2008 - 12:47 PM

ชอบทุกเรื่องเลยอะ

#49 donutza

นักเล่นเกมมือโปร

• Interests:ooo

Posted 21 May 2008 - 12:51 PM

เกือบทุกเรื่องที่ พจ กำกับ แบบว่าโหลดบิตมาดูยังเสียดายเรโชเรย 4d6161fd.gif
ไฉไล >> ห่วยแตกมากๆ
เพื่อนกุ รักเมิงว่ะ >> ดู 10 นาที ลบโลด
หอแต๋วแตก >> อุบาวท์ มั่กๆ
เหยิน เป๋ เหล่ เซมากูเตะ >> เนื้อเรื่องแย่ ไม่ขำเรยอ่ะ

จำได้แค่เนี้ย 154218d4.gif

#50 slowbeat

Posted 21 May 2008 - 12:57 PM

Michael Clayton ด้วยคน ตอนทีี่ดู Trailer รอบแรกเห็นบอกว่าได้รางวัล หรือเข้าชิงรางวัลอะไรสักอย่าง พอมาดูหนังเดินเรื่องช้ามากก

#51 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

Posted 21 May 2008 - 01:04 PM

the park สวนสนุกผี

เรื่องนี้พีคสุด ๆ ตอนดูต้องเอาแว่น 3D ใส่ระหว่างบางฉาก
ส่วนผีร้าย เอาน้าเอ็ดดี้มาแสดง เข้าใจว่าชาวต่างชาติคงกลัว แต่บ้านเราโผล่มาที ขำที

หนังจบ ผมจำได้ว่าคนดูโห่กันทั้งโรง
นี่คือหนังที่ผมเข้าไปดูแล้วรู้สึกเจ็บใจจริง ๆ เสียค่าโง่+อยากรู้อยากเห็นไป 120 บาท 4519626a.gif

อีกเรื่อง Dragon Ball 55318906.gif

#52 RelliKDoG

• Interests:Gadget, Politics

Posted 21 May 2008 - 01:08 PM

ผมรู้สึกว่าหนังที่ได้รับรางวัลเยอะๆ ก็ไม่สนุกนะ

คือมันลึกซึ้ง + เครียด + กดดัน ที่จะดู คือมันสนุก แต่เราดูเสร็จเรา ไม่ Happy กับตัวหนังอ่ะครับ

คือบางทีออกมาเรารู้สึกแย่ไปเลย

#53 seba

Posted 21 May 2008 - 01:17 PM

Golden compass
น่าเบื่อ เหมาะกับเด็กๆ ซีจีทำไม่สวยได้ออสก้าได้ไงไม่รู้ ช่วงหลังๆมืดมาก

ทวารยังหวานอยู่
หนังที่แย่+ทุเรศที่สุดที่เคยดูมา 4d6161fd.gif

Final Fantasy
ดูแล้วง่วง

#54 zoneaqq

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 21 May 2008 - 01:20 PM

อีกเสียงว่า Big Fish หนังดี ดูแล้วคิดถึงพ่อ baa60776.gif:

#55 Pongko

What!!!!???

Posted 21 May 2008 - 01:21 PM

มีใครคิดว่า หนังเรื่อง ไอออนแมน ไม่เท่าไหร่เหมือนผมบ้างครับ

มันเดินเรื่องอืด ๆ ช้า ๆ ไงชอบกล ดูแล้วรู้สึกเมื่อไหร่จะจบ....

อีกเรื่อง...หนังซอมบี้ทั้งหลายที่ออกมาหลาย ๆ เรื่อง รู้สึกว่ามันจำเจและน่าเบื่อแล้ว

ประมาณนี้แหละครับ... AVP2 และ The Golden Compass ถ้าพลาดได้ก็ควรครับ

Edited by Pongko, 21 May 2008 - 01:22 PM.

#56 royviter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 21 May 2008 - 01:30 PM

เยอะจัด นึกไม่ออก รวมทั้งหนังไทยอีกหลายเรื่อง เช่น The Park 55318906.gif

แต่ล่าสุด ซื้อดีวีดี AVP2 มา ดูจบน้ำตาไหลพราก ตรูไม่น่าซื้อมาเยยยยยย d33561e9.gif

ปล. ผมก็ว่า Big fish สนุกนะลุงป๊อป เป็นหนังเล็กๆที่อยู่ในขั้นสนุกถึงสนุกมากเลยอะ 4e5dd44a.gif

#57 sax

เซียนเกม

Posted 21 May 2008 - 01:53 PM

เทวดาถ้าจะเท่ง เรื่องที่ทุกคนโพสมา ไม่มีเรื่องไหนแย่เท่าเรื่องที่ผมบอกนี่แล้วคับ .... d33561e9.gif

Edited by sax, 21 May 2008 - 01:53 PM.

#58 คนที่บังเอิญผ่านมา

ผ่านมานานแล้ว

Posted 21 May 2008 - 02:16 PM

Pan's Labyrinth นี่ผมชอบนะมันดูกดดันดี ตัวหนังต้องการให้ผู้ชมตัดสินใจเองว่าเรื่องทั้งหมดเป็นความจริงหรือจินตนาการ
แถม ตอนแผ่น limited ออกซื้อเก็บไม่ทันอ่ะ d33561e9.gif

FF Spirit within ตอนดูในโรงผิดหวังมาก เพราะคิดว่าจะเจออะไรเหมือนๆเกม แต่พอซื้อ DVD มาดูทีหลัง มาดูว่ามันเป็นหนัง ธรรมดาๆ มันก็โอเคนะครับ(ไม่รู้ว่าจะลงทุนทำด้วย CG ทั้งเรื่องไปเพื่ออะไร 154218d4.gif )

AVP2 มันห่วยกว่าภาคแรกจริงๆอ่ะ มืดๆดูไรไม่ค่อยออกไงก็ไม่รู้ อุตส่าซื้อ DVD แบบ 2 แผ่นมา เสียดายตังน่าดู d33561e9.gif (ยังไม่รู้เลยว่าไอ้ฉากที่เพิ่มมา 7 นาทีน่ะมันตรงไหน)

แต่ไอ้ที่ไม่ชอบจริงๆก็หนังแนวๆ tragedy ที่ตอนจบตายกันหมดเรื่องอ่ะ แบบว่าตูดูมาตั้งนาน แล้วก็ดันมาตายอย่างไร้ค่ากันหมดเรื่อง
แบบนี้เซ็งมากๆ(แต่ไอ้หนังพวกนี้ดันซื้อ DVD แบบ 2 แผ่นมาทั้งนั้นเลย เสียดายตังค์ง่า d33561e9.gif )

#59 P' Nick

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Location:226 Soi Somdetchaophraya 7, Somdetchaophraya Road, Khlongsarn, Bangkok, 10600, Thailand
  • Interests:Games, Movies, Musics

Posted 21 May 2008 - 02:19 PM

ของผม..ดูได้ทุกเรื่องเลยครับ

ไม่อยากจัดให้หนังเรื่องไหนแย่เลยสักเรื่อง..สงสารคนสร้างหนังอ่ะครับ baa60776.gif:

#60 Pongko

What!!!!???

Posted 21 May 2008 - 02:25 PM

QUOTE (sax @ May 21 2008, 01:53 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เทวดาถ้าจะเท่ง เรื่องที่ทุกคนโพสมา ไม่มีเรื่องไหนแย่เท่าเรื่องที่ผมบอกนี่แล้วคับ .... d33561e9.gif

อีกไม่กี่วัน ก็จะฉายแล้วนะครับ เราอาจได้หนังใหม่ มาขึ้นทำเนียบอีกเรื่องก็ได้ af48944b.gif แซวเล่นนะครับ อาจจะสนุกก็ได้

ล่าสุดผมไปดูเรื่อง เมมโมรี่ รัก หลอน ผมว่าหนังใช้ได้ดีทีเดียว

ดูได้ไม่น่าเกลียดอะไร ใหม่ เจริญปุระ เล่นดีมาก ๆ ครับ อารมณ์ สุดยอด

อีกคนคือ เด็กที่เล่นเป็น น้องแพร นี้เล่นเก่งจริง ๆ