`

Jump to content

**รวมหนังยอดแย่ที่ทุกคนควรพลาด**

107 replies to this topic

#1 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 21 May 2008 - 02:26 AM

**รวมหนังยอดแย่ที่ทุกคนควรพลาด**

ได้รับแรงบันดาลใจจากกระทู้ข้างล่างคับ เลยคิดว่าน่าจะรวบรวมจิงๆจังๆดูผมว่าน่าจะมีประโยชน์มากนะ
คือเดือนๆนึงนี่ผมหมดตังค์กับค่าหนังเยอะมากๆ(เห็นเป็นต้องซื้อ) แล้วก็จะมีเรื่องแย่ๆประเภทที่ว่าดูจบแล้วแทบโยนทิ้งเลยก็มี d33561e9.gif
ส่วนตัวถึงชอบเก็บหนังเก่าๆที่เคยดูแล้วว่าสนุกมากกว่า...

ใครดูเรื่องไหนมาแล้วไม่ชอบเอามากๆ..ดูแล้วเสียดายตังค์สุดๆไม่ว่าจะหนังโรง หรือDVD (ทุกวันนี้เยอะจิงๆ) หรือดูในTV มาก็ได้
ช่วยมาบอกเตือนๆกันหน่อยก็ดีคับ ทุกวันนี้เวลาเรามีค่าเกินกว่าที่จะมานั่งดูหนังแย่ๆ สู้เอาเวลาไปเล่นเกมยังดีกว่าเน้อ 154218d4.gif

ความคิดเห็นแต่ละท่านอาจไม่ตรงกันเรื่องนั้นบางคนอาจชอบ อีกคนอาจไม่ชอบก็ได้ อันนี้ไม่ว่ากันนะครับ(ไม่ซีเรียส)
อย่างน้อยก็ยังดีที่มีคนเตือนว่าเรื่องไหนไม่ดี...ไว้เป็นแนวทางให้กับคนที่เข้ามาอ่
านคับ baa60776.gif:

งั้นผมประเดิมเลยล่ะกันนะ... a03cbf1e.gif
1. ไมเคิล เคลย์ตัน คนเหยียบยุติธรรม ดูแล้วหลับไป8รอบได้

2. Scoop สกู๊ป เกมเซอร์ไพรส์หัวใจฆาตกร เห็นว่าเป็น Hugh Jackman เล่นเลยซื้อมา....พลาด 4519626a.gif

3. Proof พิสูจน์รัก เรื่องนี้ได้รางวัลซะด้วยแต่ผมว่ามันเป็นหนังที่ดูแล้วอึดอัด ไม่หนุก

4.Fatal Contact นักสู้สังเวียนเลือด หนังฮ่องกง บู้เตะต่อยแรกๆเหมือนจะหนุกนะ ท้ายๆเริ่มออกทะเล ...ตอนจบรับไม่ได้

5.Big Fish ใครทนดูเรื่องนี้จนจบได้แสดงว่าคุณเป็น ยอดนักดูหนังเหมือนผม 555+

6.Dogville เข้าใจว่าเป็นหนังทุนต่ำ แต่ไม่คิดว่าจะต่ำขนาดนี้ บ้านสักหลังยังไม่มีเลยเรื่องนี้...เนื้อเรื่องก็ไม่ได้ชวนติดตามเอาซะเลย
ทนดูจนจบได้เพราะ นิโคล คิดแมน...คนเดียวเลยจิงๆ

เดี๋ยวคิดออกจะมาโพสอีกยังมีอีกเยอะคับ...

Edited by RONAN321, 21 May 2008 - 02:43 AM.

#2 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 21 May 2008 - 02:34 AM

เฮ้าส์ออฟเดอะเดท เป็นหนังเรื่องแรกและเรื่องเดียวในชีวิตที่ลุกออกจากโรง

#3 kem

BoA BoA BoA

• High Royal Executive Members
  • Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 21 May 2008 - 02:43 AM

หนังไทยเรื่อง
สะแด่วแห้ว โคดเสียดายเงิน

#4 drv

นักเล่นเกย์ มือฉกาจ

Posted 21 May 2008 - 02:50 AM

อย่าลืม ดึก ดำ ดึ๋ย อีกเรื่อง

#5 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 21 May 2008 - 03:46 AM

เอางั้นเลยเหรอ :aha:

#6 Big14

Prince Big

Posted 21 May 2008 - 03:53 AM

big fish ที่พ่อเป็นนักเล่านิทานหรือเปล่า อันนั้นผมว่าดีนะ

หนังห่วยๆของผมคือหนังที่มีรางวัลต่างๆพิมพ์อยู่บนปก(ยกเว้นออสการ์นะ) พวกหนังเมืองคานส์ เมืองขแม หรือรางวัลใบปาล์ม ชื่อประลาดต่างๆ ส่วนใหญ่ห่วยสุดๆ เช่ามาดูยังเสียดาย

#7 luzifer

ลูกสุด love ของบิลเกตต์

Posted 21 May 2008 - 05:15 AM

บิ๊กฟิทช์ ผมก็ว่าหนังดีนะ
แต่หนังไทยหลายๆเรื่องนี่.........เสียดายเงินมากเลย พวกหนังที่ตลกฝืดๆอ่ะคับ ไม่ไหว

ส่วนหนังฝรั่ง ที่ว่าแย่ ห่วยโครต ก็คือเรื่อง DEBT ไม่รู้สะกดถูกรึป่าว หนัง2-3 ปีแล้ว เป็นอะไรที่โครตเสียดายเงินมากเลยคับ

#8 Genocide Fang

เซียนเกม

Posted 21 May 2008 - 05:45 AM

กระทู้ "อย่าสปอยล์" นะครับ
ถึงจะเป็นหนังที่แย่ในความเห็นของท่านๆ แต่ก็อาจจะยังมีคนที่อยากหาความบันเทิงกับมันอยู่

ว่าแล้วก็เอามั่ง
รางวัลสาขาภาพยนตร์ยอดแย่ในใจ (เท่าที่นึกออกตอนพิมพ์)

สาขาภาพยนตร์ไทยได้แก่...

โอปปาติกะ

พระแม่เจ้า เป็นหนังไทยที๋โปรโมตแรง ทุนสร้างสูง ดาราดัง
แต่บทภาพยนตร์ช่างเละเทะและชวนสับสนสิ้นดี และการตัดต่อสะเปะสะปะ
บทตัวละครไม่สมเหตุสมผล แอ็คติ้งแข็งกระเด๊ก
มิติของตัวละครตื้นเขิน เพราะมีตัวละครเยอะและพยายามแย่งซีนกันเอง
ดูหนังไทยตลกฝืดๆ กับปักษาวายุ ผมว่ายังบันเทิงได้มากกว่านี้

สาขาภาพยนตร์ต่างประเทศได้แก่...

มีสองเรื่องในชีวิตมั้ง ที่ดูแล้วจะหลับซะให้ได้
The Thin Red Line กับ In The Name of King
ผมจำไม่ได้เรื่องไหนน่าเบือกว่ากัน เพราะเรื่องแรกผมดูนานมากแล้ว
แต่ความประทับใจ(?)กับ In The Name of King นี่เพิ่งเกิดสดๆ

ดังนั้นขอมอบรางวัลให้
In The Name of King : A Dungeon Siege Tale ครับ

ถึงจะเป็นหนังของ Uwe Boll แต่ก็อย่าได้ดูถูก โปรดักชั่นไม่ใช่กระจอก
หนังทุนสูงมาก โลเคชั่นเยี่ยม prop หรู ถ่ายทำออกมาได้สวยเอาเรื่อง
แต่เนื้อหาหนังธรรมดามากๆ การดำเนินเรื่องดูแล้วน่าเบื่อพาให้หลับ
พล็อตจืดๆ ล้าสมัยเหมือนย้อนกลับไปขุดมาจากหนังเมื่อ 20 ปีก่อน
(อืม เอาหนังอูเว่ไปเทียบแบบนี้ เสียมารยาทกับหนัง 20 ปีก่อนแฮะ...)
เรื่องยืดยาด ไม่มีจุดหักมุม (turning point) ไคลแม็กซ์จืดสนิท
และที่ชั่วร้ายที่สุดคือหนังยาวมาก ยาวถึงสองชั่วโมงกว่าๆ ทรมานเหลือจะกล่าว
ผมดูหนังของอูเว่เกือบทุกเรื่อง (รู้สึกจะมีแค่ BloodRayne มั้งที่ไม่ได้ดู)
House of the Dead กับ Alone in the Dark ผมยังบันเทิงได้มากกว่าไอ้นี่อีก เอาสิ!
แมร่มใครเป็นคนออกทุนให้มันทำหนังฟะ ถ้าเปลี่ยนผู้กำกับซะเรื่องนี้ก็คงเจ๋งไปแล้ว

ผมชักจะเชื่อที่คุณ Burm เคยพูดแล้ว
ว่า Uwe Boll คือแหล่งฟอกเงินของวงการมืด อะเหอะ...

หลายคนบอกว่า Epic Movie สมควรได้รางวัลนี้
บางคนบอกว่าเปิดดูสิบนาทีเจอแต่มุกแป้กล้วนๆ ถึงกับต้องปิดทิ้ง
โชคดีที่ผมไม่เคยดู ถ้าได้ดูรางวัลนี้อาจจะเปลี่ยนมือ

Edited by ปีกอิคารุส, 21 May 2008 - 05:46 AM.

#9 ArtDVDs

เซียนเกม

• Interests:-__-'

Posted 21 May 2008 - 06:00 AM

Big Fish เป็นหนังอีกเรื่องที่ผมชอบเลยนะครับ แนวหนังเล่าเรื่องคล้ายๆ กับ Forest Gump

ส่วหนังที่ดูแล้วเสียดายเวลาที่สุด ที่จำได้ก็ Epic Movie ยำหนังอะไรนั่นอะ ไม่ตลกเลยสักนิด

#10 1273704

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 21 May 2008 - 07:03 AM

ผมว่าหนัง AV นะโหลดมาดูไม่จบซักเรื่อง 55318906.gif 55318906.gif

#11 rahxephone

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 21 May 2008 - 07:27 AM

Big Fish ชอบ ขอค้านจ้า นอกนั้นแทบมะเคยดู-*-

#12 Dragonfly

เซียนเกม

Posted 21 May 2008 - 08:20 AM

ผมก็ชอบ Big Fish มากเลยครับ
หนังได้ให้อะไรๆ มากครับ
ทำให้เราได้รู้ความหมายของคำว่า ความเชื่อ ความศรัทธา ได้ดีทีเดียว 4412144b.gif

#13 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 21 May 2008 - 08:28 AM

Big Fish

ผมโคตร ชอบเลยครับ

#14 zodiac

Game คืออะไร ไม่รู้จัก ที่บ้านก็ไม่มี

Posted 21 May 2008 - 08:29 AM

QUOTE (Big14 @ May 21 2008, 03:53 AM) <{POST_SNAPBACK}>
big fish ที่พ่อเป็นนักเล่านิทานหรือเปล่า อันนั้นผมว่าดีนะ

หนังห่วยๆของผมคือหนังที่มีรางวัลต่างๆพิมพ์อยู่บนปก(ยกเว้นออสการ์นะ) พวกหนังเมืองคานส์ เมืองขแม หรือรางวัลใบปาล์ม ชื่อประลาดต่างๆ ส่วนใหญ่ห่วยสุดๆ เช่ามาดูยังเสียดาย

เรื่องนี้ ดีมากครับ ลองดู ดีดี อีกทีครับ

เรื่องนี้แย่มาก แน่นอนรับประกันได้ สุดสาคร ครับ

#15 bluedestiny

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 21 May 2008 - 08:34 AM

ร่วมแจม ระบายความอัดอั้นส่วนตัว

The Wicker man

นำแสดงโดย นิโคลัส เคจ

หนังสยองขวัญที่ดูและชวนจะหลับให้ได้

มีเนื้อเรื่องที่แบนราบ ไม่มี climax ของเรื่อง ตอนจบแทบโยนแผ่นทิ้ง

เหมาะสำหรับคนชอบดูสารคดีแต่ไม่ได้ความรู้ แม้คุณจะหลับบ้างดูบ้างก็ยังสามารถดูรู้เรื่อง ac0d5cff.gif

สำหรับผมที่เป็นแฟนเคจ แม้ว่า ghost rider จะไม่ค่อยดีแต่ยังดีว่าเรื่องนี้อยู่หลายช่วงตัว

เรื่องนี้ห่วย ฟันธง 4d6161fd.gif

#16 GapKung

Red Devil Mafia

Posted 21 May 2008 - 08:49 AM

เสนอมั่ง สำหรับหนังที่ผมดูแล้วเสียเงินมากที่สุดคงเป็น The Island of Dr. Moreau
ชื่อไทย ครึ่งคนครึุ่งสัตว์ หนังสมัยเมื่อ 10 ปีที่แล้วมั้งครับที่เป็นเกาะที่ Dr. คนนึงไปทดลองไว้

#17 Interstella555

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 21 May 2008 - 08:54 AM

Big Fish ผมว่าหนังดีมาก ผมดูน้ำไหลเลยนะครับ ชอบๆมากๆ 4e5dd44a.gif

#18 seapig

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:Games, Technology

Posted 21 May 2008 - 09:00 AM

กระทู้รวมหนังยอดแย่
แต่กลายเป็นว่ามีแต่คนสนับสนุนเรื่อง big fish
ใครยังไม่ได้ดูก็ไปหาดูน่ะ ผมก็สนับสนุนอีกคน

The thin red line นี่เนื้อหาจริงๆมันก็ดีน่ะ แต่ต้องดูสัก 2 รอบ รอบแรกเกือบหลับดูเลยไม่ค่อยรู้เรื่อง

ส่วนหนังที่แย่จริงๆก็ epic movie และ งานของ อูเว่ โบว นี่แหละเห็นด้วยเลย

#19 bigbigworld

"..หุ หุ ก็คนมันแรง.."

• Executive Members

Posted 21 May 2008 - 09:00 AM

4d6161fd.gif ..ผมขอร่วมโหวตให้ โอปะปาติกะ ด้วยคนครับ

#20 KILL_YOU

2 มือ 1 ใจ อะไรก็เป็นไปได้

Posted 21 May 2008 - 09:05 AM

ดึก ดำ ดึย ด้วย เสียดายตัง