`

Jump to content

**รวมหนังยอดแย่ที่ทุกคนควรพลาด**

107 replies to this topic

#21 katikung555

นิยมเกมเก่า

• High Royal Executive Members

Posted 21 May 2008 - 09:39 AM

หนังห่วยๆมีหลายเรื่อง แต่ที่ผมจำได้ดีที่สุดคือ

หนังไทยเรื่อง...

โอเค เบตง ครับ

นรกส่งมาสร้างจริงๆ

#22 pain_walker

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 21 May 2008 - 09:42 AM

ขอค้านครับ ส่วนตัวชอบเรื่อง Big Fish มากๆ ไม่ต้องทนดูจนจบเพราะเนื้อหามันทำให้เราอยากดูต่อไปเองครับ ไม่เป็นไรนานาจิตตัง

#23 .exe

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 21 May 2008 - 10:08 AM

อย่างนี้ต้องไปหาBig Fishมาดูบ้างแล้ว พอดีชอบ Forest Gump พอสมควร 4412144b.gif

ส่วนหนังห่วยของผมส่วนมากเป็นหนังไทยครับ แสดงกันได้ทื่อมากเลย ตัวละครไม่มีอารมณ์ร่วมกับหนังเหมือนพวกดาราฮอลลีวู๊ด ดูแล้วมันไม่หนุกเลยอ่ะ ไม่สมจริง 154218d4.gif

Edited by .exe, 21 May 2008 - 10:10 AM.

#24 luvtome

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 21 May 2008 - 10:15 AM

ตอนนี้ที่นึกออกก้อก่อนบ่ายคลายเครียดอ่ะ เพิ่งโหลดมาไม่ได้เรื่องเลยเสียวเวลาโหลด

#25 Kannaphong_66

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 21 May 2008 - 10:16 AM

ผมชอบนะ Big Fish ดูแล้วรักพ่อขึ้นมาเลยนะ

#26 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 21 May 2008 - 10:33 AM

รู้สึกเรื่อง ปลาใหญ่ จะโดนใจหลายคนแฮะ 154218d4.gif .....แล้วแต่คนชอบอ่ะนะ ใครยังไม่เคยดูลองหามาดูก็ดีคับ
เรื่องนี้แผ่นแท้ร้อยกว่าบาท ดูแล้วชอบไม่ชอบแวะมาบอกกันด้วยเน้อ

ของผมจะเน้นหนังฮอลิวูดซะส่วนใหญ่เนื่องจากผมไม่ค่อยได้ดูหนังไทยมากนัก...เริ่มกลับ
มาดูยุคหลังๆ
ตั้งแต่แฟนฉัน รู้สึกว่ามาถูกทางแล้วเพราะบ้านเราคงไม่มีทุนสร้างเอฟเฟกค์ มากๆเหมือนต่างชาติ เลือกเนื้อหาที่โดนใจ
คนดูแล้วบทดีๆน่าจะเหมาะกว่า มีคนบอกว่าหนังไทยนี่ดูง่ายคับเห็นชื่อผู้กำกับเป็นตลก ให้ผ่านไปเลย..อันนี้น่าจะจิง 55318906.gif

ต่อเลยละกันยอดแย่นะ
Pan's Labyrinth ...เรื่องนี้ได้ถึง3ออสก้าเมื่อปีก่อน ตอนแรกนึกว่าประมาณนาเนียร์ หรือหนังแฟนตาซีเด็กๆ ดูไปดูมาเป็นหนัง
สงครามซะงั้น!! แถมประหลาดๆอีกด้วย ตกลงดูจบมันเป็นหนังอะไรกันแน่หว่า... 154218d4.gif

Vanilla Sky (ทอมครูซ) มีใครดูเรื่องนี้แล้วไม่งงบ้างป่ะ ดูยากเกิน...(ปกติผมเก็บหนังของครูซเกือบทุกเรื่องนะ) เรื่องนี้ผมไม่ชอบ
สุดแล้ว หรือตาผมไม่ถึงก็ไม่รู้... 3070242c.gif

แสดงความคิดเห็นกันได้เต็มที่ครับ แต่ช่วยบอกด้วยว่าหนังยอดแย่ของคุณคือเรื่องอะไร??? 4412144b.gif

#27 archy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 21 May 2008 - 10:34 AM

เรื่อง แอคติ้งแข็งผมว่า เราดูกันไม่ค่อยออกหรอกครับ ถ้าไม่ห่วยจริงๆ เพราะเราไม่ได้เกิดมากับฝรั่ง
ถ้ามันจะแสดงแย่ พอกันกับหนังไทย เราก็คงดูหนังไทยออกมากกว่า เหอๆ

ขอนำเสนอเรื่อง เกิดมาลุย ครับ
ฉากเคารพธงชาติ เล่นเอาขนลุก

อะไรจะเสี่ยวแ_ก ได้ใจปานนั้นนนนน(ขออภัย นึกคำอื่นไม่ออก.. ผมก็คนอีสานนะ)

#28 dell

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 21 May 2008 - 10:45 AM

หนังยอดแย่ของผมได้แก่
1.โอปะปาติกะ
2.The Last Legion
3.The Golden Compass
4.Michel Cayton
5.Final Fantasy : Spirit Within หลับสนิท ผิดหวังกับคำว่า Final Fantasy มากๆ
6.Pan Labirint
7.The Seeker : Dark is Rising
8.The Fox
9.Ghost Raider
10.หนังทุกเรื่องที่ พจน์ อานนต์ กำกับ เกลียดสุดๆ
11.หนังทุกเรื่องที่ตลกกำกับ ยกเว้นตั๊ดสู้ฟุ๊ต
12.Nania ภาคแรก ภาคสองกำลังจะเข้านิ
13.หนังของอาเอสสมัยก่อน หลายเรื่อง
14.Star war Episote 2 นี่ก็หลับเหมือนกัน

Edited by dell, 21 May 2008 - 01:09 PM.

#29 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 21 May 2008 - 10:51 AM

แต่ทำไม ผมกลับชอบ โอเคเบตง

พระศึกใหม่ๆ ที่บวชตั้งแต่เด็ก

แต่ต้องศึกออกมารับ ภาระ ของพี่สาว ไหนจะเลี้ยงหลาน ไหนจะต้องอยุ่ในสงคม ที่มีแต่โลกีย์

ไม่รุ้สิแต่ผมชอบนะ สาระมันมีนะครับ

หนังยอดแย่และทำให้ผมเสียอารมณ์และเสียดายตังที่ไปดูในโรงมากที่สุดก็คือ

The trek ดงพญาไฟ

หนังแม่มมมมมมมม หัวคานนนนนนนน มากครับ

ตั้งแต่นั้นมา ถ้าผมคิดจะดูหนังไทยในโรงต้องคิดแล้วคิดอีก

มันทำให้ผมเสียความรุ้สึกกับหนังไทยมากเลย e111de78.gif

Edited by Indyhell, 21 May 2008 - 10:53 AM.

#30 madkai

Posted 21 May 2008 - 10:52 AM

Big Fish - confirm ครับว่าหนังดี ชอบจินตนาการกับความจริง ซึ่งมีความเหลือมล้ำกันอยู่ครับ

Vanilla Sky - ผมชอบมากนะครับ เป็น หนัง remake จาก Open your eyes หลายคนบอกสู้ต้นฉบับไม่ได้ แต่ผมว่า ของ hollywood นี่ดูง่ายกว่า pop กว่าครับ

-----------------------------------------------------------------

หนังห่วย สำหรับผมตอนนี้ที่คิดออก ก็คือ

AVP 2 ครับ ไม่ทราบ ทำออกมาได้เช่นไร ภาคแรกแม่ไม่ดีมาก แต่ก็ดูเอามันๆได้ ภาค 2 นี่ มึดๆๆๆๆๆๆ กะให้ เปิดไฟฉายดูหรือยังไง plot ไม่มี ไร้สาระสิ้นดี CG ห่วย ใครดูแล้วสนุก ช่วยรบกวนบอกผมหน่อยครับ ผมจะได้พยายามดูให้สนุกครับ

#31 Mysteryman

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Interests:Android game

Posted 21 May 2008 - 10:53 AM

Alone in the dark ครับ แน่นอนเลยเรื่องนี้สมชื่อเรื่องเลยครับ (Alone = อยู่คนเดียว , in the dark = ในความมืด ) = หลับเลย 4519626a.gif

#32 bobomilan

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 21 May 2008 - 10:59 AM

เรื่องยอดแย่ถ้านับตอนนี้ที่นึกได้ก็ Jumper เลยครับ
ออกมาได้งงมากมาย หนังทั้งเรื่องไม่มีไรเลยนอกจากโดดไปโดดมา เนื้อเรื่องอ่อนโคตรๆ
ดีน่ะที่ตอนเข้าโรงไม่ไปดู เอ๋ หรือผมตั้งความหวังไว้เยอะหว่า 154218d4.gif
ส่วนอีกพวกก็หนัง Uwe แหละครับ ชาตินี้สัญญาว่าจะไม่ดูหนังมันอีกละ

ส่วนเรื่อง ไมเคิล เคลย์ตันที่คุณ จขกท. บอกว่าแย่เนี้ย ผมดูแล้วตรงกันข้ามเลยครับ
ผมว่าเป็นหนังที่ดีมากๆเลย แต่ยอมรับว่าช่วงแรกก็ง่วงได้ใจเลย เกือบสลบหลายครั้ง
หนังดูเข้าใจยากเพราะว่า(ตามความคิดผมน่ะ) หนังใช้วิธีอธิบายด้วยภาพทั้งหมด (แล้วกรูจะเข้าได้ไงฟ่ะ)
กว่าจะเก็ทก็กลางๆเรื่องล่ะ แต่ขอบอกเลยว่าประทับใจฉากตอนท้ายที่เถี่ยงกับอีเจ๊ตัวร้ายมากๆเลย
ไม่แปลกใจเลยว่าพี่จอร์จได้เข้าชิงออสก้าได้ไง ก็เล่นดีซะขนาดนั้น

ส่วน Big Fish นี้ ผมว่าดีมากๆ พล็อทดี ภาพสวย ว่าจะหาเก็บอยู่ เพราะผมชอบภาพของเรื่องนี้มากๆ
ถ้าจำไม่ผิดได้รางวัลออสก้าเกี่ยวกับเรื่อง Production ทางภาพด้วย สวยจริงๆขอบอก

#33 jonaddon

เซียนเกม

Posted 21 May 2008 - 11:05 AM

ปลาใหญ่ ผมชอบครับ
มันบอกให้เห็นถึงอะไรหลายๆอย่างมากมาย

ลูกที่ไม่เชื่อน้ำยาพ่อ

พ่อที่ไม่สนกับท่าทางที่ลูกแสดงออก

#34 aonaom_master

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 21 May 2008 - 11:17 AM

หนังไทยที่กำกับโดยพจอานน ทุกเรื่องเลยแย่สุดๆ หนังไทยได้กินตังค์ผมไม่กี่เรื่อง

หนังฝรั่งชื่อเรื่องจำไม่ได้ ที่เป็นนักบิน ภาคขาวดำอ่ะ เซงเป็ดเรื่องนี้เสียดายตังค์ที่สุด หลังจากนั้นจะเลือกดูที่หนังใหญ่ๆมากกว่านอกนั้นดู DVD

#35 k9999

เซียนเกม

Posted 21 May 2008 - 11:21 AM

หนังห่วยมันเยอะครับแต่หลายเรื่องในนี้ขอค้านในใจครับว่าไม่ห่วยแน่ๆ

#36 gok

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 21 May 2008 - 11:26 AM

ของผม golden compass เพราะมันมั่วๆซั่วๆ

#37 sin

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 21 May 2008 - 11:27 AM

ของผม
The Golden Compass อะไรมันจะไป ๆ มา ๆ ดู 3 ครั้งกว่าจะจบ หลับ :ah
Alone in the dark มันดาร์คซ่ะจนหลับ
ladder หรือป่าว ที่พระเอกเป็นนักดับเพลิง หลับแบบสุด ๆ
The hulk สลบไปสามรอบยังไม่ยอมแปลงร่าง 5c745924.gif
House of the dead อะไรมันจะมาสู้กันแบบนั้น เหนือคำบรรยาย 3c68bb64.gif
Epic movie มุขทะลึ่งพาหลับใหล 4519626a.gif
อีกหลายเรื่อง นึกออกแล้วจะเพิ่มครับ 875328cc.gif

#38 e2k

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 21 May 2008 - 11:28 AM

superman ครับ ห่วยสุดๆ

#39 licker

Posted 21 May 2008 - 11:44 AM

AVP2 ด้วยคน ตัวอย่างน่าดู เอาจริงเละตุ้มเป๊

#40 Catgreen

The Krusty the Clown Show!!

Posted 21 May 2008 - 11:49 AM

Epic movie ครับ ดูที่บ้านนะ 55318906.gif

ผมดูจบนึกถึงคนที่ดูในโรงเลย ว่าเป็นยังไง

แต่ล่ะคนคงหน้าเบ้ออกจากโรงด้วยความเสียดายตังทุกคนแน่ๆ

The Golden Compass นี่ก็เหมือนกัน อะรายยก็ไม่รู้

ดูไปตาจะปิดไป แหกตาดูจนจบยังไม่รู้เรื่องเลยมันทำอะไร

Ghost Rider อันนี้ผมว่าก็เท่ดีนะ แต่คงรู้นะว่าส่วนไหนมันห่วย

ตัวร้ายยย ทำไมเอ็งตายง่ายงี้ เปิดตัวซะหล่อเลย มาตัวแรกยังไม่ถึง 5 นาที พี่แกตายแล้ว e111de78.gif

เอาแค่นี้พอครับ ระบายๆ 154218d4.gif