`

Jump to content

**รวมหนังยอดแย่ที่ทุกคนควรพลาด**

107 replies to this topic

#81 hamtaro

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 21 May 2008 - 07:24 PM

สียามา ครับดูแล้วแทบอยากต่อยเพื่อนที่ชวนมาดูจริงๆ

ตอนดูในโรงนี่คนขำก๊ากหนังกันเป็นแถวครับ มีเดินออกหนีจากโรงกลางคันด้วย ทนไม่ไหวครับแบบว่าทำไปได้จริงๆ

ถ้าอยากรู้อารม แนะนำให้ไปซื้อ dvd แท้มาดูครับจะรู้ว่าน่าเจ็บใจมากตอนกลางเรื่อง เค้าทำไปได้จริงๆT_T

ตอนแรกก็ดีอยู่หรอก

#82 Trapper

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 21 May 2008 - 08:08 PM

หนังของUWE BOLLทุกเรื่อง

และ หนังไทยที่มีนักแสดงนำเป็นดาวตลก หนังผีปนฮาของหนังไทยทั้งหลาย

ส่วนหนังต่างประเทศ

-Gabriel - ศึกเทวะผ่าพิภพ ดีแค่artในหนังมันสวย แต่เนื้อเรื่องและแอ็คชั่นตัวละครมันห่วยสนิทสิ้นดี

คิดออกแค่เนี้ย d33561e9.gif2

#83 Pongko

What!!!!???

• High Royal Executive Members

Posted 21 May 2008 - 08:34 PM

QUOTE (madkai @ May 21 2008, 05:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Lady in the Water คนด่าเยอะมากครับ เหอๆๆๆ

แต่ส่วนตัวผมชอบนะครับ ผมค่อนข้างชอบหนังของ M. Night Shyamalan ทุกเรื่องครับ

Lady in the water เป็นการเล่าเรื่อง Fairy Tale ใน ชีวิต ปัจจุบันได้อย่างแปลกประหลาดดีครับ อาจจะไม่ได้ดีมาก แต่ผมชอบแนวคิดเขาครับ มุมมองต่างๆจุดเล็กๆ เอามาขยายได้ Guardian Hero ที่ไม่ได้เป็น Prince Charming เป็น แค่คนคุมตึกหัวล้าน อะไรประมาณนี้ครับ
ผมก็คนดูหนังงูๆปลาๆครับ ดีใจเหมือนกันครับ ที่คุณ ปีกอิคารุส ชอบ Vanilla Sky เหมือนกัน ผมชอมมาก OST ก็ดีครับ

ส่วนตัวผมก็ชอบหนังของเค้าเหมือนกันครับ มีเรื่องใหม่ ที่เข้าฉายปีนี้ของเค้าด้วย ดีเดย์ บอก ศุกร์ 13 มิถุนายน 2008 ครับ

#84 Calm`Like`A`Bomb

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 21 May 2008 - 08:54 PM

Pan's Labyrinth หนังดีออก มีไรให้คิดตั้งหลายอย่าง งานออกแบบก็แจ่ม

เปนหนัง1ในทอปเทนผมเลย

#85 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 21 May 2008 - 09:43 PM

เห็นหลายท่านบอก Big Fish ดีมากๆวันนี้เลยลองเอามาดูอีกรอบเผื่อว่าผมคงคิดผิด...

สรุปดูจบอารมณ์เดิมคับ หนังเรื่องนี้ไม่โดนใจผมอย่างแรง ดูไงก็ไม่ชอบจิงๆ ขนาดตั้งใจดูแล้วนะ
คือมันมีหนังประมาณนี้ที่ผมดูแล้วว่าOk นะ แต่เรื่องนี้ไม่ใช่....

เรื่องนี้อาจจะเป็นหนังที่ดีสำหรับหลายๆท่าน...แต่ไม่ใช่หนังที่ผมดูแล้วชอบ(ความเห็นส่วนตัว)

อย่างว่าคับคนเรา หลากหลายความคิด มีสิทธิชอบไม่ชอบอะไรต่างกันได้จริงๆ...บางเรื่องที่แต่ละท่านยก ตย.มาผมก็ชอบนะ ^_^

Edited by RONAN321, 04 December 2008 - 02:48 AM.

#86 Genocide Fang

เซียนเกม

Posted 21 May 2008 - 10:09 PM

จริงๆ ผมก็ชอบหนังของ ไนท์ ชยามาลานนะครับ

Sixth Sense, Unbreakable, The Sign พวกนี้ผมก็ชอบ
(โดยเฉพาะ Unbreakable ที่หลายคนส่ายหน้า แต่ผมชอบ บทสรุปของเรื่องมันเจ๋งดี)
แต่ Lady in the Water ไม่ได้มีโอกาสดู เพราะได้ยินกระแสว่าแย่มาก
เพื่อนๆ ที่ควรจะได้ไปดูด้วยกันเลยถอนตัวกันหมด สุดท้ายก็เว้นไป

ถ้ามีโอกาสก็คงต้องหามาดูเสียสักทีแล้วละ

I know who killed me นี่ไม่ดีหรือครับ
เห็นใบปิดหนังแรกสุด ผมสนใจพอสมควร
เนื่องจากชื่อเรื่องบ่งบอกถึงพล็อตที่ทำท่าจะแหวกแนวดี
("ชั้นรู้ว่าใครฆ่าชั้น"... อ้าว แสดงว่าคนพูดประโยคนี้เป็น...)

#87 Pattrick00

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 21 May 2008 - 10:30 PM

ที่ฝังใจก็มี Final Fantasy : Spirit Within ดูได้ 15 นาทีหลับคาโรง

หนังไทย 8 ใน 10 เรื่อง โดยเฉพาะ พวกตลกมุขแป๊กวิ่งหนีผี

อ้อ ที่ผิดหวังกับผ้กำกับชื่อดังอย่างสปิลเบิร์ก ก็คิอ War of the world

ตัวหนังก็ไม่ได้ห่วยอะไรมากนะ แต่ผิดหวัง

ถึงขนาดที่ว่า บริษัท ซีดี กะขายชื่อสปีลเบิร์ก ผลิตมาซะเยอะ แต่ขายไม่ออก

ซีดีมาสเตอร์พร้อมกล่องแพ็คอย่างดีมีบ็อคสวม ขายแค่ 19 บาท

Edited by Pattrick00, 21 May 2008 - 10:42 PM.

#88 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 21 May 2008 - 10:30 PM

QUOTE (bluedestiny @ May 21 2008, 08:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ร่วมแจม ระบายความอัดอั้นส่วนตัว

The Wicker man

นำแสดงโดย นิโคลัส เคจ

หนังสยองขวัญที่ดูและชวนจะหลับให้ได้

มีเนื้อเรื่องที่แบนราบ ไม่มี climax ของเรื่อง ตอนจบแทบโยนแผ่นทิ้ง

เหมาะสำหรับคนชอบดูสารคดีแต่ไม่ได้ความรู้ แม้คุณจะหลับบ้างดูบ้างก็ยังสามารถดูรู้เรื่อง ac0d5cff.gif

สำหรับผมที่เป็นแฟนเคจ แม้ว่า ghost rider จะไม่ค่อยดีแต่ยังดีว่าเรื่องนี้อยู่หลายช่วงตัว

เรื่องนี้ห่วย ฟันธง 4d6161fd.gif

ผมซื้อดีวีดีเก็บเลยนะครับ ชอบมากๆ ดูไปหลายรอบแล้วด้วย

แต่ก็จริงอย่างที่พูด มันเรียบเหลือเกิน 3c68bb64.gif

#89 dekhyper

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 21 May 2008 - 10:57 PM

ผมไม่ชอบข้างหลังภาพอ่ะครับ(ตอนที่เคน ธีรเดชเป็นพระเอกใหม่ๆเลย)ตอนนั้นรู้สึกแต่ละคนแสดงได้แข็งมากๆแต่บทดีนะครับผมชอบเค
ยอ่านหนังสือตอนสอบมงปลายอ่ะ หนังรักดี

#90 madkai

Posted 21 May 2008 - 11:08 PM

5555555 ไม่อยากบอกเลยว่า หนังของ เอ็มไนท์ ที่ผมชอบสุด ก็คือ Unbreakable เช่นกันครับ มีแต่คนด่า แต่ผมชอบมากครับ

รอดู The Happening เช่นกันครับ ไม่ทราบคราวนี้เฮีย จะออกมาเล่นเป็นพระเอกเองเลยึเปล่า 5555

#91 Pongko

What!!!!???

Posted 21 May 2008 - 11:22 PM

QUOTE (madkai @ May 21 2008, 11:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
5555555 ไม่อยากบอกเลยว่า หนังของ เอ็มไนท์ ที่ผมชอบสุด ก็คือ Unbreakable เช่นกันครับ มีแต่คนด่า แต่ผมชอบมากครับ

รอดู The Happening เช่นกันครับ ไม่ทราบคราวนี้เฮีย จะออกมาเล่นเป็นพระเอกเองเลยึเปล่า 5555

แต่ผมกับชอบ The Village มากกว่าแหะ ส่วน The Six sense นั้นไม่ต้องพูดถึงอันนั้นขึ้นหิงแหละ

ปล.ตกลง จขกท เค้าบอกหนังที่ยอดแย่ไม่ใช่หรือครับ เราชักจะออกอ่าวไทยกันแหละเนี้ย 154218d4.gif

#92 Private Ryan

นักเล่นเกมหน้าตาดี

Posted 21 May 2008 - 11:30 PM

QUOTE (RONAN321 @ May 21 2008, 10:33 AM) <{POST_SNAPBACK}>
รู้สึกเรื่อง ปลาใหญ่ จะโดนใจหลายคนแฮะ 154218d4.gif .....แล้วแต่คนชอบอ่ะนะ ใครยังไม่เคยดูลองหามาดูก็ดีคับ
เรื่องนี้แผ่นแท้ร้อยกว่าบาท ดูแล้วชอบไม่ชอบแวะมาบอกกันด้วยเน้อ

ของผมจะเน้นหนังฮอลิวูดซะส่วนใหญ่เนื่องจากผมไม่ค่อยได้ดูหนังไทยมากนัก...เริ่มกลับมาดูยุคหลังๆ
ตั้งแต่แฟนฉัน รู้สึกว่ามาถูกทางแล้วเพราะบ้านเราคงไม่มีทุนสร้างเอฟเฟกค์ มากๆเหมือนต่างชาติ เลือกเนื้อหาที่โดนใจ
คนดูแล้วบทดีๆน่าจะเหมาะกว่า มีคนบอกว่าหนังไทยนี่ดูง่ายคับเห็นชื่อผู้กำกับเป็นตลก ให้ผ่านไปเลย..อันนี้น่าจะจิง 55318906.gif

ต่อเลยละกันยอดแย่นะ
Pan's Labyrinth ...เรื่องนี้ได้ถึง3ออสก้าเมื่อปีก่อน ตอนแรกนึกว่าประมาณนาเนียร์ หรือหนังแฟนตาซีเด็กๆ ดูไปดูมาเป็นหนัง
สงครามซะงั้น!! แถมประหลาดๆอีกด้วย ตกลงดูจบมันเป็นหนังอะไรกันแน่หว่า...
Vanilla Sky (ทอมครูซ) มีใครดูเรื่องนี้แล้วไม่งงบ้างป่ะ ดูยากเกิน...(ปกติผมเก็บหนังของครูซเกือบทุกเรื่องนะ) เรื่องนี้ผมไม่ชอบ
สุดแล้ว หรือตาผมไม่ถึงก็ไม่รู้... 3070242c.gif

แสดงความคิดเห็นกันได้เต็มที่ครับ แต่ช่วยบอกด้วยว่าหนังยอดแย่ของคุณคือเรื่องอะไร??? 4412144b.gif

Vanilla sky ดูแล้วไม่งงนะตรงไปตรงมา เอาเรื่อง open your eyes มา remake ใหม่ ผมว่า open your eyes ยังงงกว่าหน่อย 04a97f13.gif

ส่วน Pan อันนี้เลือดสาด เผอิญศึกษาข้อมูลก่อนดูเลยพอรู้ว่าแนวไหน ดูแล้ว ok ไม่ติดใจอะไร

ยอดแย่ของผมเหรอ หลวงพี่เท่ง (ยำมุกมั่วไปหมด หลังๆ หนังยำมุกก็ออกมาค่อนข้างเยอะนะของพระนครน่ะ)

ส่วน Hulk เห็นคนด่ากันเยอะ ว่า CG ไม่ดีบ้าง อะไรบ้าง แต่ผมกลับดูหลายรอบเลยน่ะ ฉาก action เยอะ CG ผมว่าเนียนถึงเนียนมาก ไม่รู้ว่าเค้า anti อังลีหรืออย่างไรกัน

Edited by Private Ryan, 21 May 2008 - 11:41 PM.

#93 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 22 May 2008 - 12:17 AM

QUOTE (หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน @ May 21 2008, 04:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สำหรับผมนะครับ จะมีวิธีเลี่ยงหนังห่วยหลักๆเลยก็คือ

1. ถ้ามันเป็นหนังไทยให้ระวังไว้ก่อน

2. ถ้ามันมีตลกเล่นเยอะๆให้ระวังเพิ่มขึ้น

3. ถ้ามันมีเกี่ยวกับกะเทยจงสังวรณ์ให้ดี

4. ถ้ามันมีผู้กำกับชื่อขึ้นต้นว่าคนที่คุณก็รู้ว่าใคร หรือเป็นตลกทั้งหลาย ให้เตรียมใจไว้

5. ถ้ามันมีผีหัวขาด, ปอบ, กระสือ หรืออะไที่มันต้องมีชาวบ้านวิ่งหนีกันเป็นหมู่คณะให้รู้ไว้ว่ามันจะมากับความฝืด

6. ถ้ามันมีตัวอย่างที่ดูแล้วขำให้ทราบไว้ว่าส่วนขำของหนังก็คือเท่าที่มันตัดมาให้ดูนั
่นแหละ

7. ถ้ามันมีเนือเรื่องที่หลวมเผละให้คิดซะว่านี่คือการเสียเงินเข้าไปดูรายการปาหี่โชว์
หรือละครตอนบ่ายที่ฉายทางทีวี

8. ถ้ามันมีการด่ากันด้วยคำหยาบคายไร้เหตุผลก็ให้ทำใจว่านี่คือบทไดอะล็อคที่ไม่มีประเท
ศไหนเหมือน

9. ถ้ามันเป็นไปได้...ถ้าจะให้ไปดูหนังประเภทนี้ขอนอนดูทีวีอยู่บ้านดีกว่า

เห็นด้วยทุกข้อ..........ยากเว้นเรื่องก่อนบ่ายคลายเครียด ผมว่ามันฮาดี เพราะมันเป็นซิทคอม

#94 Zeon

โลกนี้ไม่มีความบังเอิญหรอกนะ จะมีก็แต่พรหมลิขิต

Posted 22 May 2008 - 12:52 AM

ของผม นี่ AVP2 ครับ ซื้อ DVD แล้วเสียดายมาก

แล้วก็ 666 omen จำได้ว่าดูแล้วหลับในโรงเป็นเรื่องแรก

#95 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 22 May 2008 - 12:57 AM

กระทู้นี้ทำให้ผมประหยัดตังค์ไปได้อีกเป็นพัน นะเนี้ย 55318906.gif 55318906.gif 55318906.gif

มีหลายเรื่องว่าจะลองซื้อมาดูอยู่พอดี...รอดตัวไป 154218d4.gif

#96 royviter

Posted 22 May 2008 - 04:58 AM

ขอเข้ามายืนยันอีกทีว่า แมนยู ดับเบิ้ลแชมป์ เอ๊ย!! :ah

ไม่ใช่ๆ มายืนยันว่า Big Fish สนุกจริงๆน้า 55318906.gif

#97 teendum

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 22 May 2008 - 12:11 PM

หมู่บ้านสาปสยองครับ สยองจริงๆตั้งแต่เกิดมาเป็นเรื่องแรกที่ผมทนดูไม่ไหว 4519626a.gif ดูได้15นาทีต้องกรอไปดูตอนจบเลย แถมนึกแล้วว่าไอ้ตัวประหลาดมันคือไอ้นี่แน่ แล้วก็ใช่จริงๆ แถมตอกย้ำด้วยตอนจบที่อุบาดมากๆ
แล้วก็the hulkเรื่องนี้ดูไป20นาทีเลิกดูน่าเบื่อ

ส่วนเรื่องนี้ แค่เห็นใบปิดก็รู้ว่ามันต้องเจ๊งแน่ๆ 55318906.gif

#98 LDS Drive

A Means to an End

Posted 23 May 2008 - 10:57 AM

อายเค้ามั้ยนั่นน่ะ 4519626a.gif

#99 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

Posted 24 May 2008 - 03:06 AM

ผมว่า Dogville นี่กินใจผมมากครับ สังคมมันช่างฟอนเฟะเละเทะสิ้นดีครับ ตอกย้ำถึงสังคมอันเลวร้าย
ได้ดีเหลือเกิน โดนใจผมครับ

#100 NooNui1

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 24 May 2008 - 10:51 AM

QUOTE (ปีกอิคารุส @ May 21 2008, 10:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จริงๆ ผมก็ชอบหนังของ ไนท์ ชยามาลานนะครับ

Sixth Sense, Unbreakable, The Sign พวกนี้ผมก็ชอบ
(โดยเฉพาะ Unbreakable ที่หลายคนส่ายหน้า แต่ผมชอบ บทสรุปของเรื่องมันเจ๋งดี)
แต่ Lady in the Water ไม่ได้มีโอกาสดู เพราะได้ยินกระแสว่าแย่มาก
เพื่อนๆ ที่ควรจะได้ไปดูด้วยกันเลยถอนตัวกันหมด สุดท้ายก็เว้นไป

ถ้ามีโอกาสก็คงต้องหามาดูเสียสักทีแล้วละ
I know who killed me นี่ไม่ดีหรือครับ
เห็นใบปิดหนังแรกสุด ผมสนใจพอสมควร
เนื่องจากชื่อเรื่องบ่งบอกถึงพล็อตที่ทำท่าจะแหวกแนวดี
("ชั้นรู้ว่าใครฆ่าชั้น"... อ้าว แสดงว่าคนพูดประโยคนี้เป็น...)

I know who killed me สำหรับผมนี่มันแย่มากเลยคับ

อีกเรื่องก็มาธาดอร์ ที่เพียสบอสแมนเล่น เป็นครั้งแรกที่รุ้สึกเสียดายเงินในการดูหนัง

final fantasy spirit อีกเรื่อง