`

Jump to content

มาเล่น The Darkness กันเถอะ

133 replies to this topic

#61 Brutal-Method

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 02 July 2007 - 05:22 PM

ถ้าจาก ตำรวจบุกรา้่นอาหาร
รุ้สึกมันไม่ต้องไปที่ท่าเรือ หนิครับ
แต่จำไม่ได้ว่ามันให้ไปไหน
คงต้องดูที่ objective ว่ามันให้ไปไหน

Edited by Brutal-Method, 02 July 2007 - 05:24 PM.

#62 oatkung

Let's Play

• High Royal Executive Members

Posted 02 July 2007 - 08:24 PM

View PostJoruno, on Jul 2 2007, 11:55 AM, said:

ใช่แล้วครับ ติดตรงนี้แหละ เล่นจนจะอ้วกแล้วยังไปไหนต่อไม่ได้เลย :her

ผมก็จำได้ว่าตอนเราบู๊กับตำรวจ(ใช่ตอนที่หลังจากขนศพป่าวครับ)แล้วให้เราหนีฮ.ไปเรื่
อยๆจนถึงบันไดลงสักแห่งอะครับ แล้วก็ลงไปเข้าไปจะเป็นโต๊ะสนุ๊กแค่นี้เองครับ มันไม่ต้องไปทางอุโมงนะครับ :her

ปล.ถ้าใช่จุดเดียวกะที่ผมพูดถึงนะฮะ คือตอนที่หลังจากขนศพแล้วเข้าไปบู๊กับตำรวจในร้านอะหาร :explain

เย้ เล่นจบแล้วฮะ สดๆร้อนๆ ตะกี้เลย อิอิ มันมากฮะเกมส์นี้ สะใจมากตอนถล่มรังร้ายตอนสุดท้าย :aha: :555

Edited by oatkung, 02 July 2007 - 11:27 PM.

#63 ruud

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 03 July 2007 - 01:39 AM

ผมจะไปหาคนชื่อbutcherได้ไงครับ หายังงัยก็ไม่เจอ :ohno

#64 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

• Royal Executive Members

Posted 03 July 2007 - 12:51 PM

View Postruud, on Jul 3 2007, 01:39 AM, said:

ผมจะไปหาคนชื่อbutcherได้ไงครับ หายังงัยก็ไม่เจอ :ohno
ร้านที่บุตเชอร์ไปเป่าขมองเจ้าของร้านดับนั่นจะชื่อว่าgreen grove olive restaurantครับ ร้านจะอยู่ในไชน่าทาวน์น่ะแหละ ทางเข้าจะเป็นตรอกที่อยู่ตรงข้ามกับประตูด้านหน้าของหอของเจนนี่ที่ปิดซ่อมอยู่ เข้าตรอกไปแล้วจะเจอรถจอดอยุ่ พร้อมกับมาเฟียอีก 1 ฝูงเล็กจัดการให้หมดแล้วเข้าไปในประตูหลังร้าน (บานสีเขียวๆ) ก็จะเจอกับ บุตเชอร์ครับ

#65 gamegiz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 03 July 2007 - 04:06 PM

View PostPlaystation, on Jul 2 2007, 11:19 AM, said:

ติดที่เดียวกับผมเลย....คุณ Joruno

เข้าใจว่า ที่คุณ Brutal-Method โพสมามันคนละที่นะครับ

*** ตรงนี้คือตรงที่เราเพิ่งเสร็จจากยิงตำรวจในร้านอาหารมา ( ช่วงแรกๆเลย )...........จากนั้นเดินลอดถนนที่เป็นอุโมงค์มาโผล่อีกฝั่ง

จะเจอ กลุ่มคนประมาณ 3-5 คน ยืนล้อมอยู่ใกล้รถขนของที่เปิดเพลงทิ้งไว้จากนั้นเดินเข้าไปฉากภายในจะมีลักษณะ

เป็นโกดัง Warehouse ติดแม่น้ำ แล้วก้อจะเจอภาพ ( ไม่แน่ใจว่าเป็นลิฟท์เทรนเนอร์รึป่าว? ) แบบที่คุณ Joruno โพสไว้อ่ะครับ***

แล้วก้อไม่ทราบว่าไปไหนต่อเหมือนกันครับ? :her

กลับอุโมงไปก่อนครับ
พอออกอุโมงค์เดินตรงไปจนสุด
จะมีสุ่มสังกะสีอ่ะ คือที่ๆเราต้องไปเป็นร้านสนุ้กเกอร์ครับ
สังเกตุตรงรั่งสังกะสีที่มีโซ่คล้องน่ะครับ
แต่ขวามือจะมีทางเข้าไปได้ครับ
:explain

#66 Playstation

Trust ......... in yourself

• Banned

Posted 03 July 2007 - 04:37 PM

View Postgamegiz, on Jul 3 2007, 04:06 PM, said:

กลับอุโมงไปก่อนครับ
พอออกอุโมงค์เดินตรงไปจนสุด
จะมีสุ่มสังกะสีอ่ะ คือที่ๆเราต้องไปเป็นร้านสนุ้กเกอร์ครับ
สังเกตุตรงรั่งสังกะสีที่มีโซ่คล้องน่ะครับ
แต่ขวามือจะมีทางเข้าไปได้ครับ
:explain

ขอบคุณมากครับ....เดี่ยวเย็นนี้จะได้เล่นต่อเลยครับ :kanoiyom

#67 ruud

Posted 03 July 2007 - 07:24 PM

View Postbluray360, on Jul 3 2007, 12:51 PM, said:

ร้านที่บุตเชอร์ไปเป่าขมองเจ้าของร้านดับนั่นจะชื่อว่าgreen grove olive restaurantครับ ร้านจะอยู่ในไชน่าทาวน์น่ะแหละ ทางเข้าจะเป็นตรอกที่อยู่ตรงข้ามกับประตูด้านหน้าของหอของเจนนี่ที่ปิดซ่อมอยู่ เข้าตรอกไปแล้วจะเจอรถจอดอยุ่ พร้อมกับมาเฟียอีก 1 ฝูงเล็กจัดการให้หมดแล้วเข้าไปในประตูหลังร้าน (บานสีเขียวๆ) ก็จะเจอกับ บุตเชอร์ครับ
ขอบคุณครับ

#68 RoZa

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 04 July 2007 - 01:38 AM

ช่วยทีครับคือผมติดหลังจากกลับจากนรกครั้งที่1นี่ต้องไปคุยที่ไหนต่อครับ

#69 gerzilla

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 04 July 2007 - 04:06 AM

ติดตรงที่ให้ไปทำน้ำในแท้งให้ว่างครับ
อันแรกเปิดได้ อันที่2ไม่มีไฟ ทำไงครับ

#70 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

Posted 04 July 2007 - 04:33 AM

View Postgerzilla, on Jul 4 2007, 04:06 AM, said:

ติดตรงที่ให้ไปทำน้ำในแท้งให้ว่างครับ
อันแรกเปิดได้ อันที่2ไม่มีไฟ ทำไงครับ
เรียกdarkling ที่ชื่อthe light seeker ออกมาครับ ครั้งเดียวผ่านแน่นอน...

View PostRoZa, on Jul 4 2007, 01:38 AM, said:

ช่วยทีครับคือผมติดหลังจากกลับจากนรกครั้งที่1นี่ต้องไปคุยที่ไหนต่อครับ

ถ้าจำไม่ผิด....(เกมนี้เควสต์ย่อยมันเยอะอ่ะนะ อาจมีตกๆ หล่นๆ บ้าง ขออภัยนะครับ) คุณต้องไปคุยกับลุงคนที่เคยอยู่กับเจนนี่ที่สถานีรถไฟfultonstreetน่ะครับ ตอนที่คุณกำลังเล่นอยู่ตอนนี้ เขาก็เดินอยู่ในชานชาลาที่คุณโดนถีบออกมานี่แหละ คุยกับเขาดูแล้วจะได้ข้อมูลเพิ่มครับ(ตรงนี้ผมก็ผ่านๆ ไปแบบมึนๆ เหมือนกันจำไม่ค่อยจะได้รอท่านอื่นมาเสริมด้วยดีก่า...)

#71 ca18maru

Posted 04 July 2007 - 02:13 PM

อัน2ที่ไม่มีไฟ กดใช้สมุนเลยคับ มันจะมาชาร์ทไฟให้คับ ตัวที่ใช้ไฟกด y คับถ้าจำไม่ผิด

#72 เก่ง-6 String

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 04 July 2007 - 02:13 PM

ตอนนี้ผมเล่นไปถึงนรกครั้งที่2คับ เนื้อเรื่องที่เราต้องนั่งบนรถถังยิงปืนไปเรื่อยๆตามเนื้อเรื่องพอไปถึงปลายทางรถเรา
จะคว่ำแล้วมีบอสปิศาจตัวใหญ่ๆออกมาจับรถเราเหวี่ยงไปมาตัวเราเองก็จะอยู่บนรถด้วยแต่

ดอารายไม่ได้นอกจากยิงที่บอส ผมยิงตั้งนานไม่เห็นเกิดอารายขึ้นเลยโดนเหวี่ยงจนตายไปไม่รู้กี่รอบแล้วคร้าบ คัยพอทราบวิธีผ่านบอกต่อด้วยนะคับ ขอบคุณมากๆเลย

#73 jaraba

.

Posted 04 July 2007 - 04:31 PM

ช่วยด้วย หาแหวน ไห้ ป้า แก่แก่ ได้ แล้ว เขา บอกไห้ไปหา ผู้หญิง ที่ ไชน่าทาว อยู่ห้อง 11 น่ะครับ มันไปทางไหนครับ

#74 oatkung

Let's Play

Posted 04 July 2007 - 07:26 PM

View Postเก่ง-6 String, on Jul 4 2007, 02:13 PM, said:

ตอนนี้ผมเล่นไปถึงนรกครั้งที่2คับ เนื้อเรื่องที่เราต้องนั่งบนรถถังยิงปืนไปเรื่อยๆตามเนื้อเรื่องพอไปถึงปลายทางรถเรา
จะคว่ำแล้วมีบอสปิศาจตัวใหญ่ๆออกมาจับรถเราเหวี่ยงไปมาตัวเราเองก็จะอยู่บนรถด้วยแต่

ดอารายไม่ได้นอกจากยิงที่บอส ผมยิงตั้งนานไม่เห็นเกิดอารายขึ้นเลยโดนเหวี่ยงจนตายไปไม่รู้กี่รอบแล้วคร้าบ คัยพอทราบวิธีผ่านบอกต่อด้วยนะคับ ขอบคุณมากๆเลย

ตรงนี้ ผมก็ยิงมันไปเรื่อยๆนะฮะ เน้นยิงเข้าปากมัน :aha:
แต่ผมโดนมันจับเหวี่ยงก็ไม่ถึงตายนะฮะ แต่จอแดงเหมือนกัน ผมก็ยิงไปเรื่อยๆอะครับ ไม่รู้จะแนะนำยังไง โทดทีนะครับ :her

#75 เก่ง-6 String

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 04 July 2007 - 07:30 PM

ขอบคุณคร้าบบ ตอนนี้ผ่านได้แล้วคับ ไปเหนื่อยกันต่อที่อื่น อิอิ โหด จิงๆ สะจัยมากกกกก :555 :555 :555

#76 bluray360

Posted 05 July 2007 - 06:58 PM

View Postjaraba, on Jul 4 2007, 04:31 PM, said:

ช่วยด้วย หาแหวน ไห้ ป้า แก่แก่ ได้ แล้ว เขา บอกไห้ไปหา ผู้หญิง ที่ ไชน่าทาว อยู่ห้อง 11 น่ะครับ มันไปทางไหนครับ
ออกที่ทางออกจากสถานีรถไฟสถานีแรกที่ทางออกไชน่าทาวน์นะครับ ห้องหมายเลข 11 คือ ห้องของเจนนี่ ถึงตรงไชน่าทาวน์แล้วคุณดูแผนที่ให้ดีนะแล้วจะเจอหาไม่ยากๆ

View Postpunro, on Jul 5 2007, 06:33 PM, said:

ช่วยด้วยครับ

ติดตรงลงนรกแล้วถึง Hillแล้วอ่ะครับ

แล้วมันให้หามนุดศักสิดอะไรหนิแหละครับ

ลงไปฟ้าผ่าแล้วกลับมาที่เดิมจะอ้วกแล้วครับ ลอย เลื้อย ลองฟาด ฆ่าศูตรหมดแล้ว หาทางไปต่อไม่ได้ครับ

เดินตามทางที่มีตะเกียงไปเรื่อยๆ นะครับเวลาฟ้าผ่าให้ปรับสายตา(ของเราเองนะ ไม่ใช่ตัวแจ็กกี้) ให้ดีๆ เพราะส่วนมากจังหวะนั้นนาซีจะออกมาเยอะ เดินไปให้สุดทางนะครับไม่ต้องแวะไปทางไหนแล้วคุณจะเจอกับกางเขนหัวกลับ ตรงนั้นใช้ดาร์กเนสตัวที่เลื้อยไปคุยกับคนที่โดนตึงกางเขนก่อน แล้วเดินเข้าไปคุยเองเลยครับ คุณจะได้ความสามารถใหม่ของดาร์กเนสมาอีก 1 อย่าง...

#77 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 05 July 2007 - 07:20 PM

ในนรกตอนที่ฟ้าผ่า ผมอาศัยเลื้อยจากต้นฉากไปงับนาซีก่อนน่ะครับ สบายเลย
ผมเล่นได้ไม่เกิน 3 ชม. เวียนหัวจะอ้วกเอา เป็นกันบ้างมั้ยครับ

#78 bluray360

Posted 05 July 2007 - 07:43 PM

View Posthmashin, on Jul 5 2007, 07:20 PM, said:

ในนรกตอนที่ฟ้าผ่า ผมอาศัยเลื้อยจากต้นฉากไปงับนาซีก่อนน่ะครับ สบายเลย
ผมเล่นได้ไม่เกิน 3 ชม. เวียนหัวจะอ้วกเอา เป็นกันบ้างมั้ยครับ

ไม่มึนครับ เพราะ เคยเล่นมาราธอน 4ทุ่มยันตี5ครึ่งมาแล้ว เล่นแล้วเพลินหยุดไม่อยู่เลยแหละ... :shame

#79 miyalovic

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 05 July 2007 - 09:51 PM

เล่นจบแล้วครับ ไม่นึกเลยว่าจะจบแบบนี้ครับ อาจจะสปอยร์หน่อยนะครับ
จริงๆแล้วเกมทุกเกม ก่อนถึงฉากจบ ต้องเจอบอสใหญ่ หรืออะไรที่มันยากๆก่อนใช่มั้ยครับ แต่เกมนี้เป็นเกมเดียวที่พอถึงฉากจบแล้วตัวเราเหมือนพระเจ้ามากเลยครับ เดินพังทั้งปราสาทเลยมีแต่คนกลัว รู้สึกสะใจแบบแปลกๆมากเลยครับ :eiei ก่อนลงเรือไปปราสาทของลุงเรา เจอตำรวจ 4 คนอยู่ที่ท่าเรือพูดจากวนตรีนใส่ ดึงdarkness แขนแดงออกมาฆ่าแม่มเลย อยากกวนดีนัก :aha: นี่แสดงว่าชีวิดจริงถ้ามีอำนาจขนาดนี้ ผมคงฆ่าคนเป้นว่าเล่นแน่เลย :her

#80 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 06 July 2007 - 12:57 AM

ฉากจบรุ้สึกผมจะ สปอยไปแล้วที่หน้า 3 :555

ทำไงได้ ที่หัวกระทู้บอกไปแล้วว่า contain spoiler :aha:

อิอิ

แต่เกมเค้าดีจริงๆ ว่าจะเล่นอีกรอบเก็บ quest