`

Jump to content

มาเล่น The Darkness กันเถอะ

133 replies to this topic

#41 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 27 June 2007 - 09:48 PM

ลอง live ดูกระตุกสุดๆเลยคับ ไม่น่าเล่นเอาซะเลย ท่าดีทีเหลวจริงๆ

#42 lead

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 28 June 2007 - 07:52 AM

ตอนจบพอฆ่าลุงพอลลี่ตาย แล้วฝันว่าไปเจอแฟนแค่นี้เหรอครับ หรือว่ามีจบอีกแบบ นึกว่าเอาปิศาจออกจากตัวได้

#43 Charles

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 28 June 2007 - 10:22 AM

ชอบจริง ทั้งเกมเพล ทั้งกราฟฟิก เนื้อเรื่อง ทำได้ดีจริงๆ ตอนนี้เล่นสลับไปมากับ GRAW2คับ

#44 BF2142

I Am Beyond!!

• Royal Executive Members

Posted 28 June 2007 - 06:41 PM

ขอถามอะไรหน่อยใครับใช้ท่าของหัวปีศาจยังไงอะครับ
เหนมันต้องมีท่าเสียบด้วยนิ ทำไมผมใช้ไม่ได้อะ(ใช้อะไรไม่ได้เลยนอกจากเลื้อยไปงับ)
มันต้องอัพLVหรือว่าอะไรอะครับช่วยบอกที :jark :jark

#45 lovexbox360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 28 June 2007 - 09:33 PM

View PostBF2142, on Jun 28 2007, 06:41 PM, said:

ขอถามอะไรหน่อยใครับใช้ท่าของหัวปีศาจยังไงอะครับ
เหนมันต้องมีท่าเสียบด้วยนิ ทำไมผมใช้ไม่ได้อะ(ใช้อะไรไม่ได้เลยนอกจากเลื้อยไปงับ)
มันต้องอัพLVหรือว่าอะไรอะครับช่วยบอกที :jark :jark
คืองี้คับพอเล่นไปถึงฉากที่เราลงไปในนรกอะเดี๋ยวมันจะมีสอนให้เราเล่นตัวปีศาจคับว่า
จะให้มันเลื้อยหรือว่าพุ่งไปแทง มันจะให้เราเลือกโดยการกด ปุ่มลง กับขึ้นคับ ลองดูนะ

#46 Brutal-Method

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 29 June 2007 - 02:11 AM

View Postlead, on Jun 28 2007, 07:52 AM, said:

ตอนจบพอฆ่าลุงพอลลี่ตาย แล้วฝันว่าไปเจอแฟนแค่นี้เหรอครับ หรือว่ามีจบอีกแบบ นึกว่าเอาปิศาจออกจากตัวได้

เพิ่งจบหมาดๆครับ (ดู end credit อยู่)

ตัวเอกไม่ได้ฝันครับ แต่ประมาณว่า Darkness ให้เวลากับ Jackie ได้พบกับ Jenny เพียงนิดเดียว (อ้างอิงจากที่ Jenny พูด)
ตอนสุดท้าย Jackie ถามว่า ได้ฝันไปรึเปล่า
Jenny ตอบว่าใช่ คงประมาณแค่ตอบรับสื่งที่ตัวเอกอยากจะพูดเท่านั้น
ต่อจากนั้นตัวเอกก็คงเป็นทาส Darkness ไปตลอดกาล

ต่อจากนี้คงหาได้ต่อใน comic มั้ง
แต่ขอบอกว่าเกมดีมากๆ เนื้อเรื่องก็ดี
จบได้ประทับใจ
ยิ่งเพลงตอนเจอลุง Pauile นี่ทำได้ดี จนชักไม่อยากจะยิง
ผมว่าถ้ามันทำ flashback ภาพ Jenny ขึ้นมาซักหน่อย
คงทำให้เราอยากยิงไอ้ลุงนี่ขึ้นเยอะ :eiei
ผมฟังมันพูด 2 ประโยคก็ยิงทิ้งแล้ว อินจัด :555
สรุปเกมดีครับ
เล่นเพลินจนสั้นไปเลย :explain

ปล. เกมนี้ผมไม่ชอบฉาก another world เท่าไหร่ ชอบใน new york มากกว่า

#47 BonY_ThE_Star

"I'm Bolieve"

• High Royal Executive Members

Posted 29 June 2007 - 03:25 AM

เย้ๆๆๆเล่นจบแล้วครับมันสุดยอดจริงๆครับ นานๆทีจะมีเกมส์ในตำนานมาให้เล่น *-*

#48 BF2142

Posted 29 June 2007 - 03:52 PM

ติดอีกแล้วครับ ถึงมิทชั่นที่ไปเอากุญแจในห้องน้ำอะครับ ผมหา Old City Hall ไม่เจออะครับ :cry :cry

#49 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 29 June 2007 - 04:54 PM

View PostBF2142, on Jun 29 2007, 03:52 PM, said:

ติดอีกแล้วครับ ถึงมิทชั่นที่ไปเอากุญแจในห้องน้ำอะครับ ผมหา Old City Hall ไม่เจออะครับ :cry :cry

อยู่ทางขวาของห้องน้ำล่ะครับ ถ้าจำไม่ผิด (มันจะอยุ่ข้างทางรถไฟเป็นประตูเหล็ก)
จะมีคนแก่ๆ ยืนอยุ่หน้าประตู หมอนี่ก็มีเควสให้ทำด้วย
ลองดูนะครับ

#50 FM_Bayern

:)

Posted 30 June 2007 - 12:04 PM

อยู่ในนรกอ่ะครีบ ติดตรงที่เข้าประตูไม่ได้ มันบอกว่า You need to empty the water chamber to open this door ทำไงถึงไปได้อ่ะครับ ยิ่งเล่นยิ่งปวดหัว

(บางปัญหาดูเหมือนจะแก้ง่าย แต่เล่นเอาปวดหัวหนักเลย :her )

Edited by FM_Bayern, 30 June 2007 - 12:29 PM.

#51 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 30 June 2007 - 12:36 PM

View PostFM_Bayern, on Jun 30 2007, 12:04 PM, said:

อยู่ในนรกอ่ะครีบ ติดตรงที่เข้าประตูไม่ได้ มันบอกว่า You need to empty the water chamber to open this door ทำไงถึงไปได้อ่ะครับ ยิ่งเล่นยิ่งปวดหัว

(บางปัญหาดูเหมือนจะแก้ง่าย แต่เล่นเอาปวดหัวหนักเลย :her )

ขึ้นไปชั้นบน จะมีเครื่องสูบน้ำครับ
และเราจะได้ darkling ตัวสุดท้าย (ตัวดับไฟ)
แค่กดเปิดเครื่องก็น่าจะสูบน้ำออกได้นะ
ลงไปชั้นล่างก็เข้าประตูได้ครับ

ปล. ตรงนี้ไม่แน่ใจว่าต้องใช้ darkling ตัวดับไฟให้มัน start เครื่องสูบรึเปล่า (มันจะใช้สายฟ้า) ลองใช้ดูนะ ผมหันไปดูไม่ทัน

Edited by Brutal-Method, 30 June 2007 - 12:37 PM.

#52 BF2142

Posted 30 June 2007 - 02:09 PM

ขอบคุณมากครับที่ช่วยรอบนี้ติดอีกละแต่ท่าทางจะไกล้จบแล้ว(มั้ง)
ถึงตอนที่มันสู้กับดาร์คเนจอะครับยิงมันเท่าไร่ก็ไม่ตายซะทีไม่มีพลังดาร์คเนจให้ใช้
ด้วย
ยิงๆๆๆๆมันไปโดนมันแบล็คโฮแล้วเอาลูกน้องมากัดตายทุกทีบางทียิงๆอยู่หน้านังเจนนี่
ขึ้นมาบังจอโพล่มาอีกทีตายอีกละอารายกานเนี้ย :jark :jark

ไม่ต้องละครับผ่านละที่แท้แค่ไม่จับอาวุธแล้วเดินไปหามันเอง :555 :555
รู้งี้ฟังที่นังเจนนี่พูดแต่แรกก็ดีสิ ดีนะมันด่านนรกไม่งั้นเสียดายกระสุนเลย(ผมยิงจนหมดแล้วไม่รู้จะทำไงเลยปลดอาวุธ
วิ่งไปให้มันฆ่าแต่ดันผ่าน :shame2 )

Edited by BF2142, 30 June 2007 - 02:52 PM.

#53 BF2142

Posted 30 June 2007 - 11:29 PM

จบแล้วครับเป้นเกมที่สนุกที่สุดในรอบ 3 เดือนเลยนะเนี้ยอิอิอิอิ

สงสารตาแจ็กกี้จริงๆ ด่านสุดท้ายปลาไหลนรกโหดได้ใจมากครับ :aha:

ชอบเพลงตอนจบมันจัง ใครมีขอทีนะครับ ไม่ก็ขอชื่อเพลงกับชื่อคนร้องก็ได้~

#54 poope

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 01 July 2007 - 12:12 AM

อยากถามคนอื่นที่เล่นอะครับ ตอนใส่แผ่น Darkness เข้าไปมันมีให้อัพเดท 360 เหมือนกันรึเปล่าครับ รึว่าผมเป็นอยู่คนเดียว

#55 oatkung

Let's Play

Posted 01 July 2007 - 11:30 AM

View Postpoope, on Jul 1 2007, 12:12 AM, said:

อยากถามคนอื่นที่เล่นอะครับ ตอนใส่แผ่น Darkness เข้าไปมันมีให้อัพเดท 360 เหมือนกันรึเปล่าครับ รึว่าผมเป็นอยู่คนเดียว

อัพกันหมดทุกคนแหละครับ อัพไปเล้ย :explain

#56 poope

Posted 01 July 2007 - 10:29 PM

อัพไปแล้วมันต่างจากเดิมยังไงครับ ผู้รู้ได้โปรดชี้แนะ

#57 Joruno

Posted 01 July 2007 - 10:45 PM

ติดตรงนี้อะครับ

#58 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 01 July 2007 - 11:53 PM

ตอบคนบน...

ถ้าดูจากในรูปคงเป้น pier 19
เพิ่งมา ท่าเรือ 19 (pier 19) ครั้งแรกใช่ป่้ะครับ?
ถ้าใช่ ก็ขึ้นเรือทางด้านขวา
บุกตลุยขึ้นไปเก็บ กัปตัน ได้เลย ไปเรื่อยๆ หาไม่ยาก
เร็จแล้วออกมาจะเจอศัตรูอีกชุด
ทำได้ก็จะผ่านครับ

ปล. ใกล้จบแล้วอีกนิดเดียว :explain

#59 Playstation

Trust ......... in yourself

• Banned

Posted 02 July 2007 - 11:19 AM

ติดที่เดียวกับผมเลย....คุณ Joruno

เข้าใจว่า ที่คุณ Brutal-Method โพสมามันคนละที่นะครับ

*** ตรงนี้คือตรงที่เราเพิ่งเสร็จจากยิงตำรวจในร้านอาหารมา ( ช่วงแรกๆเลย )...........จากนั้นเดินลอดถนนที่เป็นอุโมงค์มาโผล่อีกฝั่ง

จะเจอ กลุ่มคนประมาณ 3-5 คน ยืนล้อมอยู่ใกล้รถขนของที่เปิดเพลงทิ้งไว้จากนั้นเดินเข้าไปฉากภายในจะมีลักษณะ

เป็นโกดัง Warehouse ติดแม่น้ำ แล้วก้อจะเจอภาพ ( ไม่แน่ใจว่าเป็นลิฟท์เทรนเนอร์รึป่าว? ) แบบที่คุณ Joruno โพสไว้อ่ะครับ***

แล้วก้อไม่ทราบว่าไปไหนต่อเหมือนกันครับ? :her

#60 Joruno

Posted 02 July 2007 - 11:55 AM

View PostPlaystation, on Jul 2 2007, 11:19 AM, said:

ติดที่เดียวกับผมเลย....คุณ Joruno

เข้าใจว่า ที่คุณ Brutal-Method โพสมามันคนละที่นะครับ

*** ตรงนี้คือตรงที่เราเพิ่งเสร็จจากยิงตำรวจในร้านอาหารมา ( ช่วงแรกๆเลย )...........จากนั้นเดินลอดถนนที่เป็นอุโมงค์มาโผล่อีกฝั่ง

จะเจอ กลุ่มคนประมาณ 3-5 คน ยืนล้อมอยู่ใกล้รถขนของที่เปิดเพลงทิ้งไว้จากนั้นเดินเข้าไปฉากภายในจะมีลักษณะ

เป็นโกดัง Warehouse ติดแม่น้ำ แล้วก้อจะเจอภาพ ( ไม่แน่ใจว่าเป็นลิฟท์เทรนเนอร์รึป่าว? ) แบบที่คุณ Joruno โพสไว้อ่ะครับ***

แล้วก้อไม่ทราบว่าไปไหนต่อเหมือนกันครับ? :her

ใช่แล้วครับ ติดตรงนี้แหละ เล่นจนจะอ้วกแล้วยังไปไหนต่อไม่ได้เลย :her