`

Jump to content

มาเล่น The Darkness กันเถอะ

133 replies to this topic

#81 nano.

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 06 July 2007 - 10:10 AM

ผมติดตรงกลับมานรกครั้ง 2แล้วต้องไปหา anthony เข้าไปใน หมู่บ้าน เจอทหาร 2 ตัวแล้วหาทางไปไม่ได้ง่ะ :blur
หา crawspace ไม่เจอง่ะ อยู่ตรงไหนเอย
thank... :kanoiyom ใกล้แล้วคับ......... :eiei

Edited by nano., 06 July 2007 - 04:37 PM.

#82 Brutal-Method

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 06 July 2007 - 01:23 PM

View Postnano., on Jul 6 2007, 10:10 AM, said:

ผมติดตรงกลับมานรกครั้ง 2แล้วต้องไปหา anthony เข้าไปใน หมู่บ้าน เจอทหาร 2 ตัวแล้วหาทางไปไม่ได้ง่ะ :blur
หา crawspace ไม่เจอง่ะ อยู่ตรงไหนเอย

ไปทาง Trence ครับ (ทางที่เรามาจากนรกครั้งแรก)
ไปเพื่อหาปู่เรา

ดูแผนที่ก็ได้ครับ

#83 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

• Royal Executive Members

Posted 06 July 2007 - 02:10 PM

View Postnano., on Jul 6 2007, 10:10 AM, said:

เพิ่มเติมจากคุณbrutal-methodนะครับ

คุณสามารถใช้ดาร์คเนสตัวแรกที่เลื้อยไปคุยเลยก็ได้ครับ เลื้อยไปหาทหารแล้วทหารจะบอกให้เรากลับไปที่ trench (ระหว่างทางที่เราต้องมุดกลับไปที่ trench เราจะเจอกับทหารคนนึง ให้คุยกับเขาแล้วจะได้จดหมายมา เอาจดหมายนั้นไปคุยกับคุณยายที่นั่งหลับตลอดเวลาที่fulton st. เราจะได้กระดาษโน้ตจดเบอร์โทรไว้ไปโทรออกเพื่อปลดล็อกคอนเท็นต์ใหม่ได้ครับ)

#84 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

Posted 07 July 2007 - 10:33 AM

View Postpunro, on Jul 7 2007, 09:53 AM, said:

ผมไม่ผ่านตรงเอากระเป๋าไปให้ใครอ่ะครัยคือกลับมาจาก ใต้ดินแล้วอ่ะครับ
แล้ว

มันมีกระเป๋ามาด้วยเจอ กุณแจแล้วนะครับ

แล้วมันบอก ติดต่อ บุชเชอร์อะไรยังไงหลอครับ
ช่วยทีนะครับ :blur
กลับไปที่ห้องน้ำชายที่เราได้กุญแจมาที่สถานีfulton strreetนะครับแล้วคุณจะเจอกับบุชเชอร์อีกครั้ง จากนั้นก็สนุกแล้วครับ :shame2

#85 blackdoom

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 07 July 2007 - 11:20 AM

เสียดายมากๆคับ จบไม่หลากหลายเลย ที่แน่ๆอยากให้เป็น หนังจัง ทำเป็นหนังเหมือน ไอ้

แมงมุม อะ ถ้าจะเข้าถ้า แต่เกมมัน 18+ นิ จะมีค่ายไหนทำไหมนา สาธุ

#86 XParm

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 07 July 2007 - 03:33 PM

หลังจากไปหา Butcher แล้วมันให้ไปฆ่าใครสักคนอ่ะครับ ผมไปตามทางแล้วก็เดินลงบันใดจนเจอทางเข้าที่เปิดประตูไม่ได้ แต่มีรูตรงกลางประตูให้เลื้อยเข้าไปได้อย่างเดียว ผมก็เลื้อยเข้าไปกัดหมดทุกคนแล้ว เหลืออยู่คนเดียว ซึ่งผมเดาว่าเป็นคนที่ Butcher บอกให้ไปฆ่า ผมเลื้อยไปไม่ถึงสักที จะเข้าประตูก็เปิดไม่ได้ มันต้องหาทางเปิดประตูเข้าไปให้ได้ก่อนหรือป่าวครับ เพราะผมเลื้อยเข้าไปตรงรูประตูจนจะอ้วกแล้วฆ่ามันไม่ได้ซักทีก็เลยเลิกก่อน -*- ใครจำตรงนี้ได้ช่วยดีครับ

#87 FD1

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 07 July 2007 - 06:03 PM

ไม่มีใครทำสรุปแบบรวดเดียวบ้างหรอ
คือว่ายิ่งอ่านเริ่มงง :blur อ่ะ

#88 momo

เซียนเกม

Posted 07 July 2007 - 09:37 PM

ท่าทางจะโหดน่าดู

#89 FM_Bayern

:)

Posted 08 July 2007 - 09:11 PM

พักนี้ไม่ค่อยได้เล่ยอ่า พึ่งตายรอบ 2 เองอ่ะครับ แล้วต้องไปไหนต่ออ่ะครับ แล้วเหลืออีกเยอะเปล่าครับ ก่อนจบเกม

#90 oatkung

Let's Play

Posted 08 July 2007 - 09:20 PM

View PostFM_Bayern, on Jul 8 2007, 09:11 PM, said:

พักนี้ไม่ค่อยได้เล่ยอ่า พึ่งตายรอบ 2 เองอ่ะครับ แล้วต้องไปไหนต่ออ่ะครับ แล้วเหลืออีกเยอะเปล่าครับ ก่อนจบเกม

ถ้าไปนรกรอบที่2แล้วก็ไม่ไกลแล้วครับ ใกล้ๆจบแว้วๆ พยายามเข้าครับ :explain

#91 kujaba99

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 09 July 2007 - 11:20 AM

บทสรุปภาษาไทยออกแล้วครับ อยู่ใน thx360.com อาจจะไม่สมบูรณ์นักแต่ก็ใกล้เคียงครับ

#92 SHAQ

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 11 July 2007 - 04:12 PM

มือใหม่รายงานตัวครับ ส่วนตัวเล่นแต่เกมส์แนวลุยครับ แบบแก้ปริศนาไม่ค่อยเล่นเพราะฉลาดน้อยไปหน่อย แหะ แหะ แหะ เพิ่งจะมาเล่น Ninja Gaiden Zigma กับ The Darkness เล่นแล้วก็สนุกดี แต่หลงอยู่เป็นชาติแล้วครับ ไปทางไหนช่วยผมด้วย ตอนแรกเลยที่เราเพิ่งจะได้ไอ่งู มา แล้วก้ออกไปที่สุสาน มีมาเฟียรุมยิงเยอะๆ พอจัดการเสร็จ เราก็ไป.............จำไม่ได้ ข้ามเลย จนถึงตรงที่เราจะใช้งูเลื้อยลงไปในท่อ แล้วจะเจอคนอยู่ กัดมันซะ แล้วจะได้กุญแจ หลังจากนั้น เปิดเข้าไปในสถานีรถไฟ แล้วไปไหนต่อครับ งงมากๆ วิ่งไปก็วิ่งมา จนมาถึงโรงแรม ที่มีคน 2 คนยืนอยู่ข้างหน้า เข้าไปในโรงแรมก็เปิด ไม่ได้ซักห้อง ฆ่าไอ่ 2 คนที่อยู่หน้าโรงแล้ว ก็ไม่มีไรเกิดขึ้น ต้องไปยังไงต่อครับ

#93 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 11 July 2007 - 05:42 PM

ให้ไปหาเจนนี่ที่ไชน่าทาว์นรึเปล่าครับ

#94 ninijanaruto

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 13 July 2007 - 05:36 PM

ช่วยผมหน่อยสิ ผมติดตรงที่ ออกมาจากทางรถไฟ ที่เราพึ่งได้ตัวที่ถือปืนควง แล้วมันก็ยิงรถไฟระเบิด แล้วเราก็เดินตามทางรถไฟแล้วก็มาโผ่ลที่สถานี แล้วผมก็เดินไปมัวๆแล้วก็ไปเจอผู้ หญิง กับชายแก่ เขากำลังดูข่าวว่าไฟไหม้ที่ไหนสักแห่ง แล้วผมต้องไปที่ไหนต่อครับ ช่วยแนะนำที่

#95 bluray360

Posted 13 July 2007 - 07:01 PM

View Postninijanaruto, on Jul 13 2007, 05:36 PM, said:

ช่วยผมหน่อยสิ ผมติดตรงที่ ออกมาจากทางรถไฟ ที่เราพึ่งได้ตัวที่ถือปืนควง แล้วมันก็ยิงรถไฟระเบิด แล้วเราก็เดินตามทางรถไฟแล้วก็มาโผ่ลที่สถานี แล้วผมก็เดินไปมัวๆแล้วก็ไปเจอผู้ หญิง กับชายแก่ เขากำลังดูข่าวว่าไฟไหม้ที่ไหนสักแห่ง แล้วผมต้องไปที่ไหนต่อครับ ช่วยแนะนำที่

อยู่ที่สถานีFulton Street ใช่มั้ยครับ หาทางออกที่เขียนว่า St. Mary's Orphanage ให้เจอครับ ขึ้นไปจะเจอกับตำรวจขวางทางอยูลองคุยกับตำรวจดู จากนั้นจะมีเนื้อเรื่องทำให้เราไปต่อได้ครับ

#96 MTquinze

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 15 July 2007 - 09:51 AM

ช่วยด้วยคับ
ผมติดตรง อยู่ที่ ชาญชลา Futol station
เมื่อขึ้นไปคุยกับ jenny แล้วก็ลุง แล้ว
มันให้เราดู TV ตรงเพดานอ่ะ
เสร็จแร้วก้อไม่รุไปไหนต่อ
รู้แต่ว่ามันให้หาทางออกไปข้างนอก
แล้วพอดีผมไปเจอประตูตรงทางรถไฟอ่ะ
เข้าไปแล้วตัดฉากไปอีกแมพ แมพ ชื่ออะไร gun นี่แหละ

จากนั้นก้อไปต่อไม่ได้แล้วอ่ะคับ ตันหมดเลย TwT

ผู้รู้ช่วยโท มาเบอร์ผมทีนะคับ
08-534-35852

พอดีผมไม่มี น้อง X อ่ะ ไปเล่นที่ร้านเอา
ขอบคุณมากคับ

#97 bluray360

Posted 16 July 2007 - 12:01 PM

View PostMTquinze, on Jul 15 2007, 09:51 AM, said:

ช่วยด้วยคับ
ผมติดตรง อยู่ที่ ชาญชลา Futol station
เมื่อขึ้นไปคุยกับ jenny แล้วก็ลุง แล้ว
มันให้เราดู TV ตรงเพดานอ่ะ
เสร็จแร้วก้อไม่รุไปไหนต่อ
รู้แต่ว่ามันให้หาทางออกไปข้างนอก
แล้วพอดีผมไปเจอประตูตรงทางรถไฟอ่ะ
เข้าไปแล้วตัดฉากไปอีกแมพ แมพ ชื่ออะไร gun นี่แหละ

จากนั้นก้อไปต่อไม่ได้แล้วอ่ะคับ ตันหมดเลย TwT

ผู้รู้ช่วยโท มาเบอร์ผมทีนะคับ
08-534-35852

พอดีผมไม่มี น้อง X อ่ะ ไปเล่นที่ร้านเอา
ขอบคุณมากคับ

อ่านเอาในนี้แล้วกันไว้เรามีสัญญาซื้อขายกันแล้วผมค่อยโทรไป ฮ่ะๆๆ

ทางที่จะไป gun hill นั้นไม่ได้ซ่อนอยุ่เลยครับแต่มันไม่เด่นเลยไม่มีใครสังเกตว่ามันอยู่ตรงไหน คุณมองป้ายสัญญลักษณ์ กับป้ายบอกทางในสถานีดีๆ นะมันจะป้ายเขียนบอกอยู่ว่าทางออกฉุกเฉินที่ไว้ใช้เดินทางไป gun hill อยู่ ส่วนมันอยู่ตรงไหนนั้น ถ้าผมจำไม่ผิดมันจะอยู่ใรทางทิศเดียวกับที่เราลงรถไฟตอนมาจากสถานีแรกนะครับ ตรงนั้นเนี่ยมันจะมีประตูอยู่ตรงผนังอุโมงค์ กะจังหวะตอนรางรถไฟโล่งๆ แล้วกระโดดข้ามไปนะครับ ข้ามไปแล้วเปิดประตูออกแล้วแล้วเราจะไปเนื้อเรื่องต่ที่ gun hill ได้เอง

Edited by bluray360, 16 July 2007 - 12:02 PM.

#98 zkan

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 19 July 2007 - 10:33 PM

ได้จูจุ้บกับเจนนี่ด้วยละ :love

#99 bluray360

Posted 19 July 2007 - 11:05 PM

View Postzkan, on Jul 19 2007, 10:33 PM, said:

ได้จูจุ้บกับเจนนี่ด้วยละ :love

หนึ่งในฉากที่ผมสะดุ้งของเกมนี้เลยแหละ... :ah

1. คือ เออเว้ยมันมีอาคีฟเมนท์บ้าๆ บวมๆ แบบนี้ด้วย
2.อืม ผมก็ไม่ได้จะบอกว่าหน้าเจนนี่ไม่สวยนะครับ แต่ซูมซะเห็นเหลี่ยมโพลิก้อนแบบนั้น เอาอายาเนะ หรือ คริสตี้จากดีโอเอมาน่าจะเวิร์กกว่านะ... :her

#100 nosiero122

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 23 July 2007 - 01:49 AM

กำลังเริ่มเล่นครับ