`

Jump to content

มาเล่น The Darkness กันเถอะ

133 replies to this topic

#101 SeX-Box

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 23 July 2007 - 12:52 PM

Chapter 1 NY ยังไม่ผ่านเลย ตอนนี้ถึงตอนจะไปฆ่าHarry แต่ทำไมเมื่อปีนบันไดหนีไฟเอาหัวงูเข้าช่องหน้าต่างเล็กๆ ที่มีที่เดียวชั้นสอง หัวงูมันเลื้อได้สุดแล้วถึงชั้นบนฆ่าคนตายหมดแล้วแต่ไม่เจอHarryเลย ทั้งที่ก็ไปถึงประตูบนสุดแล้วแต่ไม่เห็นเปิดได้เลย(เลื้อยอย่างไกล) ใครเคยผ่านแล้วช่วยแนะหน่อยครับ!!! ปล.เก็บCollectible ในห้องครัวแล้วนะ

#102 ponprame

Posted 23 July 2007 - 02:47 PM

View PostSeX-Box, on Jul 23 2007, 12:52 PM, said:

Chapter 1 NY ยังไม่ผ่านเลย ตอนนี้ถึงตอนจะไปฆ่าHarry แต่ทำไมเมื่อปีนบันไดหนีไฟเอาหัวงูเข้าช่องหน้าต่างเล็กๆ ที่มีที่เดียวชั้นสอง หัวงูมันเลื้อได้สุดแล้วถึงชั้นบนฆ่าคนตายหมดแล้วแต่ไม่เจอHarryเลย ทั้งที่ก็ไปถึงประตูบนสุดแล้วแต่ไม่เห็นเปิดได้เลย(เลื้อยอย่างไกล) ใครเคยผ่านแล้วช่วยแนะหน่อยครับ!!! ปล.เก็บCollectible ในห้องครัวแล้วนะ

อันนี้ สงสัยใช้หัวงูฆ่าเก่งนะครับเลี้อยฆ่าหมดเลย :blur
คืองี้ครับ เราต้องเก็บหัวงูครับแล้วปีนเข้าไปทางหน้าต่างด้วยตัว Jacky เองนะครับ
เดินไปถึงประตู มันจะตัดเข้าฉาก ที่ Harry ตกตึกเองนะครับ !

#103 SiR

A+

• Royal Executive Members

Posted 23 July 2007 - 03:03 PM

น่าจะมีบทสรุปนะฮะ เล่นไม่ผ่าน เกือบอ้วก :blur

#104 SeX-Box

Posted 23 July 2007 - 04:44 PM

ปีนเข้าไปหน้าต่าง กดไรครับรึเข้าไปใกล้ๆแล้วมันให้กดAเอง เพราะเหมือนเคยเข้าแล้วเข้าไม่ได้ รึต้องนั้งยองๆก่อนแล้วรอดเข้าไป

#105 SeX-Box

Posted 24 July 2007 - 11:55 AM

ครับผ่านแล้วๆ เส้นผมบังภูเขาจริงๆ แค่นั่งแล้วเดินลอดไปเอง

#106 ExsoDus

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 31 July 2007 - 04:08 AM

จบแระเพิ่งจบตากี้555หนุกมั่กๆ ขอให้มีภาค2ต่อ จะมีเปล่าหว่า :love

#107 SeX-Box

Posted 02 August 2007 - 01:30 PM

ในที่สุดก็น๊อคสมใจ แต่ก็ต้องเปิด Game guide ตามตลอดเลย ใครทราบเกมส์แนวๆนี้อีกช่วยบอกหน่อยนะครับ(F.E.A.R.ว่าจะเล่นเป็นเกมส์ต่อไป) ชอบ..มากๆเกมส์ประเภทนี้

#108 bluray360

นักเขียนการ์ตูนไทยไส้แห๊ง แห้ง

Posted 02 August 2007 - 10:36 PM

View PostSeX-Box, on Aug 2 2007, 01:30 PM, said:

ในที่สุดก็น๊อคสมใจ แต่ก็ต้องเปิด Game guide ตามตลอดเลย ใครทราบเกมส์แนวๆนี้อีกช่วยบอกหน่อยนะครับ(F.E.A.R.ว่าจะเล่นเป็นเกมส์ต่อไป) ชอบ..มากๆเกมส์ประเภทนี้
F.E.A.R นี่ก็หลอนได้ใจอยู่ครับ แต่ไม่มีเควสต์แล้วก็ไม่อะไรให้ทำมากเท่าthe darkness แต่บรรยากาศในเกมนี่ได้เลย เล่นครั้งแรกคนเดียวนี่ใจเต้นไม่เป็นจังหวะเลยนะ(เล่นบนพีซี) แต่พอมาเล่นบน 360 อีกทีนี่frame rate ลื่นมากลื่นจนเราเล่นเดินหน้าฆ่ามันสถานเดียวเลย มันโคตรๆ :555 :555 :555
**อยากให้ลองของพีซีก่อนจริงๆ นะครับ F.E.A.R เนี่ย เพราะอารมณ์ต่างกันกับของ 360 พอควรเลย

#109 supertoy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 08 August 2007 - 08:57 PM

เพิ่งเริ่มเล่นไปได้นิดเดียว แต่น่าสนุกนะครับ
:love

#110 LoVe Is

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 08 August 2007 - 08:58 PM

อยากเล่นมากมาย อ่ะ

#111 ponprame

Posted 10 August 2007 - 11:14 AM

ผมไม่ค่อยมีเวลาเล่น เลยจบช้าหน่อย เมื่อคืนเพิ่งเล่นถึงด่าน Turkish Bath หลังจากเราใช้ black hole ดูด เฮลิคอปเตอร์แล้ว กลับออกมาเจอตำรวจที่ใช้โล่กำบัง ไม่ผ่านตรงนี้สามรอบแล้วครับ เจอมันซัด แล้วไม่รู้มีอีกตัวแอบซัดเราจากด้านหลังด้วยป่าว ตายเรื่อยเลย ต้องทำยังไงชี้แนะด้วยครับ

#112 gorath

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 11 August 2007 - 10:14 AM

เพิ่งเล่นจบไปตะกี้ ไม่ได้ใช้บทสรุปเลย แต่บางจุดติดอยู่นานเหมือนกัน...ส่วนตำรวจที่ใช้โล่กำบังเอา Black Hold อัดใส่หลังเลยครับ ลอยละลิ่ว...

#113 yoneoyoyo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 13 August 2007 - 09:18 AM

ขึ้นมาจากนรกแล้วไปไหนต่อครับ นรกครั้งแรกอ่ะครับที่เราฆ่าตัวตาย พอดีตอนนี้ผมหนีจากนรกมาได้แล้วแต่ไม่รู้จะไปไหนดี

#114 kunchan

SKATE

• High Royal Executive Members

Posted 15 August 2007 - 02:15 AM

ตอนจบเราต้องฆ่าพอลลี่อย่างเดียวเลยเหรอครับ

มีวิธีจบแบบอื่นไม้ฮะ

#115 gorath

เซียนเกม

Posted 15 August 2007 - 10:31 AM

View Postkunchan, on Aug 15 2007, 02:15 AM, said:

ตอนจบเราต้องฆ่าพอลลี่อย่างเดียวเลยเหรอครับ

มีวิธีจบแบบอื่นไม้ฮะ
น่าจะอย่างเดียวนะครับ เห็นฝรั่งมันก็บ่น แต่ผมว่าเจ๋งดีนะ มาเฟียทั้งแก๊งร้องขอชีวิตกับเราหมด ตา Pollie ก็กลัวลนลาน ผมก็ยืนมอง สักพักมันก็แอบหยิบปืนขึ้นมา (ยังกะหนัง) ผมก็เลยโป้ง! จบ...

#116 gsamurai

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 15 August 2007 - 10:41 PM

View Postgorath, on Aug 15 2007, 10:31 AM, said:

น่าจะอย่างเดียวนะครับ เห็นฝรั่งมันก็บ่น แต่ผมว่าเจ๋งดีนะ มาเฟียทั้งแก๊งร้องขอชีวิตกับเราหมด ตา Pollie ก็กลัวลนลาน ผมก็ยืนมอง สักพักมันก็แอบหยิบปืนขึ้นมา (ยังกะหนัง) ผมก็เลยโป้ง! จบ...

ผมชอบเกมนี้ก็ตรงนี้แหล่ะครับ มันไม่ได้เล่าเรื่องด้วยการตัดเข้าคัตซีนแล้วเราก็แค่นั่งดู แต่มันเล่าเรื่องไปพร้อมกับการเล่นเลย

ตอนแรกเห็นเกมนี้ก็เฉยๆ อยากเล่นเพราะ่มันเป็นเกมของ starbreeze กับแปลกดี แนว anti hero
แต่มาเจอเทคนิคการเล่าเรื่องเจ๋งๆแบบนี้ ได้ใจผมไปเต็มร้อยเลย

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่าเนื้อเรื่องไม่ต้องเลิศเลอ ไม่ต้องอลังการอะไรมาก สโคปไม่ต้องถึงระดับจักรวาล แต่ถ้ามีเทคนิคการเล่าที่ดี มันก็โคตรจะสนุก

แต่เล่นรอบสอง ความสนุกหายไปเยอะเลย คนที่โดนสปอยกันไปเยอะๆก็เสียใจด้วยนะ ความสนุกจะลดไปเยอะเลย จาก 90% เหลือซัก 75% ได้มั่ง

#117 ART.

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 17 August 2007 - 03:34 PM

ถามหน่อย ว่าเนื้อเรื่องมันเกิดช่วงปีไหนเหรอครับ

ทำไมพระเอกยังใช้เพจเจอร์อยู่เลย

#118 gorath

เซียนเกม

Posted 17 August 2007 - 04:35 PM

เคยเห็นเมื่อสักสามปีก่อนฝรั่งมันใช้นะครับเพจเจอร์เนี่ย

#119 *_*

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 20 August 2007 - 06:48 PM

ผมกะลังเล่น Chap 3 ทำไมรู้สึกว่าเกมนี้มีปัญหาเรื่องเฟรมเรตจัง ใครรู้สึกเหมือนผมบ้างมั้ยเนี่ย รึว่าผมเรื่องมากไปเองคับ

#120 gorath

เซียนเกม

Posted 22 August 2007 - 03:18 PM

ช่วงนี้เล่นระดับ Hard อยู่ครับ แรก ๆ ตอนก่อนได้พลัง Darkness ท้อแท้เลย มันยากมาก ศัตรูยิงแม่น ยิงแรงด้วย แต่พอเล่นผ่านมาแล้ว ก็เริ่มจะโอเค สนุกว่า Normal ด้วย เพราะศัตรูมันเก่ง เราก็ต้องบู๊แบบ safe ๆ ด้วย ผมเข้าไปรับ Option ให้พระเอกหมุนตัวได้เร็วขึ้นอีกหน่อย เพราะค่า default ผมว่ามันอืดไป ส่วน Auto Aim ก็ปรับ Max ยิงได้แม่นขึ้น แต่ก็ไม่ถึงกับแม่นจนง่าย ก็สนุกเลยครับตอนนี้ ว่าจะเล่นให้จบ Hard เก็บ Achievment ซะให้คุ้ม... ช่วงนี้ก็เลยมีเล่น The Darkness กะ Gears Insane Co-op อยู่ด้วย แต่ละเกม ได้เล่นวันละนิด ๆ :her

Edit ผมว่า Frame rate มันก็มีสะดุดบ้างแต่ไม่บ่อยนะ

Edited by gorath, 22 August 2007 - 03:19 PM.