`

Jump to content

มาเล่น The Darkness กันเถอะ

133 replies to this topic

#21 nongpong

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 25 June 2007 - 09:43 PM

View Postoatkung, on Jun 25 2007, 09:32 PM, said:

ผมติดตรงที่ นั่งรถไฟใต้ดินมาที่ Futol (ไม่รู้พิมพ์ถูกมั๊ยหว่า -*- แรกๆอะครับ )
พอลงจากรถไฟมาแล้วเข้าประตูตรงรางรถไฟแล้วขึ้นบันไดมาข้างบนแล้วไปต่อไม่ได้ :cry ขึ้นมาแว้วเดินไปจนสุดท้างก็เข้าประตูไม่ได้ งงเต๊กเลย :her

ขอรายละเอียด อีกหน่อยสิครับ
เพราะมันไปหลายครั้ง ไอ่สถานีนั้นง่ะ หรือไม่ลอง กดอ่านดูใน objective ว่ามันให้ไปที่ไหน :explain

#22 oatkung

Let's Play

• High Royal Executive Members

Posted 25 June 2007 - 09:47 PM

View Postnongpong, on Jun 25 2007, 09:43 PM, said:

ขอรายละเอียด อีกหน่อยสิครับ
เพราะมันไปหลายครั้ง ไอ่สถานีนั้นง่ะ หรือไม่ลอง กดอ่านดูใน objective ว่ามันให้ไปที่ไหน :explain

คือพอผมเดินมาก่อนจะขึ้นบันไดออกไปจะมีฉากมูฟวี่คั้นก่อนทีนึงแล้วพอขึ้นไปต่อเปิดปร
ะตูออกมา จะเป็นทางไปเรื่อยๆพอไปจนสุดทาง จะมีคล้ายๆตระแกรงเหล็กเล็กๆ ผมก็ลองทั้งเลื้อยทั้งกัดแล้วก็ไม่มีผล ทางซ้ายของตะแกรงเหล็กมีประตูก็เข้าไม่ได้ แล้วแถวนั้นก็จะมีประตูตระแกรงเล็กใหญ่ๆอยู่แต่ผมก็เปิดไม่ได้ ผมติดนานมากๆ เลยเดินฆ่าคนเล่น :her

#23 roykim53

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 25 June 2007 - 09:51 PM

View Postoatkung, on Jun 25 2007, 09:47 PM, said:

คือพอผมเดินมาก่อนจะขึ้นบันไดออกไปจะมีฉากมูฟวี่คั้นก่อนทีนึงแล้วพอขึ้นไปต่อเปิดปร
ะตูออกมา จะเป็นทางไปเรื่อยๆพอไปจนสุดทาง จะมีคล้ายๆตระแกรงเหล็กเล็กๆ ผมก็ลองทั้งเลื้อยทั้งกัดแล้วก็ไม่มีผล ทางซ้ายของตะแกรงเหล็กมีประตูก็เข้าไม่ได้ แล้วแถวนั้นก็จะมีประตูตระแกรงเล็กใหญ่ๆอยู่แต่ผมก็เปิดไม่ได้ ผมติดนานมากๆ เลยเดินฆ่าคนเล่น :her

ตรงนั้นผมก็จำไม่ค่อยได้ซะด้วยจิ เพราะ objective ผมตัวเล้กมากอะ อ่านแทบไม่ออกเลย ลองดูว่ามันให้ไปที่ exit ไหนดูแระกันครับบ แล้วก็เดินไปตามนั้นเลยย

#24 butterfly13

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 25 June 2007 - 09:59 PM

ะตูออกมา จะเป็นทางไปเรื่อยๆพอไปจนสุดทาง จะมีคล้ายๆตระแกรงเหล็กเล็กๆ ผมก็ลองทั้งเลื้อยทั้งกัดแล้วก็ไม่มีผล ทางซ้ายของตะแกรงเหล็กมีประตูก็เข้าไม่ได้ แล้วแถวนั้นก็จะมีประตูตระแกรงเล็กใหญ่ๆอยู่แต่ผมก็เปิดไม่ได้ ผมติดนานมากๆ เลยเดินฆ่าคนเล่น

เท่าที่อ่านแล้วนี่ มันเป็นตอนให้ไปหาเจนนี่ ใช่มั้ยครับ ไม่ใช่ตอนที่เพิ่งกลับมาจากนรก ไม่ต้องข้ามทางรถไฟครับเดินขึ้นไปด้านบนจะเห็นเจนนี่ยืนอยู่กับตาแก่ แล้วเราจะได้ภาระกิจมา

ไอ้ทางที่คุณไปแล้วตันมันมีคนจะโดดตึกด้วยใช่มั้ย อันนั้นให้มาหลังจากกลับมาจากนรก ( รับงานจากป้ามาด้วยนะ )

#25 Brutal-Method

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 25 June 2007 - 10:08 PM

ต่อจากระฆังแล้วไงต่อครับ
แบบว่า เดินๆไป แว้บ เดินๆ ไปแว้บ ย้อนไปย้อนไปย้อนมา
ทางเดินลงจากเขา (เนินสูงที่บ้านพัง 2หลัง) แล้วครับ
:cry

**edit**
ได้แล้ว เหอๆ อัีนนี้ก็โง่เอง ไม่ได้อ่าน objective

Edited by Brutal-Method, 25 June 2007 - 10:14 PM.

#26 oatkung

Let's Play

Posted 25 June 2007 - 10:15 PM

View Postbutterfly13, on Jun 25 2007, 09:59 PM, said:

เท่าที่อ่านแล้วนี่ มันเป็นตอนให้ไปหาเจนนี่ ใช่มั้ยครับ ไม่ใช่ตอนที่เพิ่งกลับมาจากนรก ไม่ต้องข้ามทางรถไฟครับเดินขึ้นไปด้านบนจะเห็นเจนนี่ยืนอยู่กับตาแก่ แล้วเราจะได้ภาระกิจมา

ไอ้ทางที่คุณไปแล้วตันมันมีคนจะโดดตึกด้วยใช่มั้ย อันนั้นให้มาหลังจากกลับมาจากนรก ( รับงานจากป้ามาด้วยนะ )

กราบขอบพระคุณอย่างสูงคร้าบผม :numairu: :kanoiyom

ปล. เอากระทู้ปักหมุดเลยก็ดีงับ อิอิ :aha:

Edited by oatkung, 25 June 2007 - 10:16 PM.

#27 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 25 June 2007 - 10:19 PM

อยากเล่น อ้ากกกกก :jark

เล่นเกียร เกมเดียวเบื่อแล้ววววววววววว :cry2

#28 benz_x

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 25 June 2007 - 10:31 PM

ยังไม่ได้เล่นเลยอะ มัวแต่เล่น Guitar Hero2 อยุ่

#29 roykim53

Posted 25 June 2007 - 10:53 PM

View PostBrutal-Method, on Jun 25 2007, 10:08 PM, said:

ต่อจากระฆังแล้วไงต่อครับ
แบบว่า เดินๆไป แว้บ เดินๆ ไปแว้บ ย้อนไปย้อนไปย้อนมา
ทางเดินลงจากเขา (เนินสูงที่บ้านพัง 2หลัง) แล้วครับ
:cry

**edit**
ได้แล้ว เหอๆ อัีนนี้ก็โง่เอง ไม่ได้อ่าน objective

ถึงไหนแล้วอะครับ ผมเพิ่งเจอคนบนกางเขนเอง T-T หลงทิศนานเลยกว่าจะเจอ ฟ้าก็ผ่าได้ผ่าดี น้องงูสตาร์ทเครื่องเลยดับเลย เจอรุมยิงตายอนาถกว่าจะเจอ T-T

#30 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 25 June 2007 - 11:19 PM

ผมออกจากนรกมาแล้วครับ
ตรงกางเขน ให้ใช้ darkness แล้วเข้าไปคุย ไม่งั้นจะไม่เห็น
แค่นั้นเองครับ

ปล. ตอนนี้กำลังจะไปเก็บไอ้ตำรวจมือขวาของลุง paulie :um

Edited by Brutal-Method, 25 June 2007 - 11:20 PM.

#31 tk_65

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 25 June 2007 - 11:59 PM

ไปหาแผ่นมาเล่นก่อน :eiei

#32 BonY_ThE_Star

"I'm Bolieve"

Posted 26 June 2007 - 12:28 AM

ผมเล่นถึงตอนเราได้ท่า black hole แล้วครับโหดมาก ดูดกระจระจายเห็นแล้วสะใจ อิอิ :aha:

#33 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 26 June 2007 - 12:45 AM

พี่ติ๊กสุดหล่อ ยืมเครื่องเล่นอาทิดนึงก๊าบบบ :cry2

#34 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 26 June 2007 - 01:23 AM

]]' date='Jun 26 2007, 12:45 AM' post='475742']
พี่ติ๊กสุดหล่อ ยืมเครื่องเล่นอาทิดนึงก๊าบบบ :cry2

ม่ายยย
กั่กๆ :555

ปล. แล้วตูจะเอาไรเล่นล่ะ เหอๆ :eiei

#35 Charles

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 26 June 2007 - 09:19 AM

ยังไม่ได้เล่นเลยแคปปป ต้องไปหามาเล่นแล้น

#36 cmmman

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members
  • Interests:xxx ME !

Posted 26 June 2007 - 01:09 PM

ยังไม่มีกะเค้าซักเกมเลยเรา... :ohno

#37 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 27 June 2007 - 01:16 AM

ขอปักหมุดให้เฉพาะกิจนะครับ
จนกว่าคนจะเลิกเล่น (ปักหมุดเยอะอันนี้เข้าใจ) :ah
ขอบคุณ the red ครับผม :love

--- ผ่านแล้ว

Edited by Brutal-Method, 27 June 2007 - 02:05 AM.

#38 BonY_ThE_Star

"I'm Bolieve"

Posted 27 June 2007 - 01:27 AM

ผมเล่นจนถึงที่ในประสาทในนรกครับ ที่มันมีเครื่อง4เครื่องแล้วแต่ละเครื่องดูดพลังเราไปแล้วบอสก็ออกมา เราทำไงถึงผ่านอ่ะครับ ผมยิงมันจนหมดแม๊กและ

#39 roykim53

Posted 27 June 2007 - 02:11 PM

จบซ๊ากที - -

View PostBonY_ThE_Star, on Jun 27 2007, 01:27 AM, said:

ผมเล่นจนถึงที่ในประสาทในนรกครับ ที่มันมีเครื่อง4เครื่องแล้วแต่ละเครื่องดูดพลังเราไปแล้วบอสก็ออกมา เราทำไงถึงผ่านอ่ะครับ ผมยิงมันจนหมดแม๊กและ

ใช่คนที่ถามใน thx360ป่าวอะ งั้นคงผ่านไปแล้วเนอะ ^^

#40 Not so cute

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy

Posted 27 June 2007 - 09:14 PM

ไม่มีแผ่น เซง :cry