`

Jump to content

คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ Dark Souls 2 ครับ

241 replies to this topic

#81 Bommm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 19 March 2014 - 03:13 PM

เต้ ภาคนี้ออนไลน์มันกว่าภาคแล้วเยอะเลย pvp เราก็เล่นตะลุยด่านของเราไปเรื่อย ๆ แต่ให้ใส่แหวนกิลไว้ เดี๋ยวมันเรียกเอง แถมพอชนะกลับมาพลังเต็ม เวทย์เต็ม ขวดยาเต็ม
ไม่ต้องเสียเวลาไปนั่งแค้มไฟด้วย ลุยต่อได้เลย pvp ก็ไม่ยาก ส่วนมาก ถ้าสู้ไม่ได้วิ่งหนีสักแปป เดี๋ยวมี phantom ตัวอื่นโดนเรียกมาช่วยกันรุมด้วย

#82 miyalovic

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 19 March 2014 - 07:45 PM

น่าสนุกดีครับ เสียดายช่วงหลังไม่ค่อยมีเวลาเล่นเลยตัดสินใจขายไปซักเครื่องครับ :r14:
ไหนๆก็ไหนๆแล้วขอถามหน่อยนะครับ พอดีเริ่มรู้สึกว่านักเวทย์มันไม่ค่อยสนุกด้านการออกสเตปซักเท่าไหร่ เลยมาเล่นนักดาบแทน แต่ลืมว่า ไอ้รูที่ให้ใส่หิน pharry stone อันที่ 2 ที่ห้องลับมันพาไปเมืองใหม่ได้ มันอยู่แมปไหนหรอครับ เล่นใหม่ก็เจอเมืองใหม่ เมืองเยอะจริงๆ เจอเมืองพิษอีก 2 เมือง เมืองสีเขียวสวยดี :r18:

#83 Bommm

Posted 19 March 2014 - 08:07 PM

หลังจากบอสไนท์ผอม ๆ 3 ตัว จะมี bonfire แล้วก็ทางลงไปข้างล่างครับ มีหน้าคนให้ใส่หินอยู่
จะไปฉากบอสกากอย ผมเลเวล 75 แล้ว ทำไงก็ฆ่ามันไม่ได้สักที เลยไปฉากอื่นแทน ไว้ค่อยมาใหม่

#84 katikung555

นิยมเกมเก่า

• High Royal Executive Members

Posted 19 March 2014 - 08:51 PM

View Postmiyalovic, on 19 March 2014 - 07:45 PM, said:

น่าสนุกดีครับ เสียดายช่วงหลังไม่ค่อยมีเวลาเล่นเลยตัดสินใจขายไปซักเครื่องครับ :r14:
ไหนๆก็ไหนๆแล้วขอถามหน่อยนะครับ พอดีเริ่มรู้สึกว่านักเวทย์มันไม่ค่อยสนุกด้านการออกสเตปซักเท่าไหร่ เลยมาเล่นนักดาบแทน แต่ลืมว่า ไอ้รูที่ให้ใส่หิน pharry stone อันที่ 2 ที่ห้องลับมันพาไปเมืองใหม่ได้ มันอยู่แมปไหนหรอครับ เล่นใหม่ก็เจอเมืองใหม่ เมืองเยอะจริงๆ เจอเมืองพิษอีก 2 เมือง เมืองสีเขียวสวยดี :r18:

เปลี่ยนตัวบ่อยพอๆกับผมเบย 555

#85 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

• High Royal Executive Members

Posted 19 March 2014 - 09:25 PM

มาอัพเดทหลังจากปราบ

Spoiler

Edited by Galaxy Exposition, 19 March 2014 - 09:32 PM.

#86 xbox360RedLED

What the F** say?

Posted 19 March 2014 - 10:53 PM

View PostBommm, on 19 March 2014 - 08:07 PM, said:

หลังจากบอสไนท์ผอม ๆ 3 ตัว จะมี bonfire แล้วก็ทางลงไปข้างล่างครับ มีหน้าคนให้ใส่หินอยู่
จะไปฉากบอสกากอย ผมเลเวล 75 แล้ว ทำไงก็ฆ่ามันไม่ได้สักที เลยไปฉากอื่นแทน ไว้ค่อยมาใหม่
ผมผ่านได้ตอนเลเวล 65
ตัวนี้ต้องห่างไว้ใจเย็นๆ ฟันเอาชัวร์ ทีละครั้งห่างมันไว้รอจังหวะสวน จิ้มถอย มันออกม่า4ตัว ก็ไม่ต้องสน อย่าอยู่เฉยเดินวน หาจังหวะไปเรื่อยๆห้ามใจร้อน อย่าปะทะโดยตรงเดี๋ยวเหนื่อยไม่มีแรงสวนคืน
ผมว่าบอส เซนตินัล3ตัวยังยากกว่าเยอะเลย

#87 miyalovic

Posted 20 March 2014 - 02:34 AM

ตอนนี้จัดการ the sinner ได้แล้วครับ วิญญาณของมันเอาไปตีอาวุธได้ตอนไหนหรอครับ ดูมันใหญ่กว่าชาวบ้านเค้าเลย

View Postkatikung555, on 19 March 2014 - 08:51 PM, said:

เปลี่ยนตัวบ่อยพอๆกับผมเบย 555

555 ตอนแรกเล่นไม่เก่ง เลยเล่นนักเวทย์ครับ ไม่ต้องเข้านัวมาก หลังๆรู้สึกว่าเวลาโดนรุม เวทย์มันยิงได้ทีละตัว คนขายเวทย์ไฟก็ตายอีก เลยลองเปลี่ยนเล่นแนวถึกดูครับ สนุกดี วิ่งอ้อมหลังอย่างเดียว เวลาโดนรุม ฟันทีก็โดนหลายตัว ตอนนี้ไปถึงป่าหมอกแล้วครับ พระเจ้า หมอกสมชื่อเลย แถมศัตรูโปร่งแสง ลอคเป้าไม่ได้อีกต่างหาก มันมี item ช่วย หรือต้องเดินลุยไปทั้งอย่างงั้นเลยครับ

Edited by miyalovic, 20 March 2014 - 02:38 AM.

#88 xbox360RedLED

Posted 20 March 2014 - 04:20 PM

ถามหน่อยครับ คือผมเห็นคลิปฝรั่งสู้กับบอสเขาใช้โล่กันเลือดไม่ลดเลย เขาใช้ไอเทมหรือแหวนอะไรหาได้จากที่ไหนครับ

#89 Bommm

Posted 20 March 2014 - 04:29 PM

View Postxbox360RedLED, on 20 March 2014 - 04:20 PM, said:

ถามหน่อยครับ คือผมเห็นคลิปฝรั่งสู้กับบอสเขาใช้โล่กันเลือดไม่ลดเลย เขาใช้ไอเทมหรือแหวนอะไรหาได้จากที่ไหนครับ
โล่กันเลือดไม่ลด ต้องเป็นโล่ที่กันดาเมจได้ 100% น่ะครับ อันแรกที่ได้ก็น่าจะตามที่ผมบอกไป ลองไปย้อนอ่านดูครับ
โล่พวกนี้ต้องมี str ในระดับนึงถึงจะถือได้ครับ

#90 xbox360RedLED

Posted 20 March 2014 - 06:33 PM

ขอบคุณครับ สู้สบายฉิวเลยรู้แบบนี้ใส่ไปนานแล้ว

#91 miyalovic

Posted 20 March 2014 - 06:49 PM

ชุด+โล่ที่คุณปุนบอกตอนแรก แหล่มมากครับ ยืนรับชิวๆเลย

อาจจะช้าไปหน่อย แต่ไ่แน่ใจว่าทราบกันรึยังครับ ตรงจุดกองไฟ last giant ที่มีแม่ค้าแก่ๆนั่งอยู่ มันจะมีทางแตกทางนึงที่ลงไปข้างล่างได้ ลงไปแล้วเป็นเหมือนทางไม้ยกขึ้นมา ลงจนสุดทางจะเจอคนที่กลายเป็นหินเรียงรายอยู่ เดินไปเรื่อยๆจะเจอถ้ำเล็กๆที่มีไฟครุอยู่ แล้วมีตัวพ่นไฟใส่ ในนั้นจะมีประตูเข้าไปเอาดาบไฟนะครับ ใช้ได้ดีสะใจมากครับ ใช้สลับกันกับดาบสายฟ้าของอัศวินตัวขาวๆ

#92 aQua

ผมชอบสีขาว

Posted 20 March 2014 - 09:45 PM

ฆ่าแมงมุมแล้วพอได้กุญแจเอาไปเปิดประตูตรงไหนเหรอครับแล้วใครพอมีวิธีฆ่าหมายักษ์ไหมเล่นนักเวทนี่ปวดหัวเลยผม

#93 xbox360RedLED

Posted 20 March 2014 - 10:00 PM

View Postmiyalovic, on 20 March 2014 - 06:49 PM, said:

ชุด+โล่ที่คุณปุนบอกตอนแรก แหล่มมากครับ ยืนรับชิวๆเลย

อาจจะช้าไปหน่อย แต่ไ่แน่ใจว่าทราบกันรึยังครับ ตรงจุดกองไฟ last giant ที่มีแม่ค้าแก่ๆนั่งอยู่ มันจะมีทางแตกทางนึงที่ลงไปข้างล่างได้ ลงไปแล้วเป็นเหมือนทางไม้ยกขึ้นมา ลงจนสุดทางจะเจอคนที่กลายเป็นหินเรียงรายอยู่ เดินไปเรื่อยๆจะเจอถ้ำเล็กๆที่มีไฟครุอยู่ แล้วมีตัวพ่นไฟใส่ ในนั้นจะมีประตูเข้าไปเอาดาบไฟนะครับ ใช้ได้ดีสะใจมากครับ ใช้สลับกันกับดาบสายฟ้าของอัศวินตัวขาวๆ
ข่องที่ตัวซาลาเมเดอร์พ่นไฟออกมา สามารถกระโดดเข้าไปสู้ข้างในได้นะครับยังมีอีกหลายตัวเลยในนั้น ใช้ธนูสอยเอาไปเรื่อยๆ
ตอนนี้ผมติดบอสกระดูกขีรถยังไม่ผ่าน ตายกว้าจะผ่านทางเดินข้ามสะพานได้หนักเลย เข้ากิลตัวหนูหรือคนแคระดี

Edited by xbox360RedLED, 20 March 2014 - 10:01 PM.

#94 miyalovic

Posted 20 March 2014 - 10:20 PM

View Postxbox360RedLED, on 20 March 2014 - 10:00 PM, said:

ข่องที่ตัวซาลาเมเดอร์พ่นไฟออกมา สามารถกระโดดเข้าไปสู้ข้างในได้นะครับยังมีอีกหลายตัวเลยในนั้น ใช้ธนูสอยเอาไปเรื่อยๆ
ตอนนี้ผมติดบอสกระดูกขีรถยังไม่ผ่าน ตายกว้าจะผ่านทางเดินข้ามสะพานได้หนักเลย เข้ากิลตัวหนูหรือคนแคระดี

โอ้วว ต้องลองอีกแล้ว

#95 Bommm

Posted 20 March 2014 - 11:10 PM

มีคำถามต่อครับ
1. ตรงฉากที่คุณเต้บอก ด้านบนของถ้ำที่มีซาลาแมนเด้อ มันมีโซลอยู่กับศพ ขึ้นไปเอายังไงครับ
2. จาก bonfire ที่มีแม่ค้าแก่ ๆ นั่งขายของอยู่ ปีนบันไดลงมา จะเห็นซาลาแมนเดอ อยู่ข้างล่าง ลงไปยังไง
3. ประตูทางซ้ายก่อนห้องบอส last giant เปิดยังไง
4. หลังจากนั่งเรือผีมา เราจะมาโผล่ ตรงหาดของปราสาท ที่ต้องขึ้นลิฟ ระหว่างที่ขึ้นลิฟ มีผนังแตกแล้วมีโซลอยู่ เก็บยังไงครับ

#96 miyalovic

Posted 21 March 2014 - 12:49 AM

View Postxbox360RedLED, on 20 March 2014 - 10:00 PM, said:

บอสกระดูกขี่รถจริงๆแล้วก็ไม่ยากเลยครับ
ต้องฆ่าแม่มดก่อน เพราะมันเสกกระดูกให้คืนชีพตลอดเวลา ต่อจากนั้นก็วิ่งๆ หลบๆรถของมันให้ดีๆแล้วไปปิดประตูครับ คราวนี้ความสะใจก็บังเกิด 55

ถามอีก 2 ข้อนะครับ
1. ไอ้ตัวกบที่พ่นไฟตรงดาบไฟนี่ ถ้าผมเล่นแต่ดาบ จะเข้าไปฆ่ามันได้มั้ยครับ เคยลองเอาธนูสอย ลดนิดเดียวเอง แถมพอยิงมัน คราวนี้มันยิงลูกไฟใส่ตรงๆเลยครับ แหวนไฟก็เอาไม่อยู่
2. แหวนเห็นตอนที่ npc ให้มันมี +1 ไม่ทราบว่ามัน upgrade เองได้มั้ยครับ เพราะหลังจากฆ่า the sinner แล้ว ของที่ป่าแรกมันกลับมาให้เก็บหมดเลย รวมทั้งแหวนด้วย

Edited by miyalovic, 21 March 2014 - 12:53 AM.

#97 xbox360RedLED

Posted 21 March 2014 - 01:56 PM

View Postmiyalovic, on 21 March 2014 - 12:49 AM, said:

บอสกระดูกขี่รถจริงๆแล้วก็ไม่ยากเลยครับ
ต้องฆ่าแม่มดก่อน เพราะมันเสกกระดูกให้คืนชีพตลอดเวลา ต่อจากนั้นก็วิ่งๆ หลบๆรถของมันให้ดีๆแล้วไปปิดประตูครับ คราวนี้ความสะใจก็บังเกิด 55

ถามอีก 2 ข้อนะครับ
1. ไอ้ตัวกบที่พ่นไฟตรงดาบไฟนี่ ถ้าผมเล่นแต่ดาบ จะเข้าไปฆ่ามันได้มั้ยครับ เคยลองเอาธนูสอย ลดนิดเดียวเอง แถมพอยิงมัน คราวนี้มันยิงลูกไฟใส่ตรงๆเลยครับ แหวนไฟก็เอาไม่อยู่
2. แหวนเห็นตอนที่ npc ให้มันมี +1 ไม่ทราบว่ามัน upgrade เองได้มั้ยครับ เพราะหลังจากฆ่า the sinner แล้ว ของที่ป่าแรกมันกลับมาให้เก็บหมดเลย รวมทั้งแหวนด้วย
1.ใช้ดาบฆ่ามันไม่ได้หมาถึงตัวที่เราไปเก็บดาบไฟ ต้องใช้ธนูไม่ก็เอาเวทยิงเอา เราโดนไฟเต็มๆ 2-4 ทีก็ตายแล้วครับ แนะนำให้เเปิดประตูทิ้งไว้กันลูกไฟได้นิดหน่อย
ทนใช้ธนูเล็งดีๆเราจะมีช่องยิงพอที่ลูกไฟลอดมาหาเราได้อยาก ฆ่าตัวแรกได้เราก็กระโดดเข้ารูนั่นไปฆ่าตัวอื่นได้ ใช้ธนูยิงไปเรื่อยๆได้เหมือนกันบางตัวมันไม่วิ่งมาหาเรา
ถ้ากระโดดแล้วเข้าไม่ได้แนะนำให้ออกเกมเข้าใหม่จะกระโดดเข้าได้ เหมือนเป็นบั๊กเกม

View PostBommm, on 20 March 2014 - 11:10 PM, said:

มีคำถามต่อครับ
1. ตรงฉากที่คุณเต้บอก ด้านบนของถ้ำที่มีซาลาแมนเด้อ มันมีโซลอยู่กับศพ ขึ้นไปเอายังไงครับ
2. จาก bonfire ที่มีแม่ค้าแก่ ๆ นั่งขายของอยู่ ปีนบันไดลงมา จะเห็นซาลาแมนเดอ อยู่ข้างล่าง ลงไปยังไง
3. ประตูทางซ้ายก่อนห้องบอส last giant เปิดยังไง
4. หลังจากนั่งเรือผีมา เราจะมาโผล่ ตรงหาดของปราสาท ที่ต้องขึ้นลิฟ ระหว่างที่ขึ้นลิฟ มีผนังแตกแล้วมีโซลอยู่ เก็บยังไงครับ
1.อยากรู้ด้วยคนครับ
2.เข้าไปอย่างที่ผมบอกครับ ถ้ำตรงดาบไฟมันจะมีตัวพ่นไฟอยู่เข้าจากรูนั้น

Edited by xbox360RedLED, 21 March 2014 - 01:57 PM.

#98 Pazippizzy

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 21 March 2014 - 04:33 PM

แนะนำแหวนสำหรับคนพึ่งเริ่มวงนึง
จากยายแก่ขายของใน giant forrest ตรง bonfire
พอเราซื้อของครบ 10000 souls แล้ว กด talk แกจะสมนาคุณด้วยแหวน +exp(souls) 20% ครับ
เก็บ souls ไวขึ้นหน่อย แถมเก็บไม่ยาก ได้แต่แรกๆ

#99 xbox360RedLED

Posted 21 March 2014 - 05:36 PM

ถึงด่านพิษเจอตัวพ่อค้าที่มันเคยโผล่ด่านเรือ คุยกับมันเจอแหวนเหมือนว่ากันพิษได้โซลไม่พอซื้อกลับมาอีกรอบมันหายไปแล้ว ทำไงดีสู้กับเมดูซาถือหัวไม่ได้โดนพิษตายก่อนระทมเลย

#100 miyalovic

Posted 21 March 2014 - 06:02 PM

View Postxbox360RedLED, on 21 March 2014 - 05:36 PM, said:

ถึงด่านพิษเจอตัวพ่อค้าที่มันเคยโผล่ด่านเรือ คุยกับมันเจอแหวนเหมือนว่ากันพิษได้โซลไม่พอซื้อกลับมาอีกรอบมันหายไปแล้ว ทำไงดีสู้กับเมดูซาถือหัวไม่ได้โดนพิษตายก่อนระทมเลย

บอสเมดูซ่าเราสามารถเอาน้ำพิษออกได้นะครัช!!
เอาไฟไปเผากังหันแบบในคลิปแล้ววิ่งไปหวดบอสได้เลยครับ

ผมพึ่งจัดการมันได้เมื่อกี้เองครับ ทะลุมาถึงด่านไฟ ไม่รู้มีชุดกันไฟรึเปล่า
ทะลุมาเจอบอสไฟ ลองเอาแหวนกันตายมาใส่ เห็นมันเขียนว่า ถ้าตาย แหวนจะพัง ผมก็นึกว่าพังแล้วหายไปเลยเหมือนภาคแรก ปรากฏว่าตายแล้วแหวนชำรุดเฉยๆ เอาไปซ่อมได้ ค่าซ่อม 3000 souls คุ้มมากครับ แต่จำไม่ได้แล้วว่าได้มายังไง

แถมอีกอันครับ ห้องลับ เจ๋งดี

Edited by miyalovic, 21 March 2014 - 08:33 PM.