`

Jump to content

คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ Dark Souls 2 ครับ

241 replies to this topic

#41 Santao

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 16 March 2014 - 12:20 AM

บอสสองตัวนี่ ใช่ เซนตินล 3 ตัว กับ นักดาบ ที่อยู่สุดทางรึเปล่าครับ ผมฆ่ามันหมดแล้วครับ

#42 miyalovic

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 16 March 2014 - 12:23 AM

เซนติเนลนั่นคนละแมปแล้วครับ

#43 Santao

Posted 16 March 2014 - 12:26 AM

ตัวแขนยาวใช่ตัวนี้ป่าวครับ

View Postmiyalovic, on 16 March 2014 - 12:23 AM, said:

เซนติเนลนั่นคนละแมปแล้วครับ
อ่าวหรอครับ ผมเห็นในวาปใหญ่มันอยู่อันเดียวกันนึกว่าแมพเดียวกัน

#44 Santao

Posted 16 March 2014 - 12:35 AM

ผมว่าผมอาจจะหาผิดแมพจริง ๆ แมพ no-man wharf ไปยังไงอ่ะครับต้องผ่านแมพไหนไปครับ

#45 Santao

Posted 16 March 2014 - 12:47 AM

เจอทางไปต่อละครับ ผมไปผิดแมพจริง ๆ คิดว่ามันจะอยู่ที่เดียวกะท่าเรือซะอีก ขอบคุณมากครับ

#46 bluefox

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 16 March 2014 - 08:42 AM

ลองเข้า link นี้ดูครับ

http://darksouls2.wi...ralife.com/Maps

จะบอกเส้นทาง route ไปแต่ละด่าน

#47 katikung555

นิยมเกมเก่า

• High Royal Executive Members

Posted 16 March 2014 - 12:42 PM

ตรงที่ไปเอาเรือโจรสลัด ถ้าไอ้ตัวแขนยาวมันรังควานมากๆจนยากเกินไป แนะนำให้ไปซื้อหินที่แม่ค้าตรงกองไฟ แล้วเอามาใส่ตรงหน้าคนบนพื้น(แถวๆบ้านพักพวกไวกิ้ง)นะครับ

พอมันเจอแสง จะหนีๆ อ่อนๆ ให้เราไล่ฆ่า

แต่ถ้าเบื้องต้นยังลุยไปลำบาก พยายามฆ่าพวกไวกิ้งที่ปาดินประสิวใส่เราก่อน แล้วถือคบเพลิงไปไล่ฆ่าไอ้แขนยาวได้เลย แต่อย่าถือคบเพลิงมาโต้งๆตอนแรกนะครับ แม่งดินประสิวติดไฟ damage สูงมากๆ

Edited by katikung555, 16 March 2014 - 12:44 PM.

#48 miyalovic

Posted 16 March 2014 - 01:07 PM

View Postkatikung555, on 16 March 2014 - 12:42 PM, said:

ตรงที่ไปเอาเรือโจรสลัด ถ้าไอ้ตัวแขนยาวมันรังควานมากๆจนยากเกินไป แนะนำให้ไปซื้อหินที่แม่ค้าตรงกองไฟ แล้วเอามาใส่ตรงหน้าคนบนพื้น(แถวๆบ้านพักพวกไวกิ้ง)นะครับ

พอมันเจอแสง จะหนีๆ อ่อนๆ ให้เราไล่ฆ่า

แต่ถ้าเบื้องต้นยังลุยไปลำบาก พยายามฆ่าพวกไวกิ้งที่ปาดินประสิวใส่เราก่อน แล้วถือคบเพลิงไปไล่ฆ่าไอ้แขนยาวได้เลย แต่อย่าถือคบเพลิงมาโต้งๆตอนแรกนะครับ แม่งดินประสิวติดไฟ damage สูงมากๆ

ผมโดนไปหลายดอกแล้วครับ ก็ว่าทำไมด่านมันเน้นให้จุดคบไฟจัง มืดเกิ๊น 55 มีทั้งตัวขว้างน้ำมัน ขว้างดินปืน 55 ตอนนี้ทะลุมาติดบอส the sinner แล้วครับ พักก่อน เครียดเกิน

#49 aQua

ผมชอบสีขาว

Posted 16 March 2014 - 01:18 PM

Fragrant Branch of Yore หาได้จากตรงไหนบ้างครับเนี่ยหาตั้งนานไม่เจอหรือผมเล่นยังไม่ถึงก็ไม่รู้ :ohnut07:

#50 Santao

Posted 16 March 2014 - 01:38 PM

ทางไป Hunt sman's copse ไปยังไงครับ หรือต้องเปิดประตูตรงก่อนถึงประตูน้ำครับผมเปิดไม่ได้ครับ คุยกับผู้หญิงที่นั่งคุกเข่าหน้ากองไฟตรง Heide's Tower of Flame แล้วครับ

#51 Santao

Posted 16 March 2014 - 02:01 PM

View PostSantao, on 16 March 2014 - 01:38 PM, said:

ทางไป Hunt sman's copse ไปยังไงครับ หรือต้องเปิดประตูตรงก่อนถึงประตูน้ำครับผมเปิดไม่ได้ครับ คุยกับผู้หญิงที่นั่งคุกเข่าหน้ากองไฟตรง Heide's Tower of Flame แล้วครับ
เจอแล้วครับ

#52 katikung555

นิยมเกมเก่า

• High Royal Executive Members

Posted 16 March 2014 - 02:02 PM

View Postmiyalovic, on 16 March 2014 - 01:07 PM, said:

ผมโดนไปหลายดอกแล้วครับ ก็ว่าทำไมด่านมันเน้นให้จุดคบไฟจัง มืดเกิ๊น 55 มีทั้งตัวขว้างน้ำมัน ขว้างดินปืน 55 ตอนนี้ทะลุมาติดบอส the sinner แล้วครับ พักก่อน เครียดเกิน

ผมกำลังฟาร์มอยู่ครับ กะว่าจะฟาร์มจนกว่ามันไม่เกิดละ

#53 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 16 March 2014 - 02:06 PM

View PostaQua, on 16 March 2014 - 01:18 PM, said:

Fragrant Branch of Yore หาได้จากตรงไหนบ้างครับเนี่ยหาตั้งนานไม่เจอหรือผมเล่นยังไม่ถึงก็ไม่รู้ :ohnut07:

หาอยู่เหมือนกันครับ สงสัยยังเล่นไม่ถึง รบกวนท่านที่เล่นไปไกลแล้วหน่อย

#54 miyalovic

Posted 16 March 2014 - 04:44 PM

อยากแบ่งปันเรื่องนึงครับ ไม่แน่ใจว่าทราบกันรึยัง หิน parry stone (สะกดไม่ถูก) ที่เป็นหินสี่เหลี่ยม เอาไว้ใส่ในช่องที่เป็นเหมือนหน้าคนตามที่ต่างๆ ช่วงแรกๆ จะต้องใส่ที่ผนังห้อง พอใส่แล้วจะเกิดแสงสว่างรูปหน้าคนขึ้นข้างๆ ลองตีแสงนั่นดูนะครับ จะเป็นห้องลับ

#55 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 16 March 2014 - 05:24 PM

View Postmiyalovic, on 16 March 2014 - 04:44 PM, said:

อยากแบ่งปันเรื่องนึงครับ ไม่แน่ใจว่าทราบกันรึยัง หิน parry stone (สะกดไม่ถูก) ที่เป็นหินสี่เหลี่ยม เอาไว้ใส่ในช่องที่เป็นเหมือนหน้าคนตามที่ต่างๆ ช่วงแรกๆ จะต้องใส่ที่ผนังห้อง พอใส่แล้วจะเกิดแสงสว่างรูปหน้าคนขึ้นข้างๆ ลองตีแสงนั่นดูนะครับ จะเป็นห้องลับ

เพิ่มเติมสำหรับท่านที่เพิ่งเริ่มเล่น ห้องที่ว่าคือห้องที่มีที่ยิงธนูใหญ่ๆหลายๆอัน ลงไปชั้นใต้ดินจะเจอผนังที่คุณ miyalovic บอกครับ

อ้อ หีบในห้องนั้น มีอันนึงที่มีกับดักนะครับ ระวังตายไม่รู้ตัว

Edited by katikung555, 16 March 2014 - 05:25 PM.

#56 Bommm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 17 March 2014 - 01:57 AM

View Postkatikung555, on 16 March 2014 - 05:24 PM, said:

เพิ่มเติมสำหรับท่านที่เพิ่งเริ่มเล่น ห้องที่ว่าคือห้องที่มีที่ยิงธนูใหญ่ๆหลายๆอัน ลงไปชั้นใต้ดินจะเจอผนังที่คุณ miyalovic บอกครับ

อ้อ หีบในห้องนั้น มีอันนึงที่มีกับดักนะครับ ระวังตายไม่รู้ตัว
มาอ่านช้าไป กว่าจะผ่านห้องนี้ได้ตายเป็บสิบ พวกทหารที่วิ่งตามออกมาอีก 3 ตัวกว่าจะฆ่าได้
ฆ่าเสร็จวิ่งลงไปเปิดหีบ โดบกับดักในหีบตาย ปิดเกมส์ก่อนดีกว่า

#57 finalekung^^

เกมเมอร์ใจแตก

Posted 17 March 2014 - 02:23 AM

View Postmiyalovic, on 16 March 2014 - 04:44 PM, said:

View Postkatikung555, on 16 March 2014 - 05:24 PM, said:

View PostBommm, on 17 March 2014 - 01:57 AM, said:

มาอ่านช้าไป กว่าจะผ่านห้องนี้ได้ตายเป็บสิบ พวกทหารที่วิ่งตามออกมาอีก 3 ตัวกว่าจะฆ่าได้
ฆ่าเสร็จวิ่งลงไปเปิดหีบ โดบกับดักในหีบตาย ปิดเกมส์ก่อนดีกว่า
ตรงจุดนี้ได้แหวน รีเจ้นสตามิน่านะครัช ช่วยได้เยอะเลย

#58 the rock

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 17 March 2014 - 08:41 AM

ปกติพวกอาวุธ สามารถใส่ใช้งานได้เลยรึเปล่าครับ พอดีผมเล่นเป็น knight เวลาใส่อาวุธ มันขึ้น unable อะไรสักอย่างแต่ มันเหมือนกับว่าไม่ค่อยแรง และกินสตามิน่าเยอะ ต้องทำอย่างไรถึงจะใส่ได้ครับ (อาทิเช่น morning star หรือ axe)

#59 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 17 March 2014 - 09:26 AM

View Postthe rock, on 17 March 2014 - 08:41 AM, said:

ปกติพวกอาวุธ สามารถใส่ใช้งานได้เลยรึเปล่าครับ พอดีผมเล่นเป็น knight เวลาใส่อาวุธ มันขึ้น unable อะไรสักอย่างแต่ มันเหมือนกับว่าไม่ค่อยแรง และกินสตามิน่าเยอะ ต้องทำอย่างไรถึงจะใส่ได้ครับ (อาทิเช่น morning star หรือ axe)

น่าจะเป็นอาการที่ค่า status อย่างใดอย่างหนึ่งของเราไม่พอนะครับ

ส่วนใหญ่จะเกิดขึ้นกับพวก STR หรือ DEX เราไม่พอ(อาวุธส่วนใหญ่ต้องการสองค่านี้)

เวลาดูอาวุธ ลองดูตารางที่อยู่ล่างสุดให้ดีครับ มันจะบอกค่า status พื้นฐานที่เราต้องมีก่อนใช้อาวุธประเภทนั้น

เช่น พวกธนูจะต้องการ DEX เยอะ บางทีต้องการ DEX 10 แต่เรามีแค่ 7 เวลายิงก็จะฮาๆครับ เบี้ยวบ้าง ไม่แม่นบ้าง(ยิงเบาเกินเหตุบ้าง)

#60 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 17 March 2014 - 09:29 AM

View PostBommm, on 17 March 2014 - 01:57 AM, said:

เริ่มแรกมา จุดนี้ค่อนข้างยากจริงๆครับ

ผมใช้วิธีไปยืนล่อก่อน ให้มันยิงบาลิสต้าใส่เรา

พอมันง้างปุ๊บ เดินหนีออกมาเลย มันจะยิงโดนตัวที่เดินมาบวกกับเรา

แล้วอีกสามตัวจะออกมาสมทบ คราวนี้เทคนิกใคร เทคนิกมันครับ

ผมวิ่งกลับทางบันได บีบให้มันเดินเรียงหน้ากระดานเข้ามา แล้วค่อยสอยไปเรื่อยๆ กลิ้งหนีๆ

แต่สุดท้าย ลงไปเปิดหีบ เจอระเบิดใส่หน้าซะงั้น(รอบแรก) ไอ้สาดดดดดดด

Edited by katikung555, 17 March 2014 - 09:31 AM.