`

Jump to content

คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ Dark Souls 2 ครับ

241 replies to this topic

#61 Bommm

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 17 March 2014 - 09:51 AM

ผ่านล่ะครับตรงนี้ ไป ๆ มา ๆ หลายรอบ ได้โซลมาอัพ dex เลยวิ่งกลับมาปีนบันได เอาธนูสอยแทน
หีบข้างล่างที่มีกับดัก เอาดาบฟันให้กล่องแตกแทนได้น่ะครับ จะได้ไม่โดนกับดักตาย
กะลังซัดกับบอสอยู่

ปล. ไน้ที่นกมันเอามาส่งบนลาน ของผมมันหายไปไหนแล้วไม่รู้น่ะครับ มันมารอบเดียวไม่เห็นมาอีกเลย ต้องทำไงครับ

#62 katikung555

นิยมเกมเก่า

• High Royal Executive Members

Posted 17 March 2014 - 10:11 AM

View PostBommm, on 17 March 2014 - 09:51 AM, said:

ผ่านล่ะครับตรงนี้ ไป ๆ มา ๆ หลายรอบ ได้โซลมาอัพ dex เลยวิ่งกลับมาปีนบันได เอาธนูสอยแทน
หีบข้างล่างที่มีกับดัก เอาดาบฟันให้กล่องแตกแทนได้น่ะครับ จะได้ไม่โดนกับดักตาย
กะลังซัดกับบอสอยู่

ปล. ไน้ที่นกมันเอามาส่งบนลาน ของผมมันหายไปไหนแล้วไม่รู้น่ะครับ มันมารอบเดียวไม่เห็นมาอีกเลย ต้องทำไงครับ

ตรงลานกว้างๆใกล้ๆกองไฟที่อยู่ห้อง(กำแพงแตก ทะลุได้ถ้าระเบิดถังดินปืน) แล้วมีแม่ค้าใช่ไหมครับ

ไม่ต้องใส่ใจครับ มันมากวนทรีนเราเล่นๆ

แล้วเล่นไปอีกพัก จะเจอไอ้อัศวินที่ว่าเป็นบอสครับ ใช้กุญแจที่ได้จากบอสยักษ์(last giant) ไขเข้าไปหาในฉากที่มีดาบยักษ์ใหญ่ๆ จะมีห้องๆนึงไขเข้าไป วิ่งไปถึงสุดทางจะเจอไอ้เวรตะไลนี่ครับผม

#63 miyalovic

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 17 March 2014 - 11:07 AM

View Postkatikung555, on 17 March 2014 - 10:11 AM, said:

ตรงลานกว้างๆใกล้ๆกองไฟที่อยู่ห้อง(กำแพงแตก ทะลุได้ถ้าระเบิดถังดินปืน) แล้วมีแม่ค้าใช่ไหมครับ

ไม่ต้องใส่ใจครับ มันมากวนทรีนเราเล่นๆ

แล้วเล่นไปอีกพัก จะเจอไอ้อัศวินที่ว่าเป็นบอสครับ ใช้กุญแจที่ได้จากบอสยักษ์(last giant) ไขเข้าไปหาในฉากที่มีดาบยักษ์ใหญ่ๆ จะมีห้องๆนึงไขเข้าไป วิ่งไปถึงสุดทางจะเจอไอ้เวรตะไลนี่ครับผม

จุดที่มีแม่ค้า มีกำแพงแตกด้วยหรอครับ ไม่รู้เลยนะครับเนี่ย 55 ตอนนี้ทะลุเพิ่มไปหลายเมืองเลยครับ ไปเจอกากอยรุมซะ แต่โชคดี มีสเตป รอบเดียวชนะซะงั้น

#64 hanabishi

Posted 17 March 2014 - 11:21 AM

View Postmiyalovic, on 17 March 2014 - 11:07 AM, said:

จุดที่มีแม่ค้า มีกำแพงแตกด้วยหรอครับ ไม่รู้เลยนะครับเนี่ย 55 ตอนนี้ทะลุเพิ่มไปหลายเมืองเลยครับ ไปเจอกากอยรุมซะ แต่โชคดี มีสเตป รอบเดียวชนะซะงั้น

ล่อให้ไอ้ตัวที่ยืนปาระเบิดอยู่ตรงริมระเบียงมันปาใส่กองถังดำๆเยอะครับ กำแพงจะแตกทะลุไปได้

#65 katikung555

นิยมเกมเก่า

• High Royal Executive Members

Posted 17 March 2014 - 11:24 AM

View Postmiyalovic, on 17 March 2014 - 11:07 AM, said:

เลเวลเท่าไรแล้วครับ

#66 miyalovic

Posted 17 March 2014 - 02:28 PM

View Postkatikung555, on 17 March 2014 - 11:24 AM, said:

เลเวลเท่าไรแล้วครับ

ตอนนี้ 77 แล้วครับ นักเวทย์

View Posthanabishi, on 17 March 2014 - 11:21 AM, said:

ล่อให้ไอ้ตัวที่ยืนปาระเบิดอยู่ตรงริมระเบียงมันปาใส่กองถังดำๆเยอะครับ กำแพงจะแตกทะลุไปได้

อ่อ ตรงนั้นนั่นเอง แต่ก็น่ากลัวนะครับ ยืนล่อให้มันปานี่ อาจจะโดนลูกหลงดับอนาจได้ :o_worry:

Edited by miyalovic, 17 March 2014 - 02:31 PM.

#67 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 17 March 2014 - 05:06 PM

อ้อ ถ้ามีไอเท็ม soul vessel สามารถไป reset ค่า status ได้ที่บ้านตรงกองไฟแรกสุดนะครับ(ที่ที่เราตั้งชื่อ เลือกอาชีพ)

#68 hanabishi

Posted 17 March 2014 - 05:23 PM

มาแวะบอกว่า ตรงแม๊พแรก maluja นั้นมีไอเท็มที่ใช้เพิ่มจำนวนขวดเลือดเรา 2 อันนะครับ
1. ไปตรงบ่อน้ำหน้าบ้านใหญ่ๆ ฟัน 1 ทีแล้วจะเด้งขึ้นมาให้เก็บ (ระวังหมู)
2.อยู่ในบ้านใหญ่ชั้นใต้ดินเลย ส่วนกุญแจที่ใช้เปิดบ้านจะอยู่ตรงแม๊พตรง fallen giant นั่นแหละแต่ไม่แน่ใจว่ามันเรียกว่าอะไร มันจะเป็นถ้ำเล็กๆเข้าไปจะศัตรูกลิ้งหินลงมา เข้าไปข้างในจะเจอคนคลานหาของอยู่ คุยรัวๆจะได้กุญแจบ้านมาเอง

#69 Bommm

Posted 17 March 2014 - 08:42 PM

อัพเดดครับเพิ่งเจอชุดเกราะ drangleic เทพ ๆ ไม่รู้เพื่อน ๆ รู้กันหรือยัง
ค่า def ขึ้นมาเยอะมาก ๆ ทั้งชุดมี ดาบ เกราะ ขา แขน โล่ที่กันได้ 100 % ไม่เสียเลือด
เป็นชุดเกราะที่ดีมากสำหรับคนเริ่มต้น ผมเลเวล 25 อยู่เอง

โดยหลังจากที่เรา ฆ่าบอส ไน้ท์ที่นกมาส่ง
เดินต่อไป จะเห็นทางที่โดดลงไปข้างล่างได้ โดดลงไปเลยครับ จะเห็นไอเท็มตกอยู่

ส่วนวิธีฆ่าบอสตัวนี้ก็
Spoiler

Edited by Bommm, 17 March 2014 - 08:44 PM.

#70 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

Posted 17 March 2014 - 11:40 PM

ถ้าตกหน้าเด่วผมปักหมุดให้คัช ส่วนตอนนี้เวลผมไปไกลเกินแระรอบ 2 ได้สักพักซัดไป 301 แระคัช ตั้งใจจะเก็บ 1000 AP ให้ได้แบบภาคแรก สู้ต่อปายเหล่าวิญญาณมืด :ohnut11:

Edited by Galaxy Exposition, 18 March 2014 - 03:55 AM.

#71 miyalovic

Posted 18 March 2014 - 02:12 AM

ได้เทคนิคเพิ่มขึ้นอีกแล้ว พรุ่งนี้ต้องลอง

#72 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 18 March 2014 - 08:39 AM

View PostBommm, on 17 March 2014 - 08:42 PM, said:

อัพเดดครับเพิ่งเจอชุดเกราะ drangleic เทพ ๆ ไม่รู้เพื่อน ๆ รู้กันหรือยัง
ค่า def ขึ้นมาเยอะมาก ๆ ทั้งชุดมี ดาบ เกราะ ขา แขน โล่ที่กันได้ 100 % ไม่เสียเลือด
เป็นชุดเกราะที่ดีมากสำหรับคนเริ่มต้น ผมเลเวล 25 อยู่เอง

โดยหลังจากที่เรา ฆ่าบอส ไน้ท์ที่นกมาส่ง
เดินต่อไป จะเห็นทางที่โดดลงไปข้างล่างได้ โดดลงไปเลยครับ จะเห็นไอเท็มตกอยู่

ส่วนวิธีฆ่าบอสตัวนี้ก็
Spoiler

ผมเคยใช้เหมือนกันครับ ข้อเสียคือพวกสายที่อัพ VIT น้อยๆ จะกลิ้งไม่ออกเพราะมันหนักมาก

แต่ถ้าสายถึกแนะนำให้ใส่เลย ค่าพลังป้องกันดีที่สุดเท่าที่หาได้ในช่วงแรก

ขอบคุณที่มาแบ่งปันนะครับ

View PostGalaxy Exposition, on 17 March 2014 - 11:40 PM, said:

ถ้าตกหน้าเด่วผมปักหมุดให้คัช ส่วนตอนนี้เวลผมไปไกลเกินแระรอบ 2 ได้สักพักซัดไป 301 แระคัช ตั้งใจจะเก็บ 1000 AP ให้ได้แบบภาคแรก สู้ต่อปายเหล่าวิญญาณมืด :ohnut11:

โหดสุดๆเลยครับ

#73 miyalovic

Posted 18 March 2014 - 03:13 PM

ตอนนี้ได้มือไฟ dark pyromancy flame มา ไม่ทราบว่าจะไปอัพเกรดได้ที่ไหนครับ ลองเดินหาแถวเรือโจรสลัดก็ไม่เจอ ไอ้คนขายของ pyromancy มันอยู่ที่ไหนครับ ใครรู้บ้าง

อีกอย่างครับ ตอนนี้คลายคำสาปกลายเป็นหินให้ผู้หญิงที่ขวางที่ดึงประตูได้แล้ว ที่เราต้องให้ชุดเค้าเปลี่ยน ปรากฏว่าเป็นคนขายเวทย์ไฟ แต่พอกดเปิดประตู มอนมันลงมาขวางทาง หนีไม่ได้ ทำให้ผู้หญิงคนนั้นตายไปด้วยเลยครับ ทำยังไงดี

Edited by miyalovic, 18 March 2014 - 05:21 PM.

#74 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 18 March 2014 - 06:39 PM

View Postmiyalovic, on 18 March 2014 - 03:13 PM, said:

ตอนนี้ได้มือไฟ dark pyromancy flame มา ไม่ทราบว่าจะไปอัพเกรดได้ที่ไหนครับ ลองเดินหาแถวเรือโจรสลัดก็ไม่เจอ ไอ้คนขายของ pyromancy มันอยู่ที่ไหนครับ ใครรู้บ้าง

อีกอย่างครับ ตอนนี้คลายคำสาปกลายเป็นหินให้ผู้หญิงที่ขวางที่ดึงประตูได้แล้ว ที่เราต้องให้ชุดเค้าเปลี่ยน ปรากฏว่าเป็นคนขายเวทย์ไฟ แต่พอกดเปิดประตู มอนมันลงมาขวางทาง หนีไม่ได้ ทำให้ผู้หญิงคนนั้นตายไปด้วยเลยครับ ทำยังไงดี

เกี่ยวกับ NPC ขายของทั้งหมดนะครับ

http://segmentnext.c...ocations-guide/

ดูที่ตัวที่ชื่อ Carhillion of the Fold นะครับ

ส่วนคำถามที่สองผมตอบไม่ได้ รอท่านผู้รู้นะครับ พอดีเล่นไปถึงเลเวล 100 แล้วไป reset ค่า status ใหม่ เลยไปไม่ถึงจุดนั้น(ลบตัวทิ้ง)

Edited by katikung555, 18 March 2014 - 06:44 PM.

#75 miyalovic

Posted 18 March 2014 - 07:24 PM

ขอบคุณครับ ผมลองไปดูที่ท่าเรือ มันหายไปแล้วครับ ไม่รู้มันมาอยู่ที่ไหนของเมือง ส่วนคนที่ตาย น่าเสียดาย อุตส่าห์ให้ชุดเซ็ตไปใส่ ตายคู่ซะงั้น 55

#76 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 18 March 2014 - 11:38 PM

View Postmiyalovic, on 18 March 2014 - 07:24 PM, said:

ขอบคุณครับ ผมลองไปดูที่ท่าเรือ มันหายไปแล้วครับ ไม่รู้มันมาอยู่ที่ไหนของเมือง ส่วนคนที่ตาย น่าเสียดาย อุตส่าห์ให้ชุดเซ็ตไปใส่ ตายคู่ซะงั้น 55

เคยลองเผาไอเท็มที่ช่วยรีเซ็ทฉากรอบๆกองไฟแล้วหรือยังครับ

ผมเคยลองเผาดู เห็นว่าไอเท็มที่เคยเก็บก็ยังกลับมาอีกครั้ง

ไม่แน่ใจว่าพวก NPC ที่หายไป(หรือตายไป) จะกลับมาเหมือนเดิมหรือไม่

ลองทดสอบดูนะครับ

#77 miyalovic

Posted 19 March 2014 - 12:38 PM

View Postkatikung555, on 18 March 2014 - 11:38 PM, said:

เคยลองเผาไอเท็มที่ช่วยรีเซ็ทฉากรอบๆกองไฟแล้วหรือยังครับ

ผมเคยลองเผาดู เห็นว่าไอเท็มที่เคยเก็บก็ยังกลับมาอีกครั้ง

ไม่แน่ใจว่าพวก NPC ที่หายไป(หรือตายไป) จะกลับมาเหมือนเดิมหรือไม่

ลองทดสอบดูนะครับ

เคยแต่เผาเพิ่มพลังการฟื้นฟูของยาเราอ่ะครับ ตอนนี้ npc ขายเวทย์ปกติมานั่งอยู่ที่เมืองแล้ว เวทย์ มิราเคิ่ลก็มาช่วยขยับฉากแล้วครับ แต่คนขายเวทย์ไฟที่ตายไป เงียบเลย 55 หลังจากเจ๊ มิราเคิ่ลช่วยเปิดทางให้แล้วรู้สึกว่ามันกว้างมากจริงๆครับ ไปฉะกับ skeleton lord แล้ว แต่ติดไอ้ตัวที่มันขี่รถราง 55

#78 Bommm

Posted 19 March 2014 - 01:29 PM

ถึงบอสกากอย เกมส์ไม่เดินเลย มัวแต่ไล่ฆ่าคนในด่าน เดิน ๆ อยู่โดนเรียกตลอด มันส์ดีครับเกมส์นี้ ต้องเล่นออนไลน์น่ะ ฆ่า host ได้ จะได้ titaniite chunk 1 อัน

#79 miyalovic

Posted 19 March 2014 - 01:50 PM

ตอนนี้ผมขาย ps3 ไปแล้วอ่ะครับ เล่นแต่ offline :r18:

#80 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 19 March 2014 - 03:12 PM

ผมกำลังปั้น explorer อยู่ครับ ถ้ากากอีกคงต้องลบตัวใหม่อีกรอบ 555