`

Jump to content

ชมรม Fitness เล่นกล้าม

3979 replies to this topic

#3921 yippy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 23 August 2016 - 10:21 AM

รบกวนสอบถามหน่อยครับ
พอดีผมสนใจตัว power rac ของ gymware ครับ ตัวที่มีทั้ง smith และ free weight ครับ ไม่ทราบว่ามีท่านใดเคยใช้ของเจ้านี้ไหมครับ
คุณภาพเป็นไงบ้างครับ พอดีผมอยู่ ตจว แถวบ้านไม่มียิม เลยต้องเล่นที่บ้าน การประกอบยุ่งยากมากไหมครับ หรือมีของเจ้าไหนแนะนำบ้างไหมครับ อีกรุ่นที่เล็งๆก็มี monster g3 ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า งบประมาณ 4-5 หมื่นครับ พวกน้ำหนักคิดว่าจะซื้อเสริมเรื่อยๆ ตามกำลังที่ยกได้ พอดีผมมีตัวที่ใช้เล่น bench press อยู่แล้วแต่มันก๊องแก๊งๆไปหน่อยครับ เลยว่าอยากจะเปลี่ยนครับ ที่สนใจตัวสมิธ เพราะคิดว่าเล่นคนเดียว จะได้ปรับฟอร์มไปด้วย กันตายด้วย ฮาา แก้เบื่อด้วย สลับๆกะฟรีเวทครับ อ่านกระทู้นี้ซุ่มเล่นตามมีตามเกิดดู youtube ประกอบมาได้ 6-7 เดือนแล้วครับ

ขอบคุณครับ

Edited by yippy, 23 August 2016 - 02:42 PM.

#3922 rufast

งืมๆแงมๆ

• High Royal Executive Members

Posted 23 August 2016 - 10:46 AM

View Postyippy, on 23 August 2016 - 10:21 AM, said:

พอดีผมสนใจตัว power rac ของ gymware ครับ ตัวที่มีทั้ง smith และ free weight ครับ ไม่ทราบว่ามีท่านใดเคยใช้ของเจ้านี้ไหมครับ
คุณภาพเป็นไงบ้างครับ พอดีผมอยู่ ตจว แถวบ้านไม่มียิม เลยต้องเล่นที่บ้าน การประกอบยุ่งยากมากไหมครับ หรือมีของเจ้าไหนแนะนำบ้างไหมครับ งบประมาณ 4-5 หมื่นครับ พวกน้ำหนักคิดว่าจะซื้อเสริมเรื่อยๆ ตามกำลังที่ยกได้ พอดีผมมีตัวที่ใช้เล่น bench press อยู่แล้วแต่มันก๊องแก๊งๆไปหน่อยครับ เลยว่าอยากจะเปลี่ยนครับ ที่สนใจตัวสมิธ เพราะคิดว่าเล่นคนเดียว จะได้ปรับฟอร์มไปด้วย กันตายด้วย ฮาา แก้เบื่อด้วย สลับๆกะฟรีเวทครับ อ่านกระทู้นี้ซุ่มเล่นตามมีตามเกิดดู youtube ประกอบมาได้ 6-7 เดือนแล้วครับ

ขอบคุณครับ

ผมอยากได้ set ใหญ่ๆ เหมือนกันแต่ที่ไม่มี

#3923 Dragonfly

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 26 August 2016 - 11:19 AM

View Postdy_break, on 18 August 2016 - 02:34 AM, said:

นี่เลยครับ ดัดแปลง เอาถ้าไม่มีอุปกรณ์
ผมเรียนแบบคนนี้ แล้ว รู้สึกนูนขึ้น

ขอบคุณมากคร๊าบบ ^ ^

เดือนนี้ผมงานยุ่งมาก ไม่ค่อยได้ออกกำลังกายเท่าไหร่ (ออกอาทิตย์นึงไม่เกิน 3 วัน)

หลังส่งงานหมดแล้ว เดือนหน้าอาจจะได้ออกกำลังกายมากขึ้น จะลองดูครับ

โอม ... 6 แพ็ค จงมา :yes:

#3924 dy_break

คนเก่ง

Posted 01 November 2016 - 08:24 AM

View PostDragonfly, on 26 August 2016 - 11:19 AM, said:

ขอบคุณมากคร๊าบบ ^ ^

เดือนนี้ผมงานยุ่งมาก ไม่ค่อยได้ออกกำลังกายเท่าไหร่ (ออกอาทิตย์นึงไม่เกิน 3 วัน)

หลังส่งงานหมดแล้ว เดือนหน้าอาจจะได้ออกกำลังกายมากขึ้น จะลองดูครับ

โอม ... 6 แพ็ค จงมา :yes:
ตอนนี่ผมก็พาน้อง มาเล่นด้วยกันที่สวนลุม เล่นตามกัน ส่วนมาก ผมจะพาน้องเล่นหน้าท้องด้วยครับ
อุปกรณ์ที่สวนลุม ได้ใจจริงๆครับ
แต่ผมเล่นตี 5 ผมนอนกลางวันครับ

ถ้ามีเวลา จัดเลยครับเอาให้เฟิร์มกล้ามแน่นเลย เวลาที่เล่นกะน้องจะไม่คุยกัน ห้ามจับโทรศัพย์ด้วย
พักรหว่างเซ็ทไม่ถึงนาที

ส่วนเรื่องกิน อัดทุก 2-3 ชมครับ

สู้ๅนะครับ

#3925 dy_break

คนเก่ง

Posted 01 November 2016 - 08:38 AM

View Postyippy, on 23 August 2016 - 10:21 AM, said:

คุณภาพเป็นไงบ้างครับ พอดีผมอยู่ ตจว แถวบ้านไม่มียิม เลยต้องเล่นที่บ้าน การประกอบยุ่งยากมากไหมครับ หรือมีของเจ้าไหนแนะนำบ้างไหมครับ อีกรุ่นที่เล็งๆก็มี monster g3 ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า งบประมาณ 4-5 หมื่นครับ พวกน้ำหนักคิดว่าจะซื้อเสริมเรื่อยๆ ตามกำลังที่ยกได้ พอดีผมมีตัวที่ใช้เล่น bench press อยู่แล้วแต่มันก๊องแก๊งๆไปหน่อยครับ เลยว่าอยากจะเปลี่ยนครับ ที่สนใจตัวสมิธ เพราะคิดว่าเล่นคนเดียว จะได้ปรับฟอร์มไปด้วย กันตายด้วย ฮาา แก้เบื่อด้วย สลับๆกะฟรีเวทครับ อ่านกระทู้นี้ซุ่มเล่นตามมีตามเกิดดู youtube ประกอบมาได้ 6-7 เดือนแล้วครับ

ขอบคุณครับ
http://lifegood.shopdd.in.th/index.php

ลองดูร้านนี้ครับ อุปกรณ์ ออกกำลังกาน
เขาส่ง กับประกอบให้ฟรีด้วยครับ

ผมก็ซื้อร้านนี้
ผมชอบตัวเล่น ตัวนี้มาก มันทำได้หลายอย่างเลยครับ

#3926 matichon

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 01 November 2016 - 07:21 PM

แจ้งข่าวwheyถูกครับ
ของ proflexเคยกินเมื่อนานมาแล้ว
จำไม่ได้ว่ารสชาติเป็นยังไงนะครับ
5lbs×2กระปุก3200ใช้โคดpay22ลดอีก22%เหลือ2566
เท่ากับ10lbs2566เอง ถูกมากเลยครับเก็บเงินปลายทางได้ด้วย

http://www.orami.co....x-2-pieces.html

#3927 Devilot

เซียนเกม

Posted 02 November 2016 - 02:55 AM

View Postmatichon, on 01 November 2016 - 07:21 PM, said:

แจ้งข่าวwheyถูกครับ
ของ proflexเคยกินเมื่อนานมาแล้ว
จำไม่ได้ว่ารสชาติเป็นยังไงนะครับ
5lbs×2กระปุก3200ใช้โคดpay22ลดอีก22%เหลือ2566
เท่ากับ10lbs2566เอง ถูกมากเลยครับเก็บเงินปลายทางได้ด้วย

http://www.orami.co....x-2-pieces.html

แพงครับ concentrate ราคานี้ ยังไงซื้อเวย์ผมก็ว่า fitwhey ถูกสุดครับ ล่าสุดก็ 10+5 isolate 3800 ผมจัดไปก่อนหน้าและ 3 ชุดกินยันสิ้นปี

Edited by Devilot, 02 November 2016 - 02:55 AM.

#3928 matichon

Posted 03 November 2016 - 05:45 AM

ตอนนี้fitwheyมีโปรมั้ยล่ะครับ
คนหมดตอนนี้ก็ต้องสั่งตอนนี้
ส่วนราคาถึงจะเป็นconcentrateแต่ตกโลละ500
ของไทยยังซื้อไม่ได้เลยแพงตรงไหน

#3929 Devilot

เซียนเกม

Posted 03 November 2016 - 02:17 PM

fitwhey โปรมันมีมาเกือบทุกวันครับถ้าตามจริงๆ วันนี้ก็มี เมื่อวานก็มี แต่ถ้าคิดว่าที่ไหนถูกผมก็ไม่ได้ไปบังครับครับ ไม่ต้องมาทำหัวร้อนแถวนี้หรอกครับ

#3930 matichon

Posted 03 November 2016 - 04:24 PM

แล้วมันใช่โปรที่คุณว่ามั้ยล่ะครับ
ช่วยเอาโปรที่คุณคิดว่าถูกมาให้ผมดูหน่อนสิครับ
ไม่ใช่มาปากดีเฉยๆ
ใครๆก็พิมได้ครับมีประโยชน์รึเปล่าล่ะครับ
ผมก็แนะนำเฉยๆถ้าเห็นว่าแพง
ก็เอาที่ถูกมาลงได้เลยคนอื่นได้ประโยชน์ด้วย
ไม่ใช่มาบอกว่าแพงแล้วก็ยกโปรปีมะโว้ที่มันหาซื้อไม่ได้มาทับ
ประโยชน์คือ?

Edited by matichon, 03 November 2016 - 04:27 PM.

#3931 Devilot

เซียนเกม

Posted 03 November 2016 - 06:19 PM

โปรปีมะโว้อะไรก็บอกว่าโปรวันก่อนนี่เองก็บอกแล้วว่าถ้าตามเพจมันมีโปรมาทุกวัน วันนี้ก็ลด 15% คนในห้องนี้เค้าก็ตามกันอยู่แล้ว ตามกันมานานแล้ว ยกเว้นคนใหม่ๆที่พึ่งเข้ามา งงจริงๆนะเนี่ยว่าผมไปเกทับอะไรคุณ ผมได้ประโยชน์อะไร? ห้องนี้ผมโพสแนะนำของถูกๆอุปกรณ์ถูกๆมาตั้งกะหน้าแรกๆไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร พึ่งจะมามีก็วันนี้แหละ

เอาเหอะครับ ตามสบายครับ ขี้เกียจเถียงด้วย ห้องนี้อยู่กันมาดีๆตั้งนานมาเจอแบบนี้ก็ตามสบายครับ ผมคงไม่มาโพสและ

Edited by Devilot, 03 November 2016 - 07:02 PM.

#3932 matichon

Posted 03 November 2016 - 07:04 PM

อ่านให้แตกนะเด็กน้อย
1.fitwheyน่ะผมก็ตามอยู่ ไอ้โปรที่คุณบอกน่ะมันหมดตั้งแต่วันตั้งแต่วันที่25ตค มันซื้อตอนนี้ได้เหรอ? ถ้าคนหมดตอนนี้แล้วไม่รู้ว่าอีกนานแค่ไหนจะมีโปรจะรอมั้ย ถ้าบอกว่าแพงผมไม่ว่า แต่หาไอ้ที่ถูกกว่าแล้วซื้อได้ตอนนี้มาให้ดูหน่อย ไม่ใช่เอาของเก่ามาอ้างผมก็เคยซื้อได้ถูกกว่าที่คุณบอกอีก แต่ตอนนี้มันไม่มีแล้วจะให้ทำยังไง
2.บางคนเค้าก็ไม่ได้ต้องการisolateลองไปหาข้อมูลดูนะว่าดีกว่าแบบconcentrateจริงรึเปล่า บทความมีให้อ่านเยอะแยะ
เทียยกันปอนด์ต่อปอนด์ของผมก็ถูกกว่าอยู่ดี
3.เห็นตามขัดผมจังตั้งแต่กระทู้ก่อนละ เป็นกระดาษทรายรึเปล่า?หรือว่างมาก? มีอะไรพีเอ็มมาด่ากันตรงๆก็ได้ ค้านคนอื่นได้แต่พอคนอื่นค้านมั่ง เปิดการ์ดอยู่มานาน เปิดการ์ดเลิกเล่น เด็กน้อยน่า

#3933 Pikiol

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 04 November 2016 - 09:03 AM

ใจเย็นนะครับ อย่าพึ่งหัวร้อนกันน้าาา
นอกเรื่องนิดๆ คือเว็บที่ให้มาเนี่ยเมื่อก่อนมันคือ moxy เก่านะครับ
ถ้าจะจ่ายผ่านบัตรต้องระวังนะครับ เคยมีเคสมาแล้วเรื่องเว็บนี้ มันไม่เก็บข้อมูลบัตรและรายละเอียดลูกค้าแบบเข้ารหัส เลยโดนแฮกบัตรไปหลายคนเหมือนกัน

#3934 dy_break

คนเก่ง

Posted 17 November 2016 - 03:35 AM

ใจเย็นๆกันครับ

#3935 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 17 November 2016 - 09:42 AM

ไรกัน

#3936 thewee

Posted 27 November 2016 - 11:51 AM

สอบถามครับ power tower หรือ
SMITH RACK 3D

น่าใช้กว่ากันครับของ gym ware

#3937 mike63

โอวเย่อู้ยซี้ด

Posted 02 December 2016 - 10:19 AM

เอ้ยเอ้ยๆ ผมมีไอ้นี่จะขายให้มาจากเมกา ในไทยก็มีเเหละ ขายเหมาๆทิ้งๆไปเลย ทั้งหมดนี่ผมขาย3500พร้อมส่งให้ด้วย
กินกันยาวๆเเบบ360เม็ด รวมไอ้ปุกเล็กนั่นด้วย

#3938 yippy

Posted 16 December 2016 - 04:39 PM

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำตอบครับ แต้ดีเลย์มากกก ฮา ฮา
ผมจัดตัว powertec wb ls 13 ไปละครับ ครบๆดี ฟรีเวทก็เน้นไปทางดัมเบลล์ละครับ

#3939 ginji

Posted 23 January 2017 - 10:17 PM

มีตัวเพิ่ม น้ำหนักตัวไหน แนะนำบ้างมั้ยครับ สูง 189 หนัก 55

#3940 yippy

Posted 24 January 2017 - 09:27 AM

View Postginji, on 23 January 2017 - 10:17 PM, said:

มีตัวเพิ่ม น้ำหนักตัวไหน แนะนำบ้างมั้ยครับ สูง 189 หนัก 55
ตัวที่ผมใช้อยู่ก็ vx mass gainer ของฟิตเวย์อะครับ เหตุผลเพราะ กินง่าย รสคุกกี้แอนครีม กะละลายง่าย ราคารับได้ มีโปรตลอด
ปีที่แล้วก่อเริ่มกินและเล่น ผมสูง 175 หนัก 59-60 มาตลอด ผ่านไป 1 ปีของการเล่นและคุมอาหารต่อเนื่อง ตอนนี้ หนัก 72 ครับ bodyfat ประมาณ 18-20 % ไม่ลงพุง sixpack ลางๆ ครับ