`

Jump to content

ชมรม Fitness เล่นกล้าม

3979 replies to this topic

#3901 Pikiol

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 13 May 2016 - 02:01 PM

muscle up นี่ยังไงก็ไม่ขึ้นเลยผม คือ dip ได้ 10+ pull up ก็ 10+ มันติดไอ้แค่จังหวะตรงนั้นทำไงก็ไม่ได้
ซื้อ ring มานึกว่าจะง่ายปวดข้อมือกว่าเดิมแถมยังไม่ขึ้นอีก

#3902 xeon

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members
  • Interests:乃木坂46

Posted 13 May 2016 - 03:31 PM

ลอง Search Youtube ดู เจอคลิปสอน Muscle up ละครับ เดี๋ยวผมไปลองดูบ้าง ทำได้อย่างเท่เลย

#3903 Devilot

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 14 May 2016 - 02:57 AM

ท่าตระกูลนี้เล่นไหล่กับแขนให้แข็งแรงก่อนครับจะง่ายขึ้นเยอะ เมื่อก่อนผมก็ไม่ขึ้นเลยตอนนีัสบายๆ

#3904 แป้งฮะ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 14 May 2016 - 02:08 PM

ปวดข้อมือระวังนะครับ อาจจะเพราะผิดท่า ผมพยายามจะทำ front lever สรุปกล้ามเนื้อสีข้างฉีก หาหมอ 3 พัน พักไป 3 เดือน ไม่คุ้มเลย

ส่วนเทคนิคตามวิดีโอผมลองละไม่ขึ้น มันติดพอผมเอาไหล่ขึ้นไประดับบาร์ ผมหมดแรงจะยกตัวขึ้นไปละ 5555 แต่มันดี ไว้ลองใหม่

#3905 tintinpotter

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 09 June 2016 - 12:38 PM

อัพเดทหุ่นหน่อยครับ ต้องไปถ่ายงานมา มีเวลาหนึ่งอาทิตย์ เวย์หมด อัดแต่ไก่วันละโลกับไข่รัวๆ เล่นเวทอินเทนส์ +คาร์ดิโอทุกวัน แทบบ้าเลย
จาก 69 ขึ้นมา 72 กก

Edited by tintinpotter, 09 June 2016 - 12:39 PM.

#3906 ung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 18 June 2016 - 08:05 PM

มีท่านใดลอง Narlabs Nitro Whey บ้างยังครับ

อยากสอบถามเรื่องรสชาติ รสสัมผัส และการเปลี่ยนแปลงหลังกินตัวนี้

Edited by ung, 18 June 2016 - 08:05 PM.

#3907 ROOKYCABLE

Posted 04 July 2016 - 04:16 AM

View Posttintinpotter, on 09 June 2016 - 12:38 PM, said:

อัพเดทหุ่นหน่อยครับ ต้องไปถ่ายงานมา มีเวลาหนึ่งอาทิตย์ เวย์หมด อัดแต่ไก่วันละโลกับไข่รัวๆ เล่นเวทอินเทนส์ +คาร์ดิโอทุกวัน แทบบ้าเลย

ลีนสวยเลย เข็มขัดขึ้น แต่หกแพคขึ้นแค่สี่นี่กรรมพันธุ์ใช่ไหมครับ
ช่วงไดเอ็ทนี่กินขาดเท่าไหร่ครับ แล้วคาดิโอต่อวันเอาออกเท่าไหร่

ช่วงนี้ผมใช้fat burn+คาดิโอ จาก74 เหลือ71แล้ว
อยากเห็นหกแพคมั่ง อิอิ

#3908 dy_break

คนเก่ง

Posted 07 July 2016 - 02:09 AM

ไม่ค่อยได้เข้ามาอ่านครับ พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคน
ช่วงนี้ แอบซ้อมที่สวนลุม
แแต่เป้นช่วงหน้าฝนทำให้ ไปแค่บางวัน

ต้องมานับหนึ่งใหม่ทุก ที
สู้ๆ ไปด้วยกันครับ

Edited by dy_break, 07 July 2016 - 02:12 AM.

#3909 dy_break

คนเก่ง

Posted 07 July 2016 - 02:18 AM

View Postchanma, on 29 February 2016 - 07:51 AM, said:

วันเสาร์ไปเดินเล่นสวนลุมเห็นมีฟิตเนส กลางแจ้งที่ไม่ทราบว่าคนทั่วไปสามารถเข้าเล่นได้มั๊ยครับ หรือได้เพาะสมาชิก ช่วงที่เดินผ่านไม่มีใครเล่นอยู่เลยไม่แน่ใจว่าคนทั่วๆไปเขาอณุญาตให้เล่นหรือเปล่า ใครพอจะทราบบ้างครับ...

รูปประกอบจากเว็บตามนี้ครับ ลองเลื่อนลงมาดูเรื่อยๆนะครับ...

http://www.oknation....2/08/16/entry-2
สวนลุมค่าเล่นเสีย20 บาทต่อวันครับ เดือนล่ะ200
ถ้าในกระจก ตรง ใกล้ เทนนิสเห็นน้องมันบอกว่า ปีล่ะ 20บาท

ในรูปตรงนั้นฝั่ง รพ ไม่น่าเล่นครับ แนะนำฝั่งศาลาจีน หรือฝั่งสถาฑูต ญีปุ่นครับ
หาผ้าไปด้วย เพราะส่วนมาเขาจะเล่นถอดเสื้อ ม้านั่งชุ่มเหงื่อ
ตอนเย็นคนจะเยอะมากครับ แนะนำตอนเช้า

เล่นแล้วเก็บที่เดิมด้วยจ้า

#3910 Devilot

เซียนเกม

Posted 07 July 2016 - 05:29 PM

คุณดี้อย่างหล่อ

#3911 ROOKYCABLE

Posted 10 July 2016 - 12:18 AM

View Postdy_break, on 07 July 2016 - 02:09 AM, said:

body fat น้อยมากก

#3912 dy_break

คนเก่ง

Posted 13 July 2016 - 10:41 AM

View PostROOKYCABLE, on 10 July 2016 - 12:18 AM, said:

body fat น้อยมากก
ตอนนี้กิน ให้น้ำหนักขึ้นครับ..เมื่อก่อนคลีน ทุกมื้อครับ

#3913 ROOKYCABLE

Posted 14 July 2016 - 02:26 AM

View Postdy_break, on 13 July 2016 - 10:41 AM, said:

ตอนนี้กิน ให้น้ำหนักขึ้นครับ..เมื่อก่อนคลีน ทุกมื้อครับ
แสดงว่าจะเอามวลกล้ามเนื้อให้มากขึ้น
กินเกินวันละกี่แคลครับช่วงนี้

แต่แฟตน้อยจริงๆ รูสะดือมุดเข้าไปในหกแพคเลย

#3914 Dragonfly

เซียนเกม

Posted 27 July 2016 - 09:48 AM

ลงรูปซักหน่อยครับไม่เคยลงเลย

รูปแรกเมื่อ 2 ปีก่อนครับ วันแรกที่เริ่มออกกำลังกายและเต้น T25

- น้ำหนักแกว่งๆอยู่ที่ 53-55 กก. (สูง 166 ซม.) หุ่นค่อนข้างสลิม มีพุงนิดๆ
- แทบไม่เคยออกกำลังกายเลย ตลอด 7-8 ปีอย่างมากก็วิดพื้น ซิทอัพตามมีตามเกิด
- อาหาร ... แทบไม่ทานอาหารเช้า ซัดแต่กาแฟ ... เที่ยง&เย็นทานปรกติ ไม่ค่อยทานนม(ทานตอนเช้ามักจะท้องเสีย)
- ไอเรื้อรังเวลาเป็นหวัด ไอทีนึงซัดยาวเป็นเดือนๆ บางทีก็ 2 เดือน
- ระบบขับถ่ายไม่สม่ำเสมอ บางช่วงถ่ายปรกติ บางช่วงถ่ายทุกๆ 2-3 วัน

อันนี้ล่าสุดครับ ครบ 2 ปีหลังเริ่มออกกำลังกาย อาจจะไม่ได้ดูล่ำหรือมีกล้ามอะไรมากนะครับ แต่ก็มีการเปลี่ยนแปลงไปพอสมควร

- น้ำหนัก 62-64 กก. น้ำหนักขึ้นมาเกือบ 10 โล แต่เหมือนพุงจะลดลง (ใจจริงอยากหนักซัก 65 แต่พอ 64 แล้วพุงออกทุกที คงต้องกินหนักขึ้น และออกกำลังกายหนักขึ้น ... แต่ยังทำไม่ได้)
- ออกกำลังกายสัปดาห์ละ 3-5 วัน ตามความสะดวก เริ่มที่ T25 ครบคอร์สแล้วปรับไป P90X บ้าง
ไม่เคยเข้ายิมหรือวิ่งนอกบ้านแม้แต่ครั้งเดียว แต่ก็มีหยุดเป็นช่วงๆ 1-2 สัปดาห์บ้าง เป็นเดือนๆบ้าง
(บางทีไปต่างประเทศ บางทีลูกไม่สบาย บางทีขี้เกียจ) ปัจจุบันกลับมาที่ T25 เพราะไม่ค่อยมีเวลา
- อาหาร ทานวันละ 3-4 มื้อ อาหารเช้าทุกวัน มีเสริมมื้อบ่าย ทานนมแทบทุกวัน เดี๋ยวนี้ทานเช้าแล้วท้องไม่เสีย กาแฟแทบไม่ทาน(ทานแต่กาแฟสดเฉพาะวันหยุด)
- ไอเรื้อรังแทบไม่มี เมื่อเป็นหวัด พอเริ่มไอ ก็ Cardio รั่วๆ ไม่เกิน 3-4 วันหาย (อย่างมากสัปดาห์เดียว)
- ถ่ายตอนเช้าทุกวันเมื่อตื่นนอน (1 ปีที่ผ่านมาจำได้ว่า ตลอด 365 วันมานี้ มีวันที่ไม่ได้ถ่ายตอนเช้าไม่น่าจะเกิน 10 วัน)
- อื่นๆ เหนื่อยน้อยลงเวลาขึ้น-ลงบันได นอนหลับสนิทขึ้น

อุปกรณ์ที่ใช้ ... ดัมเบลน้ำหนัก 3 ขนาด (2,6,8 กิโล) ,เสื่อโยคะ ,Pull Up Bar (แบบยึดผนัง) ,เก้าอี้ซิทอัพ (ของแฟนผม ผมแทบไม่เคยใช้)

อาจจะไม่ได้มีกล้ามใหญ่และชัดมาก แต่ตัวหนากว่าเดิมเยอะ
รู้สึกว่าร่างกายดีกว่าเดิมเยอะ (อายุผมเลย 30 กลางๆไปแล้ว) สุขภาพดีขึ้น บุคลิกภาพดีขึ้น มั่นใจในตัวเองมากขึ้น
(เวลาไปถอดเสื้อผ้าในบางที รู้สึกมั่นใจมากขึ้น 555)

ไว้เป็นไอเดียครับ สำหรับคนที่คิดว่าตัวเองไม่ค่อยมีเวลา (ผมทำงาน Office แถมลูกยังเล็กด้วย ไม่เคยออกไปออกกำลังกายนอกบ้าน ทำให้ไม่เสียเวลาเดินทาง)
ไม่มีอุปกรณ์ (ไม่เยอะหรอกครับ ลงทุนนิดเดียว) ไม่มีสถานที่ดีๆ (ผมไม่เคยไปยิมเลยซักครั้ง)
อยู่ที่คุณจะออกกำลังกายหรือไม่แค่นั้นเอง

#3915 Dragonfly

เซียนเกม

Posted 27 July 2016 - 11:39 AM

View Posttintinpotter, on 09 June 2016 - 12:38 PM, said:

อยากหุ่นแบบท่านตินติน แต่ต้องฟิตอีกเยอะเลย

#3916 xeon

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:乃木坂46

Posted 27 July 2016 - 12:08 PM

คุณ Dragon Fly สุดยอดมากเลยครับ

#3917 dy_break

คนเก่ง

Posted 28 July 2016 - 02:39 AM

View Postxeon, on 27 July 2016 - 12:08 PM, said:

คุณ Dragon Fly สุดยอดมากเลยครับ
เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ...ออกกำลังกายมันเปลี่ยนสุขภาพจาก อ่อนแอ เป็นแข็งแรง
พี่เชื่อไหมครับ เมื่อก่อน ผมต้องเป็นใข้ เดือนล่ะครั้ง 2ครั้ง
ตอนนี้ เรียนรู้วิธี การกิน การออกกำลังการ เมื่อก่อนเล่นมั่วผิดวิธี
พอได้ศึกาาวิธีแบบจริงจัง ผมก็รู้สึกว่า เห็นผลเร็ว
ผมขอให้พี่ เพื่อนๆทุกคน สู้ไปด้วยกันครับ

และขอบคุณพี่ชัย ที่ยังให้คำแนะนำพวกเราครับ

#3918 Dragonfly

เซียนเกม

Posted 28 July 2016 - 03:54 PM

View Postxeon, on 27 July 2016 - 12:08 PM, said:

View Postdy_break, on 28 July 2016 - 02:39 AM, said:

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ...ออกกำลังกายมันเปลี่ยนสุขภาพจาก อ่อนแอ เป็นแข็งแรง
พี่เชื่อไหมครับ เมื่อก่อน ผมต้องเป็นใข้ เดือนล่ะครั้ง 2ครั้ง
ตอนนี้ เรียนรู้วิธี การกิน การออกกำลังการ เมื่อก่อนเล่นมั่วผิดวิธี
พอได้ศึกาาวิธีแบบจริงจัง ผมก็รู้สึกว่า เห็นผลเร็ว
ผมขอให้พี่ เพื่อนๆทุกคน สู้ไปด้วยกันครับ

และขอบคุณพี่ชัย ที่ยังให้คำแนะนำพวกเราครับ

ขอบคุณครับ เผื่อเป็นไอเดียให้คนที่กำลังจะเริ่มออกกำลังกายแต่ยังติดขัดอะไรอยู่
ขอแค่แบ่งเวลาและรักษาวินัยซักนิด (เอาตามที่เราว่างก็ได้ แต่ไม่ใช่ว่ามีเวลานอนเล่นมือถือ นั่งเล่นเน็ตไปเรื่อยเปื่อย แล้วบอกว่าไม่ว่างออกกำลังกายนะครับ 555)
ผมว่ายังไงก็เห็นผล ไม่มากก็น้อย
แรงบรรดาลใจส่วนหนึงก็มาจาก DGO นี่แหละครับ เห็นหลายคนแชร์ประสบการณ์และผลการออกกำลังกาย ก็ฮึดขึ้นมาได้

ผมเองก็ออกกำลังกายตาม Clip ต่างๆ อาจจะมีถูกบ้างผิดบ้าง ก็พยายามฟังตาม Trainer ที่บอก
สำหรับ T25 ก็จะพยายามฟังว่าอีตา Shaun บอกให้โฟกัสหรือเกร็งจุดไหนบ้าง (ถ้าฟังออกหมด ผมว่าน่าจะได้ผลยิ่งกว่านี้)

วัตถุประสงค์ตอนแรกคือเพื่อสุขภาพและขอให้ตัวเองร่างหนาขึ้นซักนิดนึง (ไม่ให้ดูตัวบางจนเกินไป ไม่ได้คิดจะกล้ามโตก้ามปู)
แต่ผลที่ได้ยิ่งกว่านั้น ได้ทั้งเรื่องสุขภาพ บุคลิก และความมั่นใจหลายๆอย่างพร้อมกัน

หมายเหตุ : หลังจากที่เริ่มเห็นผลต่างๆ ลึกๆก็อยากออกกำลังกายให้กล้ามโตๆขึ้นไปอีก (อย่างท่าน Tin Tin หรือ ท่าน Dy Break)
แต่ติดที่เวลาผมน้อย และไม่สะดวกไปยิมเท่าไหร่ (ณ.ตอนนี้) อุปกรณ์ต่างๆก็ยังไม่ครบ (ได้ไปยิม+อุปกรณ์ครบๆ+มีคนแนะนำ ผมว่าเห็นผลมากกว่าออกที่บ้านเองแน่นอน)
อนาคตไม่แน่ว่าอาจจะได้เข้ายิมก็ได้ (ถึงตอนนั้นก็แก่กันพอดี 555)

Edited by Dragonfly, 28 July 2016 - 03:54 PM.

#3919 Dragonfly

เซียนเกม

Posted 28 July 2016 - 03:57 PM

View Postdy_break, on 07 July 2016 - 02:09 AM, said:

6 packs ออกชัดมากครับ อยากได้แบบนี้บ้าง 555 (ของผมแถวล่างไม่ออกซักที)

ที่ท่าออกแบบไหนบ้างครับ (เน้นเล่นที่บ้าน และใช้อุปกรณ์ให้น้อยที่สุด)

แล้วความถี่ที่ต้องเล่น บ่อยหรือเปล่าครับ

#3920 dy_break

คนเก่ง

Posted 18 August 2016 - 02:34 AM

View PostDragonfly, on 28 July 2016 - 03:57 PM, said:

6 packs ออกชัดมากครับ อยากได้แบบนี้บ้าง 555 (ของผมแถวล่างไม่ออกซักที)

ที่ท่าออกแบบไหนบ้างครับ (เน้นเล่นที่บ้าน และใช้อุปกรณ์ให้น้อยที่สุด)

แล้วความถี่ที่ต้องเล่น บ่อยหรือเปล่าครับ

นี่เลยครับ ดัดแปลง เอาถ้าไม่มีอุปกรณ์
ผมเรียนแบบคนนี้ แล้ว รู้สึกนูนขึ้น