`

Jump to content

พรีวิว ซัมซุง เอจแอลอีดี บีเจ็ดพัน 55 นิ้ว

80 replies to this topic

#41 iceKr3w

life PlayStation

• Royal Executive Members

Posted 14 August 2009 - 11:05 AM

เมื่อวัน แม่ ไปเห็น ราคา ที่ Power Buy แทบลม จับ แสน ห้า มีทอน ร้อย yoyo_71.gif

#42 gimmig

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 14 August 2009 - 02:01 PM

โอ้พระเจ้าจอร์จ มันยอดมาก...

ความเห็นส่วนตัว นะครับ
จอบาง ภาพสวย
ถ้าไม่ติด ที่ ขอบสีแดง , QC , และ การเปลี่ยน รุ่น + ราคาตก อย่างเร็ว แล้ว
samsung ตัวนี้ก็น่าเล่นครับ

แต่จอ Led ยังพัฒนาได้อีกเยอะครับ ตอนนี้พึ่งเริ่มต้น ถ้ารอ อีกซัก ปี หรือ 2 ปี
น่าจะมาแทน LCD กับ PLASMA ด้วยเทคโนโลยี กับ ราคา ที่จับต้องได้มากกว่านี้ครับ

ผมอาจจะเข็ดแล้วครับ ซื้อทีวีเป็นแสน อีก 2-3 เดือนถัดไป ราคาลงเหลือ ครึ่งนึง
รู้สึกเงินที่หาย ไป เอาไปทำอะไรได้ตั้งเยอะ

#43 darksnake

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 14 August 2009 - 02:59 PM

QUOTE (tekkenman @ Aug 14 2009, 10:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่เห็นเลยครับ เพราะภาพมันมีแต่ความคมชัดหมดเลย ดัวยโมชั่นพลัสมันทำให้ภาพที่ต้องเคลื่อนไหวเป็นชัดสุด ๆ น่ะครับ ( ผมเปิดที่ระดับสองจากสามระดับ ) ภาพที่เห็นคือมันมีเหมือนสามมิติเหมือนได้เจอเหตุการณ์เหล่านั้นจริง ๆ น่ะครับ

เล่นเกม วิปเอาท์ และ เทคเคนห้าดาร์ก ก็ไม่เห็นแม้แต่เงาลาง ๆ ใด ๆ เลยครับ มันหนือกว่าแอลซีดีทั่ว ๆ ไปจริง ๆ แม้แต่ตัวท๊อป เอ 750 ก็ยังขาดลอยเมื่อเจอกับตัวนี้ครับ

ถามคุณตู่เพิ่มเติมหน่อยนะคับว่า (อ้างอิงตอนที่เล่นเกมส์ PS3 นะคับ)
เวลาที่เปิดโมชั่นพลัสเนี่ย สามารถปรับทีวี LED ให้เป็น Just Scan ได้หรือไม่คับ หรือว่ายังคงต้องปรับเป็น 16:9 เหมือนเดิม เพราะว่าผมเองใช้ LCD samsung อยู่เวลาเปิดโมชั่นพลัสจะไม่สามารถปรับเป็น Just Scan ได้ต้องปรับเป็น 16:9, 4:3 เท่านั้นเสียดายจริงๆ

yoyo_24.gif ถ้าเปิดโมชั่นพลัส และปรับทีวี LED ให้เป็นแบบ Just Scan ได้นี่จะเทพมากๆเลยสำหรับผมค๊าบบ ขอบคุณจ้า

#44 lek

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 14 August 2009 - 03:06 PM

เฝ้ารอพรีวิวเกมต่อไป.... yoyo_34.gif

#45 nickname026

Where amazing Happen!!

Posted 14 August 2009 - 03:16 PM

ผมอ่านรีวิวคุณตู่แล้วเกิดกิเลสอย่างแรงครับ เมื่อวันก่อนไปยืนดูตัวเป็นๆที่โชว์รูมมาครับ
สุดยอดมากๆครับ ทั้ง Design ทั้งภาพ
เครื่องนี้คุณตู่ซื้อจากคุณเล็กแล้วให้ส่งมาให้ใช่ไหมครับ ไม่ทราบส่งทางไหนครับถึงปลอดภัยไม่มีริ้วรอยแบบนี้

#46 tekkenman

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 14 August 2009 - 03:21 PM

QUOTE (darksnake @ Aug 14 2009, 02:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามคุณตู่เพิ่มเติมหน่อยนะคับว่า (อ้างอิงตอนที่เล่นเกมส์ PS3 นะคับ)
เวลาที่เปิดโมชั่นพลัสเนี่ย สามารถปรับทีวี LED ให้เป็น Just Scan ได้หรือไม่คับ หรือว่ายังคงต้องปรับเป็น 16:9 เหมือนเดิม เพราะว่าผมเองใช้ LCD samsung อยู่เวลาเปิดโมชั่นพลัสจะไม่สามารถปรับเป็น Just Scan ได้ต้องปรับเป็น 16:9, 4:3 เท่านั้นเสียดายจริงๆ

yoyo_24.gif ถ้าเปิดโมชั่นพลัส และปรับทีวี LED ให้เป็นแบบ Just Scan ได้นี่จะเทพมากๆเลยสำหรับผมค๊าบบ ขอบคุณจ้า

ยังหาจัดจัทสแกน ไม่เจอเลยครับ ตอนใช้พลาสม่าก็มีให้ปรับ ในคู่มือก็ไม่มีบอกไว้น่ะครับ ไม่รู้ว่ารุ่นนี้ปรับได้รึเปล่า คู่มือมีไม่กี่หน้าเองครับ ไม่ค่อยละเอียดเท่าไหร่ แต่ยังไงก็จะลองหาดูนะครับ เพราะผมก็ชอบโหมดนี้เหมือนกัน.... แต่ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรเพราะภาพที่ได้นี่มันเทพจริง ๆ yoyo_24.gif

QUOTE (nickname026 @ Aug 14 2009, 03:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมอ่านรีวิวคุณตู่แล้วเกิดกิเลสอย่างแรงครับ เมื่อวันก่อนไปยืนดูตัวเป็นๆที่โชว์รูมมาครับ
สุดยอดมากๆครับ ทั้ง Design ทั้งภาพ
เครื่องนี้คุณตู่ซื้อจากคุณเล็กแล้วให้ส่งมาให้ใช่ไหมครับ ไม่ทราบส่งทางไหนครับถึงปลอดภัยไม่มีริ้วรอยแบบนี้

ซื้อกับคุณเล็กครับ ส่งทางเอ็นทีซีแล้วเก็บเงินค่าส่งปลายทางครับ ไร้ริ้วรอยจริง ๆ เค้าค่อนข้างระวังสินค้าให้เราครับ เอ็นทีซี เนี่ย yoyo_67.gif

#47 tekkenman

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 15 August 2009 - 02:19 AM

เกมสองมิติทั้งหลายเมื่อเล่นกับทีวีตัวนี้

ภาพที่ได้ถือว่าคมชัดมาก ๆ ทั้ง ๆ ที่เกมหลาย ๆ เกมมีขนาดแค่ 720p เท่านั้นเอง ผมลองเกม แบลสบลู ซึ่งเกมนี้ไวมาก ๆ ก็ไม่มีติดขัดรึว่าเป็นเงาลาง ๆ อะไรเลย ตรงข้ามกันความรู้สึกที่เล่นกับสะใจมากกว่าเก่า ไม่รู้ว่าเพราะขนาดจอรึเปล่า แต่สีสันที่สดใสตามสไตล์การ์ตูนได้โดนใจ ( เฉดสีทีวีตัวนี้มันแจ่มจริง ๆ ) ทำให้อรรถรสที่เล่นนี้สนุกขึ้นเป็นอย่างมากเลยทีเดียว รายละเอียดตัวละครที่ดูขยายขนาดแต่ก็ไม่ได้ทำให้เรารู้สึกแย่อะไรลงไปเลยแม้แต่นิดเด
ียว .... อยากให้เพื่อน ๆ เห็นตัวเป็น ๆ กันจัง แม้แต่ ดิสเกียสาม ที่แตกเป็นจุด ๆ มาเล่นที่ทีวีตัวนี้ก็รู้สึกมันจะเกลี่ยภาพให้เหมือนกัน สวยเกมที่ดูคมชัดที่สุดที่เล่นมาก็น่าจะเป็นเกม สตรีทเอชดี ล่ะครับ เพราะมันคมบาดตาบาดใจ ( แต่ไม่เล่นแล้วนะเกมนี้ ) สมกับที่แคปคอมทำออกมาใหม่จริง ๆ .... กับทีวีตัวก่อนผมไม่ยักเห็นความสวยงามขนาดนี้เลยนะเนี่ย .... สุดติ่งสุด ๆ แต่ก็รู้สึกว่า โมชั่นพลัส ฟังค์ชั่นเทพของทีวีตัวนี้จะไม่มีผลกับเกมสองมิติเหล่านี้เลยนะครับเท่าที่ลอง ๆ ดู

ลองดูกันเองนะครับ อยากบอกว่าตัวเป็น ๆ ภาพมันเจ๋งกว่าที่ถ่ายรูปไว้เยอะจริง ๆ

เกมเพลย์สองแบบธรรมดา และ อัพสเกล

เกมเพลย์สอง .. หลังจากที่ผมลองมาหลาย ๆ อย่างก็คิดว่าต้องเจอเรื่องที่ประหลาดใจแน่ ๆ สุดท้ายก็เป็นแบบนั้นจริง ๆ ... เพราะภาพเพลย์สองที่เห็นนั้นแตกละเอียดเลย คือเล่นแล้วภาพแตกแบบว่า ... โอววว .. คุณพระ ... แต่หลังจากอัพสเกลมาแล้วก็พอดูได้อีกระดับหนึ่ง แต่แนะนำว่าถ้าจะเล่นเกม เพลย์สอง ล่ะก็ ถ้าไม่ได้อัพสเกลด้วยเครื่องเพลย์สามผมว่าอย่าหามาเล่นจะดีกว่าครับ จะทำให้เสียสายตากันเปล่า ๆ เพราะภาพที่ได้มานั้นจัดว่าแย่เลยทีเดียว อาจจะเพราะขนาดจอที่ใหญ่ก็เป็นได้ สีสันก็ดูแสบตาจนต้องมาปรับสีกันใหม่ ใคร ๆ จะยังไงก็แล้วแต่ แต่สำหรับผมขอบายครับ การที่จะเอาเกมเพลย์สองเล่นบนทีวีตัวนี้โดยปราศจากการอัพสเกล

ไม่ได้ถ่ายภาพตอนเล่นเกมเพลย์สองไว้ เพราะภาพไม่ได้ดีขึ้นอย่างที่ผมคิดเลย รูปที่ถ่ายทั้งหมดเป็นรูปจากการเล่นอัพสเกลนะครับ

#48 jaipower

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 15 August 2009 - 03:07 AM

ทนดูต่อไป ไม่ไหวเเล้ว ดูต่อเสียเงินเเน่

#49 lek

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 15 August 2009 - 06:57 AM

เล่นเกมสตรีทไฟท์เตอร์แล้วการมีอาการINPUT LAGไหมครับ (เวลากดท่าแล้วจังหวะกะภาพมันตรงกันรึปล่าวครับ) ผมเคยมีปัญหากะพาสม่ารุ่นเก่ามันจะแลคไปเสี้ยววิครับ

#50 tekkenman

เซียนเกม

Posted 15 August 2009 - 09:46 AM

QUOTE (lek @ Aug 15 2009, 06:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นเกมสตรีทไฟท์เตอร์แล้วการมีอาการINPUT LAGไหมครับ (เวลากดท่าแล้วจังหวะกะภาพมันตรงกันรึปล่าวครับ) ผมเคยมีปัญหากะพาสม่ารุ่นเก่ามันจะแลคไปเสี้ยววิครับ

ไม่มีเลยครับคุณเล็ก ไม่รู้สึกเลย เพราะเล่นเทคเคนก็ยังกดท่าจัดท์เฟรมได้อยู่ดีน่ะ

ฟังค์ชั่นทีวีแปลก ๆ

จริง ๆ แล้วมีเยอะมากแต่มันก็ทั่ว ๆ ไปอย่างเช่น ปรับขนาดจอ ปรับโหมดต่าง ๆ ปรับเสียง ( อันนี้ละเอียดมากครับ ปรับแต่งได้เยอะจริง ๆ ) ปรับไดนามิคคอนทร้านท์ ( ปรับให้ปู่แล้วนะงับ สรุปมันก็เปิดอยู่ดี ) แต่เห็นมีแปลก ๆ อยู่บ้าง ก็เลยเอามาให้รู้จักกันซักหน่อยก็แล้วกันครับ

ยูเอสบี ต่าง ๆ ที่เสียบเข้าไปกับทีวี ตัวทีวีจะบอกทันทีว่าเจออะไรเข้ามา ( เหมือนคอม ) ตรงนี้ถือว่าไวมากครับเพราะต่อปุ๊บก็โผล่ปั๊บ ก็เหมือนทั่ว ๆ ไปคือสามารถบอกรายละเอียดได้ ว่าสื่อนั้น ๆ มีอะไรบ้าง แต่อาจจะจุกจิ๊กหน่อยก็คือถ้าจะดูหนังก็ต้องไปที่หมวดหนังแล้วหาไฟล์นั้น ๆ มาเปิด จะดูภาพก็ต้องเข้าหมวดภาพ ไม่งั้นดูไม่ได้และจะหาไม่เจอ ส่วนภาพเหล่านั้นแสดงออกมาได้จัดเจนดีมาก ๆ ครับแต่ไม่มีลูกเล่นอะไรเลยนอกจากภาพสไลด์ แถมต้องมาเลือกภาพก่อนที่จะเล่นซะอีก ก็คิดซะว่าเอาไว้ดูเพลิน ๆ ก็คงได้ครับ แต่ใช้เป็นกิจลักษณะล่ะก็ถือว่ายังด้อยอยู่มาก ๆ ในด้านนี้

บอกรายละเอียดได้ดีทีเดียว เหมาะแก่การเล่นอะไรเพลิน ๆ มากกว่าที่จะใช้มันจริง ๆ จัง ๆ

จะว่าไปแล้วก็มีหัวข้อต่าง ๆ อีกหลาย ๆ อย่างที่ใส่เข้ามาในเครื่องด้วย ซึ่งจะมีหน่วยความจำในทีวีต่างหาก ( ที่ผมเห็นก็มี ราว ๆ หนึ่งกิ๊ก กับอีกตัวก็ ราว ๆ 512 แยกกันไว้ต่างหากเป็นสองส่วน ) มีทั้งหมดไม่ว่าจะสื่อสอนเด็ก ๆ หัดอ่านหัดเขียน การทำอาหาร เกมส์ที่มีให้เล่น พอเล่นเพลิน ๆ ได้ครับ แต่เล่นจริง ๆ จัง ๆ ก็คงไม่เหมาะอะไร แต่เท่าที่ดูสามารถเพิ่มเติมเกมหรือวิธีการทำอาหารอะไรต่าง ๆ ได้อีกนะครับโดยกมาต่อเนต ( ตรงนี้ยังไม่ได้ลองครับ ) สำหรับท่านที่ไม่มีเครื่องเกม รึว่าซื้อไว้ดูหนังจริง ๆ อันนี้ก็น่าจะเป็นของแถมที่มีประโยชน์อยู่เหมือนกัน แต่ถ้าท่านมีเครื่องเกมอยู่แล้ว ดูเหมือนหัวข้อต่าง ๆ ที่มีให้นี่จะไม่ได้ใช้งานอะไรเลย ตรงนี้ก็แล้วแต่คนนะครับ แต่สำหรับผมดูเหมือนจะเอาไว้ดูและเล่นเพลิน ๆ นั่นแหล่ะเวลาไม่มีอะไรทำ

หัวข้อต่าง ๆ แยกไว้อย่างชัดเจนเลยทีเดียว แม้แต่เด็ก ๆ ก็คงเลือกได้อย่างเข้าใจ

ตัวอย่างเกมที่มีมาให้สองเกม เล่นพอเพลิน ๆ ครับ .. และนิทานสอนเด็กการทำอาหารหรือภาพวิวอะไรต่าง ๆ อะไรแบบนั้น ... เอาไว้ดูไว้เล่นเพลิน ๆ ครับอย่าไปจริงจังมากอะไร

#51 Genexix

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 15 August 2009 - 11:27 AM

สุดจริง LED 55" นี่นะ ถ้าเราเอาบ้างคง

ตาม Sub แน่นอน yoyo_31.gif
ขอบคุณที่เอามา Review ให้ชมนะครับ yoyo_37.gif

#52 sparda

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 15 August 2009 - 11:45 PM

QUOTE (Genexix @ Aug 15 2009, 11:27 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สุดจริง LED 55" นี่นะ ถ้าเราเอาบ้างคง

ตาม Sub แน่นอน yoyo_31.gif
ขอบคุณที่เอามา Review ให้ชมนะครับ yoyo_37.gif

อันนี้ฮาจิง yoyo_77.gif yoyo_77.gif

#53 tekkenman

เซียนเกม

Posted 17 August 2009 - 01:28 PM

ความต่างระหว่าง 16:9 กับ จัสท์แสกน ( ปรับพอดี ) ภาพที่เห็นจะต่างกันทั้งความคมชัดและความกว้างของภาพ เผื่อใครจะไม่รู้

ว่าแต่ทำไมมองด้วยตาก็สวยและปรกติดี แต่ถ่ายออกมาสีมันตะเลิดเปิดเปิงไปขนาดนี้หว่า สงสัยต้องไปปรับทีวีใหม่ yoyo_73.gif

จัสท์แสกน

16:9

16:9

จัสท์แสกน

#54 foxz

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 17 August 2009 - 03:33 PM

DR สีสันแสบตาดี ฉากต่อสู้ดูมีมิติขึ้น

ถ้ามี tekken 6 ให้ลองนี้แจ่มเลย ขนาด DR เกมส์โหลดยังสวยซะ yoyo_73.gif

#55 tekkenman

เซียนเกม

Posted 18 August 2009 - 02:54 AM

เมื่อเล่นเกมเพลย์สามและ 360 บนทีวีตัวนี้

ภาพที่ได้มีมิติมากครับ ยิ่งสีสันเฉดมันเยอะจริง ๆ เมื่อก่อนเล่นเกมไปก็เห็นสีแดงคล้าย ๆ กัน แต่นี่กลับเป็นส้มบ้างแดงบ้างเลือดหมูบ้าง ( อธิบายไม่ถูกเอาเป็นว่ารู้สึกว่ามีหลายสีกว่าเดิมก็แล้วกันครับ ) การใส่คำสั่งในเกมดูเหมือนจะไม่มีปัญหาอะไรกับผมซักเกม เกมยิง ๆ ก็เล่นได้ดีไม่มีอ๊วก แต่ก็มีบางเกมอย่าง อินเฟมัส ที่เล่นไปแล้วรู้สึกเหมือนมันแปลก ๆ ยังไงก็ไม่รู้ ( เล่นนานแล้วอยากอ๊วกน่ะ ) แต่อย่างเกม นารูโต๊ะ นี่ลื่นกว่าเดิมมาก ๆ อาจจะเพราะผมเปิด โมชั่นพลัส ก็เป็นได้ แต่ก็แปลกใจอย่างที่ทีวีตัวนี้ถ่ายจากกล้องผมดูว่ามันไม่สวยเอาซะเลย แน่นอนมันไม่เหมือนกับภาพจริง ๆ ที่เราเห็นกับตาครับ เพราะตัวจริง ๆ ภาพสวยกว่ารูปที่ผมถ่ายมามากเลย ภาพที่ถ่ายทอดออกมาทำให้เห็นรายละเอียดเล็ก ๆ ที่ตอนแรกเราไม่เห็นมาก่อน ทำให้รู้สึกเหมือนได้เล่นเกมใหม่ที่รีเมคออกมาเลยทีเดียว แต่กับเกมที่ออกปีแรก ๆ ของเพลย์สามก็ทำให้เห็นว่ากราฟิกนั้นกากจริง ๆ ด้วยเหมือนกันไม่ได้ดูว่ามันสวยขึ้นแต่อย่างใด แต่ยังไงก็ต้องได้คำเดียวเลยว่าสุดยอดจริง ๆ กับเกมใหม่ ๆ ที่ออกหลัง ๆ ส่วนภาพที่เป็น 720p ของเพลย์สามนั้น ดูห่าง ๆ ก็แยกไม่ออกนะครับว่า 1080p กับ 720p ต่างกันมากแค่ไหน จะมีแค่บางเกมที่เกมจะดูมัว ๆ หน่อย ( แต่ก็ชัดกว่าแอลซีดีที่ผมเคยใช้มานะ ) สรปแล้วก็คือทีวีตัวนี้ทำให้เรารู้สึกถึงสัมผัสใหม่ ๆ เลยนะครับ เหมือนได้เล่นเกมเดิม ๆ แต่ภาพใหม่ ๆ เลยทีเดียว

ภาพเพลย์สามที่ถ่ายนี้ผมจะตัดขอบออกนะครับ จริง ๆ ถ่ายไว้เยอะมาก ๆ เลย ( แผ่น 28 เกมอีกดาวน์โหลดอีกเกือบ 40 เกม ) แต่ลงหมดคงไม่ได้ เอาเป็นว่าลงแค่นี้ก็แล้วกันนะครับ

การปรับทีวีที่เล่นแบบปิดไฟหรือไฟสลัว ๆ ได้ดีที่สุดแล้วสำหรับผม ( คือเล่นเกมแล้วไม่มีเกมไหนสีสดเกินไปหรือจืดเกินไป ) ใครจะลองปรับตามดูก็ได้นะครับ

ส่วนเกม 360 คงต้องเป็นวันหลัง ... พอดีแบตกล้องถ่ายรูปหมดน่ะ .... ชาร์จอยู่

#56 eva

ชีวิตคือการเดินทาง

• Interests:PLC

Posted 18 August 2009 - 12:52 PM

ตาร้อนแต่ไม่มีเงิน

#57 Bigpao

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 19 August 2009 - 09:21 AM

ดีใจกับของเล่นชิ้นใหม่กับคุณตู่ด้วยครับ

#58 tekkenman

เซียนเกม

Posted 19 August 2009 - 09:42 AM

เกม 360 ดูเหมือนจะไม่มีปัญหาเหมือนกัน แต่หลาย ๆ เกมก็ต้องเปิดโหมดเกมแทน เพราะถ้าไม่เปิดโหมดนี้ ( โหมดนี้มันจะปิดโมชั่นพลัสลง ) ก็จะเหมือนมีออร่าอะไรก็ไม่รู้อยู่รอบ ๆ วัตถุอยู่ แม้ภาพที่ได้จะไม่สวยเท่าแบบไม่เปิดโหมดเกม แต่ก็ต้องเปิดเพื่อเลี่ยงอาการเมาคลื่น ( เกมที่เป็นจะเป็นเกมมุมมองบุลที่สาม แต่กับเกมบุลคลที่หนึ่งไม่มีผลคือไม่เมา ) หลังจากที่ลอง ๆ ไป รู้สึกว่าผมจะชอบภาพของ 360 มากกว่านะครับ อาจจะเพราะมันรันที่ 1080p ทุกเกมเลยก็ว่าได้ มันก็เลยดีกว่า 720p ของเพลย์สามที่ให้เครื่องทำการประมวลผลใหม่อยู่ดีเพราะเกม 720p ของเพลย์สามบางเกมจะไม่เต็มจอ ( ถ้าทีวีเปิดโหมด จัสท์แสกนหรือพอดีจอ ) แต่ก็สรุปได้ว่าภาพที่ได้ยอดเยี่ยมเช่นเคยครับ ไม่มีอาการแลคอะไรเลยแม้แต่น้อย ส่วนเกมที่สวยขึ้นแบบตกใจเลยก็มีหลายเกม แต่ นินจาไกเด็นสอง ดูเหมือนจะสวยกว่าเดิมเยอะมาก การเล่นที่ลื่นไหลสุด ๆ เพราะมันมีการเพิ่มเฟรมเรตไปด้วย เล่นแล้วติดงอมแงมไปเลย ( อันนี้ไม่ได้เปิดโหมดเกมนะ ) อยากให้เพื่อน ๆ ได้ลองสัมผัสจัง รับรองต้องคิดแบบผมแน่ ๆ

อย่างเคย ผมตัดขอบออกนะครับ จริง ๆ ภาพที่ได้ไม่สวยเหมือนตัวเป็น ๆ เลย สงสัยกล้องจะห่วยซะแล้วล่ะครับ เพราะตัวเป็น ๆ ดูดีกว่านี้มากเลย

สรุปแล้วการเล่นเกมนั้นโหมดเกมดูเหมือนจะต้องใช้อยู่นะครับ อันนี้ก็แล้วแต่คนว่าจะพอใจแบบไหน เพราะถ้าเปิดโหมดเกมภาพที่ได้ถือว่าดร๊อปลงกว่าเดิมพอควรเลย

จบการรีวิวทีวีตัวนี้แล้วนะครับ แล้วเจอกับรีวิวทีวีตัวใหม่ในชาติหน้า ขอบคุณงับ yoyo_73.gif

ทั้งนี้และทั้งนั้นขอบคุณเพื่อน ๆ ที่ชื่นชมและให้กำลังใจนะครับ ขอบคุณจริง ๆ yoyo_53.gif

#59 lektuy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 19 August 2009 - 10:04 AM

รีวิวเกมบอล หน่อยจิครับ อยากเห็นบ้างว่า ภาพลื่นไหลดีไหม

#60 tekkenman

เซียนเกม

Posted 19 August 2009 - 11:19 AM

QUOTE (lektuy @ Aug 19 2009, 10:04 AM) <{POST_SNAPBACK}>
รีวิวเกมบอล หน่อยจิครับ อยากเห็นบ้างว่า ภาพลื่นไหลดีไหม

ไม่มีแผ่นเลยครับ เกมกีฬาทุกชนิด yoyo_04.gif