`

Jump to content

พรีวิว ซัมซุง เอจแอลอีดี บีเจ็ดพัน 55 นิ้ว

80 replies to this topic

#1 tekkenman

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 12 August 2009 - 12:27 AM

ยังไม่หมดพรีวิวนะครับ ยังเหลือ เกม 1080p เกมสองมิติ เกม 720p การต่ออินเตอร์เน็ตด้วยทีวี การดูยูทูป การต่อเน็ต เล่นหนังและเพลงผ่านยูเอสบี การต่อคอม ( อันนี้ผมไม่มีสายต่อมีใครส่งให้ลองได้ไหมเนี่ย ) เล่นเกมเพลย์สอง และเล่นเกมเพลย์สองอัพสเกล เสียงของทีวี การสู้แสง และในที่มืด การเล่นเกมไว ๆ การตอบสนองความแม่นยำ การเชื่อมต่ออุปกรณ์ต่าง ๆ แบบไร้สาย แต่ตอนนี้เอานี่ไปก่อนแล้วจะมาเพิ่มเติมเรื่อย ๆ ครับ

ดีไซน์รูปทรงของทีวี

อยากจะบอกว่าภาพที่ถ่ายมาเนี่ยไม่ได้ครึ่งของตัวเป็น ๆ เลยครับ ตัวเป็น ๆ มันสวยมาก ๆ แต่ผมไม่สามารถถ่ายให้มันเป็นอย่างที่ผมเห็นได้เลย เพราะถ้าปิดแฟรชภาพก็มืดมาก ถ้าเปิดก็สว่างเกินไป เอาเป็นว่าดูภาพแต่ละอย่างแล้วนึก ๆ เอานะครับ

ทีวีโคตรสวยเลยครับ สวยจนพรุ่งนี้ต้องไปซื้อชั้นวางมาใหม่เลยทีเดียว ... สุดยอดอะไรปานนั้นเนี่ย

คริสตอลสวยหรูมีแถบสีแดง ๆ ระเรื่ออยู่ด้วยเห็นแล้วต้องยกนิ้วให้จริง ๆ ทำมาได้งดงามมาก ๆ

ดูสิความงดงามที่หาที่ติมิได้เลย

ดูความบางสิครับ ... เอากล่องบลูเรย์มาต่อกับทีวีแล้วถ่าย เล่นเอามองไม่เห็นทีวีไปเลยบางได้ใจจริง ๆ

ช่องต่อด้านหลังจะมี คอมโพเน้นท์มาให้แค่ชุดเดียวครับ แถมใช้ร่วมกับ เอวี ด้วยนะ ก็คือถ้าท่านใช้ เอวี ท่านจะใช้คอมโพเน้นท์ไม่ได้ครับ ห่วยโคตร แต่ก็ทดแทนด้วย เอชดีเอ็มไอ 4 ตัว กับที่ใส่ยูเอสบีสองช่อง แต่จะว่าไปผมก็ไม่ได้ใช้หรอกคอมโพเน้นท์พร้อม ๆ สายเอวีเนี่ย ฮ่า ๆ ๆ

การดูฟรีทีวีด้วยทีวีตัวนี้

ภาพที่ได้จัดว่าเหมือนเปิดซีดีหนังด้วยจอเวกก้า ( นั่งห่างไม่เกินหนึ่งเมตร )

ภาพที่ได้จัดว่าเหมือนเปิดดีวีดีไม่ได้อัพสเกลด้วยจอเวกก้า ( นั่งห่างเมตรกว่า ๆ )

นั่งห่างกว่านั้นภาพที่ได้ยอดเยี่ยมเลยทีเดียวครับ ( แต่สู้จอแก้วนูน ๆ ไม่ได้นะ ) เสียตรงที่ว่าสีสันแต่ละช่องนั้นไม่เท่ากัน อย่างผมเปิดรายาการถ่ายทอดสด ภาพที่ได้แต่ละช่องนั้นไม่เหมือนกันเลยแม้แต่ช่องเดียว ตรงนี้ปรับยากครับถ้าจะให้ดีทั้งหมด ( ปรับสีจืด ๆ คือเหมาะสุดครับ แต่ภาพที่ไม่เยอะนี่เพราะเป็นงานถ่ายทอดสดที่ท่าน ๆ ก็ทราบกันดี ภาพเหล่านั้นไม่เหมาะที่จะเอามาลงครับ ) นี่ผมเปิดด้วย ยูบีซี ผ่านสายเอวีเอานะครับ ถ้าพูดตรง ๆ ว่าระยะห่างในจอ 55 นิ้วถ้าห่างเกินเมตรกว่า ๆ หรือสองเมตรขึ้นไปภาพที่ได้จัดว่าสวยงามเลยทีเดียว ไม่ได้น่าเกลียดจนดูแล้วหมดอารมณ์รึว่าดูไม่ได้ สวยกว่าแอลซีดีทั่ว ๆ ไป ( เอ 750 , แอลจี 7 อาร์ ) ส่วนพลาสม่าผมเห็นแต่จอความละเอียดต่ำและใช้เสาอากาศ ภาพที่ได้เลยห่วยกว่าตัวอื่น ๆ อยู่แล้วเลยไม่ได้เอามาเทียบนะครับ

ปรับขนาดจอให้เป็นขนาดเดียวกันกับทีวีปรกติได้นะครับแต่อันนี้ไม่ได้ปรับ

เมื่อเปิดกับหนังบลูเรย์และเอวีซีเอชดีด้วยทีวีตัวนี้

ผมยังไม่ได้ดูอะไรมากมายก็ปรับไปที่โหมด ภาพยนต์ ทันที เพราะคิดว่าน่าจะเหมาะที่สุดแล้ว ภาพที่ได้มันเป็นลอย ๆ ออกมาเลยครับ เหมือนภาพสามมิติ เพราะภาพมันชัดไปหมดไม่มีภาพเบลอ ๆ เลย อย่างตัวละครเดินไปเดินมาอะไรแบบนั้น ( แต่ถ่ายด้วยกล้องจะเห็นครับ ) แต่ก็ยังดูเป็นแปลก ๆ อยู่บ้างคือไม่ชินตานั่นเองเพราะผมปิดไฟดู จึงอยากดูสบายตากว่านี้มากกว่า จึงไปดูสิ่งที่เค้าปรับไว้เด่น ๆ ก็คือ อบอุ่นระดับสอง โมชั่นพลัสมาตรฐาน และ สีดำไม่ได้เปิดไว้ หลังจากลองอยู่นานก็คิดว่าดีที่สุดคืออย่างนี้แน่นอน เพราะมีคนดูกันสามคนและออกความเห็น ( ผม , แฟน , คนช่วยยกทีวี ) ก็คือ อบอุ่นระดับหนึ่ง โมชั่นพลัสมาตรฐาน ( ลองปิดหมด เหมือนดูหนังทีวียุคเดิม ๆ ที่เรา ๆ รู้จักกันนั่นแหล่ะ ) สีดำต่ำสุด รู้สึกเลยว่าดีกว่าที่โรงงานตั้งมาอีก ( ความชอบส่วนตัว ) แต่ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า ลอง ๆ ตั้งให้เครื่องเปิดที่ 50 และ 60 มันสู้ภาพ 24 เฮิร์ทไม่ได้เลย มันดูไม่เกินเลย แต่ก็ปิด โมชั่นพลัส ไม่ได้เหมือนกัน ต้องเปิดไว้ที่ระดับสอง ( มาตรฐาน ) จากทั้งหมด 3 ระดับ ( ยังมีแบบปรับเองด้วยแต่ยังไม่ได้ลอง ) คำว่าภาพสามมิตินี่คงต้องไปเจอด้วยตาครับแล้วจะเข้าใจ มันเหมือนเรานั่งดูเหตุการณ์จริง ๆ ในตอนนั้นเลยทีเดียว สีดำก็ดำได้ใจ ดำสนิทดีจริง ๆ ไม่น่าเชื่อว่าจะดำได้ขนาดนี้ สรุปว่าภาพที่เห็นเป็นอะไรที่ผมไม่เคยเจอมาก่อนครับ แม้แต่จอพลาสม่าด้วยเลยจากที่ผมเคยสัมผัสมา

เพลย์สาม กับ เครื่องเล่นบลูเรย์ ใครเจ๋งกว่ากันเมื่อเปิดกับทีวีตัวนี้

มาเจอกันหน่อยว่าใครเจ๋งกว่ากัน

สายเอชดีเอ็มไอ เสียงอ๊อฟติคอล ทีวี เครื่องเสียง หนังบลูเรย์ และ เอวีซีเอชดี ทุกตัวคือตัวเดียวกัน เครื่องเล่นบลูเรย์ที่ผมลองก็คือ ดี 370 ของ แอลจี ตัวนี้ราคาอยู่ที่ 19,990 ( ซื้อจริง 9,990 ) จริง ๆ ผมอยากพิมพ์อะไรเกี่ยวกับสิ่งดี ๆ ของเครื่องนี้มากเลย แต่สิ่งที่เหมือนกันนั่นก็คือ เพลย์สาม ก็ทำได้จึงตัดประเด็นเน้นแต่ภาพและเสียงเลยนะครับ

ภาพที่ได้จากหนังที่เล่น ผมลอง ๆ หนังเปิดแต่ฉากที่จะจดจำได้ดี ๆ เท่านั้น ( ไม่ได้เปิดทั้งเรื่องหรอก แต่ถ้ามีอะไรเปลี่ยนแปลงจะมาแก้ไขครับ ) ด้วยจอขนาด 55 นิ้วเนี่ย ผมแยกไม่ออกเลยครับ จากที่นอทย์เยอะ ๆ เปิดมาจอนี้ก็หายไปหมด ( มันหายไปได้ไงเนี่ยโคตรงงเลย ) ภาพที่ได้ก็เหมือนกันเดะ ๆ แยกความแตกต่างไม่ออก ที่สำคัญสีสันที่ได้ยังเหมือนกันอีกนะครับ ใครที่มีเครื่องเพลย์สามอยู่แล้วอย่าหวดเครื่องนี้เลยนะครับ ดี 370 ของแอลจี เพราะผมบอกได้เลยว่าเหมือนกันอย่างกับแกะครับ พาลแต่จะเสียเงินเปล่า ๆ ปี้ ๆ ถ้าท่านเปิดกับทีวีตัวนี้นะ

เหล่า หนังบลูเรย์ และ หนังเอวีซีเอชดี ที่เอามาทดสอบในการนี้ ( หนังบลูเรย์เกือบทั้งหมดเป็นของคุณเจครับ ขอบคุณที่ไว้ใจให้ยืมนะครับ ) ทดสอบกันให้ตาเปียกไปเลย

ภาพหนังบลูเรย์ กับ เอวีซีเอชดี อันไหนชัดกว่ากันเมื่อเปิดบนทีวีตัวนี้

ผมลองแค่ เบนจามิน เรื่องเดียวนะครับ ( มีซ้ำกันเรื่องเดียว )

เหมือนกันจนแยกไม่ออกครับ ... หาจุดจับผิดแล้วยังไง ๆ ก็เหมือนกันจริง ๆ อันนี้เป็นแผ่นที่ไม่มี เมนู และมีเสียงกับซับแค่ไทยกับอังกฤษนะครับ ของคนอื่น ๆ ผมไม่รู้ว่าต่างกันรึเปล่า แต่ตัวนี้ไม่ต่างกันเลยครับ มองจนจะฮานาก้ายังไงก็ไม่ต่างกันเลย

ดีวีดีอัพสเกลเมื่อเปิดกับทีวีตัวนี้

ดีวีดีที่ลองก็มีทั้งแท้และก๊อปปี้ มีทั้งดีวีดีเก้าและดีวีดีห้า ผลที่ลองภาพที่ได้ไม่แปลกใจเลยว่า ทำไมถึงดูฟรีทีวีชัด ทำไมนอยท์หนังต่าง ๆ ของบลูเรย์ถึงหายไป แม้แต่หนังที่ว่านอยท์เยอะที่สุดอย่างหนังเรื่อง 300 ก็ยังเกลี่ยภาพได้อย่างนุ่มนวลโดยไม่รู้สึกว่าภาพนั้นมันเมคขึ้นมาใหม่เลย การดูหนังดีวีดีแต่ละเรื่องยอมรับว่าเหมือนได้รับประสพการณ์ใหม่ ๆ เพราะภาพที่ได้แม้จะไม่ลอยออกมาเป็นมิติเหมือนหนัง บลูเรย์ และ เอวีซีเอชดี แต่ก็ถือว่าดีกว่าทีวีแอลซีดีทั่ว ๆ ไปจริง ๆ ( เอ 750 ยังเทียบไม่ติดเลยก็คิดดูสิครับ ) ทั้ง ๆ ที่ขนาดจอมากถึง 55 นิ้ว แต่กลับไม่ทำให้เสียอรรถรสในการดูเลยแม้แต่น้อย แต่ระยะก็ค่อนข้างสำคัญ เพราะไม่สามารถดูใกล้ ๆ เหมือน บลูเรย์ หรือ เอวีซีเอชดี ได้ เพราะภาพก็จะเห็นตากระเบื้องอยู่ แต่ถ้ามองไกลเกินกว่าสองเมตร ( จอ 55 นิ้ว ) ภาพนั้นถือว่าคมชัดเอาเรื่องเหมือนกัน

จากที่ลอง ๆ ดูแล้วทีแรกคิดว่าจะไม่ได้ดู ดีวีดี อีกแล้วเพราะไม่คิดว่ามันจะชัดได้ขนาดนี้ แต่ตอนนี้ต้องบอกว่าหนังที่เก็บ ๆ มานั้นไม่เสียหลายแน่นอน เพราะดูได้อย่างไม่ขัดใจเลยแม้แต่น้อย

ภาพทั้งหมดขอเป็นขนาดที่ใหญ่กว่าเดิมนะครับ ต่อไปจะใช้ขนาดนี้หมดเพราะเราเน้นเรื่องภาพกันแล้ว

แถมนิดหน่อยกับภาพต่าง ๆ นา ๆ บางภาพเห็นแล้วอยากร้อง ฮานาก้า !!!~

ข้อดี

- ตัดแสงได้ไวมาก ๆ ทำให้เห็นหมอกได้มากสุดคือราว ๆ ไม่ถึงครึ่งวินาที

- ดีไซน์สวยสง่าแต่บางเฉียบ ไร้ข้อติติงจริง ๆ

- ฟังค์ชั่นเยอะมากจนไม่สามารถศึกษาให้จบในวันเดียว

- ภาพมีมิติแท้ ๆ ทำให้ทีวีทั่ว ๆ ไปตกกระป๋องไปเลย

- น้ำหนักเบา กินไฟต่ำ มีการแสดงการกินไฟแบบเรียลไทม์

- สีดำ ดำสนิทแบบที่ไม่เคยเจอมาก่อนกับจอ แอลซีดี

- ภาพโดดเด่นลอยออกมาเหมือนสามมิติ การเคลื่อนไหวสมจริงเหมือนสัมผัสโลกแห่งความจริง

- เฉดสีที่สดใสสุด ๆ จนต้องอ้าปาก

- รีโมทเล็กเหมาะกับดูฟรีทีวีจริง ๆ

- รีโมทมาตรฐานเปิดไฟด้วย ทำให้เห็นปุ่มต่าง ๆ ได้ชัด

- คีย์ลัดเป็นสี ๆ ที่รีโมทใช้ประโยชน์ได้ดีจริง ๆ

- จอเปิดหลายชั่วโมงก็แค่อุ่น ๆ

- มีคำอธิบายรายละเอียดทุก ๆ คำสั่งในเมนูเป็นภาษาไทย ทำให้ผู้ที่ไม่เคยใช้ทีวีก็สามารถใช้ได้โดยง่าย

ข้อเสีย

- ภาพจะสวยต้องมองตรง ๆ กับตัวทีวีเลย ถ้ามองเฉียง ๆ หรือมุมสูงไม่ก็ต่ำกว่า หรือมองใกล้มากกว่าระยะที่ควร จะมองเห็นแสงลอดเหมือนแอลซีดีทั่ว ๆ ไปและสีจะไม่ดำสนิทเหมือนมองตรง ๆ

- แสงและหมอกเยอะมากที่สุดตั้งแต่ผมเคยเห็นมาจากทีวีแอลซีดีเลย ตรงนี้ถ้าไม่เคยเล่นแอลซีดีหรือทำใจมาก่อนคงมีการฆ่าตัวตายแน่ ๆ ( แต่ถ้าไฟสลัว ๆ ขึ้นไปจะมองไม่เห็นหมอก )

- ช่องต่อสัญญาณต่าง ๆ น้อยมาก ๆ ให้คอมโพเน้นท์มาชุดเดียวแถมยังต้องใช้ร่วมกับชุด เอวี ใช้พร้อม ๆ กันไม่ได้

- ทำความสะอาดยากมาก ๆ เหมือนบอดี้เพลย์สามคือ ดูดฝุ่นเข้าหาตัวเอง

- คู่มือทำออกมาได้กากมาก มาเป็นแผ่นพับ ๆ เอา แผ่นโฆษณาโลตัสยังทำได้ดีกว่า

- จอเป็นกระจกก็จริงแต่สามารถกดแล้วเป็นรอยน้ำได้

Edited by tekkenman, 15 August 2009 - 02:36 AM.

#2 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Royal Executive Members
  • Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 12 August 2009 - 12:42 AM

ตามมาอ่านแล้วก็เกิดกิเลส เห้อ

แต่ท้ายที่สุด ไม่มีเงินครับ พี่น้อง yoyo_71.gif

#3 sadmovie

พระเจ้าไม่ได้สร้างมนุษย์ มนุษย์ต่างหากที่สร้าง พระเจ้า

Posted 12 August 2009 - 12:49 AM

คุณ tekkenman

ผมอยากทราบเรื่อง Response time ครับ ไม่ทราบลอง Test กับเกมส์ Fifa 2009 บ้างหรือยังครับ

ลูกฟุตบอล และตัวนักเตะ มันยังเป็น Ghost เงาตามตัวอยู่มั๊ยครับ

ขอบคุณครับ

#4 bannakan2000

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 12 August 2009 - 08:29 AM

เป็นไงมั่งพี่ ภาพที่ได้สมใจสมกับที่รอคอยรึเปล่า

แต่พี่คงหลงกับภาพที่ได้จนไม่อยากออกไปไหนพักใหญ่เลยอ่ะ

ปล.จำที่ผมพูดได้เปล่า ซื้อ AVCHD แผ่นละร้อยกว่าบาทต่อไป yoyo_77.gif

#5 nutkung9411

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 12 August 2009 - 08:42 AM

สวยงามมากครับ yoyo_67.gif

#6 Guest_draftsmart_*

• Guests

Posted 12 August 2009 - 09:40 AM

จัด dvico เลยครับ พี่ tekkenman solution ครบเลยทีนี้
อยากได้ led จัง ภาพสวยมากเลย

#7 tekkenman

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 12 August 2009 - 09:48 AM

QUOTE (sadmovie @ Aug 12 2009, 12:49 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณ tekkenman

ผมอยากทราบเรื่อง Response time ครับ ไม่ทราบลอง Test กับเกมส์ Fifa 2009 บ้างหรือยังครับ

ลูกฟุตบอล และตัวนักเตะ มันยังเป็น Ghost เงาตามตัวอยู่มั๊ยครับ

ขอบคุณครับ

เดี่ยวจัดให้ตามต้องการเลยครับ พอดีช่วงนี้วุ่น ๆ เลยลองได้แค่นี้ก่อน

QUOTE (bannakan2000 @ Aug 12 2009, 08:29 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นไงมั่งพี่ ภาพที่ได้สมใจสมกับที่รอคอยรึเปล่า

แต่พี่คงหลงกับภาพที่ได้จนไม่อยากออกไปไหนพักใหญ่เลยอ่ะ

ปล.จำที่ผมพูดได้เปล่า ซื้อ AVCHD แผ่นละร้อยกว่าบาทต่อไป yoyo_77.gif

คุ้มค่าเงินมาก ๆ ภาพที่ได้มันเป็นอีกเทคนึงเลย มันไม่ได้มีความใกล้เคียงแอลซีดีเดิม ๆ เลยแก่น เมื่อวานดูหนังยันสว่าง .... เหมือนดูเรื่องใหม่ ๆ เลยประสพการณ์ที่ไม่เชื่อว่าจะมีแบบนี้ yoyo_24.gif

#8 kawee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 12 August 2009 - 09:53 AM

มิติที่แตกต่าง

#9 nutkung9411

Posted 12 August 2009 - 09:54 AM

รุ่นนี้ ภาพต่างกับ b6000 ป่ะครับ
เพราะเห็นต่างกันแค่ Internet@TV DLNA Wireless Ethernet (LAN)
ขอบคุณครับ yoyo_73.gif

#10 bannakan2000

Posted 12 August 2009 - 10:01 AM

QUOTE (tekkenman @ Aug 12 2009, 09:48 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คุ้มค่าเงินมาก ๆ ภาพที่ได้มันเป็นอีกเทคนึงเลย มันไม่ได้มีความใกล้เคียงแอลซีดีเดิม ๆ เลยแก่น เมื่อวานดูหนังยันสว่าง .... เหมือนดูเรื่องใหม่ ๆ เลยประสพการณ์ที่ไม่เชื่อว่าจะมีแบบนี้ yoyo_24.gif

ปล.อีกรอบ

จำที่ผมบอกว่าผมเปิด DVD แผ่นเดิม เรื่องเดิมๆที่เคยดู yoyo_24.gif

แต่ถ้าไม่บอกจะคิดว่า DVD แผ่นใหม่ได้เปล่าครับ หุหุหุ yoyo_77.gif

#11 tekkenman

เซียนเกม

Posted 12 August 2009 - 10:06 AM

QUOTE (nutkung9411 @ Aug 12 2009, 09:54 AM) <{POST_SNAPBACK}>
รุ่นนี้ ภาพต่างกับ b6000 ป่ะครับ
เพราะเห็นต่างกันแค่ Internet@TV DLNA Wireless Ethernet (LAN)
ขอบคุณครับ yoyo_73.gif

น่าจะไม่ต่างครับที่ต่างก็มี

ยูเอสบีเยอะกว่าหนึ่ง , ยูเอสบีรองรับไฟล์มากกว่า , ต่อเนตได้ นอกนั้นผมว่าน่าจะเหมือนกันหมดครับ ว่าแต่ราคามันต่างกันไม่เยอะนะครับหมายถึงซื้อจริง ๆ 40 ต่างกันพันเดียว 46 ต่างกันเกือบสองพัน 55 ต่างกันไม่ถึงสามพันนี่ครับ

#12 Guest_draftsmart_*

• Guests

Posted 12 August 2009 - 10:10 AM

55 นิ้วเล่น
เกมยิงๆ fps killzone2 gear of war 2 call of duty 4 ไหวเหรอครับ
ไม่อ้วกเหรอ ผม 50 นิ้ว ยังไม่ไหวเลย จะอ้วก ฮ่าๆ

#13 spiderman3

อู๊ย!!! ซี๊ด!!!

• Interests:I LOVE ARSENAL
    I LOVE ONE PIECE
    I LOVE YOU!!!

Posted 12 August 2009 - 04:11 PM

สวยจังอยากได้มาลองบ้าง

แอบอิจฉา

#14 lektuy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 12 August 2009 - 04:24 PM

รบกวนคุณ tekenman รีวิว ดุกับแผน dvd 9 หรือ 5 หน่อยนะครับ ว่าภาพรับได้แค่ไหน ว่าแต่ได้ของไวมากเลยนะครับ การขนส่งจาก กทม ไม่มีเสียหายใช่ไหมครับ

#15 Einstiens

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 12 August 2009 - 04:58 PM

ท่านทำงานอะไรคับเนี่ย เงินถุงเงินถังเยอะแท้

#16 lai

Posted 12 August 2009 - 06:17 PM

เยี่ยมยอดน่าใช้มากๆเลยครับ yoyo_24.gif

#17 tekkenman

เซียนเกม

Posted 12 August 2009 - 06:24 PM

QUOTE (lektuy @ Aug 12 2009, 04:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
รบกวนคุณ tekenman รีวิว ดุกับแผน dvd 9 หรือ 5 หน่อยนะครับ ว่าภาพรับได้แค่ไหน ว่าแต่ได้ของไวมากเลยนะครับ การขนส่งจาก กทม ไม่มีเสียหายใช่ไหมครับ

ครับผมต้องลองอยู่แล้ว ของวันเดียวถึงครับ ส่งมาดีไม่มีแม้แต่รอยขีดข่วน ( กล่องกระดาษ ) เจ๋งครับไม่ต้องกังวลเลย yoyo_55.gif

QUOTE (Einstiens @ Aug 12 2009, 04:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ท่านทำงานอะไรคับเนี่ย เงินถุงเงินถังเยอะแท้

ขายอะไหล่แต่งมอเตอร์ไซค์ครับ แต่จ่ายตัวนี้ไปผมก็ มึน ๆ เหมือนกันครับ yoyo_71.gif

ปล. แล้วจะมารีวิวเพิ่มนะครับ เพราะต้องลองให้แน่ ๆ จริง ๆ ถึงจะรีวิว yoyo_67.gif

#18 Archangel

• Interests:Game Cartoon Movie NewTechnology

Posted 12 August 2009 - 07:06 PM

QUOTE (tekkenman @ Aug 12 2009, 06:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ครับผมต้องลองอยู่แล้ว ของวันเดียวถึงครับ ส่งมาดีไม่มีแม้แต่รอยขีดข่วน ( กล่องกระดาษ ) เจ๋งครับไม่ต้องกังวลเลย yoyo_55.gif

ขายอะไหล่แต่งมอเตอร์ไซค์ครับ แต่จ่ายตัวนี้ไปผมก็ มึน ๆ เหมือนกันครับ yoyo_71.gif

ปล. แล้วจะมารีวิวเพิ่มนะครับ เพราะต้องลองให้แน่ ๆ จริง ๆ ถึงจะรีวิว yoyo_67.gif

อุๆ มารออ่าน Review ครับ ตัว body ของ LED สวยจริงๆ ครับ งามมาก yoyo_24.gif

#19 lokmee99

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 12 August 2009 - 07:15 PM

ขอบคุณสำหรับรีวิว จะรอดูตอนต่อไปครับ

ปล. อยากด้ายยยยย yoyo_89.gif yoyo_89.gif yoyo_89.gif

#20 jew14

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 12 August 2009 - 11:13 PM

มารอรีวิว เพิ่มเติมนะครับ กระทู้เกิดกิเลสโดยแท้เลยครับ อิอิ yoyo_67.gif