`
←  DGO DIGITAL CLUB - ข้อมูล LCD, Plasma TV และ Gadgets ใหม่ๆ
Logo
»

พรีวิว ซัมซุง เอจแอลอีดี บีเจ็ดพัน 55 นิ้ว

iceKr3w's Photo iceKr3w 14 Aug 2009

เมื่อวัน แม่ ไปเห็น ราคา ที่ Power Buy แทบลม จับ แสน ห้า มีทอน ร้อย yoyo_71.gif

gimmig's Photo gimmig 14 Aug 2009

โอ้พระเจ้าจอร์จ มันยอดมาก...

ความเห็นส่วนตัว นะครับ
จอบาง ภาพสวย
ถ้าไม่ติด ที่ ขอบสีแดง , QC , และ การเปลี่ยน รุ่น + ราคาตก อย่างเร็ว แล้ว
samsung ตัวนี้ก็น่าเล่นครับ

แต่จอ Led ยังพัฒนาได้อีกเยอะครับ ตอนนี้พึ่งเริ่มต้น ถ้ารอ อีกซัก ปี หรือ 2 ปี
น่าจะมาแทน LCD กับ PLASMA ด้วยเทคโนโลยี กับ ราคา ที่จับต้องได้มากกว่านี้ครับ

ผมอาจจะเข็ดแล้วครับ ซื้อทีวีเป็นแสน อีก 2-3 เดือนถัดไป ราคาลงเหลือ ครึ่งนึง
รู้สึกเงินที่หาย ไป เอาไปทำอะไรได้ตั้งเยอะ

darksnake's Photo darksnake 14 Aug 2009

QUOTE (tekkenman @ Aug 14 2009, 10:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่เห็นเลยครับ เพราะภาพมันมีแต่ความคมชัดหมดเลย ดัวยโมชั่นพลัสมันทำให้ภาพที่ต้องเคลื่อนไหวเป็นชัดสุด ๆ น่ะครับ ( ผมเปิดที่ระดับสองจากสามระดับ ) ภาพที่เห็นคือมันมีเหมือนสามมิติเหมือนได้เจอเหตุการณ์เหล่านั้นจริง ๆ น่ะครับ

เล่นเกม วิปเอาท์ และ เทคเคนห้าดาร์ก ก็ไม่เห็นแม้แต่เงาลาง ๆ ใด ๆ เลยครับ มันหนือกว่าแอลซีดีทั่ว ๆ ไปจริง ๆ แม้แต่ตัวท๊อป เอ 750 ก็ยังขาดลอยเมื่อเจอกับตัวนี้ครับ

ถามคุณตู่เพิ่มเติมหน่อยนะคับว่า (อ้างอิงตอนที่เล่นเกมส์ PS3 นะคับ)
เวลาที่เปิดโมชั่นพลัสเนี่ย สามารถปรับทีวี LED ให้เป็น Just Scan ได้หรือไม่คับ หรือว่ายังคงต้องปรับเป็น 16:9 เหมือนเดิม เพราะว่าผมเองใช้ LCD samsung อยู่เวลาเปิดโมชั่นพลัสจะไม่สามารถปรับเป็น Just Scan ได้ต้องปรับเป็น 16:9, 4:3 เท่านั้นเสียดายจริงๆ

yoyo_24.gif ถ้าเปิดโมชั่นพลัส และปรับทีวี LED ให้เป็นแบบ Just Scan ได้นี่จะเทพมากๆเลยสำหรับผมค๊าบบ ขอบคุณจ้า

lek's Photo lek 14 Aug 2009

เฝ้ารอพรีวิวเกมต่อไป.... yoyo_34.gif

nickname026's Photo nickname026 14 Aug 2009

ผมอ่านรีวิวคุณตู่แล้วเกิดกิเลสอย่างแรงครับ เมื่อวันก่อนไปยืนดูตัวเป็นๆที่โชว์รูมมาครับ
สุดยอดมากๆครับ ทั้ง Design ทั้งภาพ
เครื่องนี้คุณตู่ซื้อจากคุณเล็กแล้วให้ส่งมาให้ใช่ไหมครับ ไม่ทราบส่งทางไหนครับถึงปลอดภัยไม่มีริ้วรอยแบบนี้

tekkenman's Photo tekkenman 14 Aug 2009

QUOTE (darksnake @ Aug 14 2009, 02:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามคุณตู่เพิ่มเติมหน่อยนะคับว่า (อ้างอิงตอนที่เล่นเกมส์ PS3 นะคับ)
เวลาที่เปิดโมชั่นพลัสเนี่ย สามารถปรับทีวี LED ให้เป็น Just Scan ได้หรือไม่คับ หรือว่ายังคงต้องปรับเป็น 16:9 เหมือนเดิม เพราะว่าผมเองใช้ LCD samsung อยู่เวลาเปิดโมชั่นพลัสจะไม่สามารถปรับเป็น Just Scan ได้ต้องปรับเป็น 16:9, 4:3 เท่านั้นเสียดายจริงๆ

yoyo_24.gif ถ้าเปิดโมชั่นพลัส และปรับทีวี LED ให้เป็นแบบ Just Scan ได้นี่จะเทพมากๆเลยสำหรับผมค๊าบบ ขอบคุณจ้า

ยังหาจัดจัทสแกน ไม่เจอเลยครับ ตอนใช้พลาสม่าก็มีให้ปรับ ในคู่มือก็ไม่มีบอกไว้น่ะครับ ไม่รู้ว่ารุ่นนี้ปรับได้รึเปล่า คู่มือมีไม่กี่หน้าเองครับ ไม่ค่อยละเอียดเท่าไหร่ แต่ยังไงก็จะลองหาดูนะครับ เพราะผมก็ชอบโหมดนี้เหมือนกัน.... แต่ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรเพราะภาพที่ได้นี่มันเทพจริง ๆ yoyo_24.gif

QUOTE (nickname026 @ Aug 14 2009, 03:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมอ่านรีวิวคุณตู่แล้วเกิดกิเลสอย่างแรงครับ เมื่อวันก่อนไปยืนดูตัวเป็นๆที่โชว์รูมมาครับ
สุดยอดมากๆครับ ทั้ง Design ทั้งภาพ
เครื่องนี้คุณตู่ซื้อจากคุณเล็กแล้วให้ส่งมาให้ใช่ไหมครับ ไม่ทราบส่งทางไหนครับถึงปลอดภัยไม่มีริ้วรอยแบบนี้

ซื้อกับคุณเล็กครับ ส่งทางเอ็นทีซีแล้วเก็บเงินค่าส่งปลายทางครับ ไร้ริ้วรอยจริง ๆ เค้าค่อนข้างระวังสินค้าให้เราครับ เอ็นทีซี เนี่ย yoyo_67.gif

tekkenman's Photo tekkenman 15 Aug 2009

เกมสองมิติทั้งหลายเมื่อเล่นกับทีวีตัวนี้

ภาพที่ได้ถือว่าคมชัดมาก ๆ ทั้ง ๆ ที่เกมหลาย ๆ เกมมีขนาดแค่ 720p เท่านั้นเอง ผมลองเกม แบลสบลู ซึ่งเกมนี้ไวมาก ๆ ก็ไม่มีติดขัดรึว่าเป็นเงาลาง ๆ อะไรเลย ตรงข้ามกันความรู้สึกที่เล่นกับสะใจมากกว่าเก่า ไม่รู้ว่าเพราะขนาดจอรึเปล่า แต่สีสันที่สดใสตามสไตล์การ์ตูนได้โดนใจ ( เฉดสีทีวีตัวนี้มันแจ่มจริง ๆ ) ทำให้อรรถรสที่เล่นนี้สนุกขึ้นเป็นอย่างมากเลยทีเดียว รายละเอียดตัวละครที่ดูขยายขนาดแต่ก็ไม่ได้ทำให้เรารู้สึกแย่อะไรลงไปเลยแม้แต่นิดเด
ียว .... อยากให้เพื่อน ๆ เห็นตัวเป็น ๆ กันจัง แม้แต่ ดิสเกียสาม ที่แตกเป็นจุด ๆ มาเล่นที่ทีวีตัวนี้ก็รู้สึกมันจะเกลี่ยภาพให้เหมือนกัน สวยเกมที่ดูคมชัดที่สุดที่เล่นมาก็น่าจะเป็นเกม สตรีทเอชดี ล่ะครับ เพราะมันคมบาดตาบาดใจ ( แต่ไม่เล่นแล้วนะเกมนี้ ) สมกับที่แคปคอมทำออกมาใหม่จริง ๆ .... กับทีวีตัวก่อนผมไม่ยักเห็นความสวยงามขนาดนี้เลยนะเนี่ย .... สุดติ่งสุด ๆ แต่ก็รู้สึกว่า โมชั่นพลัส ฟังค์ชั่นเทพของทีวีตัวนี้จะไม่มีผลกับเกมสองมิติเหล่านี้เลยนะครับเท่าที่ลอง ๆ ดู

ลองดูกันเองนะครับ อยากบอกว่าตัวเป็น ๆ ภาพมันเจ๋งกว่าที่ถ่ายรูปไว้เยอะจริง ๆ

เกมเพลย์สองแบบธรรมดา และ อัพสเกล

เกมเพลย์สอง .. หลังจากที่ผมลองมาหลาย ๆ อย่างก็คิดว่าต้องเจอเรื่องที่ประหลาดใจแน่ ๆ สุดท้ายก็เป็นแบบนั้นจริง ๆ ... เพราะภาพเพลย์สองที่เห็นนั้นแตกละเอียดเลย คือเล่นแล้วภาพแตกแบบว่า ... โอววว .. คุณพระ ... แต่หลังจากอัพสเกลมาแล้วก็พอดูได้อีกระดับหนึ่ง แต่แนะนำว่าถ้าจะเล่นเกม เพลย์สอง ล่ะก็ ถ้าไม่ได้อัพสเกลด้วยเครื่องเพลย์สามผมว่าอย่าหามาเล่นจะดีกว่าครับ จะทำให้เสียสายตากันเปล่า ๆ เพราะภาพที่ได้มานั้นจัดว่าแย่เลยทีเดียว อาจจะเพราะขนาดจอที่ใหญ่ก็เป็นได้ สีสันก็ดูแสบตาจนต้องมาปรับสีกันใหม่ ใคร ๆ จะยังไงก็แล้วแต่ แต่สำหรับผมขอบายครับ การที่จะเอาเกมเพลย์สองเล่นบนทีวีตัวนี้โดยปราศจากการอัพสเกล

ไม่ได้ถ่ายภาพตอนเล่นเกมเพลย์สองไว้ เพราะภาพไม่ได้ดีขึ้นอย่างที่ผมคิดเลย รูปที่ถ่ายทั้งหมดเป็นรูปจากการเล่นอัพสเกลนะครับ

jaipower's Photo jaipower 15 Aug 2009

ทนดูต่อไป ไม่ไหวเเล้ว ดูต่อเสียเงินเเน่

lek's Photo lek 15 Aug 2009

เล่นเกมสตรีทไฟท์เตอร์แล้วการมีอาการINPUT LAGไหมครับ (เวลากดท่าแล้วจังหวะกะภาพมันตรงกันรึปล่าวครับ) ผมเคยมีปัญหากะพาสม่ารุ่นเก่ามันจะแลคไปเสี้ยววิครับ

tekkenman's Photo tekkenman 15 Aug 2009

QUOTE (lek @ Aug 15 2009, 06:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นเกมสตรีทไฟท์เตอร์แล้วการมีอาการINPUT LAGไหมครับ (เวลากดท่าแล้วจังหวะกะภาพมันตรงกันรึปล่าวครับ) ผมเคยมีปัญหากะพาสม่ารุ่นเก่ามันจะแลคไปเสี้ยววิครับ

ไม่มีเลยครับคุณเล็ก ไม่รู้สึกเลย เพราะเล่นเทคเคนก็ยังกดท่าจัดท์เฟรมได้อยู่ดีน่ะ

ฟังค์ชั่นทีวีแปลก ๆ

จริง ๆ แล้วมีเยอะมากแต่มันก็ทั่ว ๆ ไปอย่างเช่น ปรับขนาดจอ ปรับโหมดต่าง ๆ ปรับเสียง ( อันนี้ละเอียดมากครับ ปรับแต่งได้เยอะจริง ๆ ) ปรับไดนามิคคอนทร้านท์ ( ปรับให้ปู่แล้วนะงับ สรุปมันก็เปิดอยู่ดี ) แต่เห็นมีแปลก ๆ อยู่บ้าง ก็เลยเอามาให้รู้จักกันซักหน่อยก็แล้วกันครับ

ยูเอสบี ต่าง ๆ ที่เสียบเข้าไปกับทีวี ตัวทีวีจะบอกทันทีว่าเจออะไรเข้ามา ( เหมือนคอม ) ตรงนี้ถือว่าไวมากครับเพราะต่อปุ๊บก็โผล่ปั๊บ ก็เหมือนทั่ว ๆ ไปคือสามารถบอกรายละเอียดได้ ว่าสื่อนั้น ๆ มีอะไรบ้าง แต่อาจจะจุกจิ๊กหน่อยก็คือถ้าจะดูหนังก็ต้องไปที่หมวดหนังแล้วหาไฟล์นั้น ๆ มาเปิด จะดูภาพก็ต้องเข้าหมวดภาพ ไม่งั้นดูไม่ได้และจะหาไม่เจอ ส่วนภาพเหล่านั้นแสดงออกมาได้จัดเจนดีมาก ๆ ครับแต่ไม่มีลูกเล่นอะไรเลยนอกจากภาพสไลด์ แถมต้องมาเลือกภาพก่อนที่จะเล่นซะอีก ก็คิดซะว่าเอาไว้ดูเพลิน ๆ ก็คงได้ครับ แต่ใช้เป็นกิจลักษณะล่ะก็ถือว่ายังด้อยอยู่มาก ๆ ในด้านนี้

บอกรายละเอียดได้ดีทีเดียว เหมาะแก่การเล่นอะไรเพลิน ๆ มากกว่าที่จะใช้มันจริง ๆ จัง ๆ

จะว่าไปแล้วก็มีหัวข้อต่าง ๆ อีกหลาย ๆ อย่างที่ใส่เข้ามาในเครื่องด้วย ซึ่งจะมีหน่วยความจำในทีวีต่างหาก ( ที่ผมเห็นก็มี ราว ๆ หนึ่งกิ๊ก กับอีกตัวก็ ราว ๆ 512 แยกกันไว้ต่างหากเป็นสองส่วน ) มีทั้งหมดไม่ว่าจะสื่อสอนเด็ก ๆ หัดอ่านหัดเขียน การทำอาหาร เกมส์ที่มีให้เล่น พอเล่นเพลิน ๆ ได้ครับ แต่เล่นจริง ๆ จัง ๆ ก็คงไม่เหมาะอะไร แต่เท่าที่ดูสามารถเพิ่มเติมเกมหรือวิธีการทำอาหารอะไรต่าง ๆ ได้อีกนะครับโดยกมาต่อเนต ( ตรงนี้ยังไม่ได้ลองครับ ) สำหรับท่านที่ไม่มีเครื่องเกม รึว่าซื้อไว้ดูหนังจริง ๆ อันนี้ก็น่าจะเป็นของแถมที่มีประโยชน์อยู่เหมือนกัน แต่ถ้าท่านมีเครื่องเกมอยู่แล้ว ดูเหมือนหัวข้อต่าง ๆ ที่มีให้นี่จะไม่ได้ใช้งานอะไรเลย ตรงนี้ก็แล้วแต่คนนะครับ แต่สำหรับผมดูเหมือนจะเอาไว้ดูและเล่นเพลิน ๆ นั่นแหล่ะเวลาไม่มีอะไรทำ

หัวข้อต่าง ๆ แยกไว้อย่างชัดเจนเลยทีเดียว แม้แต่เด็ก ๆ ก็คงเลือกได้อย่างเข้าใจ

ตัวอย่างเกมที่มีมาให้สองเกม เล่นพอเพลิน ๆ ครับ .. และนิทานสอนเด็กการทำอาหารหรือภาพวิวอะไรต่าง ๆ อะไรแบบนั้น ... เอาไว้ดูไว้เล่นเพลิน ๆ ครับอย่าไปจริงจังมากอะไร

Genexix's Photo Genexix 15 Aug 2009

สุดจริง LED 55" นี่นะ ถ้าเราเอาบ้างคง

ตาม Sub แน่นอน yoyo_31.gif
ขอบคุณที่เอามา Review ให้ชมนะครับ yoyo_37.gif

sparda's Photo sparda 15 Aug 2009

QUOTE (Genexix @ Aug 15 2009, 11:27 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สุดจริง LED 55" นี่นะ ถ้าเราเอาบ้างคง

ตาม Sub แน่นอน yoyo_31.gif
ขอบคุณที่เอามา Review ให้ชมนะครับ yoyo_37.gif

อันนี้ฮาจิง yoyo_77.gif yoyo_77.gif

tekkenman's Photo tekkenman 17 Aug 2009

ความต่างระหว่าง 16:9 กับ จัสท์แสกน ( ปรับพอดี ) ภาพที่เห็นจะต่างกันทั้งความคมชัดและความกว้างของภาพ เผื่อใครจะไม่รู้

ว่าแต่ทำไมมองด้วยตาก็สวยและปรกติดี แต่ถ่ายออกมาสีมันตะเลิดเปิดเปิงไปขนาดนี้หว่า สงสัยต้องไปปรับทีวีใหม่ yoyo_73.gif

จัสท์แสกน

16:9

16:9

จัสท์แสกน

foxz's Photo foxz 17 Aug 2009

DR สีสันแสบตาดี ฉากต่อสู้ดูมีมิติขึ้น

ถ้ามี tekken 6 ให้ลองนี้แจ่มเลย ขนาด DR เกมส์โหลดยังสวยซะ yoyo_73.gif

tekkenman's Photo tekkenman 18 Aug 2009

เมื่อเล่นเกมเพลย์สามและ 360 บนทีวีตัวนี้

ภาพที่ได้มีมิติมากครับ ยิ่งสีสันเฉดมันเยอะจริง ๆ เมื่อก่อนเล่นเกมไปก็เห็นสีแดงคล้าย ๆ กัน แต่นี่กลับเป็นส้มบ้างแดงบ้างเลือดหมูบ้าง ( อธิบายไม่ถูกเอาเป็นว่ารู้สึกว่ามีหลายสีกว่าเดิมก็แล้วกันครับ ) การใส่คำสั่งในเกมดูเหมือนจะไม่มีปัญหาอะไรกับผมซักเกม เกมยิง ๆ ก็เล่นได้ดีไม่มีอ๊วก แต่ก็มีบางเกมอย่าง อินเฟมัส ที่เล่นไปแล้วรู้สึกเหมือนมันแปลก ๆ ยังไงก็ไม่รู้ ( เล่นนานแล้วอยากอ๊วกน่ะ ) แต่อย่างเกม นารูโต๊ะ นี่ลื่นกว่าเดิมมาก ๆ อาจจะเพราะผมเปิด โมชั่นพลัส ก็เป็นได้ แต่ก็แปลกใจอย่างที่ทีวีตัวนี้ถ่ายจากกล้องผมดูว่ามันไม่สวยเอาซะเลย แน่นอนมันไม่เหมือนกับภาพจริง ๆ ที่เราเห็นกับตาครับ เพราะตัวจริง ๆ ภาพสวยกว่ารูปที่ผมถ่ายมามากเลย ภาพที่ถ่ายทอดออกมาทำให้เห็นรายละเอียดเล็ก ๆ ที่ตอนแรกเราไม่เห็นมาก่อน ทำให้รู้สึกเหมือนได้เล่นเกมใหม่ที่รีเมคออกมาเลยทีเดียว แต่กับเกมที่ออกปีแรก ๆ ของเพลย์สามก็ทำให้เห็นว่ากราฟิกนั้นกากจริง ๆ ด้วยเหมือนกันไม่ได้ดูว่ามันสวยขึ้นแต่อย่างใด แต่ยังไงก็ต้องได้คำเดียวเลยว่าสุดยอดจริง ๆ กับเกมใหม่ ๆ ที่ออกหลัง ๆ ส่วนภาพที่เป็น 720p ของเพลย์สามนั้น ดูห่าง ๆ ก็แยกไม่ออกนะครับว่า 1080p กับ 720p ต่างกันมากแค่ไหน จะมีแค่บางเกมที่เกมจะดูมัว ๆ หน่อย ( แต่ก็ชัดกว่าแอลซีดีที่ผมเคยใช้มานะ ) สรปแล้วก็คือทีวีตัวนี้ทำให้เรารู้สึกถึงสัมผัสใหม่ ๆ เลยนะครับ เหมือนได้เล่นเกมเดิม ๆ แต่ภาพใหม่ ๆ เลยทีเดียว

ภาพเพลย์สามที่ถ่ายนี้ผมจะตัดขอบออกนะครับ จริง ๆ ถ่ายไว้เยอะมาก ๆ เลย ( แผ่น 28 เกมอีกดาวน์โหลดอีกเกือบ 40 เกม ) แต่ลงหมดคงไม่ได้ เอาเป็นว่าลงแค่นี้ก็แล้วกันนะครับ

การปรับทีวีที่เล่นแบบปิดไฟหรือไฟสลัว ๆ ได้ดีที่สุดแล้วสำหรับผม ( คือเล่นเกมแล้วไม่มีเกมไหนสีสดเกินไปหรือจืดเกินไป ) ใครจะลองปรับตามดูก็ได้นะครับ

ส่วนเกม 360 คงต้องเป็นวันหลัง ... พอดีแบตกล้องถ่ายรูปหมดน่ะ .... ชาร์จอยู่

eva's Photo eva 18 Aug 2009

ตาร้อนแต่ไม่มีเงิน

Bigpao's Photo Bigpao 19 Aug 2009

ดีใจกับของเล่นชิ้นใหม่กับคุณตู่ด้วยครับ

tekkenman's Photo tekkenman 19 Aug 2009

เกม 360 ดูเหมือนจะไม่มีปัญหาเหมือนกัน แต่หลาย ๆ เกมก็ต้องเปิดโหมดเกมแทน เพราะถ้าไม่เปิดโหมดนี้ ( โหมดนี้มันจะปิดโมชั่นพลัสลง ) ก็จะเหมือนมีออร่าอะไรก็ไม่รู้อยู่รอบ ๆ วัตถุอยู่ แม้ภาพที่ได้จะไม่สวยเท่าแบบไม่เปิดโหมดเกม แต่ก็ต้องเปิดเพื่อเลี่ยงอาการเมาคลื่น ( เกมที่เป็นจะเป็นเกมมุมมองบุลที่สาม แต่กับเกมบุลคลที่หนึ่งไม่มีผลคือไม่เมา ) หลังจากที่ลอง ๆ ไป รู้สึกว่าผมจะชอบภาพของ 360 มากกว่านะครับ อาจจะเพราะมันรันที่ 1080p ทุกเกมเลยก็ว่าได้ มันก็เลยดีกว่า 720p ของเพลย์สามที่ให้เครื่องทำการประมวลผลใหม่อยู่ดีเพราะเกม 720p ของเพลย์สามบางเกมจะไม่เต็มจอ ( ถ้าทีวีเปิดโหมด จัสท์แสกนหรือพอดีจอ ) แต่ก็สรุปได้ว่าภาพที่ได้ยอดเยี่ยมเช่นเคยครับ ไม่มีอาการแลคอะไรเลยแม้แต่น้อย ส่วนเกมที่สวยขึ้นแบบตกใจเลยก็มีหลายเกม แต่ นินจาไกเด็นสอง ดูเหมือนจะสวยกว่าเดิมเยอะมาก การเล่นที่ลื่นไหลสุด ๆ เพราะมันมีการเพิ่มเฟรมเรตไปด้วย เล่นแล้วติดงอมแงมไปเลย ( อันนี้ไม่ได้เปิดโหมดเกมนะ ) อยากให้เพื่อน ๆ ได้ลองสัมผัสจัง รับรองต้องคิดแบบผมแน่ ๆ

อย่างเคย ผมตัดขอบออกนะครับ จริง ๆ ภาพที่ได้ไม่สวยเหมือนตัวเป็น ๆ เลย สงสัยกล้องจะห่วยซะแล้วล่ะครับ เพราะตัวเป็น ๆ ดูดีกว่านี้มากเลย

สรุปแล้วการเล่นเกมนั้นโหมดเกมดูเหมือนจะต้องใช้อยู่นะครับ อันนี้ก็แล้วแต่คนว่าจะพอใจแบบไหน เพราะถ้าเปิดโหมดเกมภาพที่ได้ถือว่าดร๊อปลงกว่าเดิมพอควรเลย

จบการรีวิวทีวีตัวนี้แล้วนะครับ แล้วเจอกับรีวิวทีวีตัวใหม่ในชาติหน้า ขอบคุณงับ yoyo_73.gif

ทั้งนี้และทั้งนั้นขอบคุณเพื่อน ๆ ที่ชื่นชมและให้กำลังใจนะครับ ขอบคุณจริง ๆ yoyo_53.gif

lektuy's Photo lektuy 19 Aug 2009

รีวิวเกมบอล หน่อยจิครับ อยากเห็นบ้างว่า ภาพลื่นไหลดีไหม

tekkenman's Photo tekkenman 19 Aug 2009

QUOTE (lektuy @ Aug 19 2009, 10:04 AM) <{POST_SNAPBACK}>
รีวิวเกมบอล หน่อยจิครับ อยากเห็นบ้างว่า ภาพลื่นไหลดีไหม

ไม่มีแผ่นเลยครับ เกมกีฬาทุกชนิด yoyo_04.gif