`

Jump to content

พรีวิว ซัมซุง เอจแอลอีดี บีเจ็ดพัน 55 นิ้ว

80 replies to this topic

#21 sadmovie

พระเจ้าไม่ได้สร้างมนุษย์ มนุษย์ต่างหากที่สร้าง พระเจ้า

• Royal Executive Members

Posted 13 August 2009 - 12:26 AM

QUOTE (tekkenman @ Aug 12 2009, 09:48 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เดี่ยวจัดให้ตามต้องการเลยครับ พอดีช่วงนี้วุ่น ๆ เลยลองได้แค่นี้ก่อน

คุ้มค่าเงินมาก ๆ ภาพที่ได้มันเป็นอีกเทคนึงเลย มันไม่ได้มีความใกล้เคียงแอลซีดีเดิม ๆ เลยแก่น เมื่อวานดูหนังยันสว่าง .... เหมือนดูเรื่องใหม่ ๆ เลยประสพการณ์ที่ไม่เชื่อว่าจะมีแบบนี้ yoyo_24.gif

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ผมจะรอชมนะครับ

เพราะผมอยากรู้ว่า มันต่างกับ LCD ทั่วไปแค่ไหน และเทียบชั้นกับ Plasma ได้หรือไม่ เรื่องความเคลื่อนไหว

#22 somo_omos

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 13 August 2009 - 12:53 AM

สวยมากคะ จากห้องนั่งเล่นเลยต้องตามมาที่นี้ราคาแรงไหมคะ

#23 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:360

Posted 13 August 2009 - 07:27 AM

อยากเห็นรีโมทอ่ะครับ yoyo_51.gif

#24 tekkenman

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 13 August 2009 - 07:28 AM

QUOTE (somo_omos @ Aug 13 2009, 12:53 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สวยมากคะ จากห้องนั่งเล่นเลยต้องตามมาที่นี้ราคาแรงไหมคะ

ราคาไม่แรงเลยครับ คิดว่าคุ้มค่ากับ 55 นิ้วมาก ๆ ยังลองติดต่อ คุณเล็ก ( lek ) ดูก็ได้ครับ น่าจะได้อะไรดี ๆ แน่ ๆ yoyo_55.gif

QUOTE ([[[PEE]]] @ Aug 13 2009, 07:27 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากเห็นรีโมทอ่ะครับ yoyo_51.gif

รีโมทเจ๋งดีครับ มีไฟด้วย มีรีโมทน้อยเอาไว้ดูทีวีธรรมดาด้วย น่ารักดี ไว้จะถ่ายมาให้ดูนะครับ เพราะยังไม่ได้รีวิวฟังค์ชั่นต่าง ๆ ของทีวีเลย yoyo_24.gif

#25 Dorothy

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 13 August 2009 - 11:14 AM

อยากได้บ้างบ้างจังครับ แต่มันมีรุ่นเล็กกว่านี้ 50" หรือ 46" ครับ ห้องผมมันเล็ก 55" คงไม่ไหว ขอทราบราคาตัว55"หลังไมค์ด้วยครับ

#26 --l3osS--

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 13 August 2009 - 12:02 PM

มีวิธีการปรับค่า ตั้งค่ายังไง รบกวนบอกด้วยนะครับ yoyo_33.gif

#27 Eavery

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 13 August 2009 - 12:29 PM

เท่าที่ทราบตัวนี้ยังไม่ใช่ Full LED ใช่มั้ยครับ เป็นแค่ Edge LED เท่านั้นเอง
เป็นผม ผมอยากรอตัว RGB LED ไปเลยดีกว่า
ตอนนี้ต้องสะกัดกั้นกิเลศไว้ก่อน
ขอบคุณที่นำมารีวิวครับ yoyo_67.gif

#28 tekkenman

เซียนเกม

Posted 13 August 2009 - 01:01 PM

QUOTE (Eavery @ Aug 13 2009, 12:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เท่าที่ทราบตัวนี้ยังไม่ใช่ Full LED ใช่มั้ยครับ เป็นแค่ Edge LED เท่านั้นเอง
เป็นผม ผมอยากรอตัว RGB LED ไปเลยดีกว่า
ตอนนี้ต้องสะกัดกั้นกิเลศไว้ก่อน
ขอบคุณที่นำมารีวิวครับ yoyo_67.gif

เข้าใจถูแล้วครับ แต่ อาร์จีบี ก็มีขายแล้วนะครับ ก็ บราเวียเอ็กซ์ 450 น่ะ

Edited by tekkenman, 13 August 2009 - 01:05 PM.

#29 club69

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 13 August 2009 - 01:14 PM

ผมรออีก 2 ปีแล้วค่อยเจอกัน

เห็นราคาแล้ว แทบลมจับ

#30 foxz

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 13 August 2009 - 03:56 PM

เกินแสนไปเยอะไหมคับ

ถ้าแสนต้นพอสู้ไหวอยู่

#31 tekkenman

เซียนเกม

Posted 13 August 2009 - 04:19 PM

QUOTE (foxz @ Aug 13 2009, 03:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เกินแสนไปเยอะไหมคับ

ถ้าแสนต้นพอสู้ไหวอยู่

ไม่ถึงแสนครับ ถูกกว่าแสนต้นค่อนข้างเยอะ yoyo_55.gif

วันนี้จะว่างรีวิวต่อไหมล่ะเนี่ย yoyo_31.gif

#32 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 13 August 2009 - 08:35 PM

ผมอยากขอไปลูบๆคล่ำๆซักจึ๊กสองจึ๊ก จังเลยพี่ yoyo_71.gif

#33 moobenz

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 13 August 2009 - 08:49 PM

ขอถามนิดครับคุณ tekkenman

ไม่ทราบว่าฟังชั่น Internet@TV นี่เปิดใช้ยังไงหรอครับ
ลองเสียบสายแลน เทส connection ดูก็ผ่าน แต่พอกด Internet@TV แล้วมันขึ้นว่า Not Support น่ะครับ

#34 Fairlady Z

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:PS4, Xbox One

Posted 13 August 2009 - 11:11 PM

ขอบคุณมากครับผมสำหรับพรีวิว

เห็นแล้วอยากได้มากๆ เลยครับ
แบบผมนี่ต้องทำงานกี่เดือนหละนี่ ถ้าจะได้ถอยกะเค้าบ้าง 555

รอรีวิรายละเอียดต่อไปอยู่นะครับ เขียนได้ดีมากเลยครับ yoyo_67.gif

#35 tekkenman

เซียนเกม

Posted 14 August 2009 - 09:48 AM

ดีวีดีอัพสเกลเมื่อเปิดกับทีวีตัวนี้

ดีวีดีที่ลองก็มีทั้งแท้และก๊อปปี้ มีทั้งดีวีดีเก้าและดีวีดีห้า ผลที่ลองภาพที่ได้ไม่แปลกใจเลยว่า ทำไมถึงดูฟรีทีวีชัด ทำไมนอยท์หนังต่าง ๆ ของบลูเรย์ถึงหายไป แม้แต่หนังที่ว่านอยท์เยอะที่สุดอย่างหนังเรื่อง 300 ก็ยังเกลี่ยภาพได้อย่างนุ่มนวลโดยไม่รู้สึกว่าภาพนั้นมันเมคขึ้นมาใหม่เลย การดูหนังดีวีดีแต่ละเรื่องยอมรับว่าเหมือนได้รับประสพการณ์ใหม่ ๆ เพราะภาพที่ได้แม้จะไม่ลอยออกมาเป็นมิติเหมือนหนัง บลูเรย์ และ เอวีซีเอชดี แต่ก็ถือว่าดีกว่าทีวีแอลซีดีทั่ว ๆ ไปจริง ๆ ( เอ 750 ยังเทียบไม่ติดเลยก็คิดดูสิครับ ) ทั้ง ๆ ที่ขนาดจอมากถึง 55 นิ้ว แต่กลับไม่ทำให้เสียอรรถรสในการดูเลยแม้แต่น้อย แต่ระยะก็ค่อนข้างสำคัญ เพราะไม่สามารถดูใกล้ ๆ เหมือน บลูเรย์ หรือ เอวีซีเอชดี ได้ เพราะภาพก็จะเห็นตากระเบื้องอยู่ แต่ถ้ามองไกลเกินกว่าสองเมตร ( จอ 55 นิ้ว ) ภาพนั้นถือว่าคมชัดเอาเรื่องเหมือนกัน

จากที่ลอง ๆ ดูแล้วทีแรกคิดว่าจะไม่ได้ดู ดีวีดี อีกแล้วเพราะไม่คิดว่ามันจะชัดได้ขนาดนี้ แต่ตอนนี้ต้องบอกว่าหนังที่เก็บ ๆ มานั้นไม่เสียหลายแน่นอน เพราะดูได้อย่างไม่ขัดใจเลยแม้แต่น้อย

ภาพทั้งหมดขอเป็นขนาดที่ใหญ่กว่าเดิมนะครับ ต่อไปจะใช้ขนาดนี้หมดเพราะเราเน้นเรื่องภาพกันแล้ว

#36 lektuy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 14 August 2009 - 10:00 AM

คุณ tekenmam เห็น ghost บ้างไหมครับ หรือการกระตุกของภาพเวลา แพน กล้องเร็วๆหนะครับ เห็นยังไม่ได้รีวิวส่วนนี้เลยอยากรู้หน่อยครับ เก็บไว้เป็นข้อมูล เผื่อจะซื้อรอบหน้า

#37 tekkenman

เซียนเกม

Posted 14 August 2009 - 10:13 AM

QUOTE (lektuy @ Aug 14 2009, 10:00 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณ tekenmam เห็น ghost บ้างไหมครับ หรือการกระตุกของภาพเวลา แพน กล้องเร็วๆหนะครับ เห็นยังไม่ได้รีวิวส่วนนี้เลยอยากรู้หน่อยครับ เก็บไว้เป็นข้อมูล เผื่อจะซื้อรอบหน้า

ไม่เห็นเลยครับ เพราะภาพมันมีแต่ความคมชัดหมดเลย ดัวยโมชั่นพลัสมันทำให้ภาพที่ต้องเคลื่อนไหวเป็นชัดสุด ๆ น่ะครับ ( ผมเปิดที่ระดับสองจากสามระดับ ) ภาพที่เห็นคือมันมีเหมือนสามมิติเหมือนได้เจอเหตุการณ์เหล่านั้นจริง ๆ น่ะครับ

เล่นเกม วิปเอาท์ และ เทคเคนห้าดาร์ก ก็ไม่เห็นแม้แต่เงาลาง ๆ ใด ๆ เลยครับ มันหนือกว่าแอลซีดีทั่ว ๆ ไปจริง ๆ แม้แต่ตัวท๊อป เอ 750 ก็ยังขาดลอยเมื่อเจอกับตัวนี้ครับ

#38 lektuy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 14 August 2009 - 10:32 AM

ก่อนหน้าที่คุณ tekenman ใช้ A750 มาก่อนเหรอครับ เลยเห็นความแตกต่างกับรุ่นก่อน สงสัยว่าไอตัว หน้าตาคล้ายๆ mouse มีสีแดงตรงกลางหนิคืออะไรเหรอครับ ไม่เคยใช้ samsung มาก่อน อ่านจากที่รีวิวไว้ อยากได้เลยครับ อิอิ

#39 bannakan2000

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 14 August 2009 - 10:48 AM

มาแนะนำหนังซีรี่ครับพี่พึ่งไปซื้อ LOST ซื้อมาจากคุณ 123

ภาพที่ได้จาก DVD งามมากครับ บางฉากผมดูคร่าวๆเนี่ย น้องๆ HIDEF เลยครับ ระยะ2.5เมตรนะ

ภาพงาม หนังสนุก = น่าเก็บ น่าดูครับพี่ หุหุ yoyo_67.gif

Edited by bannakan2000, 14 August 2009 - 10:59 AM.

#40 tekkenman

เซียนเกม

Posted 14 August 2009 - 11:03 AM

QUOTE (lektuy @ Aug 14 2009, 10:32 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ก่อนหน้าที่คุณ tekenman ใช้ A750 มาก่อนเหรอครับ เลยเห็นความแตกต่างกับรุ่นก่อน สงสัยว่าไอตัว หน้าตาคล้ายๆ mouse มีสีแดงตรงกลางหนิคืออะไรเหรอครับ ไม่เคยใช้ samsung มาก่อน อ่านจากที่รีวิวไว้ อยากได้เลยครับ อิอิ

ใช้ซัมซุงเอ 750 ขนาด 52 นิ้วมาน่ะครับ ก่อนหน้าตัวนี้อีกตัวก็ พลาสม่าเอฟ 91 ฟูลเอชดี 52 นิ้วเหมือนกัน

ตัวที่คล้าย ๆ เมาส์ นั่นคือรีโมทอีกตัวครับ เอาไว้ดูฟรีทีวีนี่เหมาะที่สุดแล้วครับ แต่ใช้กับยูบีซีอาจจะลำบากหน่อยเพราะช่องมันเยอะ แต่ถ้าดูแค่ ฟรีทีวี ก็สะดวกเป็นที่สุดครับ เพราะมันมีแค่ เปิด - ปิด เพิ่มและลดเสียง เปลี่ยนช่องเพิ่มและลด น่ะครับ ยอมรับว่าสวยและเหมาะมือมาก ๆ เลย yoyo_53.gif