`
←  DGO DIGITAL CLUB - ข้อมูล LCD, Plasma TV และ Gadgets ใหม่ๆ
Logo
»

พรีวิว ซัมซุง เอจแอลอีดี บีเจ็ดพัน 55 นิ้ว

sadmovie's Photo sadmovie 13 Aug 2009

QUOTE (tekkenman @ Aug 12 2009, 09:48 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เดี่ยวจัดให้ตามต้องการเลยครับ พอดีช่วงนี้วุ่น ๆ เลยลองได้แค่นี้ก่อน

คุ้มค่าเงินมาก ๆ ภาพที่ได้มันเป็นอีกเทคนึงเลย มันไม่ได้มีความใกล้เคียงแอลซีดีเดิม ๆ เลยแก่น เมื่อวานดูหนังยันสว่าง .... เหมือนดูเรื่องใหม่ ๆ เลยประสพการณ์ที่ไม่เชื่อว่าจะมีแบบนี้ yoyo_24.gif

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ผมจะรอชมนะครับ

เพราะผมอยากรู้ว่า มันต่างกับ LCD ทั่วไปแค่ไหน และเทียบชั้นกับ Plasma ได้หรือไม่ เรื่องความเคลื่อนไหว

somo_omos's Photo somo_omos 13 Aug 2009

สวยมากคะ จากห้องนั่งเล่นเลยต้องตามมาที่นี้ราคาแรงไหมคะ

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 13 Aug 2009

อยากเห็นรีโมทอ่ะครับ yoyo_51.gif

tekkenman's Photo tekkenman 13 Aug 2009

QUOTE (somo_omos @ Aug 13 2009, 12:53 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สวยมากคะ จากห้องนั่งเล่นเลยต้องตามมาที่นี้ราคาแรงไหมคะ

ราคาไม่แรงเลยครับ คิดว่าคุ้มค่ากับ 55 นิ้วมาก ๆ ยังลองติดต่อ คุณเล็ก ( lek ) ดูก็ได้ครับ น่าจะได้อะไรดี ๆ แน่ ๆ yoyo_55.gif

QUOTE ([[[PEE]]] @ Aug 13 2009, 07:27 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากเห็นรีโมทอ่ะครับ yoyo_51.gif

รีโมทเจ๋งดีครับ มีไฟด้วย มีรีโมทน้อยเอาไว้ดูทีวีธรรมดาด้วย น่ารักดี ไว้จะถ่ายมาให้ดูนะครับ เพราะยังไม่ได้รีวิวฟังค์ชั่นต่าง ๆ ของทีวีเลย yoyo_24.gif

Dorothy's Photo Dorothy 13 Aug 2009

อยากได้บ้างบ้างจังครับ แต่มันมีรุ่นเล็กกว่านี้ 50" หรือ 46" ครับ ห้องผมมันเล็ก 55" คงไม่ไหว ขอทราบราคาตัว55"หลังไมค์ด้วยครับ

--l3osS--'s Photo --l3osS-- 13 Aug 2009

มีวิธีการปรับค่า ตั้งค่ายังไง รบกวนบอกด้วยนะครับ yoyo_33.gif

Eavery's Photo Eavery 13 Aug 2009

เท่าที่ทราบตัวนี้ยังไม่ใช่ Full LED ใช่มั้ยครับ เป็นแค่ Edge LED เท่านั้นเอง
เป็นผม ผมอยากรอตัว RGB LED ไปเลยดีกว่า
ตอนนี้ต้องสะกัดกั้นกิเลศไว้ก่อน
ขอบคุณที่นำมารีวิวครับ yoyo_67.gif

tekkenman's Photo tekkenman 13 Aug 2009

QUOTE (Eavery @ Aug 13 2009, 12:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เท่าที่ทราบตัวนี้ยังไม่ใช่ Full LED ใช่มั้ยครับ เป็นแค่ Edge LED เท่านั้นเอง
เป็นผม ผมอยากรอตัว RGB LED ไปเลยดีกว่า
ตอนนี้ต้องสะกัดกั้นกิเลศไว้ก่อน
ขอบคุณที่นำมารีวิวครับ yoyo_67.gif

เข้าใจถูแล้วครับ แต่ อาร์จีบี ก็มีขายแล้วนะครับ ก็ บราเวียเอ็กซ์ 450 น่ะ
Edited by tekkenman, 13 August 2009 - 01:05 PM.

club69's Photo club69 13 Aug 2009

ผมรออีก 2 ปีแล้วค่อยเจอกัน

เห็นราคาแล้ว แทบลมจับ

foxz's Photo foxz 13 Aug 2009

เกินแสนไปเยอะไหมคับ

ถ้าแสนต้นพอสู้ไหวอยู่

QUOTE (foxz @ Aug 13 2009, 03:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เกินแสนไปเยอะไหมคับ

ถ้าแสนต้นพอสู้ไหวอยู่

ไม่ถึงแสนครับ ถูกกว่าแสนต้นค่อนข้างเยอะ yoyo_55.gif

วันนี้จะว่างรีวิวต่อไหมล่ะเนี่ย yoyo_31.gif

MoDiFy's Photo MoDiFy 13 Aug 2009

ผมอยากขอไปลูบๆคล่ำๆซักจึ๊กสองจึ๊ก จังเลยพี่ yoyo_71.gif

moobenz's Photo moobenz 13 Aug 2009

ขอถามนิดครับคุณ tekkenman

ไม่ทราบว่าฟังชั่น Internet@TV นี่เปิดใช้ยังไงหรอครับ
ลองเสียบสายแลน เทส connection ดูก็ผ่าน แต่พอกด Internet@TV แล้วมันขึ้นว่า Not Support น่ะครับ

Fairlady Z's Photo Fairlady Z 13 Aug 2009

ขอบคุณมากครับผมสำหรับพรีวิว

เห็นแล้วอยากได้มากๆ เลยครับ
แบบผมนี่ต้องทำงานกี่เดือนหละนี่ ถ้าจะได้ถอยกะเค้าบ้าง 555

รอรีวิรายละเอียดต่อไปอยู่นะครับ เขียนได้ดีมากเลยครับ yoyo_67.gif

tekkenman's Photo tekkenman 14 Aug 2009

ดีวีดีอัพสเกลเมื่อเปิดกับทีวีตัวนี้

ดีวีดีที่ลองก็มีทั้งแท้และก๊อปปี้ มีทั้งดีวีดีเก้าและดีวีดีห้า ผลที่ลองภาพที่ได้ไม่แปลกใจเลยว่า ทำไมถึงดูฟรีทีวีชัด ทำไมนอยท์หนังต่าง ๆ ของบลูเรย์ถึงหายไป แม้แต่หนังที่ว่านอยท์เยอะที่สุดอย่างหนังเรื่อง 300 ก็ยังเกลี่ยภาพได้อย่างนุ่มนวลโดยไม่รู้สึกว่าภาพนั้นมันเมคขึ้นมาใหม่เลย การดูหนังดีวีดีแต่ละเรื่องยอมรับว่าเหมือนได้รับประสพการณ์ใหม่ ๆ เพราะภาพที่ได้แม้จะไม่ลอยออกมาเป็นมิติเหมือนหนัง บลูเรย์ และ เอวีซีเอชดี แต่ก็ถือว่าดีกว่าทีวีแอลซีดีทั่ว ๆ ไปจริง ๆ ( เอ 750 ยังเทียบไม่ติดเลยก็คิดดูสิครับ ) ทั้ง ๆ ที่ขนาดจอมากถึง 55 นิ้ว แต่กลับไม่ทำให้เสียอรรถรสในการดูเลยแม้แต่น้อย แต่ระยะก็ค่อนข้างสำคัญ เพราะไม่สามารถดูใกล้ ๆ เหมือน บลูเรย์ หรือ เอวีซีเอชดี ได้ เพราะภาพก็จะเห็นตากระเบื้องอยู่ แต่ถ้ามองไกลเกินกว่าสองเมตร ( จอ 55 นิ้ว ) ภาพนั้นถือว่าคมชัดเอาเรื่องเหมือนกัน

จากที่ลอง ๆ ดูแล้วทีแรกคิดว่าจะไม่ได้ดู ดีวีดี อีกแล้วเพราะไม่คิดว่ามันจะชัดได้ขนาดนี้ แต่ตอนนี้ต้องบอกว่าหนังที่เก็บ ๆ มานั้นไม่เสียหลายแน่นอน เพราะดูได้อย่างไม่ขัดใจเลยแม้แต่น้อย

ภาพทั้งหมดขอเป็นขนาดที่ใหญ่กว่าเดิมนะครับ ต่อไปจะใช้ขนาดนี้หมดเพราะเราเน้นเรื่องภาพกันแล้ว

lektuy's Photo lektuy 14 Aug 2009

คุณ tekenmam เห็น ghost บ้างไหมครับ หรือการกระตุกของภาพเวลา แพน กล้องเร็วๆหนะครับ เห็นยังไม่ได้รีวิวส่วนนี้เลยอยากรู้หน่อยครับ เก็บไว้เป็นข้อมูล เผื่อจะซื้อรอบหน้า

tekkenman's Photo tekkenman 14 Aug 2009

QUOTE (lektuy @ Aug 14 2009, 10:00 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณ tekenmam เห็น ghost บ้างไหมครับ หรือการกระตุกของภาพเวลา แพน กล้องเร็วๆหนะครับ เห็นยังไม่ได้รีวิวส่วนนี้เลยอยากรู้หน่อยครับ เก็บไว้เป็นข้อมูล เผื่อจะซื้อรอบหน้า

ไม่เห็นเลยครับ เพราะภาพมันมีแต่ความคมชัดหมดเลย ดัวยโมชั่นพลัสมันทำให้ภาพที่ต้องเคลื่อนไหวเป็นชัดสุด ๆ น่ะครับ ( ผมเปิดที่ระดับสองจากสามระดับ ) ภาพที่เห็นคือมันมีเหมือนสามมิติเหมือนได้เจอเหตุการณ์เหล่านั้นจริง ๆ น่ะครับ

เล่นเกม วิปเอาท์ และ เทคเคนห้าดาร์ก ก็ไม่เห็นแม้แต่เงาลาง ๆ ใด ๆ เลยครับ มันหนือกว่าแอลซีดีทั่ว ๆ ไปจริง ๆ แม้แต่ตัวท๊อป เอ 750 ก็ยังขาดลอยเมื่อเจอกับตัวนี้ครับ

lektuy's Photo lektuy 14 Aug 2009

ก่อนหน้าที่คุณ tekenman ใช้ A750 มาก่อนเหรอครับ เลยเห็นความแตกต่างกับรุ่นก่อน สงสัยว่าไอตัว หน้าตาคล้ายๆ mouse มีสีแดงตรงกลางหนิคืออะไรเหรอครับ ไม่เคยใช้ samsung มาก่อน อ่านจากที่รีวิวไว้ อยากได้เลยครับ อิอิ

bannakan2000's Photo bannakan2000 14 Aug 2009

มาแนะนำหนังซีรี่ครับพี่พึ่งไปซื้อ LOST ซื้อมาจากคุณ 123

ภาพที่ได้จาก DVD งามมากครับ บางฉากผมดูคร่าวๆเนี่ย น้องๆ HIDEF เลยครับ ระยะ2.5เมตรนะ

ภาพงาม หนังสนุก = น่าเก็บ น่าดูครับพี่ หุหุ yoyo_67.gif
Edited by bannakan2000, 14 August 2009 - 10:59 AM.

QUOTE (lektuy @ Aug 14 2009, 10:32 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ก่อนหน้าที่คุณ tekenman ใช้ A750 มาก่อนเหรอครับ เลยเห็นความแตกต่างกับรุ่นก่อน สงสัยว่าไอตัว หน้าตาคล้ายๆ mouse มีสีแดงตรงกลางหนิคืออะไรเหรอครับ ไม่เคยใช้ samsung มาก่อน อ่านจากที่รีวิวไว้ อยากได้เลยครับ อิอิ

ใช้ซัมซุงเอ 750 ขนาด 52 นิ้วมาน่ะครับ ก่อนหน้าตัวนี้อีกตัวก็ พลาสม่าเอฟ 91 ฟูลเอชดี 52 นิ้วเหมือนกัน

ตัวที่คล้าย ๆ เมาส์ นั่นคือรีโมทอีกตัวครับ เอาไว้ดูฟรีทีวีนี่เหมาะที่สุดแล้วครับ แต่ใช้กับยูบีซีอาจจะลำบากหน่อยเพราะช่องมันเยอะ แต่ถ้าดูแค่ ฟรีทีวี ก็สะดวกเป็นที่สุดครับ เพราะมันมีแค่ เปิด - ปิด เพิ่มและลดเสียง เปลี่ยนช่องเพิ่มและลด น่ะครับ ยอมรับว่าสวยและเหมาะมือมาก ๆ เลย yoyo_53.gif