`

Jump to content

เพื่อนๆคนไหนซื้อ wii มาตั้งไว้เฉยๆเหมือนผมบ้าง

78 replies to this topic

#1 katikung555

นิยมเกมเก่า

• High Royal Executive Members

Posted 22 February 2009 - 12:14 AM

สวัสดีครับเพื่อนๆ

ในบรรดาเครื่องเกมที่ผมซื้อมาแล้วเล่นบ่อยที่สุด สำหรับผม...ก่อนหน้านี้ น่าจะเป็น NDS นะครับ เพราะว่าเกมสนุกมาก หาโหลดง่าย ไฟล์เล็ก

PS2 ก็เล่นบ่อยมาก เพราะตอนนั้นมีอยู่แค่เครื่องเดียว

แต่ที่ได้หยิบจับน้อยที่สุดเนี่ย ตอบได้เลยว่า มันก็คือ wii นี่แหละครับ

ตอนผมซื้อมา ผมก็คิดแค่ว่า จะเอามาเล่น Zelda TP พอจบแล้วก็พยายามจะไปเล่นเกมอื่นนะ แต่มันไม่ค่อยโดน

ไปหาเกมของ GC มาเล่น ก็เล่นได้ไม่นาน เพราะเกมมันก็เก่าแล้ว(พวก RE )

ที่สำคัญ ผมไม่นิยมมาริโอ้เท่าไหร่ ผมชอบ Zelda มากกว่า

ทุกวันนี้จะเปิดทีก็ไม่รู้จะเล่นอะไรดี ยิ่งก่อนหน้านี้เจอ Dead Space ของ PS3 เข้าไป ไม่แตะเครื่องไหนทั้งสิ้น(รวมทั้งงานการด้วย)

ตอนนีก็ได้แต่ภาวนากับ Dead Rising ที่กำลังจะออกมาใหม่ ว่าอาจจะทำให้ผมสนใจที่จะเปิดมันเล่นอีกครั้งก็ได้

ซื้อมาตั้งไว้จริงๆครับ เพื่อนๆคนไหนเป็นเหมือนผมบ้าง ช่วยมาบอกกล่าวเล่าเรื่องหน่อย แก้เหงา อิอิ

Edited by katikung555, 22 February 2009 - 02:45 PM.

#2 WRX

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 22 February 2009 - 12:23 AM

ถ้าใครมีwiiคู่กับps3หรือ360 wiiฝุ่นจับแน่้นอนฟันธงเลย ช่วงนี้360กับps3เกมโดนๆโครตเยอะเลย

#3 JeeZz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 22 February 2009 - 12:28 AM

เคยคิดว่ามีเงินเมื่อไร จะสอยมาเล่น คิดไปคิดมา เดี๋ยวฝุ่นจับเปล่าๆ

ตอนนี้ xbox360+nds ก็สุขขี แล้วครับ แบ่งเวลาไปทำกิจกรรมอื่นด้วน yoyo_84.gif

#4 FM_Bayern

:)

Posted 22 February 2009 - 12:30 AM

ผมมี PC ค่อนข้างแรง , Xbox360 และ Wii

ตอนนี้ X ผมแดง คอมผมก็แรง Wii ผมเลยยัดใส่กล่องนอนตะแคงอยู่ในซอกหลืบของบ้านผม คริๆ

ครั้งสุดท้ายที่เล่น Wii ก็ปิดเทอมก่อนช่วงเดือนตุลาครับ ช่วงนั้น X แดง ขี้เกียจออกจากบ้านมาซ่อม เลยเล่น Wii ทั้งเดือนเลย เกม Harvest Moon พอช่วงปลายปิดเทอม เอา X ไปซ่อมแล้วดันใช้ได้

Wii เลยโดนเก็บ !!!

#5 ham43069

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 22 February 2009 - 12:31 AM

มันต้องเล่นกับเพื่อนนะน่ะครับ ถึงจะสนุก

เล่นคนเดียวมันดูขาดสีสันยังไงไม่รู้ yoyo_77.gif

#6 nonp

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 22 February 2009 - 12:35 AM

QUOTE (katikung555 @ Feb 22 2009, 12:14 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สวัสดีครับเพื่อนๆ

ในบรรดาเครื่องเกมที่ผมซื้อมาแล้วเล่นบ่อยที่สุด สำหรับผม...ก่อนหน้านี้ น่าจะเป็น NDS นะครับ เพราะว่าเกมสนุกมาก หาโหลดง่าย ไฟล์เล็ก

PS2 ก็เล่นบ่อยมาก เพราะตอนนั้นมีอยู่แค่เครื่องเดียว

แต่ที่ได้หยิบจับน้อยที่สุดเนี่ย ตอบได้เลยว่า มันก็คือ wii นี่แหละครับ

ตอนผมซื้อมา ผมก็คิดแค่ว่า จะเอามาเล่น Zelda TP พอจบแล้วก็พยายามจะไปเล่นเกมอื่นนะ แต่มันไม่ค่อยโดน

ไปหาเกมของ GC มาเล่น ก็เล่นได้ไม่นาน เพราะเกมมันก็เก่าแล้ว(พวก RE )

ที่สำคัญ ผมไม่นิยมมาริโอ้เท่าไหร่ ผมชอบ Zelda มากกว่า

ทุกวันนี้จะเปิดทีก็ไม่รู้จะเล่นอะไรดี ยิ่งก่อนหน้านี้เจอ Dead Space ของ PS3 เข้าไป ไม่แตะเครื่องไหนทั้งสิ้น(รวมทั้งงานการด้วย)

ตอนนีก็ได้แต่ภาวนากับ Dead Rising ที่กำลังจะออกมาใหม่ ว่าอาจจะทำให้ผมสนใจที่จะเปิดมันเล่นอีกครั้งก็ได้

ซื้อมาตั้งไว้จริงๆครับ เพื่อนๆคนไหนเป็นเหมือนผมบ้าง ช่วยมาบอกกล่าวเล่าเรื่องหน่อย แก้เหงา อิอิ

ไว้เดี๋ยว MH 3 ออก รีบส่งมาให้ยื้มเลยนะ

เช่าพันนึงก็ได้เอ้า

#7 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 22 February 2009 - 12:39 AM

Wii สนุกได้แค่ครั้งคราวจริงๆ

#8 spidey

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 22 February 2009 - 12:39 AM

ผมเนี่ยแหละ ไม่ได้เล่นตั้งแต่ กันยายนแล้วมั้ง แต่ก็มีซื้อเกมมาบ้างนะครับ แต่มันโดน รัศมีเกม PS3 Xbox กลบหมดอะ
รอ Pikmin 3 อยู่

#9 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 22 February 2009 - 12:40 AM

QUOTE (nonp @ Feb 22 2009, 12:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไว้เดี๋ยว MH 3 ออก รีบส่งมาให้ยื้มเลยนะ

เช่าพันนึงก็ได้เอ้า

ถัา MH3ออก ก็คงมีค่ามากมายเลยเนอะ เจ้า wii เนี่ย

#10 dOgnOeAt

ผู้ชายใจหมา

• Interests:Chelsea FC
    Diablo Series
    DMC and KOF

Posted 22 February 2009 - 01:07 AM

QUOTE (WRX @ Feb 22 2009, 12:23 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าใครมีwiiคู่กับps3หรือ360 wiiฝุ่นจับแน่้นอนฟันธงเลย ช่วงนี้360กับps3เกมโดนๆโครตเยอะเลย

ผมก็คิดว่างั้นแหละครับ ผมไปลองเล่นของเพื่อนแล้ว ผมก็คิดว่า อยู่ได้ไม่นานคงเบื่อ อะครับ

#11 sparda

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 22 February 2009 - 01:29 AM

ทั้งกระทู้โดนเลย ผมเพิ่งปิดเครื่องวีไปเมื่อ1นาทีที่แล้ว 555 มานั่งคิดแผนการเก็บตังซื้อ ps3 ของผมอยู่เพราะผมยังไม่มีps3เลย yoyo_31.gif

ซื้อมาWii ผมจะฝุ่นจับมั๊ยเนี่ยย

#12 FM_Bayern

:)

Posted 22 February 2009 - 01:31 AM

QUOTE (sparda @ Feb 22 2009, 01:29 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ทั้งกระทู้โดนเลย ผมเพิ่งปิดเครื่องวีไปเมื่อ1นาทีที่แล้ว 555 มานั่งคิดแผนการเก็บตังซื้อ ps3 ของผมอยู่เพราะผมยังไม่มีps3เลย yoyo_31.gif

ซื้อมาWii ผมจะฝุ่นจับมั๊ยเนี่ยย

แน่นอนอยู่แล้วครับ เว้นซะแต่ว่าสอย PS3 มาแล้ว แต่ไม่มีตังค์ซื้อแผ่นเกมเ่ล่น แผ่น Wii ก็ถูกจั๊งถูกจัง yoyo_31.gif

#13 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 22 February 2009 - 01:43 AM

QUOTE (sparda @ Feb 22 2009, 01:29 AM) <{POST_SNAPBACK}>

Zelda TP ไปยังครับ

ผมเล่น 60 ช.ม.จบ โคตรมันส์ เกมจบอารมณ์ไม่จบ(อยากขี่ม้าอีกรอบ) 555+

ลองถามดู เผื่อถูกมองข้ามไปครับ เกมไม่ใช่เกมในกระแสเหมือนมาริโอ้ซะด้วย

#14 ping99

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 22 February 2009 - 01:43 AM

ผมเนี่ยแหละครับ ตอนก่อน เล่น Top spin จนแขนปวด พักไปเป็นเดือน รู้สึกมันเล่นแล้วเหนื่อยๆไงไม่รู้

จริงๆ ควรมีเกมส์แบบเดิมๆให้เล่นบ้างนะ

#15 Brutal-Method

เซียนเกม

Posted 22 February 2009 - 01:49 AM

ผมเล่นทุกวัน yoyo_31.gif

#16 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 22 February 2009 - 01:55 AM

มี ps3+xbox360 เล่นคนเดียวก็สนุก ออนไลน์ก็โครตสนุก อยู่แล้วนะ
ดันหลงผิดไปซื้อ wii เอามาเล่นได้ 1อาทิตย์มั้ง รีบขายทิ้งทันที ไม่ใช่แนวจริงๆ
ลองหลายๆเกมส์ที่เค้าว่าแน่ เค้าว่าเจ๋ง ผมเฉยๆนะ เล่นแล้วไม่รู้สึกสนุกไปกับมึนเลย เมื่อยด้วย..

ใครตังเหลือกินเหลือใช้หรือไม่ต้องการเล่นเกมส์ที่เป็นเนกเจนอย่างแท้จริง ก็ซื้อมาลองเถอะครับ yoyo_51.gif
ไม่ได้ว่าเครื่องไม่ดี ของแบบนี้แล้วแต่คนชอบจริงๆ

ปล.wii ทำให้ชีวิตการเล่นเกมส์ของผมตกต่ำลง yoyo_11.gif

Edited by [[[PEE]]], 22 February 2009 - 02:01 AM.

#17 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 22 February 2009 - 01:58 AM

QUOTE ([[[PEE]]] @ Feb 22 2009, 01:55 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มี ps3+xbox360 เล่นคนเดียวก็สนุก ออนไลน์ก็โครตสนุก อยู่แล้วนะ

ดันหลงผิดไปซื้อ wii เอามาเล่นได้ 1อาทิตย์มั้ง รีบขายทิ้งทันที ไม่ใช่แนวจริงๆ
ลองหลายๆเกมส์ที่เค้าว่าแน่ เค้าว่าเจ๋ง ผมเฉยๆนะ เล่นแล้วไม่รู้สึกสนุกไปกับมึนเลย เมื่อยด้วย..

ใครตังเหลือกินเหลือใช้หรือไม่ต้องการเล่นเกมส์ที่เป็นเนกเจนอย่างแท้จริง ก็ซื้อมาลองเถอะครับ yoyo_51.gif

ปล.wii ทำให้ชีวิตการเล่นเกมส์ของผมตกต่ำลง yoyo_11.gif

เดี๋ยวชมรมคนรักนินเทนโดจะเสียใจนะครับ -*-

ผมต้องการแต่ เซลด้าๆๆๆๆๆๆๆ

ออกภาคใหม่มาบ้างสิ แง่มๆๆๆๆ

#18 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 22 February 2009 - 02:01 AM

มีคนบอกว่าwii จะสนุกตอนเราแนะนำให้คนมาใหม่เล่น พอเล่นไปซักพักก็เบื่อ พอมีคนใหม่มาเล่นด้วยก็หนุกอีก
วนเวียนไปอยู่เช่นนี้แล...สาวกWii อย่าโกรธกันนะ เพราะของน้องก็ตั้งไว้จนฝุ่นจับแล้วตั้งแต่มันได้xbox360ไป... yoyo_55.gif

#19 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 22 February 2009 - 02:09 AM

QUOTE (katikung555 @ Feb 22 2009, 01:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เดี๋ยวชมรมคนรักนินเทนโดจะเสียใจนะครับ -*-

ผมต้องการแต่ เซลด้าๆๆๆๆๆๆๆ

ออกภาคใหม่มาบ้างสิ แง่มๆๆๆๆ

จะน้อยใจทำไมครับ มีหุ้นส่วนในนั้นหรอ ?
ถ้าใครมีก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ ไม่ได้ตั้งใจ อภัยให้ด้วยเถิด yoyo_53.gif

#20 Onion

พลังสนามแม่เหล็ก!!!

Posted 22 February 2009 - 02:15 AM

ตอนนี้ผมนั่งเล่น hod : overkill อยู่เพลินดี แต่ไหงความรู้สึกไม่ค่อยเหมือนเล่นเกมตระกูล hod เลย ที่สำคัญภาคนี้รั่วมากยิงมุขทั้งเกม เชื่อเค้าเลย