`

Jump to content

เพื่อนๆคนไหนซื้อ wii มาตั้งไว้เฉยๆเหมือนผมบ้าง

78 replies to this topic

#21 gogogo7922

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 22 February 2009 - 02:41 AM

QUOTE ([[[PEE]]] @ Feb 22 2009, 02:09 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จะน้อยใจทำไมครับ มีหุ้นส่วนในนั้นหรอ ?
ถ้าใครมีก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ ไม่ได้ตั้งใจ อภัยให้ด้วยเถิด yoyo_53.gif

ก็เพราะคนเราคิดไม่เหมือนกันยังไงหละครับ บางทีการเสนอความคิดเห็นบางอย่างอาจจะกระทบความรู้สึกของคนที่ชอบนะ

เพราะฉนั้น คำพูดเป็นสิ่งที่ต้องระวังครับ ผมก็ยังต้องระวังเลย yoyo_37.gif

ปล. ผมก็มี Wii วางไว้ที่ห้องแหละ ซื้อมาแพง แต่ไม่ได้เล่นเลย เล่นแต่ Xbox360 กะ PSP นะครับ yoyo_73.gif

แต่ก็ไม่ได้เกลียดนะ คิดว่าจะรอ MH 3 เหมือนกันว่าเป็นยังไง

#22 vibha

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 22 February 2009 - 03:12 AM

นี่ผมก็กำลังคิดจะซื้อ wii อยู่เลย แต่ใคร ๆ ก็บอกว่าเล่นสองคนสนุกกว่าเล่นคนเดียว ผมเลยพับโครงการไปกะว่ารอให้มีแฟนก่อน แล้วค่อยถอย(ถ้าแฟนชอบเล่นเกมส์อ่ะนะ)....
ใจนึงก็อยากถอย xbox ด้วยแต่ก็กลัวไฟแดง อีกอย่างกลัวทิ้งเจ้า PS3 แสนรักให้ฝุ่นเกาะ.... b048a2d2.gif
ผมมันคอเกมส์ ฮาร์ดคอ แบบต้องโหด ๆ ยิงทีเลือดสาด หัวหลุด ไรเงี้ย แบบนี้ถ้าผมซื้อ Wii มาก็คงไม่พ้นตั้งโชว์สินะ 4519626a.gif

#23 ZEFA_GUST

GhOsTzZ

• High Royal Executive Members
  • Interests:AuditionWorld

Posted 22 February 2009 - 03:18 AM

wii>>>น่าจะเหมาะกับลูกเด็กเล็กแดงและบรรดาสาวๆนี่ครับ

#24 katikung555

นิยมเกมเก่า

• High Royal Executive Members

Posted 22 February 2009 - 03:45 AM

QUOTE (vibha @ Feb 22 2009, 03:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
นี่ผมก็กำลังคิดจะซื้อ wii อยู่เลย แต่ใคร ๆ ก็บอกว่าเล่นสองคนสนุกกว่าเล่นคนเดียว ผมเลยพับโครงการไปกะว่ารอให้มีแฟนก่อน แล้วค่อยถอย(ถ้าแฟนชอบเล่นเกมส์อ่ะนะ)....
ใจนึงก็อยากถอย xbox ด้วยแต่ก็กลัวไฟแดง อีกอย่างกลัวทิ้งเจ้า PS3 แสนรักให้ฝุ่นเกาะ.... b048a2d2.gif
ผมมันคอเกมส์ ฮาร์ดคอ แบบต้องโหด ๆ ยิงทีเลือดสาด หัวหลุด ไรเงี้ย แบบนี้ถ้าผมซื้อ Wii มาก็คงไม่พ้นตั้งโชว์สินะ 4519626a.gif

มี Dead Space ภาคพิเศษลงด้วยนะครับ น่าจะปลายปี

แต่ไม่รู้เลือดจะออกเป็นก้อนๆแบบ Dead Rising หรือเปล่าไม่รู้

Edited by katikung555, 22 February 2009 - 03:52 AM.

#25 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 22 February 2009 - 03:49 AM

QUOTE (gogogo7922 @ Feb 22 2009, 02:41 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ก็เพราะคนเราคิดไม่เหมือนกันยังไงหละครับ บางทีการเสนอความคิดเห็นบางอย่างอาจจะกระทบความรู้สึกของคนที่ชอบนะ

เพราะฉนั้น คำพูดเป็นสิ่งที่ต้องระวังครับ ผมก็ยังต้องระวังเลย yoyo_37.gif

ชอบความคิดเห็นนี้นะครับ

แนะนำสิ่งที่ตนคิดว่าดี เป็นวิทยาทาน

และไม่เหยียดหยามสิ่งที่ตัวเองไม่ชอบ

สังคมบอร์ดจะน่าอยู่ขึ้น

#26 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 22 February 2009 - 03:55 AM

ช่วงนี้ninเค้ากำลังสนุกอยู่กับการหาเงินจากพวกnon gamerที่หวดwiiกันไปเยอะแยะ เลยไม่รีบเข็นเกมสำหรับพวกHCเกมเมอร์ออกมาสักที
แฟนๆก็ต้องไปพึ่งพาพวกเกมที่ออกเป็นมัลติ พอรืท หรือเกมจาก3rd partyต่างๆกันไปก่อน ใครมีwiiช่วงนี้ก็ต้องทำใจกันไปก่อนนะ

แต่พูดถึงเซลด้าTPทีไรก็เซ็งทุกที ตอนออกใหม่ๆตอนนั้นผมเล่นไป2รอบ รอบแรกเล่นแผ่นJPก่อน เพราะรอไม่ไหว แต่เล่นไปเกือบๆจะกลางเรื่อง
ก็ต้องกลับมาเล่นใหม่แผ่นUS เพราะอยากซึมซับเนื้อเรื่องด้วยตัวเอง แต่พอเล่นไปจนจะจบละ ถึงปราสาทสุดท้าย เกิดดันไม่อยากให้มันจบซะงั้น
เพราะรู้ตัวว่ากว่าจะได้กลับมาเล่นภาคต่ออีกนี่ไม่รู้จะซักกี่ปี เลยดองไว้แล้วลืม จนขายเครื่องทิ้งไปจะหวดLCDTV แล้วไม่ได้ก๊อปเซฟเก็บไว้ด้วย
เลยอดได้เห็น Midnaร่างจริงๆที่เป็นสาวสวยปิ๊งกับตาเลย เหอๆ แถมตอนนั้นไม่รู้นึกยังไง บ้าพลังหวดแผ่นแท้มาเก็บไว้(GCus)
ไปๆมาๆ พออยากขาย ดันขายไม่ออกซะที ว่าจะหาเครื่องGCเก่าๆ ถูกๆ แกะมันเล่นซะที แล้วขายราคามือ2ดีกว่า ก็งหาราคาถูกๆไม่ได้เลย
เพื่อนที่ว่าจะให้ยืมเครื่องก็หายไปนานเลย อิอิ yoyo_16.gif

#27 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 22 February 2009 - 04:30 AM

ขอโทษนะที่ทำให้สังคมบอร์ดไม่น่าอยู่ yoyo_51.gif
พอดีว่าผมไม่ชอบสร้างภาพครับ ก็เลยแสดงความคิดกับเครื่องนี้ตรงไปหน่อย yoyo_77.gif

ชอบความคิดเห็นข้างล่างจัง yoyo_24.gif
V
V
V

Edited by [[[PEE]]], 22 February 2009 - 04:44 AM.

#28 แด้

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 22 February 2009 - 04:38 AM

เป็นที่ทับกระดาษไปปีกว่าละของผม

คิดผิดจริงๆที่ซื้อ ให้น้องสาวเล่น แปปๆยังเบื่อเลย เด็กๆเล่นแปปเดียวก็เบื่อ

มันแปลกดี สนุกและแปลกใหม่แค่แรกๆ เกมหลังๆออกมา เดิมๆหมดเลย

#29 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 22 February 2009 - 05:39 AM

เครื่องกาก เกมกาก

ยกเว้ย มอนฮัน3 นอกนั้นกากหมด

#30 poad

เซียนเกม

Posted 22 February 2009 - 07:15 AM

ของผมฝุ่นไม่จับครับ เพราะผมเก็บ Wii เข้ากล่องแพคเรียบร้อยมาเกิน 6 เดือนแล้ว FW เก่ามากน่าจะ3.1j ยังไม่ได้แปลงเป็น US เลย รอ MH3 อยู่ อิอิ

#31 H2O

空のティーア

Posted 22 February 2009 - 08:03 AM

ดีไม่ดี MH3 จะไปได้ไม่ไกลอย่างที่คิดด้วย เพราะระบบออนไลน์ที่ยังเทียบกับอีกสองเครื่องไม่ได้เลย
กับเกมที่เน้น multiplayers อย่าง Monster Hunter มีผลไม่มากก็น้อยล่ะ

#32 jamessuke

Posted 22 February 2009 - 08:26 AM

กลับกัน ของผม ได้ wii มา เล่นมากกว่า ps3 เยอะเลย

อ่ะ รู้สึกว่ามัน ออกกำลังกายดี

#33 silver

Silver Dark Side

Posted 22 February 2009 - 08:32 AM

วางจนฝุ่นเกาะเหมือนกันว่าจะเเพ็คใส่กล่องแล้วจะได้ไม่เก่า

#34 jamessuke

Posted 22 February 2009 - 08:36 AM

...

#35 WRX

เซียนเกม

Posted 22 February 2009 - 09:00 AM

QUOTE (Onion @ Feb 22 2009, 02:15 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนนี้ผมนั่งเล่น hod : overkill อยู่เพลินดี แต่ไหงความรู้สึกไม่ค่อยเหมือนเล่นเกมตระกูล hod เลย ที่สำคัญภาคนี้รั่วมากยิงมุขทั้งเกม เชื่อเค้าเลย

สนุกหรอครับ ผมนั่งเล่นกับเพื่อนนี่สุดๆบรรยายอ่ะ เพลงก็ออกแนวตลกๆนี่มันไม่ใช่HODล่ะ yoyo_71.gif เต็ม10ให้5ยังคิดแล้วคิดอีกเลยภาคนี้

#36 SilentAttendant

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 22 February 2009 - 09:28 AM

ผมว่านะ ผมมองว่า Wii มันเหมือนของเล่นอ่ะครับ ตอนอยากได้ มันก็ดูน่าเล่นไปหมด พอได้ลองเล่นไปแล้วซักพักก็เบื่อ เหมือนของเล่นที่เราเล่นไปแล้ว รู้แล้วมันทําอะไรได้มั่งก็เลิกเล่น.. ผมก็เลิกเล่นไปตั้งแต่เล่น DQ sword จบ หวังว่า MH3 น่าจะดี แต่พอมีข่าวว่าน่าจะเก็บตังเป็นรายเดือนก็เลยเริ่มเฉยๆเพราะ ถ้าเป็น Eng ก็ยังพอไหว แต่นี่เป็น Jap แถมยังต้องจ่ายตังค์นี่ท่าทางจะไม่คุ้ม

#37 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 22 February 2009 - 09:37 AM

GBA ตอนนั้นอยากได้เกมกุ๊กกิ๊กไว้เล่นขำๆ(NDSยังไม่เกิด)
ผล.... เล่นได้ 2สัปดาห์.... ให้หลาน

NDS เอาเว้ย จิ้มๆถนัดอยู่แล้ว แปลกใหม่แหวกแนว
ผล... เดือนเดียวประกาศขาย

wii ออกใหม่อยากได้.... แต่เข็ดกับนินแล้ว เรามันไม่ใช่คอนั้น

QUOTE ([[[PEE]]] @ Feb 22 2009, 04:30 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอโทษนะที่ทำให้สังคมบอร์ดไม่น่าอยู่ yoyo_51.gif
พอดีว่าผมไม่ชอบสร้างภาพครับ ก็เลยแสดงความคิดกับเครื่องนี้ตรงไปหน่อย yoyo_77.gif

ชอบความคิดเห็นข้างล่างจัง yoyo_24.gif
V
V
V

ไม่เป็นไร... เค้าให้อภัย
แต่อย่ามาชอบเราเลยเรามีแฟนแล้ว...

#38 slowbeat

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 22 February 2009 - 09:43 AM

เพิ่งไปยืม wii เพื่อนมาเล่น ก่อนหน้าที่จะซื้อ xbox ก็กะว่าจะซื้อ wii แล้วเพราะอยากเล่น Zelda TP มากๆๆ ตอนนี้ได้เครื่องมายังไม่ได้แตะเลยแค่ลองเปิดไปครั้งเดียวเอง

เดี้ยวว่าจะหาสาย component มาใช้ก่อนค่อยเล่น

#39 Onion

พลังสนามแม่เหล็ก!!!

Posted 22 February 2009 - 09:46 AM

QUOTE (WRX @ Feb 22 2009, 09:00 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สนุกหรอครับ ผมนั่งเล่นกับเพื่อนนี่สุดๆบรรยายอ่ะ เพลงก็ออกแนวตลกๆนี่มันไม่ใช่HODล่ะ yoyo_71.gif เต็ม10ให้5ยังคิดแล้วคิดอีกเลยภาคนี้

ไม่สนุกเลยครับเพราะมันไม่ใช่ hod แล้วคุณภาพเกมออกมาด้อยกว่าภาค 2 อีกครับเอาอะไรมั่วๆซั่วๆมาให้ยิ่งเล่นในเกมเยอะแยะไปหมด โดยเฉพาะสะบัดวีโมตเอาปืนตบซอมบี้นี่รับไม่ได้จริงๆ แถมเนื้อเรื่องนี่ไม่ได้เกี่ยวกับ hod ภาคก่อนๆเลยซักนิดเหมือนพยายามเอาเนื้อเรื่องมายัดเข้าไปลอยๆ ที่สำคัญทำไมไอ้นักสืบวอชิงตันมันด่าได้ทั้งเรื่องเลย พูดคำด่าคำ แต่ก็ทำใจเพราะมันเป็น hod ที่ใช้ทีมงาน 3th party ที่ไม่ใช่ sega เข้ามาทำภาคนี้

#40 JokeR360

[TRS]ThaiRainbowSix

• Interests:Wii / FC / SFC / Xbox / SS / DC / NDS / PCE / GG / PS / GB

Posted 22 February 2009 - 09:56 AM

yoyo_67.gif ต้องบอกเลยว่า ซื้อ มาเก็บ จริงๆ แต่น้อง X ก็ไม่ต่างน่ะ ถ้าไม่เล่นเกมส์ออนไล กับเพื่อนๆ ก็ไม่ได้เปิดเหมือนกัน
บางทีออนน้องเอ๊กซ์ เข้าไปคุยกับเพื่อนในปาร์ตี้ซะมากกว่า yoyo_24.gif