`

Jump to content

เพื่อนๆคนไหนซื้อ wii มาตั้งไว้เฉยๆเหมือนผมบ้าง

78 replies to this topic

#41 polarpen

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 22 February 2009 - 10:35 AM

เครื่องนี้ไม่เหมาะกับเกมเม้อ ลงพุงคับ ขยับนิดหน่อย เหนื่อยแล้ว
นานๆอึดอัดไขมันที ค่อยหยิบมาเล่น 555 ฝุ่นก็จับเพราะขี้เกียจจะเหนื่อย เอาไว้ออกกำลังกาย

#42 DavidMegadeth

Highpriest Of Holocaust

• High Royal Executive Members

Posted 22 February 2009 - 11:54 AM

ผมเคยหลงผิดขายทิ้งไป.......เวลาผ่านไป 3 เดือนถึงรู้ว่าขายเครื่องเทพทิ้งไปซะแล้ว เลยทนเก็บตังค์อยู่ 10 เดือนได้(รากหญ้า)กว่าจะได้กลับมาอีกครั้งนึง

ตอนนี้รู้สึกว่าเล่นแล้วมีความสุขมาก!! เอา Mario smooth move มาเล่น...เล่นไปขำไป (บนPS3 มี LBP มั้งที่เล่นไปแล้วขำไปได้) เอา Excite truck มาเล่นก็มันกว่า GT5 ซะอีก

ความสนุกกับความสมจริงคนละเรื่องกันแต่เทียบกับ Burnout แล้วสนุกพอๆกัน!! Kororinpa เกมกลิ้งลูกเหล็กกระจอกๆ แต่การควบคุมเป็นแบบที่ไม่มีเครื่องไหนในโลกนี้ทำได้อีกแล้ว(ตอนนี้นะ) สนุกมากมายใช้ความสามารถจริงๆ

ผมว่าราคา Wii ก็ถูกที่สุดใน3ค่าย.......เป็นเครื่องที่เข้าถึงได้ง่ายที่สุดแล้ว เลยอยากบอกเกมเมอร์รากหญ้าเหมือนผมที่คิดจะซื้อWiiว่า ให้หาเครื่องมือ 2 มาเล่นก่อนเพราะราคาถูก ถ้าเล่นแล้วไม่ถูกใจก็ยังขายได้ราคา!!

ส่วนเรื่องเครื่องอื่นๆผมไม่ขอพูดถึงแล้วกันครับ........ไม่อยากเป็นเหมือนพวก "ว่าแต่เขา อิเหนาเป็นเอง" โดนเขาว่าแล้วเป็นเดือดเป็นร้อน แต่พอมีช่องก็เอาแบบเขาเหมือนกัน!!

ปล.เครื่องที่ผมเลือกซื้อตอนนี้ก็มี PS3 Wii NDSL!!

#43 eva

ชีวิตคือการเดินทาง

• High Royal Executive Members
  • Interests:PLC

Posted 22 February 2009 - 01:20 PM

ผมว่างไว้นิ่งๆๆ จนไปวางไว้บ้านอื่นแล้วครับ 555

#44 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 22 February 2009 - 02:13 PM

ตอนนี้ผมกัดฟัน เอา Mario Galaxy มาเล่นแระ -*-

รำคาญตรง ต้องคอยเอาเป้าชี้นี่แหละ เมื่อยมือๆๆๆ

Edited by katikung555, 22 February 2009 - 07:27 PM.

#45 YaKiZoBa

ふぅん・・・

• Royal Executive Members

Posted 22 February 2009 - 03:02 PM

ซื้อมาเล่นแทบทุกวันครับ ผมเล่น WiiFit ได้เรื่อยๆ นะครับ แต่อาจจะไม่นานนัก อาจมีหยุดเล่นยาวๆ บ้างนิดหน่อย

#46 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 22 February 2009 - 03:17 PM

....

Edited by [[[PEE]]], 22 February 2009 - 03:33 PM.

#47 DavidMegadeth

Posted 22 February 2009 - 05:32 PM

QUOTE (YaKiZoBa @ Feb 22 2009, 03:02 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ซื้อมาเล่นแทบทุกวันครับ ผมเล่น WiiFit ได้เรื่อยๆ นะครับ แต่อาจจะไม่นานนัก อาจมีหยุดเล่นยาวๆ บ้างนิดหน่อย

ลอง RE4 แล้วหรือยังครับ ผมว่าภาคนี้เล่นบนWiiสนุกดีนะ!! ภาคZeroของGCก็สนุก และเกมนอกกระแสดีๆหนุกๆเยอะมาก!! ลองพิมพ์ชื่อเกมบน Youtube ดูวิธีการเล่นดูนะครับ มันจะมีเกมนอกกระแสที่ท่าทางน่าเล่นเยอะเหมือนกัน!! รายชื่อเกมก็ไล่เอาจาก Offlinelistไปเลย และเดี๋ยวนี้เค้ามี Onlinelist ซึ่งจะมีลิงค์VDOการเล่นของทุกๆเกมเลย สะดวกมากมาย (ลิงค์อยู่ในโน้ตบุ้ค yoyo_71.gif )

ปล.เข้ามาอ่านอีกทีเห็น จขกท.ท่านว่าขอให้ปิดกระทู้เพราะบรรยากาศไม่ดี ไม่รู้ว่าเกี่ยวไรกับ คห.ของผมหรือไม่!? แต่ผมก็แสดงความเห็นตรงไปตรงมานะ ไม่รู้ตรงไปหรือเปล่า!? แต่ที่แน่ๆผม Edit โพสท์ไม่ได้ ดังนั้นที่โพสท์ไปนี่คิดแล้วทั้งสิ้น ไม่มีพิมพ์ไปก่อนแล้วEditออกทีหลังนะครับ!!

#48 YaKiZoBa

ふぅん・・・

Posted 22 February 2009 - 05:47 PM

QUOTE (DavidMegadeth @ Feb 22 2009, 05:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลอง RE4 แล้วหรือยังครับ ผมว่าภาคนี้เล่นบนWiiสนุกดีนะ!! ภาคZeroของGCก็สนุก และเกมนอกกระแสดีๆหนุกๆเยอะมาก!! ลองพิมพ์ชื่อเกมบน Youtube ดูวิธีการเล่นดูนะครับ มันจะมีเกมนอกกระแสที่ท่าทางน่าเล่นเยอะเหมือนกัน!! รายชื่อเกมก็ไล่เอาจาก Offlinelistไปเลย และเดี๋ยวนี้เค้ามี Onlinelist ซึ่งจะมีลิงค์VDOการเล่นของทุกๆเกมเลย สะดวกมากมาย (ลิงค์อยู่ในโน้ตบุ้ค yoyo_71.gif )

ปล.เข้ามาอ่านอีกทีเห็น จขกท.ท่านว่าขอให้ปิดกระทู้เพราะบรรยากาศไม่ดี ไม่รู้ว่าเกี่ยวไรกับ คห.ของผมหรือไม่!? แต่ผมก็แสดงความเห็นตรงไปตรงมานะ ไม่รู้ตรงไปหรือเปล่า!? แต่ที่แน่ๆผม Edit โพสท์ไม่ได้ ดังนั้นที่โพสท์ไปนี่คิดแล้วทั้งสิ้น ไม่มีพิมพ์ไปก่อนแล้วEditออกทีหลังนะครับ!!

Biohazard 4 เล่นของ PS2 ไปแล้วน่ะครับ เลยไม่ได้ซื้อมาลองเล่นดูน่ะครับ

#49 Greenforest

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 22 February 2009 - 05:56 PM

พอมี xbox แล้วมันนิสัยเสียอ่ะ ชอบเกมจริงๆจังๆ ภาพสวยๆ

ขนาดกลับไปเล่น ps2 ยังไม่เอาเลย.........

สำหรับเรานะคนที่จะเลือกซื้อเครื่องเกมแรกของเจนนี้

ก็ต้อง 360 vs ps3 ก่อนเลย

วี ไว้เกิดเงินเหลือ........ไว้เล่นปาร์ตี้กับญาติๆ ชิวๆ

#50 DavidMegadeth

Posted 22 February 2009 - 06:02 PM

QUOTE (YaKiZoBa @ Feb 22 2009, 05:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Biohazard 4 เล่นของ PS2 ไปแล้วน่ะครับ เลยไม่ได้ซื้อมาลองเล่นดูน่ะครับ

แต่เล่ยบนWiiได้อารมณ์กว่าเยอะเลยนะครับ ว่างๆก็ลองดูแล้วกันจ้า!!....... yoyo_55.gif

#51 honeymonkey

Cor Brimey!!

Posted 22 February 2009 - 06:02 PM

Wii ตอนนี้ ผมก็จับฝุ่น ตั้งแต่ได้ xbox360 มา

ตอนนี้ รอ one piece : advanture episode 2 ภาคใหม่ มา จะได้ กลับมาเล่นอีกครั้ง

ปล. เกมนี้(ตั้งแต่ภาคแรกสุด) เป็น เหตุผล ที่ทำให้ผมซื้อ Wii อ่ะครับเนี่ย อิๆ

#52 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 22 February 2009 - 06:45 PM

QUOTE (DavidMegadeth @ Feb 22 2009, 05:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ขนาดบน PS2 ผมจบไป 5 รอบแล้ว บน Wii ออกมาใหม่ ผมก็จบไปอีกอย่างน้อย 3 รอบ -*-

ชอบตอบสะบัดจอยอ่ะ แล้วก็เล็งเป่าเป้ากบาลได้แม่นขึ้นเยอะ

ป.ล.อย่าคิดมากนะครับ ผมชอบความเห็นของคุณครับ มาคุยกันต่อเน้อ ผมจะได้มีเพื่อนคุยเรื่อง wii

#53 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 22 February 2009 - 06:51 PM

แล้วแต่คนชอบนะ ผมเคยลองครั้งไม่กี่ครั้งเอง แล้วมีโอกาสเล่น RE4 บน Wii กดยากส์ดีจัง แต่มันก็แปลกไปอีกแบบนะ ถ้าใครมีครอบครัวซื้อเก้บไว้เล่นสนุกสนานก็ได้นะครับ ผมว่าเหมาะกับคนที่อยากเล่นเกมกะครอบครัวมาก

ป.ล ผมยังอยากเล่น mario party เลยเกมส์โปรดผมเลยล่ะ ตั้งแต่ GC แว้ว

#54 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 22 February 2009 - 07:27 PM

QUOTE (ohnut7 @ Feb 22 2009, 06:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วแต่คนชอบนะ ผมเคยลองครั้งไม่กี่ครั้งเอง แล้วมีโอกาสเล่น RE4 บน Wii กดยากส์ดีจัง แต่มันก็แปลกไปอีกแบบนะ ถ้าใครมีครอบครัวซื้อเก้บไว้เล่นสนุกสนานก็ได้นะครับ ผมว่าเหมาะกับคนที่อยากเล่นเกมกะครอบครัวมาก

ป.ล ผมยังอยากเล่น mario party เลยเกมส์โปรดผมเลยล่ะ ตั้งแต่ GC แว้ว

มาริโอ้ปาร์ตี้ ภาค GC สนุกกว่าภาค Wii อ่ะครับ สำหรับผม

เนี่ยยังอยากหาบ้านคนที่เล่นเกมนี้มากๆเลย จะได้หิ้วจอยไปเล่นด้วย

Edited by katikung555, 22 February 2009 - 07:27 PM.

#55 Onion

พลังสนามแม่เหล็ก!!!

Posted 22 February 2009 - 08:41 PM

QUOTE (katikung555 @ Feb 22 2009, 07:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มาริโอ้ปาร์ตี้ ภาค GC สนุกกว่าภาค Wii อ่ะครับ สำหรับผม

เนี่ยยังอยากหาบ้านคนที่เล่นเกมนี้มากๆเลย จะได้หิ้วจอยไปเล่นด้วย

จริงครับหลายเกมบน Wii ยังสู้ภาค GC ไม่ได้เหมือน RE1 , 0 นี่เล่นแล้วมันไม่ค่อยได้อารมณ์เท่าไหร่ แต่เกมที่ซื้อมาแรกๆ จนตอนนี้ก็ยังเล่นอยู่นี่คงเป็น wii sport ครับสุดๆแล้วมันส์โคตร

#56 DavidMegadeth

Posted 22 February 2009 - 09:04 PM

QUOTE (Onion @ Feb 22 2009, 08:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จริงครับหลายเกมบน Wii ยังสู้ภาค GC ไม่ได้เหมือน RE1 , 0 นี่เล่นแล้วมันไม่ค่อยได้อารมณ์เท่าไหร่ แต่เกมที่ซื้อมาแรกๆ จนตอนนี้ก็ยังเล่นอยู่นี่คงเป็น wii sport ครับสุดๆแล้วมันส์โคตร

ไม่รู้ว่าใครได้ลอง RE0 ภาคที่ทำให้Wiiแล้วหรือยังครับ!?....อยากรู้ว่ามันแค่พอร์ทเอาจากภาคGCมาดุ้นๆ หรือว่ามีเนื้อเรื่อง-ภาพเปลี่ยนแปลงหรือพัฒนาไปบ้างไหม!? ใครลองแล้วบ้างอะ!!?? efb50fe2.gif

ปล.ข้อความต่อไปนี้เอา"ฮา"เฉยๆนะครับ กระทู้Wiiที่ห้องนั่งเล่น "อภิปรายกันจน ประธานสั่งยุบสภาไปแล้วครับ" yoyo_71.gif กำลังพิมพ์ซักฟอกอยู่เลย พอกดโพสท์ก็ปิดเรียบร้อย ขอโทษMODด้วยครับที่ทำให้ลำบาก!!
แต่ติดตรงประโยคนี้เลยต้องเอาซะหน่อย "xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx" อ่านทวนก่อนโพสท์แล้วดูว่าไม่เอาดีกว่า ปล่อยๆไป!! แต่กระทู้นั้นพอปล่อยๆไปดันโดนหาว่าทำไรครึ่งๆกลางๆอีก "งง" ไม่หาย!! yoyo_71.gif

#57 Home

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 22 February 2009 - 09:16 PM

ผมเล่นปลูกผักครับ เพลินมากๆเลยเลยแบบตอนนี้ไม่เล่นเกมอื่นเลยครับ

#58 DavidMegadeth

Posted 22 February 2009 - 09:46 PM

QUOTE (Home @ Feb 22 2009, 09:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเล่นปลูกผักครับ เพลินมากๆเลยเลยแบบตอนนี้ไม่เล่นเกมอื่นเลยครับ

อยากล่นมากมายครับเกมนี้!!......แต่กลัวเล่นแล้วหลายๆเกมที่กำลังจะจบจะพาลไม่จบเอา ไม่อยากเปิดโหลดองครับ อิอิ b048a2d2.gif

#59 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 23 February 2009 - 12:32 AM

ปลูกผักผมเคยเล่นใน PS2 โหลดช้ามากๆ

ไม่รู้ภาควี โหลดไวหรือเปล่า

เอ่อ มี RE0 พอร์ทมาลงวีด้วยเหรอครับ ทำไมไม่เคยได้ข่าวเลยเนี่ย -*-

#60 DavidMegadeth

Posted 23 February 2009 - 02:26 AM

QUOTE (katikung555 @ Feb 23 2009, 12:32 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ปลูกผักผมเคยเล่นใน PS2 โหลดช้ามากๆ

ไม่รู้ภาควี โหลดไวหรือเปล่า

เอ่อ มี RE0 พอร์ทมาลงวีด้วยเหรอครับ ทำไมไม่เคยได้ข่าวเลยเนี่ย -*-

มาแล้วนี่ครับ...ลองดูใน Offlinelist เลยจ้า!!

0788 biohazard0 (JP)
1199 biohazard (JP)

ใครลองแล้วส่งข่าวด่วนนน!! 4412144b.gif