`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

เพื่อนๆคนไหนซื้อ wii มาตั้งไว้เฉยๆเหมือนผม...

katikung555's Photo katikung555 22 Feb 2009

สวัสดีครับเพื่อนๆ

ในบรรดาเครื่องเกมที่ผมซื้อมาแล้วเล่นบ่อยที่สุด สำหรับผม...ก่อนหน้านี้ น่าจะเป็น NDS นะครับ เพราะว่าเกมสนุกมาก หาโหลดง่าย ไฟล์เล็ก

PS2 ก็เล่นบ่อยมาก เพราะตอนนั้นมีอยู่แค่เครื่องเดียว

แต่ที่ได้หยิบจับน้อยที่สุดเนี่ย ตอบได้เลยว่า มันก็คือ wii นี่แหละครับ

ตอนผมซื้อมา ผมก็คิดแค่ว่า จะเอามาเล่น Zelda TP พอจบแล้วก็พยายามจะไปเล่นเกมอื่นนะ แต่มันไม่ค่อยโดน

ไปหาเกมของ GC มาเล่น ก็เล่นได้ไม่นาน เพราะเกมมันก็เก่าแล้ว(พวก RE )

ที่สำคัญ ผมไม่นิยมมาริโอ้เท่าไหร่ ผมชอบ Zelda มากกว่า

ทุกวันนี้จะเปิดทีก็ไม่รู้จะเล่นอะไรดี ยิ่งก่อนหน้านี้เจอ Dead Space ของ PS3 เข้าไป ไม่แตะเครื่องไหนทั้งสิ้น(รวมทั้งงานการด้วย)

ตอนนีก็ได้แต่ภาวนากับ Dead Rising ที่กำลังจะออกมาใหม่ ว่าอาจจะทำให้ผมสนใจที่จะเปิดมันเล่นอีกครั้งก็ได้

ซื้อมาตั้งไว้จริงๆครับ เพื่อนๆคนไหนเป็นเหมือนผมบ้าง ช่วยมาบอกกล่าวเล่าเรื่องหน่อย แก้เหงา อิอิ
Edited by katikung555, 22 February 2009 - 02:45 PM.

WRX's Photo WRX 22 Feb 2009

ถ้าใครมีwiiคู่กับps3หรือ360 wiiฝุ่นจับแน่้นอนฟันธงเลย ช่วงนี้360กับps3เกมโดนๆโครตเยอะเลย

JeeZz's Photo JeeZz 22 Feb 2009

เคยคิดว่ามีเงินเมื่อไร จะสอยมาเล่น คิดไปคิดมา เดี๋ยวฝุ่นจับเปล่าๆ

ตอนนี้ xbox360+nds ก็สุขขี แล้วครับ แบ่งเวลาไปทำกิจกรรมอื่นด้วน yoyo_84.gif

FM_Bayern's Photo FM_Bayern 22 Feb 2009

ผมมี PC ค่อนข้างแรง , Xbox360 และ Wii

ตอนนี้ X ผมแดง คอมผมก็แรง Wii ผมเลยยัดใส่กล่องนอนตะแคงอยู่ในซอกหลืบของบ้านผม คริๆ

ครั้งสุดท้ายที่เล่น Wii ก็ปิดเทอมก่อนช่วงเดือนตุลาครับ ช่วงนั้น X แดง ขี้เกียจออกจากบ้านมาซ่อม เลยเล่น Wii ทั้งเดือนเลย เกม Harvest Moon พอช่วงปลายปิดเทอม เอา X ไปซ่อมแล้วดันใช้ได้

Wii เลยโดนเก็บ !!!

ham43069's Photo ham43069 22 Feb 2009

มันต้องเล่นกับเพื่อนนะน่ะครับ ถึงจะสนุก

เล่นคนเดียวมันดูขาดสีสันยังไงไม่รู้ yoyo_77.gif

nonp's Photo nonp 22 Feb 2009

QUOTE (katikung555 @ Feb 22 2009, 12:14 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สวัสดีครับเพื่อนๆ

ในบรรดาเครื่องเกมที่ผมซื้อมาแล้วเล่นบ่อยที่สุด สำหรับผม...ก่อนหน้านี้ น่าจะเป็น NDS นะครับ เพราะว่าเกมสนุกมาก หาโหลดง่าย ไฟล์เล็ก

PS2 ก็เล่นบ่อยมาก เพราะตอนนั้นมีอยู่แค่เครื่องเดียว

แต่ที่ได้หยิบจับน้อยที่สุดเนี่ย ตอบได้เลยว่า มันก็คือ wii นี่แหละครับ

ตอนผมซื้อมา ผมก็คิดแค่ว่า จะเอามาเล่น Zelda TP พอจบแล้วก็พยายามจะไปเล่นเกมอื่นนะ แต่มันไม่ค่อยโดน

ไปหาเกมของ GC มาเล่น ก็เล่นได้ไม่นาน เพราะเกมมันก็เก่าแล้ว(พวก RE )

ที่สำคัญ ผมไม่นิยมมาริโอ้เท่าไหร่ ผมชอบ Zelda มากกว่า

ทุกวันนี้จะเปิดทีก็ไม่รู้จะเล่นอะไรดี ยิ่งก่อนหน้านี้เจอ Dead Space ของ PS3 เข้าไป ไม่แตะเครื่องไหนทั้งสิ้น(รวมทั้งงานการด้วย)

ตอนนีก็ได้แต่ภาวนากับ Dead Rising ที่กำลังจะออกมาใหม่ ว่าอาจจะทำให้ผมสนใจที่จะเปิดมันเล่นอีกครั้งก็ได้

ซื้อมาตั้งไว้จริงๆครับ เพื่อนๆคนไหนเป็นเหมือนผมบ้าง ช่วยมาบอกกล่าวเล่าเรื่องหน่อย แก้เหงา อิอิ

ไว้เดี๋ยว MH 3 ออก รีบส่งมาให้ยื้มเลยนะ

เช่าพันนึงก็ได้เอ้า

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 22 Feb 2009

Wii สนุกได้แค่ครั้งคราวจริงๆ

spidey's Photo spidey 22 Feb 2009

ผมเนี่ยแหละ ไม่ได้เล่นตั้งแต่ กันยายนแล้วมั้ง แต่ก็มีซื้อเกมมาบ้างนะครับ แต่มันโดน รัศมีเกม PS3 Xbox กลบหมดอะ
รอ Pikmin 3 อยู่

katikung555's Photo katikung555 22 Feb 2009

QUOTE (nonp @ Feb 22 2009, 12:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไว้เดี๋ยว MH 3 ออก รีบส่งมาให้ยื้มเลยนะ

เช่าพันนึงก็ได้เอ้า

ถัา MH3ออก ก็คงมีค่ามากมายเลยเนอะ เจ้า wii เนี่ย

dOgnOeAt's Photo dOgnOeAt 22 Feb 2009

QUOTE (WRX @ Feb 22 2009, 12:23 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าใครมีwiiคู่กับps3หรือ360 wiiฝุ่นจับแน่้นอนฟันธงเลย ช่วงนี้360กับps3เกมโดนๆโครตเยอะเลย

ผมก็คิดว่างั้นแหละครับ ผมไปลองเล่นของเพื่อนแล้ว ผมก็คิดว่า อยู่ได้ไม่นานคงเบื่อ อะครับ

sparda's Photo sparda 22 Feb 2009

ทั้งกระทู้โดนเลย ผมเพิ่งปิดเครื่องวีไปเมื่อ1นาทีที่แล้ว 555 มานั่งคิดแผนการเก็บตังซื้อ ps3 ของผมอยู่เพราะผมยังไม่มีps3เลย yoyo_31.gif

ซื้อมาWii ผมจะฝุ่นจับมั๊ยเนี่ยย

FM_Bayern's Photo FM_Bayern 22 Feb 2009

QUOTE (sparda @ Feb 22 2009, 01:29 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ทั้งกระทู้โดนเลย ผมเพิ่งปิดเครื่องวีไปเมื่อ1นาทีที่แล้ว 555 มานั่งคิดแผนการเก็บตังซื้อ ps3 ของผมอยู่เพราะผมยังไม่มีps3เลย yoyo_31.gif

ซื้อมาWii ผมจะฝุ่นจับมั๊ยเนี่ยย

แน่นอนอยู่แล้วครับ เว้นซะแต่ว่าสอย PS3 มาแล้ว แต่ไม่มีตังค์ซื้อแผ่นเกมเ่ล่น แผ่น Wii ก็ถูกจั๊งถูกจัง yoyo_31.gif

QUOTE (sparda @ Feb 22 2009, 01:29 AM) <{POST_SNAPBACK}>

Zelda TP ไปยังครับ

ผมเล่น 60 ช.ม.จบ โคตรมันส์ เกมจบอารมณ์ไม่จบ(อยากขี่ม้าอีกรอบ) 555+

ลองถามดู เผื่อถูกมองข้ามไปครับ เกมไม่ใช่เกมในกระแสเหมือนมาริโอ้ซะด้วย

ping99's Photo ping99 22 Feb 2009

ผมเนี่ยแหละครับ ตอนก่อน เล่น Top spin จนแขนปวด พักไปเป็นเดือน รู้สึกมันเล่นแล้วเหนื่อยๆไงไม่รู้

จริงๆ ควรมีเกมส์แบบเดิมๆให้เล่นบ้างนะ

Brutal-Method's Photo Brutal-Method 22 Feb 2009

ผมเล่นทุกวัน yoyo_31.gif

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 22 Feb 2009

มี ps3+xbox360 เล่นคนเดียวก็สนุก ออนไลน์ก็โครตสนุก อยู่แล้วนะ
ดันหลงผิดไปซื้อ wii เอามาเล่นได้ 1อาทิตย์มั้ง รีบขายทิ้งทันที ไม่ใช่แนวจริงๆ
ลองหลายๆเกมส์ที่เค้าว่าแน่ เค้าว่าเจ๋ง ผมเฉยๆนะ เล่นแล้วไม่รู้สึกสนุกไปกับมึนเลย เมื่อยด้วย..

ใครตังเหลือกินเหลือใช้หรือไม่ต้องการเล่นเกมส์ที่เป็นเนกเจนอย่างแท้จริง ก็ซื้อมาลองเถอะครับ yoyo_51.gif
ไม่ได้ว่าเครื่องไม่ดี ของแบบนี้แล้วแต่คนชอบจริงๆ

ปล.wii ทำให้ชีวิตการเล่นเกมส์ของผมตกต่ำลง yoyo_11.gif
Edited by [[[PEE]]], 22 February 2009 - 02:01 AM.

QUOTE ([[[PEE]]] @ Feb 22 2009, 01:55 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มี ps3+xbox360 เล่นคนเดียวก็สนุก ออนไลน์ก็โครตสนุก อยู่แล้วนะ

ดันหลงผิดไปซื้อ wii เอามาเล่นได้ 1อาทิตย์มั้ง รีบขายทิ้งทันที ไม่ใช่แนวจริงๆ
ลองหลายๆเกมส์ที่เค้าว่าแน่ เค้าว่าเจ๋ง ผมเฉยๆนะ เล่นแล้วไม่รู้สึกสนุกไปกับมึนเลย เมื่อยด้วย..

ใครตังเหลือกินเหลือใช้หรือไม่ต้องการเล่นเกมส์ที่เป็นเนกเจนอย่างแท้จริง ก็ซื้อมาลองเถอะครับ yoyo_51.gif

ปล.wii ทำให้ชีวิตการเล่นเกมส์ของผมตกต่ำลง yoyo_11.gif

เดี๋ยวชมรมคนรักนินเทนโดจะเสียใจนะครับ -*-

ผมต้องการแต่ เซลด้าๆๆๆๆๆๆๆ

ออกภาคใหม่มาบ้างสิ แง่มๆๆๆๆ

RONAN321's Photo RONAN321 22 Feb 2009

มีคนบอกว่าwii จะสนุกตอนเราแนะนำให้คนมาใหม่เล่น พอเล่นไปซักพักก็เบื่อ พอมีคนใหม่มาเล่นด้วยก็หนุกอีก
วนเวียนไปอยู่เช่นนี้แล...สาวกWii อย่าโกรธกันนะ เพราะของน้องก็ตั้งไว้จนฝุ่นจับแล้วตั้งแต่มันได้xbox360ไป... yoyo_55.gif

[[[PEE]]]'s Photo [[[PEE]]] 22 Feb 2009

QUOTE (katikung555 @ Feb 22 2009, 01:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เดี๋ยวชมรมคนรักนินเทนโดจะเสียใจนะครับ -*-

ผมต้องการแต่ เซลด้าๆๆๆๆๆๆๆ

ออกภาคใหม่มาบ้างสิ แง่มๆๆๆๆ

จะน้อยใจทำไมครับ มีหุ้นส่วนในนั้นหรอ ?
ถ้าใครมีก็ต้องขอโทษด้วยนะครับ ไม่ได้ตั้งใจ อภัยให้ด้วยเถิด yoyo_53.gif

Onion's Photo Onion 22 Feb 2009

ตอนนี้ผมนั่งเล่น hod : overkill อยู่เพลินดี แต่ไหงความรู้สึกไม่ค่อยเหมือนเล่นเกมตระกูล hod เลย ที่สำคัญภาคนี้รั่วมากยิงมุขทั้งเกม เชื่อเค้าเลย