`

Jump to content

กิจกรรม เล่น BE A PRO , The Classic Club

1094 replies to this topic

#41 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 28 November 2008 - 11:13 AM

คืนนี้ ใครว่าง อย่าลืม มาเล่นกันครับ yoyo_15.gif

#42 flukepom

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 28 November 2008 - 11:48 AM

QUOTE (kie_online @ Nov 28 2008, 11:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คืนนี้ ใครว่าง อย่าลืม มาเล่นกันครับ yoyo_15.gif

ไปเล่นด้วยครับคืนนี้ ตอนนี้กำลังฝึก be a pro QUICK MATCH อยู่ครับ
แย่งกองหน้าจากชาวบ้านเขา เอามาทำให้มันดีกับทีมของเราครับ

เจอกันคืนนี้ครับ

#43 lionel

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 28 November 2008 - 12:41 PM

เล่นด้วยคนครับผม

#44 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 28 November 2008 - 03:37 PM

QUOTE (flukepom @ Nov 28 2008, 11:48 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไปเล่นด้วยครับคืนนี้ ตอนนี้กำลังฝึก be a pro QUICK MATCH อยู่ครับ
แย่งกองหน้าจากชาวบ้านเขา เอามาทำให้มันดีกับทีมของเราครับ

เจอกันคืนนี้ครับ

โ่อ่้ แอบเล่น be a pro เหมือนกันเลย 55555

วันนี้ เจอกัน

#45 kie_online

• High Royal Executive Members

Posted 29 November 2008 - 11:55 AM

Update ผลการเล่น คืนวันที่ 29/11/51

สมาชิกที่เข้าร่วมเล่น
Q-ZALE
FLUKE_POM
lionel30
kieGP01
Worazathe

เกมแรก ขลุกขลักนิดหน่อย ช่วงแรกที่เล่น คุณฟลุค หลุดออกจากเกมซะงั้น โดนปรับแพ้ 1 เกม

เกมสอง โชคดีสุดๆ ครึ่งแรกโดนยำไป 0-3 พอเริ่มครึ่งหลัง ฝั่งตรงข้ามหลุดมั้ง ? ได้แต้มชนะ มา 1 เกม 5 5 5 5 5

ต่อไปมาถึงเกมที่เล่นสมบูรณ์แล้วกัน

เกมสาม The Classic 1 - 1 SAMURAI SPIRITS FC
เกมนี้ เปิดสนามมา คุณ lionel30 และผม ต่อเกมอย่างรวดเร็ว (เล่นสไตล์คล้ายๆกัน คือต่อบอลเร็ว ไม่เก็บลูก) ถึงหน้าโกล คุณ lionel30 เลี้ยงเข้าจากปีกซ้าย จ่ายจากเสาแรก ผ่านหน้าโกล มาเสาสอง ส่วนผมก็วิ่งชาจเข้าลูก เหยียดสุดปลายตีง (ท่าสไลด์ ) เข้าโกลไป ผล ทำให้ขึ้นนำ 1-0 .... เกมท่าจะไปได้ดี ตลอดเกม มีโอกาศเข้าทำประตูหลายหน (แต่ผมพลาดเอง yoyo_31.gif ) จนช่วงครึ่งหลังมั้ง กองหลังสกัดพลาด โดนตีตื้น เป็น 1-1 แล้วก็ยันเสมอจนจบเกม

เกมสี่ The Classic 0 - 3 SOX machiguns
รูปเกม โดยรวมพอๆกัน แต่จังหวะเข้าทำประตู ฝ่ายเรายังไม่คมพอ เล่นไป จบสกอร์ครึ่งแรก 0-1 ก็คิดว่าครึ่งหลังจะเอาคืนเพราะ รูปเกมไม่ได้เป็นรองแต่อย่างใด แต่ปรากฎว่า หลุดจาก EA กันซะงั้น โดนปรับแพ้ เฉยเลย ไม่เข้าใจ เพราะในทีมไม่มีคนหลุด yoyo_71.gif

เกมห้า คู่แค้นตลอดกาล yoyo_92.gif ขอประกาศต่อแต่นี้ไป เราจะเป็นอริ กับคลับ SAKURA FC
The Classic 1 - 4 SAKURA FC
เกมนี้เปิดเกมมา คุณ lionel30 เลี้ยงเข้าไปยิงอย่างสวยงาม รูปเกมช่วงแรก สูสี กันมาก ครับ แต่แล้ว หลังจากโดนเอาคืนไป 1 เม็ด เกมก็เริ่มรั่ว จนโดนยำเป็น 1-4 yoyo_63.gif จริงในเกมมีจังหวะเอาคืนอยู่หลายครั้งแต่ผม และคุณเอก ก็ยิงพลาดไปหลายคน ต้องขอชมคุณ lionel30 ว่าจ่ายดีมากๆๆ (สังเกตว่าเน้นคุมปีกซ้ายดีมาก) ส่วนผมจะจ่ายปีกขวาเป็นหลัก คุณเอก เล่นตำแหน่ง RS ซึ่งจะได้ลูกส่งสุดท้ายจากผมตลอดเกม แต่ก็พลาดไปหลายหน ทราบทีหลังว่า เกมนี้คุณเอก ค่อนข้างแลค

คลับ SAKURA FC เล่นทีม INTER วางกองหน้า 3 ตัว ซึ่งผู้เล่น ฝั่งโน้น เล่นประสานกันได้ดีมากๆ จังหวะส่ง หรือยิงเอง คม มาก ทำให้คิดว่าถ้าเจออีก กองหลังต้องเล่นประกบ ตัวต่อตัวเลย หรือไม่ก็พยายามไม่ให้ส่งเข้ากลาง

สรุป ผลการแข่งกับ SAKURA FC ที่ผ่านมา

The Classic 2 - 1 SAKURA FC
The Classic 0 - 4 SAKURA FC
The Classic 0 - 2 SAKURA FC
The Classic 1 - 4 SAKURA FC <<< ล่าสุดเมื่อคืน แค้นนนนน yoyo_92.gif

#46 flukepom

Posted 29 November 2008 - 12:18 PM

ครั้งต่อไปที่ผมจะเข้าไปเล่นใน be a pro ของคลับเรา
ผมจะไปเทส be a pro QUICK MATCH ก่อนลงเล่น
ถ้ามัน LAG ผมก็จะไม่เข้าไปเล่นครับ
เพราะว่าทำให้ทีมเสียมาหลายครั้งแล้ว

#47 kie_online

Posted 29 November 2008 - 12:33 PM

QUOTE (flukepom @ Nov 29 2008, 12:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ครั้งต่อไปที่ผมจะเข้าไปเล่นใน be a pro ของคลับเรา
ผมจะไปเทส be a pro QUICK MATCH ก่อนลงเล่น
ถ้ามัน LAG ผมก็จะไม่เข้าไปเล่นครับ
เพราะว่าทำให้ทีมเสียมาหลายครั้งแล้ว

น่าจะเป็นที่เนตประเทศไทย ที่ไม่เข้ากันมากกว่าอ่ะครับ คือ ที่สังเกต ได้คือ ทุกคนเล่นกับฝรั่งไม่แลค

แต่พอเล่นกันเองในไทย แลค (เป็นบางครั้ง)

ถ้าวันไหนเป็นแบบนี้ ผมกับคุณฟลุค อาจจะต้องสลับกันเล่นคนละเกม yoyo_31.gif

#48 lionel

Posted 29 November 2008 - 01:25 PM

ผมไม่แลคนะ แต่อึดอัดตรงที่มันเหมือนdelayนิดนึง
จังหวะจ่ายหรือจะแย่งบอลมันผิดจังหวะไปนิดนึง
ประมาณว่าเรากดส่งหรือแย่งเราต้องรออีกสักวินึงมันถึงทำ แต่ก็เริ่มจับจังหวะได้แล้ว
แล้วเวลาเขาส่งลูกชิพมาหรือแทงทะลุช่องมา
ตัวเรากดวิ่งตามไป แต่มันชอบหยุดก่อนจะตามไป ทำให้เขาหลุดเดี่ยว

ไม่งั้นนะทีมไอ้ยุ่นไม่น่ายิงแซงเราได้

โดยรวมผมว่าสนุกดี แต่มันรอนานกว่าจะได้แข่งแล้วก็ชอบหลุด

แล้วคืนนี้เล่นไหมครับ
ผมเล่นครับเพราะบอลคู่ใหญ่ไปอยู่พรุ่งนี้หมด
วันนี้คนน่าจะเล่นเยอะๆนะ

#49 virus4985

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 29 November 2008 - 03:49 PM

เมื่อคืนมั่วแต่ดูข่าวลืมไปเลย ขอโทดด้วยที่ไมได้ไปช่วยทีม

#50 visaisak

Posted 29 November 2008 - 03:52 PM

[quote name='kie_online' date='Nov 29 2008, 12:33 PM' post='1334252']
น่าจะเป็นที่เนตประเทศไทย ที่ไม่เข้ากันมากกว่าอ่ะครับ คือ ที่สังเกต ได้คือ ทุกคนเล่นกับฝรั่งไม่แลค

แต่พอเล่นกันเองในไทย แลค (เป็นบางครั้ง)

อันนี้เป็นเหมือนกัน สงสัยต้องเล่น ตำแหน่งอื่นดีกว่า มัน laq เลยเสียโอกาส ยิงเข้า สู้ ๆๆๆ ไม่มีใครแพ้ไปตลอดหรอก ถ้าไม่การ laq มาเกี่ยวข้อง รับรองเลยว่า คนที่เล่นด้วยกันอยู่ ต่างก็ รู้ว่าใครเล่นเป็นยังไง รับรองเราได้ ยำบ้างแน่ๆ

#51 flukepom

Posted 29 November 2008 - 05:40 PM

อันนี้เป็นเหมือนกัน สงสัยต้องเล่น ตำแหน่งอื่นดีกว่า มัน laq เลยเสียโอกาส ยิงเข้า สู้ ๆๆๆ ไม่มีใครแพ้ไปตลอดหรอก ถ้าไม่การ laq มาเกี่ยวข้อง รับรองเลยว่า คนที่เล่นด้วยกันอยู่ ต่างก็ รู้ว่าใครเล่นเป็นยังไง รับรองเราได้ ยำบ้างแน่ๆ
[/quote]

55 ถูกใจบ๊ะ ฝีมือเราดีอยู่แล้ว ลองให้ไอ้ยุ่นมาแข่ง match ต่อ match แบบปกติ จะดูซิว่ามันจะเก่งมั้ย
ถ้าไม่ LAG นะ อยากยำมันจริงๆ ต้องลอง ต้องลอง ลองเลย

รู้สึกตั้งแต่เช้าเนี่ยเน็ตวิ่งปื้ดเลย
วันนี้มีใครเล่นบ้างอ่ะ

#52 kie_online

Posted 29 November 2008 - 11:54 PM

ดีใจ yoyo_83.gif ที่เพื่อน เป็นเดือดเป็นแค้น เหมือนผม ไอ้ยุ่น ซากุระ ต้องโดนเอาคืนสักวัน yoyo_92.gif

#53 lionel

Posted 30 November 2008 - 12:51 PM

มันเลือกแข่งได้ไหมครับ คือ เราเลือกคลับอื่นมาแข่งกับเราได้ไหม

#54 kie_online

Posted 30 November 2008 - 02:59 PM

QUOTE (lionel @ Nov 30 2008, 12:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มันเลือกแข่งได้ไหมครับ คือ เราเลือกคลับอื่นมาแข่งกับเราได้ไหม

เลือกไม่ได้อ่ะครับ เกมใช้ระบบจับคู่ คลับที่มีความพร้อมที่จะเล่น มาเจอกันครับ

ซึ่งจะเป็นคนละส่วนกับ ห้อง Be Pro แบบ Quick match ครับ อันนั้นเล่นกันง่าย ไม่มีการบันทึกสถิติ ใดๆ

#55 kie_online

Posted 06 December 2008 - 11:32 AM

เมื่อคืน หลับเพลิน ตื่นมาอีกที ก็เลยเวลาไปแล้ว แก้ตัวอาทิตย์หน้านะ

อ่อ ถ้าตอนนี้เข้าไปใน my club ท่านที่เล่น be pro บ่อยๆ จะมีค่าพลังขึ้นมาแล้วนะ yoyo_55.gif

#56 joejoetaro

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 06 December 2008 - 11:50 AM

ถ้าสมาชิกยังไม่ครบสมัครด้วยนะครับ

#57 kie_online

Posted 11 December 2008 - 09:13 PM

พรุ่งนี้ อย่าลืม มาเล่นกันนะ

อย่าเพิ่งลืม กิจกรรม นี้ กันหล่ะ yoyo_83.gif

ใครตอนนี้ที่เข้าไปใน My club จะเห็น ค่าคะแนนการเล่น be pro แต่ละคนแล้วนะครับ ว่าเก่งไปด้านไหน

#58 lionel

Posted 12 December 2008 - 04:48 PM

ผมไม่พลาดอยู่แล้วครับ
อย่าหลับเพลินอีกละครับ อิอิ55 yoyo_77.gif

#59 visaisak

Posted 12 December 2008 - 08:59 PM

QUOTE (lionel @ Dec 12 2008, 04:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่าหลับเพลินอีกละครับ อิอิ55 yoyo_77.gif

อะโน วันนี่ ถ้าผมได้เล่น ขอจ่าย แบบเน้น ให้ ตาชิดยิง yoyo_53.gif

#60 kie_online

Posted 12 December 2008 - 09:24 PM

QUOTE (lionel @ Dec 12 2008, 04:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>

แหะๆ วันนี้ไม่พลาดแน่นอน เพิ่งนอนตอนหัวค่ำไป (เพิ่งตื่น) เด๋วเจอกันครับ