`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

กิจกรรม เล่น BE A PRO , The Classic Club

kie_online's Photo kie_online 28 Nov 2008

คืนนี้ ใครว่าง อย่าลืม มาเล่นกันครับ yoyo_15.gif

flukepom's Photo flukepom 28 Nov 2008

QUOTE (kie_online @ Nov 28 2008, 11:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คืนนี้ ใครว่าง อย่าลืม มาเล่นกันครับ yoyo_15.gif

ไปเล่นด้วยครับคืนนี้ ตอนนี้กำลังฝึก be a pro QUICK MATCH อยู่ครับ
แย่งกองหน้าจากชาวบ้านเขา เอามาทำให้มันดีกับทีมของเราครับ

เจอกันคืนนี้ครับ

lionel's Photo lionel 28 Nov 2008

เล่นด้วยคนครับผม

visaisak's Photo visaisak 28 Nov 2008

QUOTE (flukepom @ Nov 28 2008, 11:48 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไปเล่นด้วยครับคืนนี้ ตอนนี้กำลังฝึก be a pro QUICK MATCH อยู่ครับ
แย่งกองหน้าจากชาวบ้านเขา เอามาทำให้มันดีกับทีมของเราครับ

เจอกันคืนนี้ครับ

โ่อ่้ แอบเล่น be a pro เหมือนกันเลย 55555

วันนี้ เจอกัน

kie_online's Photo kie_online 29 Nov 2008

Update ผลการเล่น คืนวันที่ 29/11/51

สมาชิกที่เข้าร่วมเล่น
Q-ZALE
FLUKE_POM
lionel30
kieGP01
Worazathe

เกมแรก ขลุกขลักนิดหน่อย ช่วงแรกที่เล่น คุณฟลุค หลุดออกจากเกมซะงั้น โดนปรับแพ้ 1 เกม

เกมสอง โชคดีสุดๆ ครึ่งแรกโดนยำไป 0-3 พอเริ่มครึ่งหลัง ฝั่งตรงข้ามหลุดมั้ง ? ได้แต้มชนะ มา 1 เกม 5 5 5 5 5

ต่อไปมาถึงเกมที่เล่นสมบูรณ์แล้วกัน

เกมสาม The Classic 1 - 1 SAMURAI SPIRITS FC
เกมนี้ เปิดสนามมา คุณ lionel30 และผม ต่อเกมอย่างรวดเร็ว (เล่นสไตล์คล้ายๆกัน คือต่อบอลเร็ว ไม่เก็บลูก) ถึงหน้าโกล คุณ lionel30 เลี้ยงเข้าจากปีกซ้าย จ่ายจากเสาแรก ผ่านหน้าโกล มาเสาสอง ส่วนผมก็วิ่งชาจเข้าลูก เหยียดสุดปลายตีง (ท่าสไลด์ ) เข้าโกลไป ผล ทำให้ขึ้นนำ 1-0 .... เกมท่าจะไปได้ดี ตลอดเกม มีโอกาศเข้าทำประตูหลายหน (แต่ผมพลาดเอง yoyo_31.gif ) จนช่วงครึ่งหลังมั้ง กองหลังสกัดพลาด โดนตีตื้น เป็น 1-1 แล้วก็ยันเสมอจนจบเกม

เกมสี่ The Classic 0 - 3 SOX machiguns
รูปเกม โดยรวมพอๆกัน แต่จังหวะเข้าทำประตู ฝ่ายเรายังไม่คมพอ เล่นไป จบสกอร์ครึ่งแรก 0-1 ก็คิดว่าครึ่งหลังจะเอาคืนเพราะ รูปเกมไม่ได้เป็นรองแต่อย่างใด แต่ปรากฎว่า หลุดจาก EA กันซะงั้น โดนปรับแพ้ เฉยเลย ไม่เข้าใจ เพราะในทีมไม่มีคนหลุด yoyo_71.gif

เกมห้า คู่แค้นตลอดกาล yoyo_92.gif ขอประกาศต่อแต่นี้ไป เราจะเป็นอริ กับคลับ SAKURA FC
The Classic 1 - 4 SAKURA FC
เกมนี้เปิดเกมมา คุณ lionel30 เลี้ยงเข้าไปยิงอย่างสวยงาม รูปเกมช่วงแรก สูสี กันมาก ครับ แต่แล้ว หลังจากโดนเอาคืนไป 1 เม็ด เกมก็เริ่มรั่ว จนโดนยำเป็น 1-4 yoyo_63.gif จริงในเกมมีจังหวะเอาคืนอยู่หลายครั้งแต่ผม และคุณเอก ก็ยิงพลาดไปหลายคน ต้องขอชมคุณ lionel30 ว่าจ่ายดีมากๆๆ (สังเกตว่าเน้นคุมปีกซ้ายดีมาก) ส่วนผมจะจ่ายปีกขวาเป็นหลัก คุณเอก เล่นตำแหน่ง RS ซึ่งจะได้ลูกส่งสุดท้ายจากผมตลอดเกม แต่ก็พลาดไปหลายหน ทราบทีหลังว่า เกมนี้คุณเอก ค่อนข้างแลค

คลับ SAKURA FC เล่นทีม INTER วางกองหน้า 3 ตัว ซึ่งผู้เล่น ฝั่งโน้น เล่นประสานกันได้ดีมากๆ จังหวะส่ง หรือยิงเอง คม มาก ทำให้คิดว่าถ้าเจออีก กองหลังต้องเล่นประกบ ตัวต่อตัวเลย หรือไม่ก็พยายามไม่ให้ส่งเข้ากลาง

สรุป ผลการแข่งกับ SAKURA FC ที่ผ่านมา

The Classic 2 - 1 SAKURA FC
The Classic 0 - 4 SAKURA FC
The Classic 0 - 2 SAKURA FC
The Classic 1 - 4 SAKURA FC <<< ล่าสุดเมื่อคืน แค้นนนนน yoyo_92.gif

flukepom's Photo flukepom 29 Nov 2008

ครั้งต่อไปที่ผมจะเข้าไปเล่นใน be a pro ของคลับเรา
ผมจะไปเทส be a pro QUICK MATCH ก่อนลงเล่น
ถ้ามัน LAG ผมก็จะไม่เข้าไปเล่นครับ
เพราะว่าทำให้ทีมเสียมาหลายครั้งแล้ว

kie_online's Photo kie_online 29 Nov 2008

QUOTE (flukepom @ Nov 29 2008, 12:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ครั้งต่อไปที่ผมจะเข้าไปเล่นใน be a pro ของคลับเรา
ผมจะไปเทส be a pro QUICK MATCH ก่อนลงเล่น
ถ้ามัน LAG ผมก็จะไม่เข้าไปเล่นครับ
เพราะว่าทำให้ทีมเสียมาหลายครั้งแล้ว

น่าจะเป็นที่เนตประเทศไทย ที่ไม่เข้ากันมากกว่าอ่ะครับ คือ ที่สังเกต ได้คือ ทุกคนเล่นกับฝรั่งไม่แลค

แต่พอเล่นกันเองในไทย แลค (เป็นบางครั้ง)

ถ้าวันไหนเป็นแบบนี้ ผมกับคุณฟลุค อาจจะต้องสลับกันเล่นคนละเกม yoyo_31.gif

lionel's Photo lionel 29 Nov 2008

ผมไม่แลคนะ แต่อึดอัดตรงที่มันเหมือนdelayนิดนึง
จังหวะจ่ายหรือจะแย่งบอลมันผิดจังหวะไปนิดนึง
ประมาณว่าเรากดส่งหรือแย่งเราต้องรออีกสักวินึงมันถึงทำ แต่ก็เริ่มจับจังหวะได้แล้ว
แล้วเวลาเขาส่งลูกชิพมาหรือแทงทะลุช่องมา
ตัวเรากดวิ่งตามไป แต่มันชอบหยุดก่อนจะตามไป ทำให้เขาหลุดเดี่ยว

ไม่งั้นนะทีมไอ้ยุ่นไม่น่ายิงแซงเราได้

โดยรวมผมว่าสนุกดี แต่มันรอนานกว่าจะได้แข่งแล้วก็ชอบหลุด

แล้วคืนนี้เล่นไหมครับ
ผมเล่นครับเพราะบอลคู่ใหญ่ไปอยู่พรุ่งนี้หมด
วันนี้คนน่าจะเล่นเยอะๆนะ

virus4985's Photo virus4985 29 Nov 2008

เมื่อคืนมั่วแต่ดูข่าวลืมไปเลย ขอโทดด้วยที่ไมได้ไปช่วยทีม

visaisak's Photo visaisak 29 Nov 2008

[quote name='kie_online' date='Nov 29 2008, 12:33 PM' post='1334252']
น่าจะเป็นที่เนตประเทศไทย ที่ไม่เข้ากันมากกว่าอ่ะครับ คือ ที่สังเกต ได้คือ ทุกคนเล่นกับฝรั่งไม่แลค

แต่พอเล่นกันเองในไทย แลค (เป็นบางครั้ง)

อันนี้เป็นเหมือนกัน สงสัยต้องเล่น ตำแหน่งอื่นดีกว่า มัน laq เลยเสียโอกาส ยิงเข้า สู้ ๆๆๆ ไม่มีใครแพ้ไปตลอดหรอก ถ้าไม่การ laq มาเกี่ยวข้อง รับรองเลยว่า คนที่เล่นด้วยกันอยู่ ต่างก็ รู้ว่าใครเล่นเป็นยังไง รับรองเราได้ ยำบ้างแน่ๆ

flukepom's Photo flukepom 29 Nov 2008

อันนี้เป็นเหมือนกัน สงสัยต้องเล่น ตำแหน่งอื่นดีกว่า มัน laq เลยเสียโอกาส ยิงเข้า สู้ ๆๆๆ ไม่มีใครแพ้ไปตลอดหรอก ถ้าไม่การ laq มาเกี่ยวข้อง รับรองเลยว่า คนที่เล่นด้วยกันอยู่ ต่างก็ รู้ว่าใครเล่นเป็นยังไง รับรองเราได้ ยำบ้างแน่ๆ
[/quote]

55 ถูกใจบ๊ะ ฝีมือเราดีอยู่แล้ว ลองให้ไอ้ยุ่นมาแข่ง match ต่อ match แบบปกติ จะดูซิว่ามันจะเก่งมั้ย
ถ้าไม่ LAG นะ อยากยำมันจริงๆ ต้องลอง ต้องลอง ลองเลย

รู้สึกตั้งแต่เช้าเนี่ยเน็ตวิ่งปื้ดเลย
วันนี้มีใครเล่นบ้างอ่ะ

ดีใจ yoyo_83.gif ที่เพื่อน เป็นเดือดเป็นแค้น เหมือนผม ไอ้ยุ่น ซากุระ ต้องโดนเอาคืนสักวัน yoyo_92.gif

lionel's Photo lionel 30 Nov 2008

มันเลือกแข่งได้ไหมครับ คือ เราเลือกคลับอื่นมาแข่งกับเราได้ไหม

kie_online's Photo kie_online 30 Nov 2008

QUOTE (lionel @ Nov 30 2008, 12:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มันเลือกแข่งได้ไหมครับ คือ เราเลือกคลับอื่นมาแข่งกับเราได้ไหม

เลือกไม่ได้อ่ะครับ เกมใช้ระบบจับคู่ คลับที่มีความพร้อมที่จะเล่น มาเจอกันครับ

ซึ่งจะเป็นคนละส่วนกับ ห้อง Be Pro แบบ Quick match ครับ อันนั้นเล่นกันง่าย ไม่มีการบันทึกสถิติ ใดๆ

kie_online's Photo kie_online 06 Dec 2008

เมื่อคืน หลับเพลิน ตื่นมาอีกที ก็เลยเวลาไปแล้ว แก้ตัวอาทิตย์หน้านะ

อ่อ ถ้าตอนนี้เข้าไปใน my club ท่านที่เล่น be pro บ่อยๆ จะมีค่าพลังขึ้นมาแล้วนะ yoyo_55.gif

joejoetaro's Photo joejoetaro 06 Dec 2008

ถ้าสมาชิกยังไม่ครบสมัครด้วยนะครับ

kie_online's Photo kie_online 11 Dec 2008

พรุ่งนี้ อย่าลืม มาเล่นกันนะ

อย่าเพิ่งลืม กิจกรรม นี้ กันหล่ะ yoyo_83.gif

ใครตอนนี้ที่เข้าไปใน My club จะเห็น ค่าคะแนนการเล่น be pro แต่ละคนแล้วนะครับ ว่าเก่งไปด้านไหน

lionel's Photo lionel 12 Dec 2008

ผมไม่พลาดอยู่แล้วครับ
อย่าหลับเพลินอีกละครับ อิอิ55 yoyo_77.gif

visaisak's Photo visaisak 12 Dec 2008

QUOTE (lionel @ Dec 12 2008, 04:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่าหลับเพลินอีกละครับ อิอิ55 yoyo_77.gif

อะโน วันนี่ ถ้าผมได้เล่น ขอจ่าย แบบเน้น ให้ ตาชิดยิง yoyo_53.gif

kie_online's Photo kie_online 12 Dec 2008

QUOTE (lionel @ Dec 12 2008, 04:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>

แหะๆ วันนี้ไม่พลาดแน่นอน เพิ่งนอนตอนหัวค่ำไป (เพิ่งตื่น) เด๋วเจอกันครับ