`

Jump to content

กิจกรรม เล่น BE A PRO , The Classic Club

1094 replies to this topic

#21 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 21 November 2008 - 11:12 AM

เมื่อคืน ได้เล่นร่วมกับ คุณ Q-ZALE และ คุณ FLUKE_POM

ไม่มีไรมาก เจอฝรั่งมันยำ แพ้กระจุย 0-4 yoyo_77.gif

ปล. หลังเที่ยงคืน จะหาคลับอื่นเล่นด้วยยาก ถ้าจะเล่นวันหลัง ลองเล่นเร็วขึ้นนะครับ เช่นสัก 4-5 ทุ่ม yoyo_76.gif

ปล. ผมให้อำนาจ manager club กับ 3 ท่านดังนี้นะครับ wailingake4985 ,FLUKE_POM,Q-ZALE

#22 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 21 November 2008 - 04:31 PM

yoyo_31.gif yoyo_65.gif yoyo_63.gif yoyo_71.gif

เต็ม ๆ เมื่อวาน 555

#23 flukepom

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 21 November 2008 - 04:40 PM

มือใหม่พึ่งหัดขับครับ
โดนใบสั่งไป 4 ใบเลย จ่ายใป o ใบ
the classic จงเจริญครับพี่น้อง

สักพังเราจะมาถลุงประตูใอ้ยุ่น ใอ้ฝรั่งมัน จริงมั้ยเพื่อนๆ
หวังว่าสักพักเนี่ยมันคงไม่นานนักนะครับ ฮิ ฮิ

#24 flukepom

Posted 21 November 2008 - 04:45 PM

เมื่อคืนมีเรื่องแปลกจะเล่าให้ฟัง
เกีย่วกับ wireless ของผมนะ
เวลายืนห่างๆเครื่อง PS3 มันสปีด 50 -60 % เลยนะ สัณญาณ
แต่พอไปยืนติดกับมันเท่านั้นแหละ ลดทันที 10 -17 % เท่านั้นครับ งง งง งง
รึว่าผมมีพลังเหนือธรรมชาติ อย่าเข้าไกล้ผมนะครับ ระวังหัวใจจะวายเอาซะ

HANCOCK มาแว้ว ผู้พิทัก the classic ให้อยู่กับเราตลอดไป ฮ่า ฮ่า

#25 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 21 November 2008 - 05:29 PM

QUOTE (flukepom @ Nov 21 2008, 04:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อคืนมีเรื่องแปลกจะเล่าให้ฟัง
เกีย่วกับ wireless ของผมนะ
เวลายืนห่างๆเครื่อง PS3 มันสปีด 50 -60 % เลยนะ สัณญาณ
แต่พอไปยืนติดกับมันเท่านั้นแหละ ลดทันที 10 -17 % เท่านั้นครับ งง งง งง
รึว่าผมมีพลังเหนือธรรมชาติ อย่าเข้าไกล้ผมนะครับ ระวังหัวใจจะวายเอาซะ

HANCOCK มาแว้ว ผู้พิทัก the classic ให้อยู่กับเราตลอดไป ฮ่า ฮ่า

5555 เล่นของปะเนี้ย

#26 flukepom

Posted 21 November 2008 - 06:53 PM

อยากแนะนำมากเลยครับกับการเล่น be a pro สนุกดีครับ
วันนี้ลองเล่นกับฝรั่งดู เล่น 1 match ยิงได้ตั้ง 2 ลูก เลยนะครับ อุ้ยยยยย สุดยอด
ผมได้รับเป็นกองกลางตัวรุก (กดแย่งเขาเอาครับ)

ของเราก็เล่นกันซัก 5 คนเป็นอย่างต่ำ คือเอาให้เราเป็นกองกลาง รึ ไม่ก็กองหน้า
กองหลังค่อยแย่งกันบังคับ

ได้สัมผัสอย่างจริงจังก็วันนี้แหละครับ รูสึกชอบขึ้นมาทันทีครับ

#27 kie_online

• High Royal Executive Members

Posted 21 November 2008 - 07:30 PM

คืนนี้อย่าลืม เวลานัดหมาย กัน นะครับ ทุกคน

อ่อ อาจจะมีรอบพิเศษ สำหรับคนนอนไวครับ เล่นประมาณ 21.30 - 22.00 น . ครับ (รอบนี้ ไม่ confirm เวลานะครับ สนใจนั่งรอใน Dressing room ได้เลย )

#28 kie_online

Posted 22 November 2008 - 11:21 AM

สรุป ผลการแข่งเมื่อคืน

มี คนเล่นทั้งหมด 6 ท่าน สับเปลี่ยนหมุนเวียน กันตกขบวนรถไฟ yoyo_71.gif

เล่นไป ทั้งหมด 6 เกม แพ้ไป 5 เกม หลุดไป 1 เกม

สถิติ สวยงาม ยิงไปได้ทั้งหมด 0 ลูก yoyo_65.gif

พอเลิกเล่น ผมก็เข้าไปดูในคลับ ก็เลยเห็นว่า เราแข่งกับคลับ SAKURA FC สองหน เมื่อคืน

ซึ่ง นัดเปิดสนามของพวกเรา เราเคยชนะเค้ามาแล้ว แต่คราวนี้ เจอเค้ายำกลับ 2 เกม เลย 0-2 และ 0-4 yoyo_63.gif

สู้ต่อไป ..... สู้ต่อไป ...... (โฆษณาเหล้า ยี่ห้อหนึ่ง yoyo_70.gif )

#29 flukepom

Posted 22 November 2008 - 12:37 PM

โห เมื่อคืนเกิดหลับไปชั่วขณะ ประมาณเที่ยงคืน
ตื่นมาอีกทีตี 3 โอ้ อดเล่นเลง่ะ ก็เลยนอนต่อไปเลย ตื่นก็ เที่ยงวันนี้
นอนน้อยจริงๆเลยเรา อยากนอนอีกจังเลย
คืนนี้ถ้าเล่นกันอีก จะเข้าไปแจมด้วยนะครับ

#30 kie_online

Posted 22 November 2008 - 12:51 PM

QUOTE (flukepom @ Nov 22 2008, 12:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โห เมื่อคืนเกิดหลับไปชั่วขณะ ประมาณเที่ยงคืน
ตื่นมาอีกทีตี 3 โอ้ อดเล่นเลง่ะ ก็เลยนอนต่อไปเลย ตื่นก็ เที่ยงวันนี้
นอนน้อยจริงๆเลยเรา อยากนอนอีกจังเลย
คืนนี้ถ้าเล่นกันอีก จะเข้าไปแจมด้วยนะครับ

เมื่อคืน อาจจะเป็นเพราะเป็นคืนวันศุกร์ ต่างชาติ ที่เล่นระบบคลับ เลยออนไลน์กันเยอะครับ

รอ search ไม่เกิน 1-2 นาที ก็หาทีมเล่นด้วยได้แล้ว ไม่เหมือนวันธรรมดา กว่าจะหาได้แต่ละทีม นานมาก

ส่วนคืนนี้ ยังไม่ชัวร์อ่ะครับ ถ้าเล่นจะชวนไปนะครับ หรือคุณฟลุค จะเล่นกับท่านอื่นเลยก็ได้ครับไม่ต้องรอผม

เนื่องจาก ให้อำนาจในคลับไปแล้ว หาคนเล่นให้ครบ 3 คน ก็ลุยได้เลย

อ่อ ตอนนี้ปรับทีมคลับเป็น Liverpool แล้วนะครับ

#31 flukepom

Posted 22 November 2008 - 05:54 PM

QUOTE (kie_online @ Nov 22 2008, 12:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อคืน อาจจะเป็นเพราะเป็นคืนวันศุกร์ ต่างชาติ ที่เล่นระบบคลับ เลยออนไลน์กันเยอะครับ

รอ search ไม่เกิน 1-2 นาที ก็หาทีมเล่นด้วยได้แล้ว ไม่เหมือนวันธรรมดา กว่าจะหาได้แต่ละทีม นานมาก

ส่วนคืนนี้ ยังไม่ชัวร์อ่ะครับ ถ้าเล่นจะชวนไปนะครับ หรือคุณฟลุค จะเล่นกับท่านอื่นเลยก็ได้ครับไม่ต้องรอผม

เนื่องจาก ให้อำนาจในคลับไปแล้ว หาคนเล่นให้ครบ 3 คน ก็ลุยได้เลย

อ่อ ตอนนี้ปรับทีมคลับเป็น Liverpool แล้วนะครับ

โอ้ ได้ทีมรักด้วยง่ะ ชอบ ชอบ ชอบ
แล้ววิธีที่จะเล่นต้องทำงัยบ้าง คุณเอกทำเป็นป่าวครับ
สอนหน่อยจิ

#32 flukepom

Posted 22 November 2008 - 05:59 PM

กำลังจะเข้าไปเล่นอีก 5 นาที
คุณ lionel ไปเล่นด้วยกันป่าวครับ
be a pro

#33 lionel

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 22 November 2008 - 10:06 PM

QUOTE (flukepom @ Nov 22 2008, 05:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กำลังจะเข้าไปเล่นอีก 5 นาที
คุณ lionel ไปเล่นด้วยกันป่าวครับ
be a pro

เมื่อเย็นไปเตะบอลครับ
ตอนนี้ดูบอลอยู่บอลจบแล้วเล่นไหมครับ
เกือบๆเที่ยงคืนครับ

#34 flukepom

Posted 22 November 2008 - 10:12 PM

QUOTE (lionel @ Nov 22 2008, 10:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อเย็นไปเตะบอลครับ
ตอนนี้ดูบอลอยู่บอลจบแล้วเล่นไหมครับ
เกือบๆเที่ยงคืนครับ

ได้ครับ เกือบเที่ยงคืน ผมก็จะเข้าไปออนครับ
ประมาณ 1 ทุ่มแข่งแล้ว แต่มีแค่ 3 คน
เลยทำให้เล่นยากนิดนึงครับ เนื่องจากเราต้องกดเปลี่ยนตัวไปเรื่อยๆทำให้เสียจังหวะครับ

ผมว่าอย่างน้อยน่าจะมีซัก 5-6 คนขึ้นไปง่ะถึงจะเล่นง่าย
เพราะว่าเราจะได้บังคับกันแค่คนละ 2 คนเท่านั้นครับ
ยิ่งเล่นกันเยอะก็จะยิ่งดีขึ้นเท่านั้นครับ

#35 virus4985

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 22 November 2008 - 10:13 PM

วันเสาร์-อาทิตย์ขอผ่านครับ ดูบอล อิอิ

#36 kie_online

Posted 23 November 2008 - 12:37 PM

QUOTE (virus4985 @ Nov 22 2008, 10:13 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วันเสาร์-อาทิตย์ขอผ่านครับ ดูบอล อิอิ

ใช่ครับ เสาร์ - อาทิตย์ จากสถิติ ที่ผม สังเกต 2 วันนี้ คนจะไม่ค่อยเล่นเกมครับ เนื่องจากเป็นวันครอบครัว และ ดูบอลกันเป็นส่วนใหญ่

ผมคิดว่า จันทร์ - พฤหัส เล่นระบบลีค

ศุกร์ เล่น BE PRO CLUB

เสาร์ - อาทิตย์ พักผ่อน + ไปเล่นเกมอื่นบ้าง ก็ดีนะครับ yoyo_55.gif

เมื่อคืน คุณ ฟลุ๊ค ชวนมา พอดีผมติดเล่นกับเพื่อนอยู่อ่ะครับ แบบติดเล่นยาวอ่ะครับ คือเล่นแบบพัฒนาฝีมืออ่ะครับ เล่นจบก็ Rematch ไปเรื่อยๆ ปรับแผน ปรับแทคติก ปรับสไตล์การเล่นไปเรื่อยๆ + ทดลองอะไรบางอย่าง เลยไม่ว่างไปเล่นด้วยครับ

#37 kie_online

Posted 23 November 2008 - 12:46 PM

QUOTE (flukepom @ Nov 22 2008, 10:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ได้ครับ เกือบเที่ยงคืน ผมก็จะเข้าไปออนครับ
ประมาณ 1 ทุ่มแข่งแล้ว แต่มีแค่ 3 คน
เลยทำให้เล่นยากนิดนึงครับ เนื่องจากเราต้องกดเปลี่ยนตัวไปเรื่อยๆทำให้เสียจังหวะครับ

ผมว่าอย่างน้อยน่าจะมีซัก 5-6 คนขึ้นไปง่ะถึงจะเล่นง่าย
เพราะว่าเราจะได้บังคับกันแค่คนละ 2 คนเท่านั้นครับ
ยิ่งเล่นกันเยอะก็จะยิ่งดีขึ้นเท่านั้นครับ

คิดเหมือนผมเลย เท่าที่เล่นมานะ

ผมคิดว่าเล่นประมาณ 6 คนอ่ะ กำลังสวย

ให้ 3 คนเลือก Fix ตำแหน่งกองหน้าครับ

ส่วนอีก 3 คน เลือก Any เพื่อ ตั้งรับและต่อเกมไปให้กองหน้า

ผมมองว่า ถ้ากองหน้า Fix แบบนี้ โอกาสทำประตู น่าจะดีกว่าครับ เนื่องจากที่เล่นหลายๆเกมที่ผ่านมา จังหวะเข้าทำประตูสุดท้าย มักจะพลาด เนื่องจาก การแรนดอมเปลียนตำแหน่ง ทำให้จังหวะเสียครับ

#38 lionel

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 23 November 2008 - 12:51 PM

ตกลงเล่นทุกวันศุกร์ใช่ไหมครับ

วันอื่น ใครว่างๆมาแข่งกับผมไหมครับ

ID: lionel30 ครับ

#39 janeos

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 26 November 2008 - 01:22 PM

เล่นด้วยครับ
ID: TKY08

จะเข้า club the classic ต้องทำยังไงบ้างครับ ยังไม่เคยเล่น online เลย

#40 kie_online

Posted 26 November 2008 - 01:39 PM

QUOTE (lionel @ Nov 23 2008, 12:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตกลงเล่นทุกวันศุกร์ใช่ไหมครับ

หลักๆจะเล่นวันศุกร์ ครับ เพราะหาคลับอื่นเล่นด้วย ง่าย ไม่ต้องเสียเวลารอนาน

ส่วนวันอื่นๆ ก็แล้วแต่ความพร้อมของคนในคลับครับ

QUOTE (janeos @ Nov 26 2008, 01:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นด้วยครับ
ID: TKY08

จะเข้า club the classic ต้องทำยังไงบ้างครับ ยังไม่เคยเล่น online เลย

ก็ลองออนไลน์ ดูครับ EA จะให้ลงทะเบียนในเกม แหละ

พอลงทะเบียนเสร็จ ผมจะส่ง invite เข้าคลับ นะครับ