`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

กิจกรรม เล่น BE A PRO , The Classic Club

lionel's Photo lionel 13 Dec 2008

เมื่อคืนก่อนผมออน ได้แข่งไหมครับ
ต้องขอโทษที่ออนช้าครับ ไปทานข้าวปากซอยกลับมาช้าแวะคุยกับเพื่อน

ถ้ายังไงศุกร์หน้า ผมจะรีบออนให้ทันห้าทุ่มตรงครับ

visaisak's Photo visaisak 13 Dec 2008

QUOTE (lionel @ Dec 13 2008, 03:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อคืนก่อนผมออน ได้แข่งไหมครับ
ต้องขอโทษที่ออนช้าครับ ไปทานข้าวปากซอยกลับมาช้าแวะคุยกับเพื่อน

ถ้ายังไงศุกร์หน้า ผมจะรีบออนให้ทันห้าทุ่มตรงครับ

ได้เล่น แป๊บเดี๋ยว หลุด โดนยิง กระจายด้วย yoyo_77.gif คราว หน้า เอาใหม่กันนะ ประธาน yoyo_71.gif

kie_online's Photo kie_online 13 Dec 2008

คือว่า คืนวันศุกร์ ยิ่งออนไลน์ เร็วได้ยิ่งดีอ่ะครับ

เพราะไม่ต้องรอ นาน มีคลับให้แข่งเพียบ

แต่พอหลังเที่ยงคืน ตลาดมันวายแล้วครับ รอแข่งกันรากงอก yoyo_71.gif

kie_online's Photo kie_online 27 Dec 2008

ปีหน้า ฟ้าใหม่ ค่อยตั้งต้นใหม่แล้วกัน

เอาเป็นว่า สรุป ผลการแข่ง ประจำปี 2551 ของคลับ แล้วกัน

ชนะ 3 เสมอ 2 แพ้ 19 yoyo_83.gif

ปีหน้า ขอแรง เพื่อนๆ มาช่วยกันทำให้คลับ ยิ่งใหญ่ กว่านี้นะครับ yoyo_92.gif

Machismo's Photo Machismo 01 Jan 2009

น่าเล่นจังเลยนะครับ...ได้แผ่นมาละจะลองเล่นให้ชินมือก่อนแล้วจะมาจอยด้วยครับ

kie_online's Photo kie_online 09 Jan 2009

คืนนี้ เพื่อนๆอย่าลืมมาช่วยผม เล่นระบบคลับด้วยนะครับ yoyo_83.gif

visaisak's Photo visaisak 10 Jan 2009

QUOTE (kie_online @ Jan 9 2009, 12:13 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คืนนี้ เพื่อนๆอย่าลืมมาช่วยผม เล่นระบบคลับด้วยนะครับ yoyo_83.gif

ไ้ร้ซึ่ง คนเล่น หายไปไหนกันหมดดดดดดดดดดดดดดดด

kie_online's Photo kie_online 10 Jan 2009

QUOTE (visaisak @ Jan 10 2009, 06:43 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไ้ร้ซึ่ง คนเล่น หายไปไหนกันหมดดดดดดดดดดดดดดดด

สงสัยจะมีแค่เราสองคน ที่ยังไฟแรงอยู่ yoyo_33.gif

อาจจะปรับวัน ใหม่อ่ะ เอก ย้ายวันดู วันศุกร์ไม่ work แระ ไปเล่นวันธรรมดาดีกว่า yoyo_76.gif

game10's Photo game10 10 Jan 2009

QUOTE (kie_online @ Jan 10 2009, 10:16 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สงสัยจะมีแค่เราสองคน ที่ยังไฟแรงอยู่ yoyo_33.gif

อาจจะปรับวัน ใหม่อ่ะ เอก ย้ายวันดู วันศุกร์ไม่ work แระ ไปเล่นวันธรรมดาดีกว่า yoyo_76.gif

เมื่อคืนว่าจะขอร่วมด้วย รอจนห้าทุ่มไม่เจอใครเลย

kie_online's Photo kie_online 10 Jan 2009

QUOTE (game10 @ Jan 10 2009, 11:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อคืนว่าจะขอร่วมด้วย รอจนห้าทุ่มไม่เจอใครเลย

สงสัยจะคลาดกัน ผมเข้าไป ห้าทุ่มเศษๆ yoyo_70.gif

flukepom's Photo flukepom 10 Jan 2009

ผมมาแล้วนะครับ ทุกท่านครับ

kie_online's Photo kie_online 11 Jan 2009

QUOTE (flukepom @ Jan 10 2009, 03:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมมาแล้วนะครับ ทุกท่านครับ

สงสัยจะมีเรา 3 คน เท่านั้นที่ยังเหนียวแน่นอยู่ ผม เอก ฟลุ๊ค yoyo_33.gif

lionel's Photo lionel 11 Jan 2009

อยากเล่นอยู่ครับ แต่วันศุกร์ไม่ค่อยอยู่บ้าน
ออกไปสังสรรค์กับเพื่อน ทุกวันศุกร์

kie_online's Photo kie_online 11 Jan 2009

QUOTE (lionel @ Jan 11 2009, 12:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากเล่นอยู่ครับ แต่วันศุกร์ไม่ค่อยอยู่บ้าน
ออกไปสังสรรค์กับเพื่อน ทุกวันศุกร์

งั้นเด๋วจะเปลี่ยนวัน จัดเล่น นะครับ

เพราะเห็นหลายท่านไม่ว่างคืนวันศุกร์

แล้วจะมาสรุปอีกที ว่าจะเอาคืนวันไหน yoyo_48.gif

kie_online's Photo kie_online 13 Jan 2009

สรุป จะเปลี่ยน วันเล่นเป็นทุกคืนวันพุธ เวลาประมาณ 22.30-24.00น. โดยประมาณ

visaisak's Photo visaisak 14 Jan 2009

QUOTE (kie_online @ Jan 13 2009, 06:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สรุป จะเปลี่ยน วันเล่นเป็นทุกคืนวันพุธ เวลาประมาณ 22.30-24.00น. โดยประมาณ

รับ แซบ

flukepom's Photo flukepom 14 Jan 2009

พุธนี้เป็นอาทิตย์แรก เจอกันครับ

kie_online's Photo kie_online 14 Jan 2009

QUOTE (visaisak @ Jan 14 2009, 12:01 AM) <{POST_SNAPBACK}>
รับ แซบ

QUOTE (flukepom @ Jan 14 2009, 06:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พุธนี้เป็นอาทิตย์แรก เจอกันครับ

คืนนี้เจอกันครับ yoyo_76.gif

ท่านใดจะมาแจมด้วย เชิญเลยครับ ยิ่งเยอะยิ่งมั่วยิ่งสนุกครับ yoyo_77.gif

kie_online's Photo kie_online 15 Jan 2009

ในที่สุดเมื่อคืน ก็ได้เล่น be a pro club กัน

นัดประเดิมสนาม 2009 yoyo_55.gif

รายชื่อผู้เล่น
FLUKE_POM
kieGP01
Q-ZALE
navara18 (เล่นเฉพาะเกมแรก)

ผลการแข่ง

เกมแรก มั่วสุดๆ โดนไป 0-6 เพราะตั้ง any กัน 3 คน ทำให้แนวรับเช็ค offside ไม่ได้ + เปลี่ยนตำแหน่งกันมั่วไปหมด

เกมสอง เหลือ 3 คน เลยเล่น any 1 (เอก) Fix 2(ฟลุค,กี้) แต่ผมดันพลาดไปทำฟาว์ลใบแดง ช่วงต้นเกม ทำให้คอมมันเปลี่ยนผมเป็น any เลยมั่วเละเทะ เหมือนเดิม โดนไป 0-7

เกมสาม ก็ยังมีแค่ 3 ทหารเสือเช่นเดิม yoyo_77.gif เกมนี้เหมือนจะเล่นได้ดี เพราะ any 1 (เอก) Fix 2(ฟลุค,กี้) แต่เพราะคุณฟลุค ไม่ถนัดการทำเกมของบาร์เยิร์น ผม ทำให้ส่งลูกไปถึงกองหน้าอย่างผม หรือตาเอก ไม่ได้ ผลจบที่ 0-7

เกมสี่ ผมทนไม่ไหวแล้ว เลยขอทำเกมเอง ผมเลือก any ให้ เอกกับฟลุค เป็นหน้าตัวเป้าพอ ก็เลยทำเกมได้ลื่นไหล yoyo_61.gif สามารถต่อเกม และจ่ายไปให้ตาฟลุค เลี้ยงหลุดเดี่ยวเข้าไปยิง 1-0 แบบสบายๆ รูปเกมดีมากๆ หลังจากยิงได้ มีตาเอกวิ่งลงมาช่วยในแนวป้องกันบ้าง ทำให้ผมเบาแรงไปบ้าง (เสียวไปหลายรอบ) แต่แล้วช่วงก่อนหมดเวลาครึ่งหลัง กองหลังผมจ่ายพลาด เตะไปให้กองหน้าอีกฝ่าย ยังผลให้อีกฝ่ายยิงตีเสมอ 1-1 yoyo_31.gif ผมก็เลยเร่งเครื่องทำเกม สุดท้ายลูกแห่งความหวัง ทั้งโยนเข้ากลางและเตะมุม ก็ไม่เข้า ทำให้ผลการแข่ง เสมอ 1-1 นับเป็นเกมที่มีผลการเล่นดีที่สุด

สรุปการเล่นในครั้งต่อๆไปนะครับ
1. ไม่ว่าจะเล่นกี่คน ให้คนเลือกทีมเลือกตำแหน่งเป็น any เพียงคนเดียวพอ ที่เหลือเลือกแบบ Fix

2. ให้คนเลือกทีม อยู่เป็นลำดับแรกในห้อง dressing room ใครอยู่ก่อนคนเลือกทีม ให้ออกห้องเข้าใหม่ เพื่อเปลี่ยนลำดับ เพราะคนเลือกทีม จะได้ปรับแผนให้เข้ากับสไตล์การเล่น ของเค้าเอง จะได้ทำเกมได้อย่างลื่นไหล

3. คิดว่าวิธีนี้จะทำให้ ผลการแข่งดีกว่านี้ เหมือนเกมท้ายที่เล่น เพราะผมถนัดเล่นบาร์เยิร์น เลยคุ้นว่าจะจ่ายตัวไหน ส่งตัวไหน และใช้ตัวไหนจับศูนย์หน้าอีกฝ่าย มันจะทำให้ไม่มั่ว

สุดท้าย ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาร่วมเล่นนะครับ เจอกันอีกที พุธหน้าครับ yoyo_37.gif

frieza's Photo frieza 15 Jan 2009

เมื่อคืนว่าจะไปเล่น Be a Pro ด้วย
แต่เข้าไปถึงเห็นเริ่มเล่นกันหมดแล้ว 4519626a.gif
เลยไปแจกแต้มใน league แทน 33c4b951.gif
ไว้พุธหน้าจะรีบมาครับ