`
←  RPG Corner
Logo
»

พูดคุย Fable2 รวมถึง Conten Knothole Islan...

nuttdev's Photo nuttdev 20 Jan 2009

โหลดpremiumมาแล้วเหมือนกัน แต่ยังไมมีเวลาเปิดเครื่องเล่นเลย d33561e9.gif

AllianceCross's Photo AllianceCross 20 Jan 2009

มันไปแมพ ที่โหลด มาใหม่ยังไงอ่าครับ

TONBO's Photo TONBO 20 Jan 2009

เปลี่ยนใจไปโหลด premium เมื่อคืนครับ มามุขเดียวกับเกมอาเขตเลย...
แบบฟรีที่เคยโหลดมามันมีข้อมูลของตัว premium ครบอยู่แล้ว เพียงแต่ล๊อคไม่ให้ไป Knothole Island เท่านั้นเอง
พอจ่ายตังค์ปุ๊บก็ปลดล๊อคเป็นตัว premium ในเวลา 2 วิฯ เหอๆ

SilentAttendant's Photo SilentAttendant 20 Jan 2009

คุณ TONBO อาจจะเจอปัญหาแบบผมนะครับ คือหาของบางอย่างที่มันมีแค่ 1-2 ดาวยาก (ถ้าจะเก็บ AP น่ะครับ)
ผมต้องวานให้คนเพิ่งเริ่มเล่นหาซื้อให้แทน เพราะเหมือนกับว่า พอเมืองมันพัฒนาไปแล้ว หาของกระจอกๆ ยากซะงั้น
ไอ้ puny carrot เนี่ย ทําผมประสาทเสียมาแล้ว yoyo_31.gif
Edited by SilentAttendant, 20 January 2009 - 01:41 PM.

SilentAttendant's Photo SilentAttendant 20 Jan 2009

QUOTE (AllianceCross @ Jan 20 2009, 12:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มันไปแมพ ที่โหลด มาใหม่ยังไงอ่าครับ

ไปที่เมือง bowerstone market นะครับ เดินลงไปข้างสะพาน มันจะมีท่าเรืออยู่ จะมีเรือดํานํ้าจอดอยู่ลํานึง
มันจะพาเราไปครับ แต่ต้องเป็น premium นะครับ ถึงจะไปเล่นเองได้ ไม่งั้นก็ต้องรอเล่นโคออปกะคนที่ซื้อมา

TONBO's Photo TONBO 20 Jan 2009

อืม...ตอนนี้ยังไม่ได้ดูเรื่อง AP เลยครับ แต่คิดว่าคงจะเก็บแน่ๆ
แต่เห็นผ่านๆตาที่บอร์ดเมืองนอกเขาว่าให้ฆ่าพวกพ่อค้า หรือพ่อค้าเร่ให้ economy down น่ะครับ
ไม่รู้จริงหรือหลอกเหมือนกันครัย ยังไม่ได้ลอง

hmashin's Photo hmashin 20 Jan 2009

คุ้น ๆ ว่าการขูดรีดค่าเช่าจากร้านค้าจะทำให้ค่า economic ลดลงได้นะครับ เหมือนเคยอ่านเจอช่วงที่กำลังหาเฟอนิเจอร์แต่งบ้านแล้ว bowerstone ของหมด

AllianceCross's Photo AllianceCross 20 Jan 2009

ไปเมือง Knothole Island ทำเควสปลดปล่อยเมืองนั้นเสร็จแล้ว

ทำไมไม่มีปืนจาก halo >..<" อยากได้ อุสาซื้อมาเลยนะนิ

SilentAttendant's Photo SilentAttendant 21 Jan 2009

ปืนนั้นต้องเอาของไปแลกเอาครับ มันจะอยู๋ในกล่องของขวัญกล่องไหนซักกล่องนี่ล่ะครับ ในร้านที่เราต้องแลกของแรร์ที่ Knothole Island จําไม่ได้กล่องไหนครับ (แต่แนะนําให้หาของมาแลกมันทุกกล่องเลยครับ)

Edit: เจอแล้วครับ

Need: Pure Experience Extract (ซื้อได้จากคนขายโพชั่นที่ Fairfax Garden หรือ Bowerstone Potion Shop เป็นไอเท็ม 5 ดาว)
Unlocks: Hal's Rifle
Edited by SilentAttendant, 21 January 2009 - 01:28 PM.

AllianceCross's Photo AllianceCross 21 Jan 2009

QUOTE (SilentAttendant @ Jan 21 2009, 10:59 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ปืนนั้นต้องเอาของไปแลกเอาครับ มันจะอยู๋ในกล่องของขวัญกล่องไหนซักกล่องนี่ล่ะครับ ในร้านที่เราต้องแลกของแรร์ที่ Knothole Island จําไม่ได้กล่องไหนครับ (แต่แนะนําให้หาของมาแลกมันทุกกล่องเลยครับ)

Edit: เจอแล้วครับ

Need: Pure Experience Extract (ซื้อได้จากคนขายโพชั่นที่ Fairfax Garden หรือ Bowerstone Potion Shop เป็นไอเท็ม 5 ดาว)
Unlocks: Hal's Rifle

ขอบคุณคราบบบบบ อ่ออ ในบ้านหลังนั้น นั่นเอง ผมก็หาของไปแลกอยู่ ไอ้ชุด monk robe พอทราบมั๊ยครับว่าหาได้ที่ไหน

ตอนนี้เล่น ใส่เกราะอัศวิน มีผ้าคลุม และก็ มีวงแหวน ขึ้นหัวล่ะ ดีใจมากๆเลย

TONBO's Photo TONBO 23 Jan 2009

ตอนนี้ผมขาด Monk robe กับหนังสือ marriage and how to survive it
นอกนั้นหารวดเดียวครบเลย เหลือแต่สองอันนี้ล่ะไม่รู้จะหาที่ไหน

edit หาครบหมดแล้ว ครับ
- Monk robe ที่ Oakfield
- หนังสือเจอที่ร้าน jewely

เดี๋ยวว่างๆค่อยตามหาหนังสือของ Knothole ต่อ...
Edited by TONBO, 23 January 2009 - 06:15 PM.

joe0097's Photo joe0097 02 Feb 2009

พึ่งเล่น

ผู้หญิงสวยๆ อยู่เมืองไหนเยอะครับ

แล้วซูมเข้าไปดูรูปร่างก่อนได้ไหมครับ มองไม่ถนัด

nickyao's Photo nickyao 09 Feb 2009

รู้สึกว่าหน้าจะคล้ายกันหมดเลยแตกต่างที่ชุดที่ใส่บ้าง yoyo_77.gif

monemone's Photo monemone 09 Feb 2009

เพิ่งเล่นเหมือนกันครับ เล่นแผ่นแท้ ไม่แปลง แต่ยังไม่ได้ download expansion ตัวใหม่ ใครว่างๆ add มาเล่นด้วยกันได้นะครับ tag ตามข้างล่างนี่เลย

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 15 Feb 2009

Fable 2 มันมีเฉลย หรือเปล่า ครับ ผมลองเล่นแล้วใช้ได้ ครับ และเล่น offline นะครับ เลยอยากถามว่ามันมี เฉลย ขายหรือเปล่านะครับบบ
แบบว่าเวลาเล่นน้อยแต่อยากเล่นให้จบบ

SilentAttendant's Photo SilentAttendant 16 Feb 2009

EGM ฉบับ สองเดือนที่แล้วมั้งครับ มีเฉลยอยู่ข้างใน

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 16 Feb 2009

QUOTE (SilentAttendant @ Feb 16 2009, 08:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
EGM ฉบับ สองเดือนที่แล้วมั้งครับ มีเฉลยอยู่ข้างใน

ขอบคุณครับ เดียวจะลองไปหาที่ สะพานเหล็ก ดู

JeffreyKub's Photo JeffreyKub 17 Feb 2009

ใครมีวิธีไปtemple of ligthบ้างครับ

llsjllsj's Photo llsjllsj 04 Mar 2009

ผมพึ่งเล่นได้เลยอ่ะครับ (พึ่งไปซื้อมาเอง)

จะบริจาคกับขอทานนี้ต้องทำยังไงอ่ะครับ

หรือมีวิธีบริจาคแบบอื่นอีกหรือเปล่าครับ

llsjllsj's Photo llsjllsj 06 Mar 2009

ผมมาถึงเมือง Bloodstone แล้วในตอนแรกก็สามารถกดคุยกะ NPC ได้ตามปกตินะครับ

ทำเควสจนถึงที่ปราสาทพอคุยเสร็จออกมาทำเควส T.O.B.Y. กับ Treasure Island of Doom

ต่อไม่ได้เลยครับ เพราะมันกดคุยกะ NPC ไม่ได้เลย กดโจมตีก้ไม่ได้ ช้เวยช์ก็ไม่ได้อ่ะครับ

มันเป็นอะไรหรือปล่าครับ มีวิธีแก้ไหมอ่ะครับ

ป.ล.เควส T.O.B.Y. กดรับเควสได้นะครับ

แต่ไปที่บ้านคนที่ต้องฆ่าเพื่อเอาของ มันฆ่าไม่ได้อ่ะครับ