`

Jump to content

พูดคุย Fable2 รวมถึง Conten Knothole Islandt ทางนี้เลยครับ

572 replies to this topic

#521 OFFKung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 09 January 2009 - 03:21 PM

โหะๆ อ้วนมากๆน่าเกียดโครต

#522 nat9

DGO I love you jup jup

• Banned

Posted 09 January 2009 - 03:40 PM

กินผัก ห้ามกินเนื้อครับ เข้าไปดูที่ปักหมุด น่ะ ถ้าติดปัญหาอื่น

#523 minami-ke

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 09 January 2009 - 04:26 PM

ตอนนี้มีแมลงวัน บินรอบตัวเลยคับ
ทำไงให้ หายไปคับผม แล้ว เควท temple of light
ทำยังไงถึงจะจบ เควทคับ ผมบริจาคจนได้ดาบแล้ว
แต่เควทยังไม่หายเลย แล้วแล้วก็ เควทรูปปั้นที่ให้
เรา ขึ้นไปยืน โพสท่านี่ ทำยังไงเหรอคับ รบกวนด้วยนะคับผม

#524 rai

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 09 January 2009 - 05:10 PM

QUOTE (minami-ke @ Jan 9 2009, 04:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนนี้มีแมลงวัน บินรอบตัวเลยคับ
ทำไงให้ หายไปคับผม แล้ว เควท temple of light
ทำยังไงถึงจะจบ เควทคับ ผมบริจาคจนได้ดาบแล้ว
แต่เควทยังไม่หายเลย แล้วแล้วก็ เควทรูปปั้นที่ให้
เรา ขึ้นไปยืน โพสท่านี่ ทำยังไงเหรอคับ รบกวนด้วยนะคับผม

เควสท์รูปปั้นก็ขึ้นไปยืนแล้ว expression ท่าที่ชอบค้างไว้
แล้วปล่อยตอนที่ช่างแกะสลักบอกว่าพอได้แล้วให้พอดีตรงกลางครับ

#525 arterart

Gu Art

• High Royal Executive Members

Posted 14 January 2009 - 10:27 AM

จบแล้วหมาตาย เซ็งเลย ต้องเล่นใหม่อย่างเดียวใช่มั๊ยครับเนี่ย -_-''
แถมกลายร่างเป็นกระเทยท้วมอีก กำ

#526 nuttdev

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 14 January 2009 - 11:36 PM

achievementsใหม่ของ Knothole Island’s เพิ่มมาอีก3อัน 100แต้ม

The Collector (25)
Acquire all the mystery items in The Box of Secrets shop, or see another Hero do so.

The Meteorologist (50)
Bring all of Knothole Island’s weather problems under control, or help another Hero to do so.

The Bibliophile (25)
Find all the books detailing the history of Knothole Island, or help another Hero to do so.

#527 Macross 7

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 15 January 2009 - 08:43 AM

ทำยังไงให้ มีวงแหวนอยู่ที่หัว คับผม
แล้วเสื้อผ้านี่ กับเฟอร์นิเจอร์นี่ ต้องเล่นไปสักพัก
ถึงจะมีเพิ่มมาใช้ไหมคับผม แล้ว พวกเกมส์ที่ต้อง เล่นกับเกมส์ มาสเตอร์นี่
มันเล่นกันยังไงมั่งเหรอคับผม รบกวนหน่อยนะคับผม ขอบคุณคับ yoyo_70.gif

#528 nat9

DGO I love you jup jup

• Banned

Posted 15 January 2009 - 06:24 PM

QUOTE (Macross 7 @ Jan 15 2009, 08:43 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำยังไงให้ มีวงแหวนอยู่ที่หัว คับผม
แล้วเสื้อผ้านี่ กับเฟอร์นิเจอร์นี่ ต้องเล่นไปสักพัก
ถึงจะมีเพิ่มมาใช้ไหมคับผม แล้ว พวกเกมส์ที่ต้อง เล่นกับเกมส์ มาสเตอร์นี่
มันเล่นกันยังไงมั่งเหรอคับผม รบกวนหน่อยนะคับผม ขอบคุณคับ yoyo_70.gif

เฟอร์นิเจอร์ ซื้อได้ครับ ตามทางเดิน ระหว่างเมืองครับ

ส่วน วงแหวน บนหัว ต้อง ทำดี เยอะ ๆ ครับ ทำดีให้กับชาวบ้าน วิธีจะให้ได้เร็วหน่อย ถือเป็นตัวช่วยน่ะ ก็คือ ลดค่าเช่า บ้าน ทุกหลังครับ

แล้วจะเป็นเทวดา เร็ว ครับ

#529 nickname026

Where amazing Happen!!

Posted 16 January 2009 - 10:46 AM

Conten Knothole Island

มีให้โหลดแล้วนะครับ มีแบบธรรมดา (500กว่าเมก) = โหลดฟรี
กับแบบ พรีเมี่ยม (ไฟล์เท่าแบบปกติเลย) = 800 point

ไม่แน่ใจว่าสองตัวนี้ต่างกันอย่างไรนะครับ ไม่ทราบมีใครโหลดแล้วบ้างครับ

#530 SilentAttendant

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 17 January 2009 - 12:14 AM

ตัวที่ฟรีโหลดเผื่อไว้โคออปกับคนที่ซื้อพรีเมี่ยมครับ แต่เราไม่สามารถเข้า Knothole Island เองได้

#531 arterart

Gu Art

• High Royal Executive Members

Posted 17 January 2009 - 09:12 PM

เห็นว่าถามกันหลายคนว่าจะเอาหมากลับมายังไง ผมลองทำตามนี้ครับ
ที่เมือง The Rookridge เลือกที่ The Rookridge Inn แล้วไปที่หน้าบาร์ จะมีที่รับ Job เสริฟเบียร์
เข้าไปทำ Job แล้วออกเลย ออกมาหมาเราจะยืนยิ้มอยู่เลยครับ yoyo_24.gif หายไปนานคิดถึงมันมาก ๆ
แต่ขอบอกไว้อย่างนึง ผมว่าเป็นหมาผีชัวร์ครับ อย่าได้เดินไปที่หน้าประตู Demon door เป็นอันขาด
เพราะมันจะนั่งเฝ้าหน้าประตูไม่ตามเราแล้วครับทีนี้ yoyo_71.gif งง

ไม่รู้ว่ารู้กันหรือยัง มาแจ้งเฉยๆ ครับ

#532 jayluminous

เซียนเกม

• Interests:Nice game, Nice car, Nice girl

Posted 17 January 2009 - 09:16 PM

อยากเล่นเกมนี้จังเลยครับ น่าสนุกอ่า ใครสนใจจะปล่อย PM บอกผมได้นะ

#533 onetwoshow

Party Party

Posted 17 January 2009 - 09:33 PM

QUOTE (jayluminous @ Jan 17 2009, 09:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากเล่นเกมนี้จังเลยครับ น่าสนุกอ่า ใครสนใจจะปล่อย PM บอกผมได้นะ

ผมนอนยันเลยครับผมก็คิดว่าหมาผี อิอิอิ

#534 nc.meen

.. is over

Posted 17 January 2009 - 10:09 PM

จะสปอยหาป้า............. เดียวตบฟันหลุด

#535 Sam_FISher

Posted 17 January 2009 - 10:12 PM

พี่ครับ...ผมยังเล่นไม่ถึงไหนเลย
แล้วเจอสปอยล์เต็มๆอ่ะครับพี่ ขอบคุณครับ

#536 Kraziesp

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

Posted 17 January 2009 - 10:32 PM

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

อย่างที่บอกครับ just the way it is

#537 SilentAttendant

Posted 18 January 2009 - 02:00 AM

ถ้าใครมี puny carrot สองอัน (สามารถซื้อได้ที่ Bowerstone Old Town (Food Stall) ช่วยรบกวนซื้อเก็บไว้นะครับ หายากมากกกกกก อาจเพราะเมืองผมมันเจริญไปแล้ว ร้านขายอาหารมีแต่ของสามดาวขึ้น แล้วไอ้เจ้า puny carrot มันแค่สองดาวเอง เซ็งเลย... วิ่งหามา 2 วัน เกือบ 50 รอบแล้วเนี่ย

ทีไอ้ Regal Purple Dye ที่เค้าบอกหายากนักหนา ผมวิ่งไปหาซื้อกับคนขายเสื้อผ้าเร่ที่ fairfax garden 3-4 รอบก็เจอละ

Edited by SilentAttendant, 18 January 2009 - 04:04 PM.

#538 TONBO

Quit.

Posted 19 January 2009 - 04:58 PM

มีใครโหลดแพ็คเสริมแบบ premium มาเล่นแล้วบ้าง
อยากรู้ว่ามันมีเควสในเล่นเยอะมั้ย (เสียวๆว่ามันจะสั้น เพราะเห็นเพื่อนฝรั่งมันบอกมันเคลียร์ทุกเควสภายในวันเดียว -_-")

#539 SilentAttendant

Posted 19 January 2009 - 06:18 PM

QUOTE (TONBO @ Jan 19 2009, 04:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีใครโหลดแพ็คเสริมแบบ premium มาเล่นแล้วบ้าง
อยากรู้ว่ามันมีเควสในเล่นเยอะมั้ย (เสียวๆว่ามันจะสั้น เพราะเห็นเพื่อนฝรั่งมันบอกมันเคลียร์ทุกเควสภายในวันเดียว -_-")

ผมโหลดมาเล่นแล้วครับ ค่อนข้างสั้นจริง เพราะมี 3 เควสหลัก 3 ดันเจี้ยน .. แต่มีของพวกโพชั่นแปลกๆใหม่ๆเยอะครับ พวกเปลี่ยนความสูง ลบรอยแผลเป็น เพิ่มความอ้วนทันที ผอมทันทีอะไรพวกนี้แหละครับ
ชุดเกราะ อาวุธใหม่ก็มีอีกหลายอย่าง แต่ถ้าคนไม่ใช่แฟนพันธ์แท้ ผมว่าไม่คุ้มเท่าไหร่ เสกลประมาณว่าใหญ่กว่า bringing down the sky ของ Mass Effect นิดนึง .. แต่รวมๆผมก็สนุกกะมันแหละครับ แล้วแต่คนชอบ

#540 TONBO

Quit.

Posted 19 January 2009 - 07:39 PM

ขอบคุณครับ สั้นอย่างที่คิดจริงๆ... ถ้างั้นผมคงเก็บไว้ค่อยโหลดคราวหลังก็แล้วกันครับ
เคย Co-op กับเพื่อนฝรั่งครั้งนึง เห็นมันใส่เกราะทองปิดหมดทั้งตัว ดูแล้วอลังการดีจริงๆ