`

Jump to content

คำถามเกี่ยวกับ Dead Rising ครับ

581 replies to this topic

#21 ๏ Webspin ๏

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 13 August 2006 - 12:11 AM

กุญแจ Maintenance Tunnel Key ซ่อนอยู่ไหนเหรอคับ :THX

#22 Beemer

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 13 August 2006 - 01:18 AM

กล้องแบตหมดทำยังไงครับ T_T

#23 petenarak

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 13 August 2006 - 01:57 AM

กล้องถ่านหมดก็ไปร้านกล้องเลยครับ
ร้านใกล้สุดก็ที่พอเราออกมาจาก securety room แล้วเข้าห้างมาก็ทางขวาร้านเเรกครับ

หยิบฟรีไม่มีอั้น คนขายเป็นzombieไปเเหล่ว

#24 Guest_Fang Rising_*

• Guests

Posted 13 August 2006 - 01:59 AM

ผมถามต่อพอได้ case 1 หมด 4 อัน
ผมถึงที่มันขึ้นว่า image on the monitor ลูกศรมันก็ชี้ให้ไปที่มอนิเตอร์ (ที่เดียวกะที่ยัยอึ๋มผมทองนั่งสั่งการอยู่อ่ะครับ)
กด B คุย ตรวจ สำรวจ แล้วก็ไม่เห็นมีไรเลยอ่ะ
พอหมดเวลาก็ไปทำ event ต่อไม่ได้แล้ว (ประมาณว่าเล่นใหม่เหอะ)
ใครรู้บอกทีนะครับ

-----------------------

รอถึง 6 โมงเช้าคุยกับ Jessie เดี๋ยวก็มี Scoop ต่อเองครับ
ก่อนหน้านั้นก็ฆ่าเวลาไปเดินเล่น ไม่ก็ไปช่วยไอ้ญี่ปุ่นสองตัว กับลุงเป๋ David เก็บ PP

#25 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 13 August 2006 - 02:05 AM

View Post๏ Webspin ๏, on Aug 13 2006, 12:11 AM, said:

กุญแจ Maintenance Tunnel Key ซ่อนอยู่ไหนเหรอคับ :THX
อยู่ที่ลานจอดรถใต้ดินครับ ให้เดินมาที่ลานกว้าง(ที่เจอรถจิ้ป) แล้วไปทางซ้ายของ North Plaza จะเห็นทางลงไปลานจอดรถใต้ดิน
ก่อนลงอย่าลืมขับมอเตอร์ไซค์ไปด้วยนะ พอลงแล้วให้ไปทาง ขวา ซ้าย แล้วก็ขวาอีกทีจะเจอประตูกุญแจก็อยู่ข้างในครับ

#พอลงไปก็กดดู map ก็ได้จะมีซอกเล็กๆอยู่บน map ก็ทางนั้นแหละ :lol:

Edited by InFiNy, 13 August 2006 - 02:06 AM.

#26 Guest_ลักกี้_*

• Guests

Posted 13 August 2006 - 02:15 AM

บอสด่านที่หัวหน้ามันถือมีดผ่านไงอะมันชอบวิ่งมาเสียบเราอะ
แล้วมีร้านขายปืนไหมครับผมหาไม่เจอ

#27 ๏ Webspin ๏

Posted 13 August 2006 - 02:30 AM

View PostInFiNy, on Aug 13 2006, 02:05 AM, said:

อยู่ที่ลานจอดรถใต้ดินครับ ให้เดินมาที่ลานกว้าง(ที่เจอรถจิ้ป) แล้วไปทางซ้ายของ North Plaza จะเห็นทางลงไปลานจอดรถใต้ดิน
ก่อนลงอย่าลืมขับมอเตอร์ไซค์ไปด้วยนะ พอลงแล้วให้ไปทาง ขวา ซ้าย แล้วก็ขวาอีกทีจะเจอประตูกุญแจก็อยู่ข้างในครับ

#พอลงไปก็กดดู map ก็ได้จะมีซอกเล็กๆอยู่บน map ก็ทางนั้นแหละ :lol:

ขอบคุณมากคับ :thumb กุญแจแห่งแสงสว่างจริง ๆ

#28 Brutal-Method

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 13 August 2006 - 02:55 AM

ครับผม ขอบคุณครับ
ผมผ่านไปแล้วล่ะ
แต่ อยากบอกพอมีคนไปด้วย (ตัวถ่วง)
ทำให้เกมยากขึ้นเยอะเลยอ่ะ เหอๆ :ahhna

#29 peak1451

Posted 13 August 2006 - 02:56 AM

อาวุธดีๆไม่สน
สนฮาฮา อย่าง ปืตฉีดน้ำมากกว่า555
ทำไรไม่ได้เลยจะมีทำไมว้า

ว่าเเต่ผึ้งนางพญานี่อยู่เเถวไหนเหรอครับเเล้วเก็บยังไงอ่ะ

นางพญาผึ้งนี่นาน ๆ มันจะออกมาทีงับ

คือเราค่า เจ้าซอมไปเรื่อยๆ แร้วบางทีจะมีบินออกมา ( มีครั้งละตัว )

ให้กด B จับใส่ขวดเอางับ มีประโยชน์มั่ก ๆ ตอนที่มากันเปงล้าน กด X ใช้เรย หัวจะบึ้มเปงหมู่คณะ เหอ เหอ :aha

#30 InFiNy

Posted 13 August 2006 - 06:20 AM

View Postลักกี้, on Aug 13 2006, 02:15 AM, said:

บอสด่านที่หัวหน้ามันถือมีดผ่านไงอะมันชอบวิ่งมาเสียบเราอะ
แล้วมีร้านขายปืนไหมครับผมหาไม่เจอ

อยู่ใน north plaza ทางขวาบนครับ มีให้เลือกมากมายทั้ง shotgun sniper หยิบได้ตามใจชอบเลย :beer

อ้อ..ถ้าใครยากจบแบบ true ending ก็ลองดู movie ด้านล่างนี้

นี้เลย

โหลดนานนิดนึง :sleepwell

Edited by InFiNy, 13 August 2006 - 06:25 AM.

#31 basshero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 13 August 2006 - 12:02 PM

ตอนนี้ติดตรง Quest Japanese tourist อะไรนี่แหละครับที่อยู่ตรงใกล้ๆตัวตลก
เข้าไปตามลูกศรเจอ คน 2 คน มันกดคุยไม่ได้ต้องทำไงมั่งครับถึงจะผ่านอันนี้ได้

#32 ๏ Webspin ๏

Posted 13 August 2006 - 12:49 PM

View Postbasshero, on Aug 13 2006, 12:02 PM, said:

ตอนนี้ติดตรง Quest Japanese tourist อะไรนี่แหละครับที่อยู่ตรงใกล้ๆตัวตลก
เข้าไปตามลูกศรเจอ คน 2 คน มันกดคุยไม่ได้ต้องทำไงมั่งครับถึงจะผ่านอันนี้ได้
ต้องถือหนังสือภาษาญี่ปุ่น แล้วค่อยเข้าไปคุยนะคับ หนังสือจะอยู่แถว ๆ เคาท์เตอร์ริมขวาของร้านคับ

#33 Guest_Help me_*

• Guests

Posted 13 August 2006 - 02:07 PM

Boss woman ride motorcycle <<How to defeat (sorry cant type thai )

#34 mjko

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 13 August 2006 - 03:34 PM

อยากให้มีคนสรุปพวกตำแหน่งของอาวุธ ที่น่าสนใจครับ
อย่างดาบคาตานา ผมเองยังหาไม่ได้เลย
ปกติก็จะเน้นพกค้อนปอด์น เอาจากร้านขายเครื่องมือ ที่มีเลื่อยไฟฟ้าข้างหน้าครับ
หรือเคียวกับที่ตัดหญ้าใหญ่ๆ มีที่ส่วนบนขวาของแผนที่ ที่เจอไอโหดเอาซอมบี้ตัดคอห้อยเท้า

ว่าแต่ดาบกับปืนนี่แหละครับหาที่ไหน เอาแบบร้านค้าได้ยิ่งดีครับ

ปล เคยโหลดตัวอย่างมา มันมีดาบ light saber แบบในเรื่อง starwars ด้วย ใครเคยใช้มั่งครับ

#35 petenarak

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 13 August 2006 - 04:19 PM

ดาบคาตานะนี่
อยู่ตรงชานฉลาของฟาสฟูตเเรกที่เราเจอครับที่เป็นชั้นลอยเเล้วก็มีเครื่องปั้นน้ำกะเเ
ผงน้ำส้มอ่ะ
ตรงหน้าต่างทางขวาของเเผงน้ำโดดไปจะเจอกันสาดดาบคาตานะอยู่ตรงนั้นเเหละ

ส่วนร้านปืนเจอเเล้วครับ
แต่มีอีบ้าเฝ้าอยู่กะลังหาทางฆ่ามันอยู่อ่ะ แง่งเซงเลยเป็นคนด้วยกันเเท้ๆดันบอกไว้ใจใคไม่ได้

#36 xanyz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 13 August 2006 - 04:25 PM

อยากเล่นแต่เล่นต่อไม่ได้ เพราะ TV ที่ทำงานเล็กมาก 21 นิ้วอ่านไม่ออกเลย
ทำไมเจ้า x-box นี่มันสำหรับจอ 40 นิ้วเท่านั้นหรือนี่ เพราะขนาด 40 นิ้วยังอักษรตัวเล็กเลย

#37 ball55555

Posted 13 August 2006 - 04:35 PM

เอ่อ รบกวนถามหน่อย ของผมเล่นเหลือ 17 ชม สุดท้ายแล้ว วันที่ 31 แล้ว

มันไม่มีให้ทำภาระกิจอะไรอีกเลยอ่ะครับ ต้องทำไงต่อ

ส่วนผู้หญิงก็คุยกับ ดร. ไรนั่นไม่สนใจเราเลยอ่ะครับ

#38 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 13 August 2006 - 06:14 PM

ล้อเล่นนะ ถ้าผู้หญิงไม่สน ไปเปลี่ยนชุดในร้าน ไม่รู้ช่วยได้ป่าว :D

#39 basshero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 13 August 2006 - 07:25 PM

บริหารเวลากันยังไงหรอครับ เกมนี้ต้องตรงต่อเวลามากๆ เวลานัด Quest หลัก

#40 ๏ Webspin ๏

Posted 13 August 2006 - 08:18 PM

View Postbasshero, on Aug 13 2006, 07:25 PM, said:

บริหารเวลากันยังไงหรอครับ เกมนี้ต้องตรงต่อเวลามากๆ เวลานัด Quest หลัก

แนะนำให้ทำเควสหลักให้เสร็จก่อน จากนั้นค่อยออกตามช่วยผู้รอดชีวิตครับ
พยายามช่วยในบริเวณใกล้เคียงให้เสร็จก่อนจะได้ไม่เสียเวลาย้อนไปย้อนมาคับ :thumb

เคยช่วยสูงสุดในคราวเดียวได้แค่ 6 คนเอง ได้มา 144,000 PP แน่ะ Achivment บอกให้ช่วย 8 คนพร้อมกัน
เป็น Tour Guide : ohno เลเวล 30 แว้วแต่ท่าควักไส้ยังไม่ออกเลย :shock