`
←  Dead Rising
Logo
»

คำถามเกี่ยวกับ Dead Rising ครับ

๏ Webspin ๏'s Photo ๏ Webspin ๏ 13 Aug 2006

กุญแจ Maintenance Tunnel Key ซ่อนอยู่ไหนเหรอคับ :THX

Beemer's Photo Beemer 13 Aug 2006

กล้องแบตหมดทำยังไงครับ T_T

petenarak's Photo petenarak 13 Aug 2006

กล้องถ่านหมดก็ไปร้านกล้องเลยครับ
ร้านใกล้สุดก็ที่พอเราออกมาจาก securety room แล้วเข้าห้างมาก็ทางขวาร้านเเรกครับ

หยิบฟรีไม่มีอั้น คนขายเป็นzombieไปเเหล่ว

Guest_Fang Rising_* 13 Aug 2006

ผมถามต่อพอได้ case 1 หมด 4 อัน
ผมถึงที่มันขึ้นว่า image on the monitor ลูกศรมันก็ชี้ให้ไปที่มอนิเตอร์ (ที่เดียวกะที่ยัยอึ๋มผมทองนั่งสั่งการอยู่อ่ะครับ)
กด B คุย ตรวจ สำรวจ แล้วก็ไม่เห็นมีไรเลยอ่ะ
พอหมดเวลาก็ไปทำ event ต่อไม่ได้แล้ว (ประมาณว่าเล่นใหม่เหอะ)
ใครรู้บอกทีนะครับ

-----------------------

รอถึง 6 โมงเช้าคุยกับ Jessie เดี๋ยวก็มี Scoop ต่อเองครับ
ก่อนหน้านั้นก็ฆ่าเวลาไปเดินเล่น ไม่ก็ไปช่วยไอ้ญี่ปุ่นสองตัว กับลุงเป๋ David เก็บ PP

InFiNy's Photo InFiNy 13 Aug 2006

View Post๏ Webspin ๏, on Aug 13 2006, 12:11 AM, said:

กุญแจ Maintenance Tunnel Key ซ่อนอยู่ไหนเหรอคับ :THX
อยู่ที่ลานจอดรถใต้ดินครับ ให้เดินมาที่ลานกว้าง(ที่เจอรถจิ้ป) แล้วไปทางซ้ายของ North Plaza จะเห็นทางลงไปลานจอดรถใต้ดิน
ก่อนลงอย่าลืมขับมอเตอร์ไซค์ไปด้วยนะ พอลงแล้วให้ไปทาง ขวา ซ้าย แล้วก็ขวาอีกทีจะเจอประตูกุญแจก็อยู่ข้างในครับ

#พอลงไปก็กดดู map ก็ได้จะมีซอกเล็กๆอยู่บน map ก็ทางนั้นแหละ :lol:
Edited by InFiNy, 13 August 2006 - 02:06 AM.

Guest_ลักกี้_* 13 Aug 2006

บอสด่านที่หัวหน้ามันถือมีดผ่านไงอะมันชอบวิ่งมาเสียบเราอะ
แล้วมีร้านขายปืนไหมครับผมหาไม่เจอ

๏ Webspin ๏'s Photo ๏ Webspin ๏ 13 Aug 2006

View PostInFiNy, on Aug 13 2006, 02:05 AM, said:

อยู่ที่ลานจอดรถใต้ดินครับ ให้เดินมาที่ลานกว้าง(ที่เจอรถจิ้ป) แล้วไปทางซ้ายของ North Plaza จะเห็นทางลงไปลานจอดรถใต้ดิน
ก่อนลงอย่าลืมขับมอเตอร์ไซค์ไปด้วยนะ พอลงแล้วให้ไปทาง ขวา ซ้าย แล้วก็ขวาอีกทีจะเจอประตูกุญแจก็อยู่ข้างในครับ

#พอลงไปก็กดดู map ก็ได้จะมีซอกเล็กๆอยู่บน map ก็ทางนั้นแหละ :lol:

ขอบคุณมากคับ :thumb กุญแจแห่งแสงสว่างจริง ๆ

Brutal-Method's Photo Brutal-Method 13 Aug 2006

ครับผม ขอบคุณครับ
ผมผ่านไปแล้วล่ะ
แต่ อยากบอกพอมีคนไปด้วย (ตัวถ่วง)
ทำให้เกมยากขึ้นเยอะเลยอ่ะ เหอๆ :ahhna

peak1451's Photo peak1451 13 Aug 2006

อาวุธดีๆไม่สน
สนฮาฮา อย่าง ปืตฉีดน้ำมากกว่า555
ทำไรไม่ได้เลยจะมีทำไมว้า

ว่าเเต่ผึ้งนางพญานี่อยู่เเถวไหนเหรอครับเเล้วเก็บยังไงอ่ะ

นางพญาผึ้งนี่นาน ๆ มันจะออกมาทีงับ

คือเราค่า เจ้าซอมไปเรื่อยๆ แร้วบางทีจะมีบินออกมา ( มีครั้งละตัว )

ให้กด B จับใส่ขวดเอางับ มีประโยชน์มั่ก ๆ ตอนที่มากันเปงล้าน กด X ใช้เรย หัวจะบึ้มเปงหมู่คณะ เหอ เหอ :aha

InFiNy's Photo InFiNy 13 Aug 2006

View Postลักกี้, on Aug 13 2006, 02:15 AM, said:

บอสด่านที่หัวหน้ามันถือมีดผ่านไงอะมันชอบวิ่งมาเสียบเราอะ
แล้วมีร้านขายปืนไหมครับผมหาไม่เจอ

อยู่ใน north plaza ทางขวาบนครับ มีให้เลือกมากมายทั้ง shotgun sniper หยิบได้ตามใจชอบเลย :beer

อ้อ..ถ้าใครยากจบแบบ true ending ก็ลองดู movie ด้านล่างนี้

นี้เลย

โหลดนานนิดนึง :sleepwell
Edited by InFiNy, 13 August 2006 - 06:25 AM.

basshero's Photo basshero 13 Aug 2006

ตอนนี้ติดตรง Quest Japanese tourist อะไรนี่แหละครับที่อยู่ตรงใกล้ๆตัวตลก
เข้าไปตามลูกศรเจอ คน 2 คน มันกดคุยไม่ได้ต้องทำไงมั่งครับถึงจะผ่านอันนี้ได้

View Postbasshero, on Aug 13 2006, 12:02 PM, said:

ตอนนี้ติดตรง Quest Japanese tourist อะไรนี่แหละครับที่อยู่ตรงใกล้ๆตัวตลก
เข้าไปตามลูกศรเจอ คน 2 คน มันกดคุยไม่ได้ต้องทำไงมั่งครับถึงจะผ่านอันนี้ได้
ต้องถือหนังสือภาษาญี่ปุ่น แล้วค่อยเข้าไปคุยนะคับ หนังสือจะอยู่แถว ๆ เคาท์เตอร์ริมขวาของร้านคับ

Guest_Help me_* 13 Aug 2006

Boss woman ride motorcycle <<How to defeat (sorry cant type thai )

mjko's Photo mjko 13 Aug 2006

อยากให้มีคนสรุปพวกตำแหน่งของอาวุธ ที่น่าสนใจครับ
อย่างดาบคาตานา ผมเองยังหาไม่ได้เลย
ปกติก็จะเน้นพกค้อนปอด์น เอาจากร้านขายเครื่องมือ ที่มีเลื่อยไฟฟ้าข้างหน้าครับ
หรือเคียวกับที่ตัดหญ้าใหญ่ๆ มีที่ส่วนบนขวาของแผนที่ ที่เจอไอโหดเอาซอมบี้ตัดคอห้อยเท้า

ว่าแต่ดาบกับปืนนี่แหละครับหาที่ไหน เอาแบบร้านค้าได้ยิ่งดีครับ

ปล เคยโหลดตัวอย่างมา มันมีดาบ light saber แบบในเรื่อง starwars ด้วย ใครเคยใช้มั่งครับ

petenarak's Photo petenarak 13 Aug 2006

ดาบคาตานะนี่
อยู่ตรงชานฉลาของฟาสฟูตเเรกที่เราเจอครับที่เป็นชั้นลอยเเล้วก็มีเครื่องปั้นน้ำกะเเ
ผงน้ำส้มอ่ะ
ตรงหน้าต่างทางขวาของเเผงน้ำโดดไปจะเจอกันสาดดาบคาตานะอยู่ตรงนั้นเเหละ

ส่วนร้านปืนเจอเเล้วครับ
แต่มีอีบ้าเฝ้าอยู่กะลังหาทางฆ่ามันอยู่อ่ะ แง่งเซงเลยเป็นคนด้วยกันเเท้ๆดันบอกไว้ใจใคไม่ได้

xanyz's Photo xanyz 13 Aug 2006

อยากเล่นแต่เล่นต่อไม่ได้ เพราะ TV ที่ทำงานเล็กมาก 21 นิ้วอ่านไม่ออกเลย
ทำไมเจ้า x-box นี่มันสำหรับจอ 40 นิ้วเท่านั้นหรือนี่ เพราะขนาด 40 นิ้วยังอักษรตัวเล็กเลย

ball55555's Photo ball55555 13 Aug 2006

เอ่อ รบกวนถามหน่อย ของผมเล่นเหลือ 17 ชม สุดท้ายแล้ว วันที่ 31 แล้ว

มันไม่มีให้ทำภาระกิจอะไรอีกเลยอ่ะครับ ต้องทำไงต่อ

ส่วนผู้หญิงก็คุยกับ ดร. ไรนั่นไม่สนใจเราเลยอ่ะครับ

thaiger's Photo thaiger 13 Aug 2006

ล้อเล่นนะ ถ้าผู้หญิงไม่สน ไปเปลี่ยนชุดในร้าน ไม่รู้ช่วยได้ป่าว :D

basshero's Photo basshero 13 Aug 2006

บริหารเวลากันยังไงหรอครับ เกมนี้ต้องตรงต่อเวลามากๆ เวลานัด Quest หลัก

View Postbasshero, on Aug 13 2006, 07:25 PM, said:

บริหารเวลากันยังไงหรอครับ เกมนี้ต้องตรงต่อเวลามากๆ เวลานัด Quest หลัก

แนะนำให้ทำเควสหลักให้เสร็จก่อน จากนั้นค่อยออกตามช่วยผู้รอดชีวิตครับ
พยายามช่วยในบริเวณใกล้เคียงให้เสร็จก่อนจะได้ไม่เสียเวลาย้อนไปย้อนมาคับ :thumb

เคยช่วยสูงสุดในคราวเดียวได้แค่ 6 คนเอง ได้มา 144,000 PP แน่ะ Achivment บอกให้ช่วย 8 คนพร้อมกัน
เป็น Tour Guide : ohno เลเวล 30 แว้วแต่ท่าควักไส้ยังไม่ออกเลย :shock