`
←  Dead Rising
Logo
»

คำถามเกี่ยวกับ Dead Rising ครับ

hamtaro's Photo hamtaro 14 Aug 2006

ถึงตรง find another source แล้ว แต่เลือดอเหลืออยู่สองขีดเองผมจะไปหาของก็ตายก่อนพอดีแล้ว ตอน event นี้ไม่มีของกินในห้องนิรภัยเลยใครมีทริคหาห้องที่มีของกินเยอะๆใกล้ห้องนิรภัยไหมครั
บ เลือดเหลือสองขีดจะเดินออกก็ไปเจอ คนโรคจิตถือดาบจะแทงผู้หญิงในกล่องกะแก๊งหน้ากากเขียวพอชนะแล้วทำไงต่ออะครับพอจะทำe
vet find another source เวลาก็หมดพอดีทั้งๆที่ ลูกศรก็ชี้ไปที่ห้องนิรภัย หรือว่ารออยู่แต่ในห้องอะครับ

basshero's Photo basshero 14 Aug 2006

ตอนหลังๆ นี่ผมก็หาของกินไม่ได้เลยครับ ห้องนิรภัยเรา และในละแวกนั้นไม่มีอะไรเลย
ของผมเหลือขีดเดียวเดินหาทั่วเลยครับ ทางที่ดี ไปเก็บ Wine ใน Supermarket มาไว้เยอะๆก่อนก็ดี เติมทีเดียวเต็ม

petenarak's Photo petenarak 14 Aug 2006

ขออนุณาติถามเองตอบเองนะครับ ไปหาคำตอบมาในเวปนอก ต้องจัดการ adam เสียก่อน หรือตัวตลก ถึงจะได้กุญแจ ที่เข้า shortcut ได้

ฆ่าตัวตลกเเล้วอ่ะแต่ไม่เห็นได้เลย ได้เเต่เลื่อยไฟฟ้าสีฟ้า อ่ะ
แต่เลื่อยเจ๋งโคตร

ball55555's Photo ball55555 14 Aug 2006

ขออนุณาติถามเองตอบเองนะครับ ไปหาคำตอบมาในเวปนอก ต้องจัดการ adam เสียก่อน หรือตัวตลก ถึงจะได้กุญแจ ที่เข้า shortcut ได้

ฆ่าตัวตลกเเล้วอ่ะแต่ไม่เห็นได้เลย ได้เเต่เลื่อยไฟฟ้าสีฟ้า อ่ะ
แต่เลื่อยเจ๋งโคตร

คืองี้ครับ พอจัดการ อดัมเสร็จแล้ว ไปกดสวิชรถไฟเหาะ ให้หยุด จะเจอคนนั่งอยู่

แล้วเขาจะพาเราเข้าไปที่กระจกวิเศษ ครับ อิอิ

oatkung's Photo oatkung 14 Aug 2006

โทษทีนะครับ กระจกวิเศษทำอะไรได้เหรอคับ? -*- : ohno

Pepo's Photo Pepo 14 Aug 2006

รู้สึกว่า จะผ่านกระจกได้ ต้องจัดการตัวตลกแล้วกดปุ่มเครื่องเล่นอีกรอบก่อนนะครับ แล้วจะเจอผู้ชายเสื้อน้ำเงินจะพาเราวิ่งไปห้องน้ำผู้หญิงอะครับ เราถึงจะผ่านไปได้

ohnut7's Photo ohnut7 14 Aug 2006

เห้นเกมส์นี้แล้วอยากเล่นมั๊กๆ

InFiNy's Photo InFiNy 15 Aug 2006

View Postoatkung, on Aug 14 2006, 10:19 PM, said:

โทษทีนะครับ กระจกวิเศษทำอะไรได้เหรอคับ? -*- : ohno
:ahhna จรืงๆมันเป็นทางขึ้นอยู่บนฝ้าหน้ากระจกอ่ะ :lol: ว่าแต่จะมีใครจบแบบ 5 day surviver กับ 7 day surviver ในโหมด infinityหรือป่าวนะ
เห็นเว็ป gamefaqs บอกว่าแบบ 5 day ใช่เวลาเล่นจริง 12 ชม. :ahhna จะบ้าตาย...แถมเซพก็ไม่ได้ :toopsa

#ถ้าใครเห็นซอมบี้ jessica กับ ไอ้ดำเพื่อนเรา(จำชื่อไม่ได้) แล้วถ่ายรูปได้บอกด้วยนะ เพราะตั้งแต่เป็นซอมบี้ผมก็หาไม่เจอเลย
ไม่รู้หายไปไหน :lol:
Edited by InFiNy, 15 August 2006 - 12:48 AM.

TONBO's Photo TONBO 15 Aug 2006

ถามคนที่เล่นไปไกลแล้วหน่อยครับ กว่าเราจะใช้ท่าต่อสู้มือเปล่าได้เนี่ย นานมั้ยครับ
แล้วต้องทำยังไงถึงจะได้มาครับ เผื่อเข้าตาจนไม่มีอาวุธจะได้เอาไปซัดกะซอมบี้ได้ครับ :)

basshero's Photo basshero 15 Aug 2006

ตอนนี้ผมเลเว่ว 25 ท่า Skill ใหม่ๆ เริ่มมีเยอะขึ้น ส่วนใหญ่เป็นท่าที่เอาไว้หลบ ตอนซอมบี้กัด
ส่วนของกินตอนนี้รู้แล้วว่า ส่วนใหญ่จะอยู่ในกล่อง ใครที่ไม่รู้จะหาของกินในละแวกห้องนิรภัยให้หาตรงห้องก่อนขึ้นลิฟท์ จะมีกล่องอยู่หลายกล่องเลยหยิบเอามาขว้างจะมาของกินตกลงมาเอง

Guest_ผู้มาเยือน_* 15 Aug 2006

โอวว แดม.... ชม.นี้ จาก "โดดเดี่ยวตลุยซอมบี้" กลายเป็น "โดดเดี่ยวตลุยกองทัพ" ไปแล้ว - -...

ฮ.ตกกลับไม่ได้แถมติดเชื้อ ใหนจะหน่วยพิเศษ เดินกันเกลื่อน ชั้นเป็นตากล้องนะเฟ๊ย!! ไม่ใช่คริสเรดฟิลด์ หรือ โซลิด สเนค!! - -...

เอาซอมบี้ที่น่ารักของชั้นคืนมาน้า~~~

ปล. ใครมาปัญหาเรื่องสเบียง ก็ลองไปดูที่แหล่งอาหารหลักที่ผมแวะหยิบประจำสิครับ อยุ่ตรงโซนเดียวกับที่เราออกมาจากห้องซีเคียวริตี้นั่นแหล่ะครับ ตรงหน้าประตูที่จะออกไปยังสวน จะมาบันไดอยู่ ขึ้นมาจะเจอร้านอาหาร ซึ่งมีน้ำส้มวางเรียงกันอยู่ให้ผลาญได้เรื่อยๆ ครับ

petenarak's Photo petenarak 15 Aug 2006

ตอนนี้รอบแรกยังไม่จบเลยเล่นเก็บเลเวลฮาฮา ไปอยู่

ว่าเเต่ไอ้ 5day surviver and 7day surviver นี่ ต้องเล่นโหมดอะไร เล่นได้เมื่อไหร่เหรอ
ที่สำคัญมันเซฟไม่ได้จิงอ่ะ : ohno
ป.ล.กลัวไฟเเดง
ป.ล.เลื่อยของตัวตลกนี่ดีจิงๆ

basshero's Photo basshero 15 Aug 2006

ถามหน่อยครับผมเล่นมาถึงวันสุดท้าย ทำ Case File หมดแล้ว ก่อนเครื่องบืนมาถึง 12 hr ตอนนี้ผู้หญิงใส่แว่นกลายเป็น zombie แล้ว ส่วน Brad ก็หายไปไหนไม่รู้
คนที่เคยช่วยไว้หายไปหมด มีหน่วย S.W.A.T มาเต็มเลย ไม่รู้ต้องไปไหน ช่วยบอกหน่อยครับ คนที่เล่นจบแล้ว
Edited by basshero, 15 August 2006 - 02:58 AM.

ayanami's Photo ayanami 15 Aug 2006

เจ้าของร้าขายปืนเนี่ยจัดการยังไงกันครับ ตายก่อนทุกที จะวิ่งไปฟันมันก็โดนทุ่มออกมาครับผม

๏ Webspin ๏'s Photo ๏ Webspin ๏ 15 Aug 2006

View Postayanami, on Aug 15 2006, 03:06 AM, said:

เจ้าของร้าขายปืนเนี่ยจัดการยังไงกันครับ ตายก่อนทุกที จะวิ่งไปฟันมันก็โดนทุ่มออกมาครับผม

ถ้าตอนแรกเก็บช๊อตกันมา ก็ง่ายหน่อยคับ หลบหลังชั้นวางของ 3 เหลี่ยม รอจังหวะมันรีโหลด ก็ :shoot สวนไปแล้วกลับมาหลบ
ทำไปเรื่อย ๆ อะคับ ถ้าปืนพกก็นานหน่อย :sleepwell

snksnk's Photo snksnk 15 Aug 2006

sword กับ katana อันไหนดีกว่ากัน หรือว่าเหมือนกัน....

พอดีผมเป็น sword ได้ที่ร้านมีดข้างๆ supermarket ที่ north park....

Guest_Fang Rising_* 15 Aug 2006

View Postbasshero, on Aug 15 2006, 02:53 AM, said:

ถามหน่อยครับผมเล่นมาถึงวันสุดท้าย ทำ Case File หมดแล้ว ก่อนเครื่องบืนมาถึง 12 hr ตอนนี้ผู้หญิงใส่แว่นกลายเป็น zombie แล้ว ส่วน Brad ก็หายไปไหนไม่รู้
คนที่เคยช่วยไว้หายไปหมด มีหน่วย S.W.A.T มาเต็มเลย ไม่รู้ต้องไปไหน ช่วยบอกหน่อยครับ คนที่เล่นจบแล้ว

เตะถ่วงไปเรื่อยจน 10 โมงครับ แล้ว Isabela จะติดต่อมา
ไล่ฝึกฝนกระบวนท่ามือเปล่าเล่นฆ่าเวลาก็ไม่เลวนัก

Macbeth's Photo Macbeth 15 Aug 2006

อ่อ บางทีจะช่วยคนแล้วทำมัยมันไม่ยอมมากะเราอ่ะคับ ยกตัวอย่าง xxx2คนผู้ชายที่มันแอบอยู่แล้วเรายกของออกมันเอาไม้เบสบอลไล่ตีเราเลยอ่ะคับ ทำงัย แล้วผู้ชายที่อยู่ในร้านอาหารของpara Plaza อ่ะคับมันไม่ยอมมาต้องทำงัยคับ แล้วอีกตัวชื่อ Gill ถ้าจำไม่ผิดที่มันนั่งกินไวน์อยู่อ่ะคับ คุยเสร็จมันหัวเราะไปเรื่อยๆไม่มีให้กดคุยเลยต่อยมันเลย แต่มันต่อยคืนเลยวิ่งออกมาปล่อยให้มันตาย ใครช่วยได้บอกทีน่ะคับ

VesPa's Photo VesPa 15 Aug 2006

ร้านขายปืนที่มันมีคนเฝ้าอยู่ 3 คนนี้ต้องทำไงเหรอคับคุยแล้วก็ยังจะยิงอีกหรือไม่ต้องทำไรมากเข้าไปถึงยิงมันเลยเหรอ
คับ : ohno

mjko's Photo mjko 15 Aug 2006

View Postayanami, on Aug 15 2006, 03:06 AM, said:

ผมใช้ rifle ส่องเลยครับ เปิดประตูร้าน เห็นยืนอยู่ 3 คน ยิ่งหัว คนละนัดเลย
เปรี้ยงๆๆๆ จอด แล้วเข้าไปเอาปืน

ไอ 3 คนที่ขับรถจิ้บ เหมือนกันครับ ผมบังเอิญโชคดี มันขับรถชนต้นไม้ แล้ววิ่งออกไม่ได้
ติดอยู่นั้นแหละ เลยส่องกับ rifle ระยะไกล พอไอตัวถือปืนท้ายรถตาย ก็วิ่งเอาลูกซองไปอัด อิอิ

ปล. ผม clear case ได้แถวเดียว ที่เหลือทำไม่ทัน มัวแต่ทำ case ย่อย
มันเลย expire หมดเลย กะว่าคงต้องเล่นใหม่ แต่ตอนนี้เก็บ level ไปก่อนครับ

อืมบอกไปอย่างนึงครับ
ไปเมื่อวานเจอมุกถ่ายรูป พอดีผมช่วยสาวๆที่ถูกตำรวจหญิงอ้วนโรคจิตจับไว้ไม่ทัน
ทำให้ช่วยสาวๆออกจาก กุญแจมือไม่ได้
ซึ่งจะมีสาวคนนึงที่นมโตๆ หนะครับ เอากล้องไปถ่ายเลยอิอิ
ปกติมันจะให้คะแนนจากหน้าตัวละคร ใช่ไหมครับ
แต่สาวคนนี้เราจะได้คะแนนจากนมจากเต้าด้วย พอถ่ายเสร็จ ขึ้นว่า erotic