`

Jump to content

คำถามเกี่ยวกับ Dead Rising ครับ

581 replies to this topic

#41 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 13 August 2006 - 08:38 PM

View Post๏ Webspin ๏, on Aug 13 2006, 08:18 PM, said:

แนะนำให้ทำเควสหลักให้เสร็จก่อน จากนั้นค่อยออกตามช่วยผู้รอดชีวิตครับ
พยายามช่วยในบริเวณใกล้เคียงให้เสร็จก่อนจะได้ไม่เสียเวลาย้อนไปย้อนมาคับ :thumb
เคยช่วยสูงสุดในคราวเดียวได้แค่ 6 คนเอง ได้มา 144,000 PP แน่ะ Achivment บอกให้ช่วย 8 คนพร้อมกัน
เป็น Tour Guide : ohno เลเวล 30 แว้วแต่ท่าควักไส้ยังไม่ออกเลย :shock
ท่าควักไส้จะได้ตอน lvl 40 up มั้งครับ ผมlvl 45 ก็ได้แล้วครับ :sleepwell

#42 basshero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 13 August 2006 - 08:44 PM

1.อยากรู้ว่าตอนช่วยคนกลับมา นี่มาทางไหนครับ ผมช่วยแล้วพอตอนใกล้ๆถึงห้อง ต้องขึ้น Lift แต่มันมี Zombies อยู่เต็ม Lift เลยครับ

2.แล้วอีกอย่างเวลาช่วยคน มันชอบเดินช้าตามเราไม่ทัน นี่มีวิธีทำยังไงมั่งครับ
ไม่เคยช่วยได้เกินทีละ 1 คนเลยยากจริงๆ

3.ท่า Football tackle กดยังไงครับ

4.ตอนนี้ผมเล่นถึงวันที่ 2 Zombie ออกมาเยอะกว่าวันแรก อยากรู้ว่า วันต่อไปจะเยอะกว่านี้ไหม

5.ID Card ที่ Drop มาจากตัวตลก เอาไปใช้ทำไรหรอครับ

6.มี Weapon ไหนที่ใช้แล้วไม่พังไหมมั่งไหมครับ

#43 InFiNy

Posted 13 August 2006 - 09:15 PM

View Postbasshero, on Aug 13 2006, 08:44 PM, said:

1.อยากรู้ว่าตอนช่วยคนกลับมา นี่มาทางไหนครับ ผมช่วยแล้วพอตอนใกล้ๆถึงห้อง ต้องขึ้น Lift แต่มันมี Zombies อยู่เต็ม Lift เลยครับ

2.แล้วอีกอย่างเวลาช่วยคน มันชอบเดินช้าตามเราไม่ทัน นี่มีวิธีทำยังไงมั่งครับ
ไม่เคยช่วยได้เกินทีละ 1 คนเลยยากจริงๆ

3.ท่า Football tackle กดยังไงครับ

4.ตอนนี้ผมเล่นถึงวันที่ 2 Zombie ออกมาเยอะกว่าวันแรก อยากรู้ว่า วันต่อไปจะเยอะกว่านี้ไหม

5.ID Card ที่ Drop มาจากตัวตลก เอาไปใช้ทำไรหรอครับ

6.มี Weapon ไหนที่ใช้แล้วไม่พังไหมมั่งไหมครับ

1 แก้ไขครับ>> ต้องกลับทางเดิมครับ แล้วก็ฆ่าซอมบี้ในลิฟท์เสร็จก็ขึ้นไปเลย
2 พยายามพามาทางที่ซอมบี้ไม่เยอะมากอาจจะอ้อมหน่อยก็ยังดีกว่า แล้วอย่าลืมเอาอาวุธให้คนด้วยล่ะมีไว้ดีกว่าไม่มี ถ้าเราสามารถกำจัดรถจิ้ปได้ก็พามาตรงสวนได้เลย (เห็นบางคนกำจัดแล้วยังกลับมาอีก แต่ผมไม่เห็นมันอีกเลยนะ)
3 กดอนาล็อคซ้ายลงไปแล้วกด A แล้วสามารถกด X ต่อได้อีก 3 ที
4 ช่วงหลังๆจะเยอะเป็นพิเศษ รับรองได้(โดน)ฆ่าซอมบี้กันมันเลย :lol:
5 พอได้ ID มาก็ให้กดที่เครื่องรถไฟเหาะอีกที จะช่วยคนได้อีก 1 คน แล้วเขาจะพาไปทางลับตรงห้องน้ำ ซึ่งสามารถกลับมาตรงแถวห้องนิรภัยได้ :thumb
6 ไม่มีเลย :ahhna

Edited by InFiNy, 13 August 2006 - 11:58 PM.

#44 DMC

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 13 August 2006 - 10:15 PM

ลองใช้อาวธใกล้ตัวกันดีกว่า (น้ำลาย) เผื่อบางคนยังไม่เคยลอง
1 ไปที่ Food Center ตรงที่กระโดลงไปเก็บดาบในช่วงแรกๆ
2 เก็บ ขนมพาย ที่ขั้น มา 2 ชิ้น
3 เอาพายทั้ง 2 ชิ้นไปใส่ที่เครื่องปั่นน้ำผลไม้จะได้กระบอกสีเหลืองมา 1 อัน
4 เก็บน้ำส้มที่ตู้ข้างๆเครื่องปั่นมา 2 อัน แล้วใส่เครื่องปั่นน้ำผลไม้จะได้กระบอกสีแดง
5 เอากระบอกสีเหลืองใส่พร้อมกับสีแดงจะได้ สีน้ำเงินมา 1 กระบอก
6 แล้วหม่ำได้เลยครับ และตอนนี้ลองพ่นน้ำลายใส่ซอมบี้ดูจะรู้ว่าดีแค่ไหน

แล้วลองผสมอย่างอื่นดูบ้างนะครับบางครั้งผสมออกมาแล้วกินดูสามารถเดินผ่านซอมบี้โดยซอมบี้ไม่สนใจด้วยครับ
(แต่จำสูตรไม่ได้ส่วนผสมมีหลายอย่าง)

Edited by DMC, 13 August 2006 - 10:17 PM.

#45 InFiNy

Posted 14 August 2006 - 12:12 AM

ส่วนอันนี้เป็นวิธีผสมเครื่องปรุงนะครับ :sleepwell

Energizer (Green) - Randomizer + Zombie Bait - Supercharges you

Nectar (Yellow) - Orange Juice + Orange Juice - Heals multiple boxes

Quickstep (White) - Randomizer + Randomizer - ทำให้เดินเร็วขึ้น (เร็วมากๆ :lol: )

Randomizer (Black) - Baguette + Cooking Oil -เกิดผลไม่แน่นอน บางครั้งทำให้ปวดท้อง อีกต่างหาก :toopsa

Spitfire (Blue) - Snacks + Snacks - killing most zombies in one hit :devil2

Untouchable (Red) - Orange Juice + Pie - อมตะช่วงเวลานึง

Zombie Bait (Pink) - Pie + Snacks - ตัวนี้ไร้สาระ ทำให้ซอมบี้เหม็นหน้า (หันมาโจมตีเรามากขึ้น :ahhna )

:sleepwell

#46 Mac5738

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 14 August 2006 - 12:34 AM

ผสมของยังไงอะครับเนี้ย = ="

#47 ball55555

Posted 14 August 2006 - 01:02 AM

ผมเพิ่งจบ แบบ E ไปอ่ะ ห่วยจิง ๆ

เพื่อนเราคนแรกเลย ที่ภ่ายรูปอ่ะครับ มันต้องทำไงจึงเป็นพวกเราอ่ะครับ

อ้อ แล้ว ดร. ที่คุยกับ แจสซี่ (ป่าวหว่าลืมชื่อ ) ต้องใช้อะไรเหรอครับ มันจึงจะยอมพูด

#48 ๏ Webspin ๏

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 14 August 2006 - 02:02 AM

View PostInFiNy, on Aug 14 2006, 12:12 AM, said:

ส่วนอันนี้เป็นวิธีผสมเครื่องปรุงนะครับ :sleepwell

Energizer (Green) - Randomizer + Zombie Bait - Supercharges you

Nectar (Yellow) - Orange Juice + Orange Juice - Heals multiple boxes

Quickstep (White) - Randomizer + Randomizer - ทำให้เดินเร็วขึ้น (เร็วมากๆ :lol: )

Randomizer (Black) - Baguette + Cooking Oil -เกิดผลไม่แน่นอน บางครั้งทำให้ปวดท้อง อีกต่างหาก :toopsa

Spitfire (Blue) - Snacks + Snacks - killing most zombies in one hit :devil2

Untouchable (Red) - Orange Juice + Pie - อมตะช่วงเวลานึง

Zombie Bait (Pink) - Pie + Snacks - ตัวนี้ไร้สาระ ทำให้ซอมบี้เหม็นหน้า (หันมาโจมตีเรามากขึ้น :ahhna )

:sleepwell

โอ้ว ขอบคุณมากคับ เป็นประโยชน์มาก ๆ ไว้มีเมนูเด็ด ๆ เอามาฝากอีกนะคับ ขอบใจคับ :thumb

#49 Guest_Fang Rising_*

• Guests

Posted 14 August 2006 - 02:48 AM

72 อันยาวนาน จบไปหนึ่งรอบ (ที่เลเวล 32)

เคลียร์ Case ครบทุกอันก็แล้ว
ไปถึงจุดนัดพบตอนเที่ยงวันที่ 22 ก็แล้ว

แต่ก็ยังจบไม่ True Ending แฮะ คนขับฮอฯ ผมโดนซอบบี้แทะคอไปเรียบร้อย
ท่าทางต้องมีข้อแม้อื่นอีกกระมัง ใครทราบหรือมีข้อมูลมั่งครับนี่

#50 Guest_ผู้มาเยือน_*

• Guests

Posted 14 August 2006 - 11:55 AM

----- ชั้นวางของหน้าลิฟท์ จะช่วยท่านได้ - -+

ไม่เคยช่วยได้เกินทีละ 1 คนเลยยากจริงๆ ------- แนะนำอาวุธประเภทที่สาดall ได้ครับเช่น ดาบ จะช่วยไม่ให้มันโดนรุมได้เยอะเลย แต่ถ้าเป็นสาวๆละก็... จูงมือแล้วหลับตาโกยกันได้เลย - -+

แล้วเออ... กุญแจร้านปืนนี่จะหาจากใหนรึครับ? วิ่งฝ่าไปเจอประตูล๊อคอยู่...เห็นแล้วอยากเอาถังแก๊สมาเขวี้ยงจริงๆ - -...

oO(ภาษาEng ภาษาJapง่ายนิดเดียว!!! แต่ตัวหน้งสือเล๊กจนอ่านไม่ออกนี่มัน รู้สึกแย่กว่าตอนเล่นเกมRPG โดยที่ไม่รุ้ภาษาอีก เหมือนมีเงินล้านวางอยู่ตรงให้แต่หยิบไม่ได้ - -...)

#51 TONBO

Quit.

• High Royal Executive Members

Posted 14 August 2006 - 01:05 PM

เพราะเรื่องตัวหนังสือเล็ก ผมเลยย้ายมาต่อกับจอ vga ครับ อ่านได้สบาย :)

#52 InFiNy

Posted 14 August 2006 - 01:26 PM

View PostFang Rising, on Aug 14 2006, 02:48 AM, said:

72 อันยาวนาน จบไปหนึ่งรอบ (ที่เลเวล 32)

เคลียร์ Case ครบทุกอันก็แล้ว
ไปถึงจุดนัดพบตอนเที่ยงวันที่ 22 ก็แล้ว

แต่ก็ยังจบไม่ True Ending แฮะ คนขับฮอฯ ผมโดนซอบบี้แทะคอไปเรียบร้อย
ท่าทางต้องมีข้อแม้อื่นอีกกระมัง ใครทราบหรือมีข้อมูลมั่งครับนี่

เนื้อเรื่องมันจะต่อไปเลยนะครับคือ isabela จะพาเรากับมาห้องที่อยู่ตรง north plaza เสร็จแล้วก็คุยกับเธอๆจะบอกว่าต้องการของที่จะเอา
มาผสมเพื่อทำขวดน้ำหอมสำหรับกันซอมบี้ แล้วก็ตัว Queen อีก 10 มั้ง

#ถ้าไม่มีเหตุการณ์นี้ก็อาจจะพลาด quest บางอันไปหรือป่าว (ไม่ใช่ case หลักนะ) มันจะมีอยู่ quest นึงที่เรานัดเจอกับ isabela ช่วง
วันที่ 21 มั้งไม่แน่ใจ

Edited by InFiNy, 14 August 2006 - 01:31 PM.

#53 kim120

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 14 August 2006 - 01:52 PM

ถึง เจอตัวตำรวจโรคจิตผู้หญิง อ่าครับ จัดการได้แล้วแต่ ตอนที่พาผู้หญิง4คนไปส่งเนียะ มีทริคอย่างไรบ้างอ่าครับ ตายระหว่างทางตลอดเลย

#54 sano701

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 14 August 2006 - 02:12 PM

เกมนี้มีสูตรของไม่พังป่ะเนี่ย
ใช้ดาบคาตานะนี่ลุยมันส์มากๆเลยเหอะๆ
: rambo

#55 InFiNy

Posted 14 August 2006 - 03:13 PM

View Postkim120, on Aug 14 2006, 01:52 PM, said:

ถึง เจอตัวตำรวจโรคจิตผู้หญิง อ่าครับ จัดการได้แล้วแต่ ตอนที่พาผู้หญิง4คนไปส่งเนียะ มีทริคอย่างไรบ้างอ่าครับ ตายระหว่างทางตลอดเลย
ลองเข้าห้องน้ำผู้หญิงที่อยู่ด้านล่างดูครับจะมีทางลับอยู่ตรงด้านบนหน้ากระจก กดกระโดดขึ้นไปมันจะพาเรากลับไปแถวห้องนิรภัยได้
ผมเคยพากลับมา 2 คน :lol:

#56 ball55555

Posted 14 August 2006 - 03:16 PM

kim120

เข้าทางกระจกวิเศษสิครับ ไปโผล่ใกล้ ๆ ของเซพเลย เดินเลี้ยวออกมานิดเดียว

ไม่ต้องเสี่ยงเจอกับพวกรถนักโทษด้วย

#57 oatkung

Let's Play

• High Royal Executive Members

Posted 14 August 2006 - 03:42 PM

มันมีทางลัดอะไรบ้างมั๊ยครับที่ไม่ต้องเดินผ่านสวนน่ะครับ เบื่อรถนักโทษ ช่วยคนกลับมาอะคนตายทุกที - - แล้วที่ว่าห้องนํ้าชั้นล่างหรือกระจกวิเศษอะไรเนี้ยอยู่ตรงไหนเหรอฮะ? ^_^

#58 InFiNy

Posted 14 August 2006 - 04:01 PM

View Postoatkung, on Aug 14 2006, 03:42 PM, said:

มันมีทางลัดอะไรบ้างมั๊ยครับที่ไม่ต้องเดินผ่านสวนน่ะครับ เบื่อรถนักโทษ ช่วยคนกลับมาอะคนตายทุกที - - แล้วที่ว่าห้องนํ้าชั้นล่างหรือกระจกวิเศษอะไรเนี้ยอยู่ตรงไหนเหรอฮะ? ^_^
ชั้น 1 ใน wonderland plaza ครับ อยู่ในห้องน้ำผู้หญิง

#59 kim120

Posted 14 August 2006 - 08:21 PM

เจอห้องน้ำหญิงชั้นล่างแล้วครับ แต่กระโดดขึ้นทางลับหน้ากระจกไม่ได้อ่าครับ มันไม่ยอมขึ้น
- -" มันต้องมีevent อะไรก่อนหรือป่าวครับถึงจะเข้าได้

#60 kim120

Posted 14 August 2006 - 08:36 PM

ขออนุณาติถามเองตอบเองนะครับ ไปหาคำตอบมาในเวปนอก ต้องจัดการ adam เสียก่อน หรือตัวตลก ถึงจะได้กุญแจ ที่เข้า shortcut ได้