`

Jump to content

คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ Rock Band โย่วๆ

979 replies to this topic

#121 kunchan

SKATE

• High Royal Executive Members

Posted 23 February 2008 - 09:37 PM

ชอบ เพลง All American Rejects - Dirty Little Secret,Blink 182 - All the small thing, Maps - Yeah yeah yeahs ครับ

ยังไม่ได้เล่นเลยนะเนี่ยนั่งดูคลิบจากยูทูปเอา อยากเล่นมาก

คุณโจกลับมายังอ่ะฮับคุณไฮด์

#122 djduo

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 23 February 2008 - 09:49 PM

เห้ยท๊อป ใครมันทำแตกวะ? น่าตบจริงๆ

รอ... T-T

#123 hyde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 23 February 2008 - 10:28 PM

QUOTE (kunchan @ Feb 23 2008, 09:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ชอบ เพลง All American Rejects - Dirty Little Secret,Blink 182 - All the small thing, Maps - Yeah yeah yeahs ครับ

ยังไม่ได้เล่นเลยนะเนี่ยนั่งดูคลิบจากยูทูปเอา อยากเล่นมาก

คุณโจกลับมายังอ่ะฮับคุณไฮด์

น่าจะกลับมาถึงแล้วนะครับ แต่ติดต่อไม่ได้เลย

#124 HierophantG

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 24 February 2008 - 12:08 AM

หุๆ คุณhyde จะได้ของเมื่อไหร่ครับเนี่ย

#125 hyde

Posted 24 February 2008 - 12:16 AM

QUOTE (HierophantG @ Feb 24 2008, 12:08 AM) <{POST_SNAPBACK}>
หุๆ คุณhyde จะได้ของเมื่อไหร่ครับเนี่ย

ยังไม่รู้ชะตาเลยครับเนี่ย คงต้องพรุ่งนี้สายๆ โทรไปเช็คล่ะครับ

ตอนนี้ก็โหลดเพลงอย่างเดียวเลย มันโหลดทิ้งไว้ได้ไม่เกิน 16 item เองอ่ะ ที่เหลือผมก็ต้องกดโหลด แล้วก็ค้างหน้าจอไว้เลย จะได้ไวกว่าเดิม

แต่ผมสงสัยอย่างอ่ะ คือพอผมกด ดาวน์โหลดปับ พอกด แคนเซิล มันนับการโหลดไหม ถ้านับนี่แย่เลยนะ เพราะผมแคนเซิลไป 3 เพลงเห็นจะได้ 3070242c.gif

#126 HierophantG

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 24 February 2008 - 12:32 AM

แหงะ อันนี้ผมก็ไม่ทราบครับว่ามันนับไม๊

ถ้าจำไม่ผิดมันจำ serial เครื่องนะครับคือถ้าเครื่องเดิมโหลดเท่าไหร่ก็ได้ (มั้ง)

จิงๆถ้าอยากจะหยุดโหลด กด pause ก็ได้นะครับ

#127 gt41

เซียนเกม

Posted 24 February 2008 - 12:53 AM

วันนี้ ได้ On line กับคุณ นักเตะเบนโล แล้วครับ เป็นครั้งแรก สนุกดีครับ ...
แต่อยากบอกว่า บางเพลงผม ไม่เคยเล่น เลยครับ ไม่รู้จักชื่อเพลงอีก .....กรรม

แต่ก็มั่วได้ .... ด้วย การเล่น easy 5555 ครับ ....

แต่เพลง ที่ง่ายๆ ที่ต้นๆ ก็เล่นได้สบายคับ ... เพลงไม่ยาก ... ได้อยู่แล้ววววว

อยากให้ เพื่อนที่มีอุปกรณ์ แวะ มา เล่นกันเยอะๆ นะครับ .............. ลองดู

ใคร ไม่มี ก็ไป หา มาซ่ะ .... นะครับ ....

#128 Pasaniva14

เซียนเกม

Posted 24 February 2008 - 01:31 AM

QUOTE (gt41 @ Feb 24 2008, 12:53 AM) <{POST_SNAPBACK}>
วันนี้ ได้ On line กับคุณ นักเตะเบนโล แล้วครับ เป็นครั้งแรก สนุกดีครับ ...
แต่อยากบอกว่า บางเพลงผม ไม่เคยเล่น เลยครับ ไม่รู้จักชื่อเพลงอีก .....กรรม

แต่ก็มั่วได้ .... ด้วย การเล่น easy 5555 ครับ ....

แต่เพลง ที่ง่ายๆ ที่ต้นๆ ก็เล่นได้สบายคับ ... เพลงไม่ยาก ... ได้อยู่แล้ววววว

อยากให้ เพื่อนที่มีอุปกรณ์ แวะ มา เล่นกันเยอะๆ นะครับ .............. ลองดู
ใคร ไม่มี ก็ไป หา มาซ่ะ .... นะครับ ....

นึกว่าจะออนด้วยกันไม่ได้ซะแล้ว หลังเปลี่ยน Nat 2 ฝึกๆเรื่อยๆครับ เดี๊ยวเป็นเซียนอิอิ ผมก็เล่นกีตาร์ไม่ค่อยเป็นด้วย
ไว้เจอกันอีกนะครับ ท่าน GT41 ถ้ามีกีตาร์นะ จะได้หมุนวนไม่เบื่อครับ รีบๆหามานะ 04a97f13.gif อิอิ

#129 Deadcell

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 24 February 2008 - 02:42 AM

QUOTE (hyde @ Feb 23 2008, 08:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอ้ย ระดับผมแล้วครับ ต่อให้เลือกที่เหยียบทั้งเพลงยังได้เลย ยังไงก็ไม่มีทางพังครับ เพราะว่า เพลงล่มตั้งแต่ ท่อนแรกแล้ว 55318906.gif
ว่าแต่ผมจะได้ของไหมเนี่ย ฮือๆ ตื่นเต้นชะมัด อยากตีกลอง แล้วกระเดื่องมีวิธีซ่อมไหมอ่ะคับ ผมไม่อยากให้ เป้าหมายผมหลุดลอยไปง่ายๆขนาดนี้ ด้วยเหตุผลแค่ กระเดื่องพัง :aha: (ปากดีจริงๆตู 0fbbf481.gif )

วิธีซ่อมครับ
1. เอาแผ่นเหล็กแปะทับ ไขน๊อตเจาะไปในพลาสติกเลย

2. เปลี่ยนแป้นเหยียบอันใหม่

3. ซื้อ Bass Pedal ใหม่

จุดที่หัก

#130 CapeDium

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 24 February 2008 - 03:38 AM

MOD Silence Pad กลองครับ (ไม่รู้เอามะพร้าวห้าวมาขายสวนหรือเปล่า 0fbbf481.gif)

ไปซื้อแผ่นดำๆกึ่งฝองน้ำคล้ายที่มันอยู่ใต้แผ่นรองเมาส์อ่ะครับมาตัดแล้วแปะลงไปเลยซ
ื้อได้ที่พารากอนแผนกเครื่องเขียนนะครับ แผ่นเดียวอยู่แต่วัดแล้วตัดดีๆหน่อย แผ่นละไม่กี่บาทประมาณ30บาทครับ มีหลายสีครับแล้วแต่จะเลือกแต่ผมแนะนำสีดำเพราะถ้าตัดเบี้ยวหน่อยมันจะกลืนไปกับขอบท
ำให้สังเกตไม่ค่อยเห็นว่าตัดไม่เรียบ

ใช้แล้วเสียงลดลงเยอะครับแล้วตีลงไปรู้สึกว่านุ่มนวลกว่าด้วย

#131 gt41

เซียนเกม

Posted 24 February 2008 - 08:20 AM

QUOTE (CapeDium @ Feb 24 2008, 03:38 AM) <{POST_SNAPBACK}>
MOD Silence Pad กลองครับ (ไม่รู้เอามะพร้าวห้าวมาขายสวนหรือเปล่า 0fbbf481.gif)

ไปซื้อแผ่นดำๆกึ่งฝองน้ำคล้ายที่มันอยู่ใต้แผ่นรองเมาส์อ่ะครับมาตัดแล้วแปะลงไปเลยซ
ื้อได้ที่พารากอนแผนกเครื่องเขียนนะครับ แผ่นเดียวอยู่แต่วัดแล้วตัดดีๆหน่อย แผ่นละไม่กี่บาทประมาณ30บาทครับ มีหลายสีครับแล้วแต่จะเลือกแต่ผมแนะนำสีดำเพราะถ้าตัดเบี้ยวหน่อยมันจะกลืนไปกับขอบท
ำให้สังเกตไม่ค่อยเห็นว่าตัดไม่เรียบ

ใช้แล้วเสียงลดลงเยอะครับแล้วตีลงไปรู้สึกว่านุ่มนวลกว่าด้วย

ตัวนี้ผมลองดูแล้วนะครับ สำหรับผม ไม่ค่อย work นะครับ ลองตั้งทำตั้งแต่ได้กลองมาใหม่ๆ เวลาแปะตัวนี้ ตอนตีต้องออกแรงตีมากขึ้น
นิดนึงนะครับ เพื่อให้กลองมันทำงาน เรื่องเสียงนี่ OK เลย เสียงเบาลงมามาก และไม่ใช่เสียงเคาะกะละมัง แต่ บางครั้ง ผมร้สึกว่า มันตี
ไม่โดน หรือ ตีไม่ติด ก็เลยแกะ ออกในที่สุดนะครับ ตีแบบเดิมๆ แต่ตีเบาลง เอาจังวะ ก่อน ออกแรงมาก มันเหนื่อย ด้วย เสียงดัง ด้วย

ตามนี้ครับ แต่ใครอยากลอง ก็หามาได้ครับ ตามแผนกเครื่องเขียน ผมซื้อมา 44 บาท ครับ 1 แผ่น ตัดได้ 4 วงพอดี เลยยยย

#132 hyde

Posted 24 February 2008 - 11:00 AM

เย้ อย่างน้อยก็มีวิธีแก้ เวลาที่เหยียบหักแล้ว แต่ที่เอามาโพสต์นี้ หาซื้อได้ไหมอ่ะคับ แล้วที่เหยียบกระเดื่อง มันรูปทรงนี้เหมือนกันหมดหรือเปล่า

#133 j_melody

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 24 February 2008 - 11:26 AM

มีขายกันให้ว่อนใน ebay ค่ะพี่hyde

อ้อ อยากถาม trick ในการ strum กีตาร์
ช่วงที่โน๊ตมันหล่นลงมาแบบรัวๆอะค่ะ
ไม่รู้จะทำยังงัย เมื่อยมือมากๆ ก้อยัง strum ไม่ทันอยู่ดี
อยากรู้ว่าพี่ๆเวลาเล่นนี่ วางมือยังงัย แล้วใช้นิ้วอะไรดีดคะ

พีเอส* มีวิธีเหยียบ pedal กลองแบบไม่เมื่อยมั้ยคะ ^^

Edited by hyde, 24 February 2008 - 02:14 PM.

#134 Deadcell

Posted 24 February 2008 - 12:25 PM

ขอบคุณ คุณ CapeDium นี่นำข้อมูลดีๆมาฝากนะครับ
แต่ผมสั่งตัวที่น้องใหม่เคยเอามาแนะนำไปแล้ว
ดูดีกว่าทำเองนะครับ แถม Feed Back สินค้าดีมากเลย

คุณ Hyde แผ่นซ่อมกระเดื่องมีขายใน Ebay ครับ
มีตั้งแต่ถูกๆ จนถึงโคตรแพงเลย
ใส่คำค้นหาว่า "Rock Band Bass Pedal" ก็จะเห็นครับ

แต่ที่เห็นเด็ดกว่า คือ กล่องแปลงสัญญาณ
หลักการคือ เอากระเดื่องไฟฟ้าของจริง มาเสียบเข้ากล่อง แล้วค่อยเข้าชุดกลอง
ทำให้ใช้กระเดื่องไฟฟ้าของจริงกับ Rock Band ได้
โคตรเท่ย์เลยอ่ะ d33561e9.gif

#135 birdmania

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Interests:Game , Football

Posted 24 February 2008 - 01:14 PM

QUOTE (Deadcell @ Feb 24 2008, 12:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณ คุณ CapeDium นี่นำข้อมูลดีๆมาฝากนะครับ
แต่ผมสั่งตัวที่น้องใหม่เคยเอามาแนะนำไปแล้ว
ดูดีกว่าทำเองนะครับ แถม Feed Back สินค้าดีมากเลย

คุณ Hyde แผ่นซ่อมกระเดื่องมีขายใน Ebay ครับ
มีตั้งแต่ถูกๆ จนถึงโคตรแพงเลย
ใส่คำค้นหาว่า "Rock Band Bass Pedal" ก็จะเห็นครับ

แต่ที่เห็นเด็ดกว่า คือ กล่องแปลงสัญญาณ
หลักการคือ เอากระเดื่องไฟฟ้าของจริง มาเสียบเข้ากล่อง แล้วค่อยเข้าชุดกลอง
ทำให้ใช้กระเดื่องไฟฟ้าของจริงกับ Rock Band ได้
โคตรเท่ย์เลยอ่ะ d33561e9.gif

ถ้าได้แบบนี้มาเล่นละสุดยอดเลยละ คับ d33561e9.gif

#136 kunchan

SKATE

Posted 24 February 2008 - 01:22 PM

โทรไปเช๊คมาและค้าบ คนที่จะได้ร๊อคแบนจากคุณโจ

อาทิตย์นี้กอดคอกันแห้ว คร้าบบบบ d33561e9.gif

Edited by kunchan, 24 February 2008 - 01:22 PM.

#137 hyde

Posted 24 February 2008 - 02:22 PM

QUOTE (kunchan @ Feb 24 2008, 01:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โทรไปเช๊คมาและค้าบ คนที่จะได้ร๊อคแบนจากคุณโจ

อาทิตย์นี้กอดคอกันแห้ว คร้าบบบบ d33561e9.gif

พูดไม่ออกเลยครับ ช็อค 3070242c.gif ของจะหมดอีกไหมเนี่ย กลายเป็นว่า ต้องมานั่งรอเฉยเลย ฮ่าๆ

#138 ยาขมชนิดเม็ด

Posted 24 February 2008 - 02:23 PM

ง้า ร้องเพลงรอต่อไป

#139 Deadcell

Posted 24 February 2008 - 02:29 PM

ผมแนะนำให้ไปจองที่ Nadz ไว้ด้วยนะครับ
ถ้าได้ของคุณโจ ค่อยไป Cancle ที่ Nadz ก็ยังได้
ผมจองที่ Nadz ก็เดือนหนึ่งได้ของ

#140 kunchan

SKATE

Posted 24 February 2008 - 02:47 PM

QUOTE (hyde @ Feb 24 2008, 02:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พูดไม่ออกเลยครับ ช็อค 3070242c.gif ของจะหมดอีกไหมเนี่ย กลายเป็นว่า ต้องมานั่งรอเฉยเลย ฮ่าๆ

คุณโจบอกว่าวีคหน้า ของจะเข้าอีก จะไปเอามาให้นะครับ

เค้าบอกว่าอาทิตย์นี้พลาดเพราะเอกซิเดนเรื่องตั๋วเครื่องบินเต็ม

เค้าบอกว่าจองร้านไว้ วันพุธ แต่ดันหาตั๋วไปได้วันพฤหัส ร้านเค้าเลยไม่เก็บไว้ให้

เห็นว่าวีคหน้าของจะมาอีก ล่ะมั้งคับ 154218d4.gif