`

Jump to content

คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ Rock Band โย่วๆ

979 replies to this topic

#961 mennie

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 30 May 2008 - 01:34 PM

QUOTE (นักเตะเบลโล @ May 27 2008, 07:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เซียนเบสต้องไม่พลาดเพลง ฮีสเทอเรีย อิอิ

เพลงนี้เบสจิ้มเอาอย่างเดียวเลยอ่ะ ไม่ต้องดีด :aha:

#962 Pasaniva14

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 31 May 2008 - 07:08 PM

THE CAR........... แจ่มครับ ขอถอนคำพูด อัดดี เสียงดี

:) มันคนละอย่างกับตัวใน Youtube เลยอ่ะครับ มันเหมือนเอามาอัดใหม่ แพคนี้เด่นกีตาร์หน่อย เด่นร้องเยอะ เบสก่ะกลองนี่ตัวประกอบ โดยเฉพาะเบส กลองสนุกอยู่เพลงนึง
แถมง่ายอีกตังหากเหอๆ เทสแล้วรอบเดียวห้าดาวไม่ยากครับ P3T (32).gif

โดยรวม เพลงมันเรื่อยๆครับ สบายๆ จะว่ารอคก็ไม่ใช่ คันทรีก็ไม่เชิง ชิวๆมากกว่า สรุป คุ้มค่าดี ห่วยอยู่ สองเพลง แบบเมิงไม่ต้องให้ตูเล่นกลองก็ได้นะ โนตมีสามเม็ด

Edited by นักเตะเบลโล, 01 June 2008 - 02:15 AM.

#963 Freezing_Atmosphere

เซียนเกม

Posted 31 May 2008 - 10:04 PM

ตัวใน youtube ทำใจครับผม คุณภาพไม่มีอยู่แล้ว 55

#964 chestiano

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 07 June 2008 - 01:03 PM

ID : chestiano

add มาเล่นกันเน้ออ ..

ช่วยสอนแชร์เพลงด้วยคร้าบบ ^^ thx

#965 Machismo

เจ้ามูมู่ตัวร้ายในพุงมามี๊

• Royal Executive Members

Posted 01 January 2009 - 04:23 PM

เพลงใน Rockband 2 นั้นเราสามารถเล่นได้ทุกเพลงเลยหรือเปล่าครับ
หรือว่าต้องจบเป็นเพลงๆไปก่อนถึงจะได้เพลงใหม่อะครับ
อยากเล่น "Chop Suey!" ของ System of a Down อะครับ
ลองเปิดแผ่นดูไม่เห็นมีเลยครับ

#966 semper fi

Only Death is Real ...

• Interests:Metal

Posted 01 January 2009 - 07:47 PM

QUOTE (Machismo @ Jan 1 2009, 04:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพลงใน Rockband 2 นั้นเราสามารถเล่นได้ทุกเพลงเลยหรือเปล่าครับ
หรือว่าต้องจบเป็นเพลงๆไปก่อนถึงจะได้เพลงใหม่อะครับ
อยากเล่น "Chop Suey!" ของ System of a Down อะครับ
ลองเปิดแผ่นดูไม่เห็นมีเลยครับ

เพลงที่เหลือเราต้อง unlock เอาเองครับ ด้วยการเล่นโหมด Tour yoyo_53.gif

#967 Machismo

Posted 01 January 2009 - 08:32 PM

QUOTE (semper fi @ Jan 1 2009, 07:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพลงที่เหลือเราต้อง unlock เอาเองครับ ด้วยการเล่นโหมด Tour yoyo_53.gif

ขอบคุณนะครับ...เพิ่งได้กีต้าร์มาแล้วอยากเล่นเพลงที่ว่าอะครับ

#968 semper fi

Posted 01 January 2009 - 08:35 PM

QUOTE (Machismo @ Jan 1 2009, 08:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณนะครับ...เพิ่งได้กีต้าร์มาแล้วอยากเล่นเพลงที่ว่าอะครับ

ที่จริงมันมีสูตร unlock เพลงด้วยนะครับ >> คลิกจ้า

แต่มันจะทำให้เซพไม่ได้แล้วก็ออนไลน์ไม่ได้ด้วยมั้งครับ แต่ถ้าใช้เล่นธรรมดาก็คงไม่เป็นไร yoyo_78.gif

#969 Machismo

Posted 02 January 2009 - 04:08 PM

QUOTE (semper fi @ Jan 1 2009, 08:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่จริงมันมีสูตร unlock เพลงด้วยนะครับ >> คลิกจ้า

แต่มันจะทำให้เซพไม่ได้แล้วก็ออนไลน์ไม่ได้ด้วยมั้งครับ แต่ถ้าใช้เล่นธรรมดาก็คงไม่เป็นไร yoyo_78.gif

แล้วถ้าทำแล้วๆอยากจะกลับมาเล่นแบบปกติแบบออนไลน์ได้ด้วยจะทำได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

#970 semper fi

Posted 02 January 2009 - 08:01 PM

QUOTE (Machismo @ Jan 2 2009, 04:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วถ้าทำแล้วๆอยากจะกลับมาเล่นแบบปกติแบบออนไลน์ได้ด้วยจะทำได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ก็ทำได้ครับ เพลงก็จะไม่มีเหมือนเดิม yoyo_71.gif

แต่ถ้าคนที่เล่นด้วยเค้า unlock เพลงไว้แล้วเราก็จะมีเพลงนั้นๆไปด้วยครับ yoyo_55.gif

#971 Machismo

Posted 02 January 2009 - 08:19 PM

QUOTE (semper fi @ Jan 2 2009, 08:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ก็ทำได้ครับ เพลงก็จะไม่มีเหมือนเดิม yoyo_71.gif

แต่ถ้าคนที่เล่นด้วยเค้า unlock เพลงไว้แล้วเราก็จะมีเพลงนั้นๆไปด้วยครับ yoyo_55.gif

ขอบคุณนะครับสำหรับคำตอบ
ขออีกหนึ่งคำถามครับว่าเน็ตช้ามีผลสำหรับเล่นออนไลน์มั้ยคับ

#972 semper fi

Posted 02 January 2009 - 08:29 PM

QUOTE (Machismo @ Jan 2 2009, 08:19 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณนะครับสำหรับคำตอบ
ขออีกหนึ่งคำถามครับว่าเน็ตช้ามีผลสำหรับเล่นออนไลน์มั้ยคับ

เกมนี้ผมว่าทำระบบออนไลน์มาดีมากเลยนะ เล่นไม่มีปัญหาตลอด

อ้อ ผมเน็ต 1MB True นะครับ yoyo_53.gif

#973 Machismo

Posted 02 January 2009 - 08:42 PM

QUOTE (semper fi @ Jan 2 2009, 08:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เกมนี้ผมว่าทำระบบออนไลน์มาดีมากเลยนะ เล่นไม่มีปัญหาตลอด

อ้อ ผมเน็ต 1MB True นะครับ yoyo_53.gif

ผมก็ True 1MB เหมือนกันครับ...เอาไว้เล่นเก่งๆแล้วผมขอคุณ semper fi เล่นด้วยนะครับ

#974 Book_CNK

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 20 June 2009 - 05:38 PM

กำลังคิดจะถอย แผ่น Rcck Band + กีต้าร์....

กำล้ังตัดสินใจว่าจะ เอาสีขาวดำ หรือว่า สีขาวไม้ ดีครับบบบบ...

แล้วเจอกันนนนน 55555++

#975 Zigzag

นักเล่นเกมมือโปร

• Interests:fifa only

Posted 09 September 2009 - 03:04 PM

ส่วนใหญ่ เล่น RB หรือ RB2 กันอะคับ

พอดีผมเพิ่งถอยกลอง จากคุน นักเตะเบลโล มาอะคับ แล้วซื้อแผ่น RB มาด้วยเรยอยากหาเพื่อนเล่น อิอิ

ผมตีไม่ค่อยเก่งนะคับ

psn aloha52 คับ

ใครเล่นแอดผมด้วยนาคับ

#976 PipEZ

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 31 May 2010 - 02:12 PM

เธเธฅเธธเนˆเธกDLCเนƒเธ„เธฃเธขเธฑเธ‡เน„เธกเนˆเน€เธ•เน‡เธกเธšเน‰เธฒเธ‡เธ„เธฃเธฑเธšเธžเธญเธ”เธตเธœเธกเธžเธถเนˆเธ‡เธ‹เธทเน‰เธญเน€เธเธกเธกเธฒเธขเธฑเธ‡เธซเธฒเธเธฅเธธเนˆเธกเน„เธกเนˆเน„เธ”เน‰เน€เธฅเธขเธ„เธฃเธฑเธš

#977 hisoka481

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 09 June 2010 - 02:13 PM

เธกเธฒเธเธฅเธธเนˆเธกเธœเธกเน„เธซเธกเธ„เธฃเธฑเธš PM
เธซเธฃเธทเธญเธกเธฒเธ—เธตเนˆเธ™เธตเนˆเนเธฅเน‰เธงเนเธˆเน‰เธ‡เธŠเธทเนˆเธญเน€เธฅเธขเธ„เธฃเธฑเธš
http://www.dvdgameonline.com/forums/index....0&start=340

#978 romeochan

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 13 January 2011 - 07:44 PM

เธ‚เธญเธ–เธฒเธกเน‚เธ‡เนˆเน†เธชเธฑเธเธ„เธณเธ–เธฒเธกเธ™เธถเธ‡เธ™เธฐเธ„เธฃเธฑเธš

เธ–เน‰เธฒเธˆเธฐเน€เธฅเนˆเธ™ rock band เธ™เธตเนˆเธขเธฑเธ‡เน„เธ‡เธเน‡เธ•เน‰เธญเธ‡เธกเธตเธˆเธญเธขเธเธตเธ•เธฒเธฃเนŒเนƒเธŠเนˆเธกเธฑเน‰เธขเธ„เธฃเธฑเธš เนƒเธŠเน‰เธˆเธญเธข ps3 เน€เธฅเนˆเธ™เน„เธกเนˆเน„เธ”เน‰เนƒเธŠเนˆเธกเธฑเน‰เธขเธ„เธฃเธฑเธš

เนเธšเธšเธงเนˆเธฒเธชเธ™เนƒเธˆเธˆเธฐเน€เธฅเนˆเธ™ rock band 3 เธ”เธนเนเธ•เนˆเธขเธฑเธ‡เน„เธกเนˆเธฃเธนเน‰เน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡เธญเธฐเน„เธฃเน€เธฅเธข

#979 KulikO`

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members
  • Interests:Music Gameeeee!!!

Posted 11 March 2011 - 09:00 PM

View Postromeochan, on 13 January 2011 - 07:44 PM, said:

ขอถามโง่ๆสักคำถามนึงนะครับ

ถ้าจะเล่น rock band นี่ยังไงก็ต้องมีจอยกีตาร์ใช่มั้ยครับ ใช้จอย ps3 เล่นไม่ได้ใช่มั้ยครับ

แบบว่าสนใจจะเล่น rock band 3 ดูแต่ยังไม่รู้เรื่องอะไรเลย

ครับ ต้องมีอย่างน้อย 1 เครื่องดนตรี (กีต้าร์ กลอง ไม่ก็ไมค์)

#980 kim10

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 20 November 2012 - 11:14 AM

ตอนนี้ยังมีคนเล่นอยุ่เปล่าครับ
พอดีเพิ่งไปสอยแผ่นมือสองมา เลยเพิ่งมีโอกาสเล่น 55