`

Jump to content

คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ Rock Band โย่วๆ

979 replies to this topic

#101 ยาขมชนิดเม็ด

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 23 February 2008 - 11:49 AM

อ๋อ ผมรู้แล้ว ผมเคยไปกินกับเพื่อนมาทีนึงแต่จำชื่อไม่ได้เพราะไปกินมานานมากแล้ว ขอยืนยันว่าเนื้อย่างร้านนี้สุดยอดครับ อร่อยจริงๆ ตอนนี้จำได้ว่ากินเนื้อย่างกะเพื่อนไปเยอะมาก จนหน้างี้เหมือนวัวเลยทีเดียว 555+

#102 Toppu

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 23 February 2008 - 03:21 PM

ToT แย่แร็วครับ

หัวอ่านผม T-T ไม่เห็นแผ่นแล้ว หลังจากที่วันนี้ จะเล่นร๊อคแบนด์ กับคุณใหม่
หลังจาก มันขึ้นว่า Can't Connect to session ปุ๊บผมก็กด X กลับมา
ก็ค้างเลย นานมากก ผมเลยปิดเครื่องเปิดใหม่

แล้วก็ไม่เห็นแผ่นอีกเลย

#103 kunchan

SKATE

• High Royal Executive Members

Posted 23 February 2008 - 03:54 PM

QUOTE (Toppu @ Feb 23 2008, 03:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ToT แย่แร็วครับ

หัวอ่านผม T-T ไม่เห็นแผ่นแล้ว หลังจากที่วันนี้ จะเล่นร๊อคแบนด์ กับคุณใหม่
หลังจาก มันขึ้นว่า Can't Connect to session ปุ๊บผมก็กด X กลับมา
ก็ค้างเลย นานมากก ผมเลยปิดเครื่องเปิดใหม่

แล้วก็ไม่เห็นแผ่นอีกเลย

กำ เพิ่งได้ Rock Band มาเล่นเองไม่ใช่เหรอครับ d33561e9.gif2

#104 hyde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 23 February 2008 - 05:36 PM

รีบไปซ่อมกับคุณช่าง เป็นการด่วนครับคุณ ท็อป ยังไงคืนนี้ แชทกันแทนก็ได้นะ 555

ปล. ปัญหาหัวอ่านนี้มันน่ากลัวจริงๆ 154218d4.gif

#105 Deadcell

Posted 23 February 2008 - 06:46 PM

QUOTE (j_melody @ Feb 23 2008, 08:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
model ใหม่กับเก่าต่างกันยังงัยอะคะ

Model ใหม่ของอุปกรณ์ Rock Band เป็นรุ่นที่ถูกปรับปรุงขึ้นมาครับ
ดูที่กระเดื่องจะต่างกัน ถ้าเป็นรุ่นเก่าจะมีแถบสีส้ม แบบนี้ครับ

#106 j_melody

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 23 February 2008 - 06:54 PM

ตัวที่ใหม่ได้มาจากคุณโจก้อเป็น model ใหม่เหมือนกันค่ะ
ตะกี้ไปยกกระเดื่องมาดูแล้ว

ขอบคุณคุณ deadcell สำหรับความรู้นะคะ

#107 Toppu

Posted 23 February 2008 - 07:10 PM

ผมนี่แหล่ะจะเป็นคนแรก ที่ ทำกลองModelใหม่ พัง คนแรกของบอร์ดเลย

ช่วงนี้ผมซวยทุกๆวันเลย
เมื่อวานนี้ ผมลากเพื่อนมาเล่นกัน เล่นไปเล่นมา กีต้าครับ ตรง ที่ห้อยสาย ด้านในอ่ะคับ หักไปครึ่งวง เลย งงเลยคับ ยังไม่ทันแทก กะอะไรเลย แต่ก็โอเคไม่เป็นไร มันอยู่หลบด้านในถ้า ใส่สายแล้ว
ผ่านไปไม่ถึงชั่วโมง กระเดื่องคับ ดังแป๊ะ
หน้าซีดเลย เสียงเหมือนปริ ไม่ได้สนใจครับ จนได้มาเชคมะคืน เหยียบแล้วมันเสียงดังขึ้น พลาสติกกระทบกัน เลยยกขึ้นมาดู มันแตกหน่อยนึงอ่ะคับ

เมื่องานตอนบ่าย ผมก็ขับรถกลับบ้าน มีคนขับรถปาดหน้าผมอีก เลยชนเลย นี่กำลังจะไปลอง
ออลไลด์ Rock band ซะหน่อย อีกแล้ว = ="
แต่ยังโชคดีครับ ที่มันไม่บุบ
มันถลอกตรงกันชน ผมเบรค ตูดโก่งเลย เดินไปหาเขา เปิดประตูออกมา ดันเป็นผู้หญิงอีกครับ
ผมก็ถามว่าพี่ขับออกมาเล่นผมได้ยังไง เขาก็ขอโทษใหญ่เลย ผม มองรถเค้าแระ ป้ายแดงคับ
ก็คิดไว้ว่า ป้ายแดงด้วย คงไม่เห็นเราจริงๆ คงไม่บ้าเอา ป้ายแดง ออกมาสีกะรถผมเล่นหรอก
แล้วก็เห็นเค้าขอโทษใหญ่เลย ผมเลย บอกไม่เป็นไร

แล้วคืนนี้ ผมทิ้งเครื่องไว้ที่ร้านให้เค้าซ่อม เขาบอกซ่อมเสดจะเอามาส่งให้ที่บ้าน ถ้าเขาเชิดนี่
คงทำอะไรไม่ถูกเลยคับ แต่ค่อนข้างมั่นใจ อ่ะคับ ว่าเขาจะเอามาให้

วันนี้ หัวอ่าน PS3 ไปอีก โอ้ยย แล้วคืนนี้ ผมทิ้งเครื่องไว้ที่ร้านให้เค้าซ่อม เขาบอกซ่อมเสดจะเอามาส่งให้ที่บ้าน ถ้าเขาเชิดนี่คงทำอะไรไม่ถูกเลยคับ แต่ค่อนข้างมั่นใจ อ่ะคับ ว่าเขาจะเอามาให้

พรุ่งนี้ผมจะโดนอะไรอีกครับเนี่ย โดนเกย์รุมโทรม หรือเปล่า

#108 Deadcell

Posted 23 February 2008 - 07:22 PM

ไม้กลองพุ่งเสียบจอ LCD ครับ

QUOTE (j_melody @ Feb 23 2008, 06:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตัวที่ใหม่ได้มาจากคุณโจก้อเป็น model ใหม่เหมือนกันค่ะ
ตะกี้ไปยกกระเดื่องมาดูแล้ว

ขอบคุณคุณ deadcell สำหรับความรู้นะคะ

ยินดีครับ
สำหรับกระเดื่องตัวใหม่จะดีกว่าตัวเก่า ตรงที่เรื่องความแข็งแรงนี่แหละ
เพราะที่อ่านมา Bass Pedal ของ Rock Band มีคนโวยหลายคนเรื่องหัก
เพราะใครเท้าหนักกระทืบไปพลาสติกก็หักครึ่งเลย

แต่ยังไง Model ใหม่ก็มีหักเหมือนกันนะครับ ใครเท้าหนักก็เบาๆกันหน่อยแล้วกัน

Edited by Deadcell, 23 February 2008 - 07:26 PM.

#109 j_melody

Posted 23 February 2008 - 07:24 PM

ใจเย็นๆนะคะ
ขอให้ทุกอย่างหายเร็วๆ
แล้วมาเล่น online RB กัน

(กระเดื่องใหม่ก้อเริ่มมีเสียงแปลกๆเป็นระยะๆแล้วค่ะ ชักกัวๆเหมือนกัน)

#110 Toppu

Posted 23 February 2008 - 07:31 PM

QUOTE (Toppu @ Feb 23 2008, 07:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมนี่แหล่ะจะเป็นคนแรก ที่ ทำกลองModelใหม่ พัง คนแรกของบอร์ดเลย

ช่วงนี้ผมซวยทุกๆวันเลย
เมื่อวานนี้ ผมลากเพื่อนมาเล่นกัน เล่นไปเล่นมา กีต้าครับ ตรง ที่ห้อยสาย ด้านในอ่ะคับ หักไปครึ่งวง เลย งงเลยคับ ยังไม่ทันแทก กะอะไรเลย แต่ก็โอเคไม่เป็นไร มันอยู่หลบด้านในถ้า ใส่สายแล้วจะมองไม่เห็น
ผ่านไปไม่ถึงชั่วโมง กระเดื่องคับ ดังแป๊ะ
หน้าซีดเลย เสียงเหมือนปริ ไม่ได้สนใจครับ จนได้มาเชคมะคืน เหยียบแล้วมันเสียงดังขึ้น พลาสติกกระทบกัน เลยยกขึ้นมาดู มันแตกหน่อยนึงอ่ะคับ

เมื่องานตอนบ่าย ผมก็ขับรถกลับบ้าน มีคนขับรถปาดหน้าผมอีก เลยชนเลย นี่กำลังจะไปลอง
ออลไลด์ Rock band ซะหน่อย อีกแล้ว = ="
แต่ยังโชคดีครับ ที่มันไม่บุบ
มันถลอกตรงกันชน ผมเบรค ตูดโก่งเลย เดินไปหาเขา เปิดประตูออกมา ดันเป็นผู้หญิงอีกครับ
ผมก็ถามว่าพี่ขับออกมาเล่นผมได้ยังไง เขาก็ขอโทษใหญ่เลย ผม มองรถเค้าแระ ป้ายแดงคับ
ก็คิดไว้ว่า ป้ายแดงด้วย คงไม่เห็นเราจริงๆ คงไม่บ้าเอา ป้ายแดง ออกมาสีกะรถผมเล่นหรอก
แล้วก็เห็นเค้าขอโทษใหญ่เลย ผมเลย บอกไม่เป็นไร

แล้วคืนนี้ ผมทิ้งเครื่องไว้ที่ร้านให้เค้าซ่อม เขาบอกซ่อมเสดจะเอามาส่งให้ที่บ้าน ถ้าเขาเชิดนี่
คงทำอะไรไม่ถูกเลยคับ แต่ค่อนข้างมั่นใจ อ่ะคับ ว่าเขาจะเอามาให้

วันนี้ หัวอ่าน PS3 ไปอีก โอ้ยย แล้วคืนนี้ ผมทิ้งเครื่องไว้ที่ร้านให้เค้าซ่อม เขาบอกซ่อมเสดจะเอามาส่งให้ที่บ้าน ถ้าเขาเชิดนี่คงทำอะไรไม่ถูกเลยคับ แต่ค่อนข้างมั่นใจ อ่ะคับ ว่าเขาจะเอามาให้

พรุ่งนี้ผมจะโดนอะไรอีกครับเนี่ย โดนเกย์รุมโทรม หรือเปล่า

#111 kunchan

SKATE

Posted 23 February 2008 - 07:32 PM

หืม อุปกรณ์มันเปราะขนาดนั้นเลยเหรอครับ

ไม่ดีนะเนี่ย

#112 j_melody

Posted 23 February 2008 - 07:35 PM

มันไม่เปราะบางเท่าไรหรอกค่ะ
แต่เวลาเล่นกับเพื่อนหลายๆคนนี่จะสงสารอุปกรณ์มาก
ToT

#113 hyde

Posted 23 February 2008 - 07:46 PM

มันไม่ได้เปราะอะไรหรอกครับ เพียงแต่ว่า เวลาเราเล่นมันส์มากๆในอารมณ์ บางที เผลอเหยียบแรงไปหน่อย ยิ่งเหยียบรัวๆนะ ยิ่งแรงเข้าไปใหญ่ คือมันออกแบบมาให้รองรับแรงเท้าของฝรั่งไว้ก่อนนะ เท้าพวกเราน่าจะรับได้ล่ะน่า เพียงแต่ว่า มันก็คำนวณมาให้รับน้ำหนักแต่พอดี ไม่ใช้ กระแทก หรือ กระทืบ น่ะครับ เค้าให้เหยียบ นะ 4e5dd44a.gif

นี่แหล่ะครับคุณ toppu โทษฐานที่เก่งที่สุดในหมู่ร้อคแบน มันต้องแลกมาซึ่งความซวย 555 0fbbf481.gif

#114 Toppu

Posted 23 February 2008 - 07:52 PM

คุณไฮด์ พูดแบบนี้ได้ไง เด๋วคืนนี้คุณไฮด์ ได้ของ ผมจะเข้าไปชวนคุณไฮด์ เล่น ดวลกลอง จะเลือกแต่เพลงเหยียบรัวๆ เอาให้ กระเดื่องเป็นแบบผม มั่ง :aha:

#115 hyde

Posted 23 February 2008 - 08:00 PM

QUOTE (Toppu @ Feb 23 2008, 07:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณไฮด์ พูดแบบนี้ได้ไง เด๋วคืนนี้คุณไฮด์ ได้ของ ผมจะเข้าไปชวนคุณไฮด์ เล่น ดวลกลอง จะเลือกแต่เพลงเหยียบรัวๆ เอาให้ กระเดื่องเป็นแบบผม มั่ง :aha:

โอ้ย ระดับผมแล้วครับ ต่อให้เลือกที่เหยียบทั้งเพลงยังได้เลย ยังไงก็ไม่มีทางพังครับ เพราะว่า เพลงล่มตั้งแต่ ท่อนแรกแล้ว 55318906.gif

ว่าแต่ผมจะได้ของไหมเนี่ย ฮือๆ ตื่นเต้นชะมัด อยากตีกลอง แล้วกระเดื่องมีวิธีซ่อมไหมอ่ะคับ ผมไม่อยากให้ เป้าหมายผมหลุดลอยไปง่ายๆขนาดนี้ ด้วยเหตุผลแค่ กระเดื่องพัง :aha: (ปากดีจริงๆตู 0fbbf481.gif )

Edited by hyde, 23 February 2008 - 08:03 PM.

#116 Pasaniva14

เซียนเกม

Posted 23 February 2008 - 08:41 PM

เห็นเป้นหลายคนนะฝรั่งกระเดื่อง เพราะว่ามันดันเหยียบค้างไว้แล้วเจือกลุกยืน แป๊ะเลย
ผมเจอไอ้อ้วนคนนึงในคลิป ทำพังมันลุกไปหยิบน้ำกิน น้ำหนักมันกดเกินหักเลยครับ

ขณะถ่ายคลิปเพลงด้วยเหอๆ ผมเห็นมันแก้โดยการเิอาปุ่มมาติดเท้า พันสกอตเทป
แทนเลยตีได้ จริงๆเอากระเดื่องจริงมาติด เห็นฝรั่งส่วนมากทำกัน สวยด้วย

#117 gt41

เซียนเกม

Posted 23 February 2008 - 08:59 PM

ส่วนใหญ่เล่นเพลงอะไรกันเหรอครับ ...

จะไปได้ซ้อมมือซ้อมเท้า ไว้ .......

#118 j_melody

Posted 23 February 2008 - 09:03 PM

QUOTE (gt41 @ Feb 23 2008, 08:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ส่วนใหญ่เล่นเพลงอะไรกันเหรอครับ ...

จะไปได้ซ้อมมือซ้อมเท้า ไว้ .......

คุณ gt41 ID อะไรคะ
จะได้ add มาเล่นกัน

#119 Toppu

Posted 23 February 2008 - 09:29 PM

กันพังใช่ไหมคับ เวลาเหยียบ ให้เหยียบ ตรงปลายนะครับ ยกหัวเท้าเหยียบคับ อย่าเหยียบทั้งเท้า ไปตรงกลางคับ จะหักง่าย และจะเมื่อยด้วย

ผมชอบเล่นเพลงนี้ Dead on Arrival ตอนนี้ผ่านแล้วดีใจมากเลยคับ แต่ผ่านแบบเฉียดๆ เหลืออีกสองเพลงครับ ก็จะจบแล้ว เย้ ไม่รวมโบนัสคับ โบนัส เหลืออีก 8 เพลง

#120 j_melody

Posted 23 February 2008 - 09:33 PM

ใหม่ชอบเพลงพวก All American Rejects, Fall Out Boy, Foo Fighters, Red Hot Chilli Peppers อะค่ะ

เป็นเพลงในยุคที่ยังเกิดทัน
ส่วนเพลงที่เหลือนี่... ไม่เคยได้ยินเลยค่ะ ToT
แต่ก้อเล่นได้แบบเอามันส์