`

Jump to content

คุยทุกเรื่องเกี่ยวกับ Rock Band โย่วๆ

979 replies to this topic

#1 hyde

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 16 February 2008 - 08:51 AM

ช่วงที่ผ่านมา ผมเห็นว่า กระทู้เกี่ยวกับ rock band นั้นมากขึ้นทุกที ยิ่งช่วงนี้กระแสกำลังแรงเลย และที่สำคัญที่สุด ผมพึ่งได้มาเองด้วยกับตัว :aha: กำลังบ้ามากๆครับ สนุกกับการแยกประสาทและจับจังหวะ อย่างกับตีกลองจริงๆเลย นี่แค่ Medium นะ ถ้า Expert คงเหมือนตีกลองจริงๆเลยล่ะมั้ง

กระทู้นี้ผมตั้งขึ้นมา เพื่อเป็นที่สำหรับ นัดแนะกันไปเล่นออนไลน์ หรือมีคำถามอะไรอยากจะถาม สงสัยก็โพสต์กันในนี้เลยนะครับ คนที่รู้เกี่ยวกับ rock band ก็จะมาตอบให้ หรือจะมาโพสต์บอกไอดี ตัวเอง พร้อมตำแหน่งที่เล่นก็ยังได้นะครับ

อย่างของผม

hydeGcon แอดมาได้เลยครับ ยินดีร่วมเล่นด้วยแน่นอน 0fbbf481.gif
ตำแหน่งที่เล่นคือ กลอง ครับ
เวลาที่เล่นประจำคือ ช่วง 19.00-00.00 น. เป็นประจำแทบทุกวันครับ (แต่เด่วก็คงจะไม่ว่างเล่นทุกวันเท่าไรแล้ว)
แนวการเล่น คือเล่นแบบ สบายๆ ขำๆ ครับ ไม่จริงจัง ไม่ด่าใครเวลาพากันตายหมู่ 4e5dd44a.gif

ตอนนี้ผมซื้อเพลง Move Along มาได้แล้วนะครับ โหลดเสร็จล่ะ เด่วจะไปลองตีซะหน่อย อยากรู้นักจะยากแค่ไหน 55318906.gif ผมขอคนที่เล่นบ่อยๆ และก็ออนไลน์บ่อย ช่วยแอดผมที แล้วโพสต์บอกด้วยนะครับ อยากมีวง ซะที เย้ๆ

อ๋อ แล้วก็ข่าวดีนะครับ สำหรับเพลงที่โหลดมานั้น แชร์กันด้ายยยยยยยยย 0fbbf481.gif2 ผมอัพรูปมาให้ดูด้วยนะ ห้องรกหน่อยนะคับ แหะๆ

-----------------------------------------------------------------
Update รายชื่อเพื่อนๆที่เล่นเกมนี้นะครับ

คนแรกผมก่อนเลยละกันครับ

hydeGcon

ตำแหน่งที่เล่น
กลอง ระดับ normal+hard สลับไปเรื่อย แต่อนาคตจะเล่นแต่ expert ล้วนๆให้ได้ เย้ (เล่นเป็นประจำ)
กีต้าร์+เบส อันนี้ยังไม่เคยเล่น แต่มีกีต้าร์แน่นอน เพื่อสลับกับเพื่อนๆในวงได้ครับ
ไมค์ เฉพาะกรณีคนเต็มวงจริงๆ 5555

เวลาที่เล่น
จ-ศ ตั้งแต่ 19.00 - 00.00 น. ครับ
เสา-อาทิตย์ อาจมีกลางวันโผล่ๆมาบ้าง แต่กลางคืนเวลาเหมือนเดิมครับ แต่ดึกกว่าเดิมได้สบาย

จำนวนเพลงที่มี
ครบที่มีให้โหลดครับ รวมในเกมอีก ตอนนี้ก็ 100 ต้นๆครับผม
-------------------------------------------

PSN ID : j_melody

กลอง (hard)
guitar,bass (hard-expert) กระแดะเล่นค่ะ เล่นได้แบบหวุดหวิดๆ
เพลงที่ note ร่วงลงมาเยอะๆเร็วๆเล่นไม่ไหวนะคะ เมื่อยมือ ToT
ไมค์ ร้องได้แต่เพลงยุค 00's อะค่ะ แต่อย่าให้ร้องเลยจะดีกว่า

เวลาที่เล่น
จ-ศ หลังเลิกเรียน-เที่ยงคืน
ส-อา random

DLCs ครบ 114 เพลงค่ะ
------------------------------------------

PSN ID : Deadcell_A

กลอง (Hard-Expert) แล้วแต่เพลง
guitar,bass (Hard-Expert) แล้วแต่เพลง
ไมค์ มีแต่ขอไม่ร้องนะครับ ดำน้ำนานกลัวจม

เวลาที่เล่น
ว่างทุกวันครับ 24 ชม.
จะไม่ได้เล่นเฉพาะ ตอนแฟนดูละคร

DLCs ครบ 114 เพลง
-------------------------------------------

PSN ID : Pasaniva14

กลอง (Hard-Expert) แล้วแต่เพลง
guitar,bass (Noramal-Hard) แล้วแต่เพลง
ไมค์ ไม่มี เพราะไม่อยากโดนร้องนำ ก๊ากก

เวลาที่เล่น 19.00-23.00

DLCs ครบ 104 เพลง อนาคตอาจจะให้ครบๆเหอๆ
------------------------------------------

PSN ID: pete20_us

ตำแหน่งที่เล่น: กลอง medium รวด (กำลังจะไป Hard)
ไม่มีกีตาร์นะ
มีไมค์แต่ร้องเพลงไม่เป็นอะ

เวลาที่เล่น
ประมาณ 1900 - 0000 ทุก จ - ศ

DLCS: ยังไม่มีเลยแต่อยากหาคนแชร์ด้วยครับ

Edited by hyde, 02 March 2008 - 08:12 AM.

#2 mr2

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 16 February 2008 - 09:47 AM

ของผมช่วง 20.00-22.00 ครับ ว่าง Add มาเลยนะ แต่ ................

ตอนนี้ยังไม่มีเลย อิอิ มาเนียนไว้ก่อน เดียวได้ ของแล้ว จะมาร่วมวงด้วยนะ จอง 1 ตำแหน่งตอนนี้ หัดจับตะเกียบตีตามคลิป อยู่ครับ

#3 HierophantG

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 16 February 2008 - 09:59 AM

เดี๋ยวไว้ผม add ไปเล่นด้วยกันนะครับ

ID:HierophantG

#4 j_melody

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 16 February 2008 - 10:28 AM

ใช้อำนาจ MOD ในการสนองตัณหาตัวเองนะคะเนี่ย
ตั้งเอง ปักหมุดเองเลย 55+

พี่ hyde ใหม่ขอ move along ด้วยดิ
(ว่าแต่ไปเอามาได้งัยอะคะ PSN ticket US ออกแล้วหรอ ใหม่ก้ออยากซื้อบ้างๆ)

add มาได้นะคะ j_melody
คงจะเล่นทุกคืนอะค่ะ ถึงแม้จะใกล้สอบ 55+

PS* ลองเล่นทั้งกลอง เบส กีตาร์แล้ว
รุสึกว่า medium มันก้อง่ายเกินไปนิด
พอจะเขยิบไปเล่น hard ก้ออ...... ซีดค่ะ ยังเล่นไม่ไหว
ตอนนี้ก้อเลย medium ไปเรื่อยๆๆ

PSS* อยากเล่น Rock Band จะตายอยู่แล้ว
แต่น้องสาวหลับอยู่ ไม่กล้าตีกลองกลัวน้องตื่น ToT

#5 adisakdi

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 16 February 2008 - 11:45 AM

ขอเพลงmove along ด้วยได้ใหมครับ?
สอนวิธีซื้อเพลงให้ด้วยสิครับ ผมกำลังอยากได้ Oasis Pack มาก

Id: JoeThai_US

QUOTE (j_melody @ Feb 16 2008, 10:28 AM) <{POST_SNAPBACK}>
พี่ hyde ใหม่ขอ move along ด้วยดิ
(ว่าแต่ไปเอามาได้งัยอะคะ PSN ticket US ออกแล้วหรอ ใหม่ก้ออยากซื้อบ้างๆ)

ลืมบอกไป ผมเล่นเบสนะครับ พอเล่น HARDได้ แต่ถ้า EXPERT ต้องขอซ้อมเป็นเพลงๆไป (ตอนนี้ CREEP พอเล่น EXPERT ได้ครึ่งเพลงครับ)

QUOTE (adisakdi @ Feb 16 2008, 11:43 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอเพลงmove along ด้วยได้ใหมครับ?
สอนวิธีซื้อเพลงให้ด้วยสิครับ ผมกำลังอยากได้ Oasis Pack มาก

Id: JoeThai_US

#6 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

• High Royal Executive Members

Posted 16 February 2008 - 12:12 PM

ถอนปักหมุด ข้อหาต๊อปซื้อของแซงหน้าพี่ ไม่ยอมวุ้ย +_0

#7 HierophantG

Posted 16 February 2008 - 12:23 PM

ลืมลงเพลงที่ซื้อไว้แล้ว

Oasis pack 1
Queen of Stone age pack 1
Punk pack2
All the small things / Blink 182
Siva /Smashing Pumpkins
Action
Ten speed
Working man
Calling Dr.Love / Kiss
Roam / B52
We care a lot
The Kill / 30seconds to Mars
Attack / 30 seconds to Mars
My Iron lung / Radiohead
Move Along / All American Rejects

PS ID คุณ adisakdi ผม add แล้วมันบอกว่ายังไม่ได้register อะครับ

Edited by HierophantG, 16 February 2008 - 12:26 PM.

#8 hyde

Posted 16 February 2008 - 12:41 PM

QUOTE (HierophantG @ Feb 16 2008, 12:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ลืมลงเพลงที่ซื้อไว้แล้ว

Oasis pack 1
Queen of Stone age pack 1
Punk pack2
All the small things / Blink 182
Siva /Smashing Pumpkins
Action
Ten speed
Working man
Calling Dr.Love / Kiss
Roam / B52
We care a lot
The Kill / 30seconds to Mars
Attack / 30 seconds to Mars
My Iron lung / Radiohead
Move Along / All American Rejects

PS ID คุณ adisakdi ผม add แล้วมันบอกว่ายังไม่ได้register อะครับ

ง่ะ เลยซื้อเพลงซ้ำกันเลยครับ น่าจะเอามาแลกกันนะ ผมพึ่งซื้อ oasis pack กับ dirty little secret ไปน่ะครับ

#9 hyde

Posted 16 February 2008 - 12:52 PM

อ๊ากกกก เมื่อยขา เพลงหลังๆ ขนาด medium ยังตายอนาถเลยอ่ะครับ 4519626a.gif ยากนะเนี่ย ขาเหยียบกระเดื่องจังหวะนึง มือขวาตีรัวๆ มือซ้ายตีขั้นกลาง อ๊ากก มันแยกประสาทกันยังไงฟ่ะเนี่ย เมือ่ยขาด้วย

ไม่อยากจะนึกถึง hard เลยให้ตายเถอะ 3070242c.gif

ผมจะแบ่งเพลงให้กับคนที่เคยๆคุยกันน่ะครับ หรือไม่ก็ที่จะเป็นวงเดียวกับผม (จะได้มีเพลงเหมือนกัน) คือไม่งั้น ไอดี หลักของผมอันนี้จะไม่ปลอดภัยเท่าไร ถ้าปล่อยไปเยอะน่ะครับ ใครสนใจก็ แอดผมไปร่วมวงละกันคับ จะได้แชร์ๆกัน ส่วนค่าแชร์ผมคิดไม่ถูกอ่ะ ไม่รู้จะเก็บกี่บาทดี

JoeThai_US ผมแอดไม่ได้อ่ะคับ ยังไงแอด ผมมาด้วยเน้อ

Edited by hyde, 16 February 2008 - 12:59 PM.

#10 adisakdi

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 16 February 2008 - 01:01 PM

ขอโทษทีครับ ID ของผมคือ joejoethailand ครับ เกิดอาการสับสนนิดหน่อย
แล้วออนไลน์เจอกันนะครับ

QUOTE (HierophantG @ Feb 16 2008, 12:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>

#11 kunchan

SKATE

Posted 16 February 2008 - 01:16 PM

ผมจะใช้ ID KunchanN นะครับ

ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดอาทิตย์หน้าได้เล่นด้วยกันแน่นอน ครับ

อยากเล่น กลองกับ เบส = [] =

Edited by kunchan, 16 February 2008 - 01:16 PM.

#12 grasfersia

เซียนเกม

Posted 16 February 2008 - 03:37 PM

ปักมุดยั่วกันเลยนะเนี่ย d33561e9.gif

#13 manner

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 16 February 2008 - 05:27 PM

mannerDGOแอดมาเลย แต่ผมเล่นกลองนะ ขอแชรmove alongด้วยดิครับ

#14 Greenforest

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 16 February 2008 - 06:04 PM

Originally posted by Nollieinc
พอดีอยากได้เกมนี้มาก แต่กะว่าจะรอซื้อของ EA เพราะเห็นเค้าว่าราคาน่าจะถูกกว่าซื้อที่ร้านเอง แต่พอเข้าไปที่หน้า

ของเกม rockbrand แล้วกดติดตาม มันขึ้นว่าอีก 144 วัน มันนานไปป่าวคับ หรือว่ายังไง ถ้าไม่นานเกินจะได้รอซื้อ

แต่ถ้าอีก 144 วันนี่ มันนานไปมั้ยคับ

ตอนนี้เกมขาดตลาดทั่วโลกครับ
ทั่วโลก มีขายแค่เมกาที่เดียวครับตอนนี้
ฝั่งยุโรป ออสเตรเลีย ญี่ปุ่น ยังไม่มีของให้เลยครับ

ต้องรอไปอีกซักพักเลยละครับ แต่อีเอไทย จะนำเข้ามาจำหน่ายแน่ครับ

(แต่กว่าจะมา คนไม่อยากได้กันแร้ว หะหะหะ)

เกมสนุกมากๆครับ ผมนั่งเล่นที่ออฟฟิศทุกวันเรย ... :p

โหะๆขอไปก็อปข้อความมาจากบอร์ด ea thai คาดว่าคนตอบจะเป็นสตาฟ

คาดว่าน่าจะหลายเดือนอยู่

#15 hyde

Posted 16 February 2008 - 06:16 PM

เมื่อกี้ลองออนไลน์กับคุณ นักเตะเบลโล และคุณ HierophantG โคตรเท่เลยอ่ะ เหมือนวงเดียวกันชัดๆ 55318906.gif ชอบตอนที่ให้รัวๆตอนจบ อารมณ์คอนเสิร์ตชัดๆ เจ๋งดีนะครับ มันไม่แลคเลยสักนิด น่าเสียดาย ดันคุยกันไม่ได้ จะได้คุยกันว่า จะเอาเพลงไหนดี ดีแล้วที่คุณเบลโลเลิกซะก่อน เพราะว่าผมเมื่อยขามากกกกกกก พี่เล่นเลือกเพลงที่กระเดื่องเป็นชุดเลย 55318906.gif

แต่ละเพลงทึ่คุณเบลโล เลือกมานี้ ผมพึ่งเล่นครั้งแรกเกือบทั้งนั้นเลยนะนั่น 4519626a.gif ผมยังเล่นไม่ถึงน่ะครับ แหะๆ เลยเกือบตายไปหลายครั้ง อาศัยลูกมั่วเข้าช่วย 55

medium ก็ยากแล้วนะ ไม่อยากนึกเลยว่า ไปเริ่มเล่น hard จะเป็นไง คือความยากของมันอยู่ที่การแยกประสาทและสมาธินี่แหล่ะครับ ตีจังหวะเดียวกันนานๆยาวๆ มันก็เริ่มเบลอนะ ทำให้ผิดไปเลย แบบว่าสมาธิไม่จดจ่อไรประมาณนั้น ตอนนี้เหยียบกระเดื่อง 3 ทีติดเร็วๆไม่ได้อ่ะ

#16 Toppu

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 16 February 2008 - 06:25 PM

น่าอิจฉาจังเลยย อยากเล่นด้วยแต่ยังหาของไม่ได้เลย T-T

#17 HierophantG

Posted 16 February 2008 - 06:25 PM

หุๆๆ กลอง medium กับ hard นี่มันต่างกันจิงๆนะ ของผม medium ชิวๆ พอเจอhard นี่เจ๊งเลยครับ เหมือนจะยังจับเคล็ดไม่ถูก

ไว้เดี๋ยวคืนนี้เล่นกันใหม่ครับ

#18 แอปเปิ้ลปั่น

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 16 February 2008 - 08:35 PM

ยังไม่มีเล่นเลยครับ !! 4d6161fd.gif

#19 hyde

Posted 16 February 2008 - 09:01 PM

ใครมี เทคนิค ในการเล่นแต่ละอุปกรณ์บ้างอ่ะครับ ช่วยชี้แนะผมที โดยเฉพาะกลองเลยนะ ตอนนี้เมื่อยขามาก อยากรู้ว่า ต้องทำไงถึงจะตีได้เก่งขึ้น มันต้องฝึกยังไงเหรอครับ

วิธีตี มือซ้าย มือขวา เพื่อนๆใช้ตีกันยังไงอ่ะคับ ผมเน้นมือซ้ายที่สีแดง อย่างเดียวเลย ถ้าไม่สุดๆจริงๆ มือซ้ายผมจะไม่มาช่วยอีก 3 อันด้านขวาเลยนะ

ส่วนกระเดื่อง ผมใช้เท้าเหยียบค้างไว้ พอต้องเหยียบปับ ผมก็จะยกขาขึ้นนิดนึง เพราะแท่นกระเดื่องมันจะดันเท้าเราขึ้นเอง แล้วเราก็เหยียบลงไป ไม่ต้องแรงมาก เพราะว่า กระเดื่องมันออกแบบมาดีสุดๆไปเลยอ่ะครับ

เมื่อกี้ลองร้องเพลงล่ะ ไม่ไหว ท่าทางจะเอาดีทางนี้ไม่ได้ซะล่ะ 55318906.gif

#20 ISO_Gamer

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 17 February 2008 - 02:58 AM

อยากเล่น T-T