`

Jump to content

ร่วมพูดคุยหาทางผ่านเกมส์ Lost Odessy มาร่วมมือกันเหอะคับ

97 replies to this topic

#21 hayabusa

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 08 December 2007 - 11:06 AM

นิดหน่อยๆ เบสิคของการพุ่งเข้าโจมตีทั่วไป
สั่งตีเสร็จ เริ่มวิ่งปุ๊บรีบกดRTค้างทันที จะมีวงซูมเข้ามาถึงช่วงโจมตี
(เลขถอยหลังข้างบนช่างมัน เป็นเวลาเข้าถึงตัวศัตรู)
ช่วงโจมตีมันจะมี3วงจากใน(ดำ bad)กลาง(ขาว perfect)นอก(ใส good)
ให้ปล่อยRTตอนกลางสีขาว จะperfect
ถ้าจะเอาแบบเซฟๆก็ปล่อยตอนระหว่างgoodกับperfect(นอกกับกลาง)
เพราะถึงไม่perfectก็ยังgoodอยู่
ถ้าเล็งปล่อยกลาง ถ้าหลุดเข้ามาในดำก็badเลย

bad good perfectส่งผลมากน้อยต่างกันตามค่าของแหวนskillที่ใส่
เช่น
ถ้าเราใส่แหวนตีแล้วติดpoisonแล้วตีได้perfect ศัตรูก็จะติดpoisonได้ง่าย
หรือถ้าเราใส่แหวนabsorbดูดmp ตีbad ดูดmp0/good ดูด mp2/perfect ดูด mp8

#22 Devil Putixx

10 ปีกับ Dgo มีความสุขกันทุกคนนะครับ

• Royal Executive Members
  • Interests:Computer / Game / J-POP

Posted 08 December 2007 - 01:08 PM

QUOTE (Devil Putixx @ Dec 8 2007, 10:55 AM) <{POST_SNAPBACK}>
5c745924.gif คือว่าใครเล่นได้ เด็กผู้หญิงเป็นเพื่อนแล้วบ้างครับ หลานพระเอกเรา อ๊า .... จะมี Boss อยู่ตัวที่จับเด็กทั้ง 2 คนนี้ไว้ ช่วย คนหนึ่งมาได้แล้ว ไอ้คนที่ 2 นี่ ช่วยไงหรือครับ โจมตี ไม่ได้ เพราะว่า เธอจะตายเอา -*-

154218d4.gif ผ่านแล้วทำให้มันหลับก่อนนี่เอง

จบแผ่น 1 แล้วนะครับ
--------------------
สั้นได้ใจตู จริง ๆ เกมส์นี้
----------------------
แผ่น 1 มี 3 เนื้อเรื่องหลักนะครับ
แผ่น 2-4 มีอย่างละ 2 ส่วนเนื้อเรื่องจะเป็นไงงั้น เล่นเอาเองเด้อ ..

คนที่ Japan เค้าเล่นถึงแผ่น 2 ตอนแรก
-------------------------------------
├ Disc1
 | ├ チャート1 (ウォール高原~ガンガラの屋敷)
 | ├ チャート2 (イプシロン山脈/北~クレーター島)
 | └ チャート3 (ヌマラ~紅い森)
 ├ Disc2
 | ├ チャート1 (ヌマラ~)
 | └  (~)
 ├ Disc3
 | ├  (~)
 | └  (~)
 └ Disc4
   ├  (~)
   └  (~)

#23 hayabusa

• High Royal Executive Members

Posted 08 December 2007 - 01:29 PM

ขอเว็บญี่ปุ่นนั่นหน่อยครับ อยากเข้าไปดูพวกskillอ่ะครับ

#24 GusJung

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 08 December 2007 - 05:08 PM

e111de78.gif ติดตอนสู้ครับ ไม่รู้เป็น boss หรือปล่าวครับ ที่เป็นสิงโตมีปีก ฉากที่เราขึ้นเขาฝ่าฝนไปอะครับ เลเวลก็ 12 แล้วแต่สู้กับมันไม่ชนะซะทีครับ ผู้รู้ที่ผ่านแล้วไม่ทราบว่ามี เทคนิกอะไรหรือปล่าวครับ หรือผมอ่อนเองหว่า 3c68bb64.gif

ขอบคุณมากครับ

Edited by GusJung, 08 December 2007 - 05:09 PM.

#25 Devil Putixx

10 ปีกับ Dgo มีความสุขกันทุกคนนะครับ

• Interests:Computer / Game / J-POP

Posted 08 December 2007 - 05:14 PM

QUOTE (GusJung @ Dec 8 2007, 05:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
e111de78.gif ติดตอนสู้ครับ ไม่รู้เป็น boss หรือปล่าวครับ ที่เป็นสิงโตมีปีก ฉากที่เราขึ้นเขาฝ่าฝนไปอะครับ เลเวลก็ 12 แล้วแต่สู้กับมันไม่ชนะซะทีครับ ผู้รู้ที่ผ่านแล้วไม่ทราบว่ามี เทคนิกอะไรหรือปล่าวครับ หรือผมอ่อนเองหว่า 3c68bb64.gif

ขอบคุณมากครับ

-------------------------------

คือผมอาจจะเวอร์ ไปคนเดียวผมเป็นบ้า Lv 18- 20 มั๊งถ้าจำไม่ผิด อาสัย ใช้แวนเพิ่ม พาเวอร์ แล้วก็เติ่มพลังไปอะครับ -*-

#26 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 08 December 2007 - 05:35 PM

เลเวล12 ก็ชนะได้นะ แต่ก็ยากพอควร
ใส่เวทย์บาเรียต้านท่าดับเบิลเบิสท์
แล้วก็ใส่เวทย์ชิลด์ต้านท่าตบ

พระเอกตีอย่างเดียวอยู่แถวหน้า ที่เหลือยิงเวทย์

#27 ryangolf

Posted 08 December 2007 - 05:42 PM

ผมใช้ เจนเซ่น ยิงอย่างเดียว แล้ว ไคม์ ฟันสลับกะเติมพลัง ส่วน เซท เติมพลังแหลก ตอนแรกไป lv.12 ไม่ไหวเหมือนกันครับ เลยออกมาเกบเป็น 13 แล้วไปวัดใจใหม่อีกที

#28 clound

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 08 December 2007 - 05:48 PM

ไม่ ทราบ เกม นี่ มี โอ เวอร์ รึ ป่าว ครับ :aha: เห็น บอก ว่า พระ เอก ไม่ มี วัน ตาย 4412144b.gif

#29 GusJung

Posted 08 December 2007 - 06:01 PM

โอ้ว ขอบคุณมากครับ เกมนี้มี over แน่นอนครับ เพราะผม over มา 3 ครั้งล่ะครับ 3070242c.gif

edit : รบกวนถามอีกเรื่องครับ ไม่รู้ว่ากดปุ๋มไหนเวลาศัตรูโจมตีมา เพื่อให้เราหลบได้(miss) อะครับ A หรือ RT หรือครับ หรือไม่สามารถทำได้ครับ ขอบคุณมากครับ ^^

Edited by GusJung, 08 December 2007 - 06:16 PM.

#30 ryangolf

Posted 08 December 2007 - 06:20 PM

เอ่อ ตายน้ำตื้นคับ ผมถึงตอนที่ แมคจุดไฟอะครับ จุดไฟติดไปคนนึงแล้ว แต่มันก็ยังให้จุดไฟอีก ไม่ทราบว่ามันต้องจุดอะไรอะ กดทุกปุ่ม โยกทุกทางแล้ว ไม่ผ่านอ่า เหมือนว่ามันต้องจุดให้ครบทุกคน พอจุดคนแรกติดแล้ว มันก็หันคบเพลิงมาด้านใน แล้วก็ให้จุดอีก อันนี้จุดอะไรอะ รอบ 2 งงตึ๊บ - -"

เอ่อ ผ่านแล้วครับ ตายน้ำตื้นจริง ๆ - -" อันนี้ไม่ได้ทำไรเรย คิดไม่ออก กดมันทุกปุ่มเหมือนไปถูกจุด อยู่ ๆ ก้ผ่าน - -"

Edited by ryangolf, 08 December 2007 - 06:24 PM.

#31 Genexix

Posted 08 December 2007 - 07:09 PM

ของเค้าดีจริงครับเกมนี้ทำมาทุกอย่างลงตัวดีแท้ แต่ผมไม่ชอบเสื้อผ้ากับบุคลิกตัว
ละครแต่ละตัวจริงนะ เกย์ได้ใจเป็นบ้าเลย

อันนี้ภาพประกอบเล็ก ๆ น้อย ๆ จาก Gays Odessy

เจ้าชายแต๋วแตก ชายน้อยรับไม่ได้ฮ้าาาา

อันนี้พระเอกเราอย่าร้องนะตัวเองเดี๋ยว อายด์ลายเนอร์ เลอะนะฮ้า

แต่งงานกับเค้านะตัวเอง เดาเอาเองว่าไหนคิงส์ไหนควีน

อันนี้กิ๊กพระเอก เคยจะแอบตุ๋ยจากข้างหลังกันมาแล้ว หน้าตาจิ้มลิ้มซะ

Edited by Genexix, 08 December 2007 - 07:30 PM.

#32 kumagift

Posted 08 December 2007 - 08:52 PM

ฉากสุดท้ายของแผ่นสองที่เป็นฐานทัพกลางทะเล ให้เก็บไอเทมให้หมดก่อนผ่านจุดเซฟไปเจอบอส
เพราะหลังจากนั้นฐานจะพัง กลับมาเก็บไม่ได้ ไอเทมค่อนข้างดีด้วย
ตอนหนีออกจากฐาน มันจะมีทางขาดแต่กระโดดข้ามได้

เล่นแผ่นสองนานกว่าแผ่นหนึ่งหน่อยนึง

#33 nikumaru

Posted 08 December 2007 - 09:05 PM

QUOTE (ryangolf @ Dec 8 2007, 06:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ่อ ตายน้ำตื้นคับ ผมถึงตอนที่ แมคจุดไฟอะครับ จุดไฟติดไปคนนึงแล้ว แต่มันก็ยังให้จุดไฟอีก ไม่ทราบว่ามันต้องจุดอะไรอะ กดทุกปุ่ม โยกทุกทางแล้ว ไม่ผ่านอ่า เหมือนว่ามันต้องจุดให้ครบทุกคน พอจุดคนแรกติดแล้ว มันก็หันคบเพลิงมาด้านใน แล้วก็ให้จุดอีก อันนี้จุดอะไรอะ รอบ 2 งงตึ๊บ - -"

เอ่อ ผ่านแล้วครับ ตายน้ำตื้นจริง ๆ - -" อันนี้ไม่ได้ทำไรเรย คิดไม่ออก กดมันทุกปุ่มเหมือนไปถูกจุด อยู่ ๆ ก้ผ่าน - -"

ใช้สองอย่างครับ
ดูทิศทางของคบไม้ ถ้าบน ก็กด Y ค้าง ขวา ก็ B ค้าง ล่างก็ A ค้าง ซ้ายก็ X ค้าง
(ซึ่งก็ตามตำแหน่งของปุ่มพวกนี้เลย)

แล้วก็ใช้อนาล่อกซ้าย ค่อยๆ เลี้ยงคบไฟเรา ให้ตรงส่วนไฟ ตรงกับยอดคบไม้ของอีกฝั่ง

#34 ryangolf

Posted 09 December 2007 - 10:28 AM

ไอ ซิลเวอร์เคโรโรน ฆ่ามันไงอะคับ ตีก็ไม่โดน เวทย์ก็ไม่เข้า หรือว่าต้องพิษอะ

#35 hayabusa

Posted 09 December 2007 - 01:12 PM

อ้อ กระต่ายในไหมันเหมือนnothing manในblue dragonนี่เอง
สะสม木の実ให้ครบจำนวนขึ้นเรื่อยๆจะได้ของตามกำหนด
อย่าง木の実ครบ20อันแรกจะแลกได้ดาบกับกำไลadamantoise

ส่วนอันนี้ผสมแหวน2วง2ค่า ให้เป็นวงเดียว2ค่า
(ระบบสร้างแหวนเหมือนโจออฟอาร์คเลย หาส่วนผสมสร้างต่อๆกันไปเป็นขั้นๆ)

Edited by hayabusa, 09 December 2007 - 01:29 PM.

#36 Devil Putixx

Posted 09 December 2007 - 01:12 PM

ท่านที่เล่นไปไกล ๆ แล้ว พวก ไคล์ มันมี Skill เป็นท่าของตัวเองบ้างเปล่าครับ ท่า เท่ ๆ อะ

#37 kumagift

Posted 09 December 2007 - 01:51 PM

จบแผ่นสามแล้วก็ยังไม่มีท่าพิเศษนะ

ได้ราชาลิเก กับ โจรสลัดSEDมาละ
ราชาลิเก เป็นแนวท่าโจมตี
SED มีท่า พวกเพิ่ม SP GOLD ไอเทม ที่ได้หลังการต่อสู้ ได้มาก็รีบให้เรียนเลย

แผ่นสามมันจะแยกทางทีมกัน ทัมของจอนเซน ยากสุดเพราะมีแต่ตัวเวทย์
ถ้าเอาไอเทมป้องกันดีๆไปอยู่กับทีมอื่นนี่ลำบาก ตายกันง่ายๆ

#38 Devil Putixx

Posted 09 December 2007 - 01:59 PM

ทำมัยเกมส์มัน จืด ๆ ไงก็ไม่รู้นะ -*- ...................... แต่ก็สนุก ว่าแต่ท่าน kumagift ไปเร็วจังเลย

#39 Uzsa

Shirokishi Monogatari Hikari to Yami no Kakusei

Posted 09 December 2007 - 03:35 PM

เซ็ง..กว่าจะได้เล่นก็วันพฤหัส ทำไมเล่นกันเร็วจัง สงสัยจะสั้นอีกแล้ว

#40 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 09 December 2007 - 07:28 PM

กระทู้นอกปักหมุดเกมนี้เยอะจัง ทำไมเขามะเห็นปักหมุดกันนะ - -