`

Jump to content

ร่วมพูดคุยหาทางผ่านเกมส์ Lost Odessy มาร่วมมือกันเหอะคับ

97 replies to this topic

#1 Devil Putixx

10 ปีกับ Dgo มีความสุขกันทุกคนนะครับ

• Royal Executive Members
  • Interests:Computer / Game / J-POP

Posted 07 December 2007 - 08:44 PM

154218d4.gif Mod ครับแทนที่จะตั้งกรทู้เยอะ ๆ ปักหมุดไปเลยดีมั๊ยครับ เกมส์นี้ท่าทางจะรุ่งนะครับ เพื่อนๆ เห็นว่าไง มีอะไนใหม่ ๆ จะได้มาโพสในกระทู้นี้เลย ไม่งั้น ตกไว มาก ๆ

ขอนำบทความจากกระทู้อื่นมาด้วยนะครับ

文字の速さ ความเร็วตัวตัวหนังสือ เร็ว ธรรมดา ช้า
字幕     ซักตายเติ้ล(ซับไตเติ้บ) มี ลูบี้ ไม่มีลูบี้ ไม่มีเยย
音声言語  เสียง มีให้เลือก ญีปุ่นกับปะกิดเด้อ
ハンドルカーソル ลูกศร จะจำ หรือไม่จำ
ハンドル自動入力 ลงอัตโนมัติ
カメラ操作・上下 ประกล้อง ขึ้นลง
カメラ操作・左右 ปรับกล้อ ซ้ายขวา
決定ボタン ปรับปรุบ ตกลงหรือยกเลิก 決定(Ok) キャンセル(cancal)ละเด้อ
BGM ปรับกันเเล้วเเต่ความพอใจ หูดีก็น้อยหน่อยหูชาก็มากหน่อยอิๆ
SE ปรับกันเเล้วเเต่ความพอใจ หูดีก็น้อยหน่อยหูชาก็มากหน่อยอิๆ
明るさ調整   ปรับความสว่าง

Edited by Devil Putixx, 07 December 2007 - 08:49 PM.

#2 Devil Putixx

10 ปีกับ Dgo มีความสุขกันทุกคนนะครับ

• Interests:Computer / Game / J-POP

Posted 07 December 2007 - 09:13 PM

เออ พิมพ์ ไม่ครบ อีก ตู

#3 hayabusa

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 07 December 2007 - 09:16 PM

เอ๊ย ได้น้องกุ๊กแล้วเหรอ ไปไวจังครับ ผมเล่นๆหยุดๆ อารมณ์ขาดช่วง

#4 Devil Putixx

Posted 07 December 2007 - 09:19 PM

QUOTE (hayabusa @ Dec 7 2007, 09:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ๊ย ได้น้องกุ๊กแล้วเหรอ ไปไวจังครับ ผมเล่นๆหยุดๆ อารมณ์ขาดช่วง

---------------------------
ผมคงจะขาดช่วงนานเลยหล่ะครับ ตอนนี้ถ้าไม่ LV 30 ผมจะไม่ออกจากป่า แน่ๆ ป่าที่ต้องมีน้อง กุ๊กกู๋ ไปด้วย ไม่งั้นไปต่อ บ่ได้ อิอิ น้องเค้า ดันเป็นนักเวท สาย เติม พลัง หรือ นักเวท ขาว ซะนี่ ตอนนี้กำลัง จะทำให้น้องเค้าเดินสายมืด อยู่ อิอิ

#5 hayabusa

• High Royal Executive Members

Posted 07 December 2007 - 09:23 PM

เอ้อ ขอไว้อย่างนึงครับ ถ้าใครเล่นไปไกลๆแล้วเจอเนื้อเรื่องที่มันแรงๆหรือหักมุม จะลงเนื้อเรื่องช่วยสปอยส์ปาดสีขาวด้วยนะครับ กลัวอ่านๆอยู่เจอแบบ
"สุดท้ายพระเอกจำได้ว่าตัวเองเป็น...เกย์"
อะไรเงี๊ยะ

#6 Devil Putixx

Posted 07 December 2007 - 09:25 PM

QUOTE (hayabusa @ Dec 7 2007, 09:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ้อ ขอไว้อย่างนึงครับ ถ้าใครเล่นไปไกลๆแล้วเจอเนื้อเรื่องที่มันแรงๆหรือหักมุม จะลงเนื้อเรื่องช่วยสปอยส์ปาดสีขาวด้วยนะครับ กลัวอ่านๆอยู่เจอแบบ
"สุดท้ายพระเอกจำได้ว่าตัวเองเป็น...เกย์"
อะไรเงี๊ยะ

--------------------------------
ผมไม่สะปอยอยู่แล้ว แต่ผมว่าเกมส์มันออก เกย์ จริง ๆ นะ d33561e9.gif2

#7 gorath

เซียนเกม

Posted 07 December 2007 - 09:31 PM

คล้าย ๆ Me...Myself นะ :aha:

#8 aem

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 07 December 2007 - 09:32 PM

จขกท ปกดปค b6b25dc6.gif

#9 Devil Putixx

Posted 07 December 2007 - 09:53 PM

ตาราง Skill ขาว เดียวมาแปลให้
-----------------------------

SKill สาย ความมืด
-------------------

ขอลวก ๆ เป็นแนวทางไปก่อนนะครับ ต้องออกไปข้างนอกแล้ว
--------------------------------------------------------

#10 hayabusa

Posted 07 December 2007 - 09:56 PM

อ่า มีสาปเป็นเคโรรอนเหมือนblue dragonด้วย
อยากรู้ว่าจะมีlootเหมือนbdไม๊ แบบพุ่งเข้าไปตีเอาของติดมือกลับมาเลย ไม่ต้องขโมย(เดาว่าน่าจะมีนะ)

#11 Kisame

DearimaZ

Posted 07 December 2007 - 09:56 PM

มีวิชาดีๆ มาช่วยเหลือคนอ่านไม่ออกเยอะๆเลยครับ สันบสนุน af48944b.gif

#12 morigan

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 07 December 2007 - 10:21 PM

ถ้าเป็นเมื่อก่อนนะมั่วจนจบเลย FF4,5,6,7 นี่ไม่ต้องมีคู่มือ ตอนนี้ทำไม่ได้แล้ว

Edited by morigan, 07 December 2007 - 10:21 PM.

#13 hayabusa

Posted 07 December 2007 - 11:09 PM

เอาไปก่อน 1ทิป
treasure glassแว่นตาโก้เก๋ ใส่แล้วดู... af48944b.gif
นอกจากนี้ยังใช้ส่อง(กดY)ที่ศัตรูจะเห็นของที่ขโมยจากมันและที่มันดรอป
(ยกเว้นบอส)

#14 xexx55

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 07 December 2007 - 11:46 PM

ทำไมผมเล่นเวลาเข้าฉากต่อสู้มันโหลดช้าๆยังไงม่ารุ้อ่าคับตอนจบทุกครั้งก้อต้งอรอโหล
ดคนอื่นเปนเหมือนผมเป่า

#15 kumagift

Posted 08 December 2007 - 02:05 AM

พอดีมีคนถามเลยโพสไว้ละกัน
บอสตอนท้ายแผ่นหนึ่ง ที่ต้องสู้กับ มิค
แล้วพวกตัวเอกมันจะคุยกันว่า ให้ knock him down
ต้องใช้คาถาสลีป ทำให้หลับแล้วถึงอัดบอสได้

แต่ตอนมันบอก knock him down นะ ผมกดตีครบทีมไปเรียบร้อยแล้ว ตายคาที่
เล่นใหม่ 4519626a.gif

เวลาเข้าฉากสู้ผมก็ช้า

#16 ryangolf

Posted 08 December 2007 - 07:01 AM

หุหุ มาซะทีปักหมุด ดีครับ มาช่วย ๆ กันแปล

พอจำได้บ้างเด๋วแปลแบบลวก ๆ ให้หน่อยครับ เหอ ๆ ส่วนแม่น ๆ รอท่านต่อไป

มนต์ขาว

ฮีล - เติมเลือดหน่อยนึง
เคียโบย - แก้พิษ
ชิลด์ - เกราะ
บาเรีย - สร้างเกราะ หรือสะท้อนเวทย์มั้ง หรือสร้างเกราะทั้งปาร์ตี้ก็ไม่แน่ใจ ยังเล่นไม่ถึง
เชฮีล - ฮีลระดับ 2
เคียบารา - รักษาพิษระดับ 2
เชชิลด์ - เกราะระดับ 2
เชบาเรีย - บาเรียระดับ 2
เคียชิล - รักษาพิษระดับ 3 รอบวงป่าวไม่รู้
เชน - ไม่รู้กระจายดาเมจป่าว หรือหารดาเมจกันไม่น่วมคนเดียว
ฟูล - มันคงเป็นอะไรเกี่ยวกับบาเรียสักอย่าง
เคโรรอน - หึหึ
ฮีร่า - ฮีลระดับ 4 ท่าทางทีเดียวเต็ม
เคียสึโด้ - แก้พิษระดับ 4 เหมือนกัน คาดว่าเป็นหมอเทวะ

----------

มนต์ดำ

วินด์ - ลมระดับ 1
แกรน - ดินระดับ 1
เฟรีย - ไฟระดับ 1
อควอ - น้ำระดับ 1 (ยังกะเล่นสงกรานต์ ถ้าถือขันนะใช่เลย น้ำสาดกะแปะเดียว - -")
สลีป - ง่วงหงาวหาวนอน
ไพรสัน - คงเป็นจับขังหน่วงเหนี่ยว (ใช้เวทย์นี้มีโอกาสทั้งจำทั้งปรับ ยกเว้นสโคลฟิลด์และผองเพื่อน)
พาราไลท์ - ยังไม่ได้ครับ
เวอติเคิล - เวทย์ระดับ 2 รอบวง เหมือนธาตุมืดป่าวไม่แน่ใจ ดูด ๆ
ฟรอสต์ - น้ำแข็งระดับ 3
ซีล - ไม่รู้อะ
สโตน - หินระดับ 3
เคิร์ส - คำสาป มนต์ดำระดับ 3
วินด์ดา - ลม ระดับ 4
แกรนด์ดา - ดินระดับ 4
เฟรียร่า - ไฟระดับ 4
อควอร่า - น้ำระดับ 4

อีกช่องเป็นเวทย์ระดับสูง ผมไม่กล้าแปลเดี๋ยวมั่วมากกว่านี้ 555

ถ้าอันไหนผิดท่านต่อไปแก้ไขเลยครับ

#17 kumagift

Posted 08 December 2007 - 08:03 AM

งั้นขอแก้หน่อยนะครับเพราะใช้แล้วหลายอัน

ชิลด์ - เกราะลดความเสียหายจากการโจมตีกายถาพ
บาเรีย - เกราะลดความเสียหายจากเวทย์
เซฮีล - ฮีลให้ทุกคน *เวทย์อื่นๆที่ขึนต้นด้วยเซ จะใช้โดนเป็นกลุ่ม เช่นกัน
เคียชิล - แก้การถูกผนึก *ในเกมนี้ก็คือใช้เวทย์ไม่ได้
เชน > ไชน์ เวทย์แสงโจมตีโดนทุกตัว
ฟูล - บาเรียกันการโจมตี (ลด0)
เคียสึโด้ - แก้หิน (ย่อมาจาก เคียสโตน)
ไพรสัน > พอยซัน เวทย์พิษ
พาราไรส์ - ทำให้ตัวชา ขยับไม่ค่อยได้
เวอติเคิล - เวทย์โจมตีทุกตัว แรนดอมธาตุ
ฟอร์ส - เวทย์โจมตีไร้ธาตุใส่ตัวเดียว
ซีล - เวทย์ผนึก ทำให้ใช้เวทย์ไม่ได้

#18 ryangolf

Posted 08 December 2007 - 08:27 AM

ขอบคุณครับ เป็นแนวทางให้ผมด้วย 555 ผมพึ่งเลยยอดเขาเอง เด๋วเล่นต่อแระ มะวานเจอลูกค้าแย่งเล่นตลอดเลย T_T

#19 mancdokushin

KP

Posted 08 December 2007 - 08:33 AM

มีคนตอบไปเเหละงั้นเอานี่ดีก่า
 魔法情報 รายละเอียดเวทมนต์ จ้า

#20 Devil Putixx

Posted 08 December 2007 - 10:55 AM

5c745924.gif คือว่าใครเล่นได้ เด็กผู้หญิงเป็นเพื่อนแล้วบ้างครับ หลานพระเอกเรา อ๊า .... จะมี Boss อยู่ตัวที่จับเด็กทั้ง 2 คนนี้ไว้ ช่วย คนหนึ่งมาได้แล้ว ไอ้คนที่ 2 นี่ ช่วยไงหรือครับ โจมตี ไม่ได้ เพราะว่า เธอจะตายเอา -*-