`
←  Lost Odyssey
Logo
»

ร่วมพูดคุยหาทางผ่านเกมส์ Lost Odessy มาร่ว...

hayabusa's Photo hayabusa 08 Dec 2007

นิดหน่อยๆ เบสิคของการพุ่งเข้าโจมตีทั่วไป
สั่งตีเสร็จ เริ่มวิ่งปุ๊บรีบกดRTค้างทันที จะมีวงซูมเข้ามาถึงช่วงโจมตี
(เลขถอยหลังข้างบนช่างมัน เป็นเวลาเข้าถึงตัวศัตรู)
ช่วงโจมตีมันจะมี3วงจากใน(ดำ bad)กลาง(ขาว perfect)นอก(ใส good)
ให้ปล่อยRTตอนกลางสีขาว จะperfect
ถ้าจะเอาแบบเซฟๆก็ปล่อยตอนระหว่างgoodกับperfect(นอกกับกลาง)
เพราะถึงไม่perfectก็ยังgoodอยู่
ถ้าเล็งปล่อยกลาง ถ้าหลุดเข้ามาในดำก็badเลย

bad good perfectส่งผลมากน้อยต่างกันตามค่าของแหวนskillที่ใส่
เช่น
ถ้าเราใส่แหวนตีแล้วติดpoisonแล้วตีได้perfect ศัตรูก็จะติดpoisonได้ง่าย
หรือถ้าเราใส่แหวนabsorbดูดmp ตีbad ดูดmp0/good ดูด mp2/perfect ดูด mp8

Devil Putixx's Photo Devil Putixx 08 Dec 2007

QUOTE (Devil Putixx @ Dec 8 2007, 10:55 AM) <{POST_SNAPBACK}>
5c745924.gif คือว่าใครเล่นได้ เด็กผู้หญิงเป็นเพื่อนแล้วบ้างครับ หลานพระเอกเรา อ๊า .... จะมี Boss อยู่ตัวที่จับเด็กทั้ง 2 คนนี้ไว้ ช่วย คนหนึ่งมาได้แล้ว ไอ้คนที่ 2 นี่ ช่วยไงหรือครับ โจมตี ไม่ได้ เพราะว่า เธอจะตายเอา -*-

154218d4.gif ผ่านแล้วทำให้มันหลับก่อนนี่เอง

จบแผ่น 1 แล้วนะครับ
--------------------
สั้นได้ใจตู จริง ๆ เกมส์นี้
----------------------
แผ่น 1 มี 3 เนื้อเรื่องหลักนะครับ
แผ่น 2-4 มีอย่างละ 2 ส่วนเนื้อเรื่องจะเป็นไงงั้น เล่นเอาเองเด้อ ..

คนที่ Japan เค้าเล่นถึงแผ่น 2 ตอนแรก
-------------------------------------
├ Disc1
 | ├ チャート1 (ウォール高原~ガンガラの屋敷)
 | ├ チャート2 (イプシロン山脈/北~クレーター島)
 | └ チャート3 (ヌマラ~紅い森)
 ├ Disc2
 | ├ チャート1 (ヌマラ~)
 | └  (~)
 ├ Disc3
 | ├  (~)
 | └  (~)
 └ Disc4
   ├  (~)
   └  (~)

hayabusa's Photo hayabusa 08 Dec 2007

ขอเว็บญี่ปุ่นนั่นหน่อยครับ อยากเข้าไปดูพวกskillอ่ะครับ

GusJung's Photo GusJung 08 Dec 2007

e111de78.gif ติดตอนสู้ครับ ไม่รู้เป็น boss หรือปล่าวครับ ที่เป็นสิงโตมีปีก ฉากที่เราขึ้นเขาฝ่าฝนไปอะครับ เลเวลก็ 12 แล้วแต่สู้กับมันไม่ชนะซะทีครับ ผู้รู้ที่ผ่านแล้วไม่ทราบว่ามี เทคนิกอะไรหรือปล่าวครับ หรือผมอ่อนเองหว่า 3c68bb64.gif

ขอบคุณมากครับ
Edited by GusJung, 08 December 2007 - 05:09 PM.

Devil Putixx's Photo Devil Putixx 08 Dec 2007

QUOTE (GusJung @ Dec 8 2007, 05:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
e111de78.gif ติดตอนสู้ครับ ไม่รู้เป็น boss หรือปล่าวครับ ที่เป็นสิงโตมีปีก ฉากที่เราขึ้นเขาฝ่าฝนไปอะครับ เลเวลก็ 12 แล้วแต่สู้กับมันไม่ชนะซะทีครับ ผู้รู้ที่ผ่านแล้วไม่ทราบว่ามี เทคนิกอะไรหรือปล่าวครับ หรือผมอ่อนเองหว่า 3c68bb64.gif

ขอบคุณมากครับ

-------------------------------

คือผมอาจจะเวอร์ ไปคนเดียวผมเป็นบ้า Lv 18- 20 มั๊งถ้าจำไม่ผิด อาสัย ใช้แวนเพิ่ม พาเวอร์ แล้วก็เติ่มพลังไปอะครับ -*-

kumagift's Photo kumagift 08 Dec 2007

เลเวล12 ก็ชนะได้นะ แต่ก็ยากพอควร
ใส่เวทย์บาเรียต้านท่าดับเบิลเบิสท์
แล้วก็ใส่เวทย์ชิลด์ต้านท่าตบ

พระเอกตีอย่างเดียวอยู่แถวหน้า ที่เหลือยิงเวทย์

ryangolf's Photo ryangolf 08 Dec 2007

ผมใช้ เจนเซ่น ยิงอย่างเดียว แล้ว ไคม์ ฟันสลับกะเติมพลัง ส่วน เซท เติมพลังแหลก ตอนแรกไป lv.12 ไม่ไหวเหมือนกันครับ เลยออกมาเกบเป็น 13 แล้วไปวัดใจใหม่อีกที

clound's Photo clound 08 Dec 2007

ไม่ ทราบ เกม นี่ มี โอ เวอร์ รึ ป่าว ครับ :aha: เห็น บอก ว่า พระ เอก ไม่ มี วัน ตาย 4412144b.gif

GusJung's Photo GusJung 08 Dec 2007

โอ้ว ขอบคุณมากครับ เกมนี้มี over แน่นอนครับ เพราะผม over มา 3 ครั้งล่ะครับ 3070242c.gif

edit : รบกวนถามอีกเรื่องครับ ไม่รู้ว่ากดปุ๋มไหนเวลาศัตรูโจมตีมา เพื่อให้เราหลบได้(miss) อะครับ A หรือ RT หรือครับ หรือไม่สามารถทำได้ครับ ขอบคุณมากครับ ^^
Edited by GusJung, 08 December 2007 - 06:16 PM.

ryangolf's Photo ryangolf 08 Dec 2007

เอ่อ ตายน้ำตื้นคับ ผมถึงตอนที่ แมคจุดไฟอะครับ จุดไฟติดไปคนนึงแล้ว แต่มันก็ยังให้จุดไฟอีก ไม่ทราบว่ามันต้องจุดอะไรอะ กดทุกปุ่ม โยกทุกทางแล้ว ไม่ผ่านอ่า เหมือนว่ามันต้องจุดให้ครบทุกคน พอจุดคนแรกติดแล้ว มันก็หันคบเพลิงมาด้านใน แล้วก็ให้จุดอีก อันนี้จุดอะไรอะ รอบ 2 งงตึ๊บ - -"

เอ่อ ผ่านแล้วครับ ตายน้ำตื้นจริง ๆ - -" อันนี้ไม่ได้ทำไรเรย คิดไม่ออก กดมันทุกปุ่มเหมือนไปถูกจุด อยู่ ๆ ก้ผ่าน - -"
Edited by ryangolf, 08 December 2007 - 06:24 PM.

Genexix's Photo Genexix 08 Dec 2007

ของเค้าดีจริงครับเกมนี้ทำมาทุกอย่างลงตัวดีแท้ แต่ผมไม่ชอบเสื้อผ้ากับบุคลิกตัว
ละครแต่ละตัวจริงนะ เกย์ได้ใจเป็นบ้าเลย

อันนี้ภาพประกอบเล็ก ๆ น้อย ๆ จาก Gays Odessy

เจ้าชายแต๋วแตก ชายน้อยรับไม่ได้ฮ้าาาา

อันนี้พระเอกเราอย่าร้องนะตัวเองเดี๋ยว อายด์ลายเนอร์ เลอะนะฮ้า

แต่งงานกับเค้านะตัวเอง เดาเอาเองว่าไหนคิงส์ไหนควีน

อันนี้กิ๊กพระเอก เคยจะแอบตุ๋ยจากข้างหลังกันมาแล้ว หน้าตาจิ้มลิ้มซะ

Edited by Genexix, 08 December 2007 - 07:30 PM.

kumagift's Photo kumagift 08 Dec 2007

ฉากสุดท้ายของแผ่นสองที่เป็นฐานทัพกลางทะเล ให้เก็บไอเทมให้หมดก่อนผ่านจุดเซฟไปเจอบอส
เพราะหลังจากนั้นฐานจะพัง กลับมาเก็บไม่ได้ ไอเทมค่อนข้างดีด้วย
ตอนหนีออกจากฐาน มันจะมีทางขาดแต่กระโดดข้ามได้

เล่นแผ่นสองนานกว่าแผ่นหนึ่งหน่อยนึง

nikumaru's Photo nikumaru 08 Dec 2007

QUOTE (ryangolf @ Dec 8 2007, 06:20 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ่อ ตายน้ำตื้นคับ ผมถึงตอนที่ แมคจุดไฟอะครับ จุดไฟติดไปคนนึงแล้ว แต่มันก็ยังให้จุดไฟอีก ไม่ทราบว่ามันต้องจุดอะไรอะ กดทุกปุ่ม โยกทุกทางแล้ว ไม่ผ่านอ่า เหมือนว่ามันต้องจุดให้ครบทุกคน พอจุดคนแรกติดแล้ว มันก็หันคบเพลิงมาด้านใน แล้วก็ให้จุดอีก อันนี้จุดอะไรอะ รอบ 2 งงตึ๊บ - -"

เอ่อ ผ่านแล้วครับ ตายน้ำตื้นจริง ๆ - -" อันนี้ไม่ได้ทำไรเรย คิดไม่ออก กดมันทุกปุ่มเหมือนไปถูกจุด อยู่ ๆ ก้ผ่าน - -"

ใช้สองอย่างครับ
ดูทิศทางของคบไม้ ถ้าบน ก็กด Y ค้าง ขวา ก็ B ค้าง ล่างก็ A ค้าง ซ้ายก็ X ค้าง
(ซึ่งก็ตามตำแหน่งของปุ่มพวกนี้เลย)

แล้วก็ใช้อนาล่อกซ้าย ค่อยๆ เลี้ยงคบไฟเรา ให้ตรงส่วนไฟ ตรงกับยอดคบไม้ของอีกฝั่ง

ryangolf's Photo ryangolf 09 Dec 2007

ไอ ซิลเวอร์เคโรโรน ฆ่ามันไงอะคับ ตีก็ไม่โดน เวทย์ก็ไม่เข้า หรือว่าต้องพิษอะ

hayabusa's Photo hayabusa 09 Dec 2007

อ้อ กระต่ายในไหมันเหมือนnothing manในblue dragonนี่เอง
สะสม木の実ให้ครบจำนวนขึ้นเรื่อยๆจะได้ของตามกำหนด
อย่าง木の実ครบ20อันแรกจะแลกได้ดาบกับกำไลadamantoise

ส่วนอันนี้ผสมแหวน2วง2ค่า ให้เป็นวงเดียว2ค่า
(ระบบสร้างแหวนเหมือนโจออฟอาร์คเลย หาส่วนผสมสร้างต่อๆกันไปเป็นขั้นๆ)

Edited by hayabusa, 09 December 2007 - 01:29 PM.

Devil Putixx's Photo Devil Putixx 09 Dec 2007

ท่านที่เล่นไปไกล ๆ แล้ว พวก ไคล์ มันมี Skill เป็นท่าของตัวเองบ้างเปล่าครับ ท่า เท่ ๆ อะ

kumagift's Photo kumagift 09 Dec 2007

จบแผ่นสามแล้วก็ยังไม่มีท่าพิเศษนะ

ได้ราชาลิเก กับ โจรสลัดSEDมาละ
ราชาลิเก เป็นแนวท่าโจมตี
SED มีท่า พวกเพิ่ม SP GOLD ไอเทม ที่ได้หลังการต่อสู้ ได้มาก็รีบให้เรียนเลย

แผ่นสามมันจะแยกทางทีมกัน ทัมของจอนเซน ยากสุดเพราะมีแต่ตัวเวทย์
ถ้าเอาไอเทมป้องกันดีๆไปอยู่กับทีมอื่นนี่ลำบาก ตายกันง่ายๆ

Devil Putixx's Photo Devil Putixx 09 Dec 2007

ทำมัยเกมส์มัน จืด ๆ ไงก็ไม่รู้นะ -*- ...................... แต่ก็สนุก ว่าแต่ท่าน kumagift ไปเร็วจังเลย

Uzsa's Photo Uzsa 09 Dec 2007

เซ็ง..กว่าจะได้เล่นก็วันพฤหัส ทำไมเล่นกันเร็วจัง สงสัยจะสั้นอีกแล้ว

Jin's Photo Jin 09 Dec 2007

กระทู้นอกปักหมุดเกมนี้เยอะจัง ทำไมเขามะเห็นปักหมุดกันนะ - -