`

Jump to content

มาโพสทุกอย่างเกี่ยวกับ Final Fantasy 7 Crisis Core กันได้เลย

74 replies to this topic

#61 zoulseater

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 08 October 2007 - 01:57 AM

View PostXIVIUS, on Oct 5 2007, 10:50 AM, said:

ทำไมผมใช้รหัสนี้แล้วเปิดไม่ได้อ่ะครับ
เซฟแต่ละคนจะเปลี่ยนรหัสไปเรื่อยหรือเปล่า
ใครก็ได้ช่วยแปลจม.ที่บอกวิธีอ่านรหัสทั้ง 4 ตัวด้วยนะครับผม
ขอบคุณครับ

รหัสเซฟแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ

#62 009

Posted 08 October 2007 - 11:23 AM

วิธีดูรหัสตู้เซพก็ดูตามที่เพื่อนๆบอกไปแต่อยากจะบอกเพิ่มคือเรานับรหัสแต่ละตัวเฉพา
ะห้องๆนั้นเท่านั้นนะครับยกตัวอย่างเช่นจะนับรหัสเก้าอี้
ก็ไปส่องในห้องที่มีแต่เก้าอี้เท่านั้นแล้วนับนะครับไม่ต้องไปนับรวมกับห้องอื่น เพราะในบ้านจะมีห้องให้ส่องดูอยู่ 4 ห้องพอดีกับรหัสแต่ละตัวเลยครับ นับเฉพาะห้องไม่ต้องไปนับรวมกับห้องอื่น

#63 kunchan

SKATE

• High Royal Executive Members

Posted 11 October 2007 - 10:18 AM

View Postkarnzaki, on Sep 24 2007, 12:34 PM, said:

อยากถามว่า ตอนจบ CCFF มันบอกว่า ติดตามตอนต่อไป ที่ใหนอ่ะคับ PSP หรือ PS3

ไม่นานนี้มีแจ้งชื่อมาแล้วนี่ครับ ว่าจะมี endless crisis : final fantasy 7 บน PS3

#64 LathelRoz

Posted 11 October 2007 - 04:08 PM

อยากทราบว่ามีไอเทมอะไรที่ใช้กันท่าโจมตีทีเดียวตายมั้งมั้ยคับ และก็ไอเทมที่เอาไว้กันถูกตรึงอ่ะคับขยับไม่ได้ เซ้งมากๆๆๆๆ ไม่ผ่านมิสชั่นสักที แล้วก็ไอ ไอเทมขนนกที่ใช้แล้ว ตายแล้วฟื้น 1 ครั้งหาได้จากที่ไหนมั่งเหรอคับ รบกวนช่วยบอกนิดนึง เพราะเคลียมิสชั่นไม่ได้สักทีอ่ะคับ เวลจะ 50 แล้วยังยากโคตรๆเลย

#65 kunchan

SKATE

• High Royal Executive Members

Posted 11 October 2007 - 06:24 PM

View Postnan_413412, on Sep 20 2007, 11:48 AM, said:

:her หลังจากแก้รหัสเซฟได้แล้วทำไงต่ออ่ะคับ พา คราว ไปหมู่บ้านเจอทหารแล้วก็พากลับมาที่ปราสาทเหมือนเดิม(แบบว่ามันมาอัตโนมัทอ่ะคับ) แล้วเราจะไปยังไงต่ออ่ะคับ พี่ๆคนใหนรู้ตอบทีนะ ขอบคุงร่วงหน้าคับ

มาเพิ่มเติมให้นะครับ รู้วิธีล่ะ

ไปห้องตรงข้ามห้องที่มีตู้เซฟนะครับ จะมีตู้เสื้อผ้าอยู่ แล้วจะได้ชุดทหารมา จากนั้นกลับไปกดคุยที่คลาว แล้วจะใส่ให้คลาวครับ

Edited by kunchan, 11 October 2007 - 06:24 PM.

#66 009

Posted 12 October 2007 - 11:46 PM

View PostLathelRoz, on Oct 11 2007, 04:08 PM, said:

อยากทราบว่ามีไอเทมอะไรที่ใช้กันท่าโจมตีทีเดียวตายมั้งมั้ยคับ และก็ไอเทมที่เอาไว้กันถูกตรึงอ่ะคับขยับไม่ได้ เซ้งมากๆๆๆๆ ไม่ผ่านมิสชั่นสักที แล้วก็ไอ ไอเทมขนนกที่ใช้แล้ว ตายแล้วฟื้น 1 ครั้งหาได้จากที่ไหนมั่งเหรอคับ รบกวนช่วยบอกนิดนึง เพราะเคลียมิสชั่นไม่ได้สักทีอ่ะคับ เวลจะ 50 แล้วยังยากโคตรๆเลย

ไอเทมที่ใช้กันความตายมีเซพตี้บิท อ่ะครับที่เขียนด้วยตัวคาตาคานะอ่ะครับ กับริบบ้อนระดับสูงครับ เท่าที่ทราบมามีแค่นี้นะ

#67 kunchan

SKATE

Posted 15 October 2007 - 02:59 AM

ผมติดไอ่ตรงนี้อ่ะครับ ที่เราขับมอเตอร์ไซต์พาคลาวมาตรงที่มีไลฟ์สตรมอันใหญ่ๆ อ่ะ มากับอังจี้ผมขาว

อยากรู้ว่าต้องทำไงบ้างครับ เดินไปเดินมานานแล้ว ศัตรูโผล่ถี่ด้วยฮะ

#68 -j-e-n-o-w-a-

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 18 October 2007 - 10:52 PM

เล่นจบแล้ว
กำลังเครียมิสชั่นให้ครบอยู่ตอนนี้ได้70%

#69 kunchan

SKATE

Posted 19 October 2007 - 06:36 PM

View Postkunchan, on Oct 15 2007, 02:59 AM, said:

ผมติดไอ่ตรงนี้อ่ะครับ ที่เราขับมอเตอร์ไซต์พาคลาวมาตรงที่มีไลฟ์สตรมอันใหญ่ๆ อ่ะ มากับอังจี้ผมขาว

อยากรู้ว่าต้องทำไงบ้างครับ เดินไปเดินมานานแล้ว ศัตรูโผล่ถี่ด้วยฮะ

ใครก็ได้ บอกทีครับ ได้โปรดยังคงติดอยู่ที่เดียวที่เดิม

#70 kitti

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 30 October 2007 - 08:38 AM

ผมติดตรงหมามีปีกขึ้นไปอยู่บนคาน ของโบสถ์แล้วก็ติดแล้วครับช่วยที

#71 kunchan

SKATE

Posted 30 October 2007 - 01:51 PM

QUOTE (kitti @ Oct 30 2007, 08:38 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมติดตรงหมามีปีกขึ้นไปอยู่บนคาน ของโบสถ์แล้วก็ติดแล้วครับช่วยที

QUOTE (lisp @ Sep 16 2007, 11:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่า ขอบอกวิธีผ่านเผื่อคนติดฉาก 8 ที่ผมว่ายากโคตรๆ...
เสียเวลาไปหลาย ชม. เลยคับ
- คุยกะเด็กเก็บ3เม็ด
- ที่ตลาดในสลัมข้างๆรถขาบโบว์สำรวจไม้ใกล้ๆ
- ที่แยกเลิฟเลสคุยกะคนหน้ารถแวน
- หน้าโบสถ์เก็บของอีกอย่าง
- คุยกะนางเอก
(ข้อมูลจาก gamefaqs)

#72 LathelRoz

Posted 31 October 2007 - 11:56 AM

ผมเล่นมิชชั่นอยู่อ่ะคับ แต่มันมีมิชชั่นนึง ที่มีมอนตัวเหมือนช้างไม่มีงวงอ่ะคับ คือฟันไม่เข้าอ่ะคับยิงเวทก็ไม่เข้า(ติดกาด) ต้องทำไงมันถึงจะตายอ่ะคับ

#73 omegajoe

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 01 November 2007 - 11:52 AM

ลองใช้เมทีเรียลตระกูลหมัด พวกพันช์ทั้งหลายดูสิคับ
หรือไม่ก้อใช้ดาบฟันไปเรื่อย ด่านนี้อัพเลเวลดีนักแล 4412144b.gif

#74 pzlinkinpark

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 15 November 2007 - 07:20 PM

คืออว่าผมติดอยู่ที่ฉากแรกเลยหลังจากที่การฝึกหัดแบบจำลองจบลงแล้วคือออกมาจากห้องที
่หัวหน้าอยุ่เป็นห้องที่มีจอใหญ่กด O คุยแล้วก็ไม่มีไรแล้วมีทหาร 1 คนยืนบังประตูเพื่ออกไปอีกห้องแล้วมีที่เซฟเกมหลังจากนั้นผมเล่นต่อไมไ่ด้แล้วอ่าครั
บผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

ปล.ใครรู้วิธี Capture screen shot จาก PSP มั้งอ่าครับใครรู้บอกทีน่ะ อิอิ

#75 grasfersia

เซียนเกม

Posted 02 December 2007 - 06:53 PM

เล่นไปไม่ถึงไหนเลย เพิ่งเซฟเกมได้ ไม่มีเวลาเล่น 5c745924.gif