`

Jump to content

มาโพสทุกอย่างเกี่ยวกับ Final Fantasy 7 Crisis Core กันได้เลย

74 replies to this topic

#41 nan_413412

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 19 September 2007 - 04:58 PM

View Postlisp, on Sep 16 2007, 06:15 PM, said:

====
รหัสตู้เซฟนั้นให้ส่องรูกุญแจดูนะครับ
ลองเดินไปใกล้ๆประตูที่ล๊อกในคฤหาส จะสำรวจแล้วส่องรูกุญแจได้
มองเข้าไปทุกบานจะเห็นของพวกนั้นเลยหละ ทั้งกระป๋องสีเงิน หนังสือ ฟักทอง บลาๆๆ
แต่ผมก็แก้ไม่ได้อยู่ดีเพราะแปลคำสั่งไม่ออก
ส่วนตอนนี้ก็เซฟเลยจุดนั้นมาซะแล้ว T T (ถ้าแก้ได้บอกกันมั่งคับ)

====
ตรงด่าน2นั้นเริ่มมาจำไม่ค่อยได้ แต่จำได้ว่ามีคนแค่ 3-4 คนให้คุยเอง
ไม่คุยกะสองคนโนเนมนอกห้อง (คนหน้าประตูมีสองช้อยให้เลือก)
ก็คุยกะ แองจี้+ลาซาดในห้องประชุม
เปิดตู้ที่เหมือนถังขยะเอาของ, อ่านอีเมล, เซฟ น่าจะแค่นี้เองนะ
ของผมจำได้ว่าไม่ได้เล่นมิชชั่นเลยนะก็ผ่านได้

====
ที่โดนเด็กขโมยตังแล้วกลับมาที่ตึก<-- อันนี้จำได้ว่าก็ลองขึ้นลิฟต์ไปลงทุกชั้นแล้วคุยๆดูน่ะครับ
พยายามสังเกต+จำ ชื่อแต่ละชั้นหน่อยละกัน

ตอนนี้ผมแก้เซฟออกมาได้แล้ว
ข้างในมีกระบองเพ็ชรวิ่งได้ 1 ตัว (มันวิ่งหนีไปแล้วคับ)
ได้ของอะไรสักอย่าง (ยังไม่ได้ดู) :explain

#42 nan_413412

Posted 20 September 2007 - 11:48 AM

:her หลังจากแก้รหัสเซฟได้แล้วทำไงต่ออ่ะคับ พา คราว ไปหมู่บ้านเจอทหารแล้วก็พากลับมาที่ปราสาทเหมือนเดิม(แบบว่ามันมาอัตโนมัทอ่ะคับ) แล้วเราจะไปยังไงต่ออ่ะคับ พี่ๆคนใหนรู้ตอบทีนะ ขอบคุงร่วงหน้าคับ

#43 nan_413412

Posted 20 September 2007 - 12:07 PM

View Postnarutohero, on Sep 19 2007, 02:28 PM, said:

ในที่สุดผมก็เล่นจบแล้วครับ ฉากจบน่าเศร้าจริงๆครับ :cry เล่นตั้งแต่ต้นจนจบผมยังไม่ได้อสูรสักทีได้แต่คน :555 แต่ก็จบมาได้
เอาเป็นว่า ใครติดตรงไหน ก็ถามผมได้นะครับ ส่วนmission อย่าถามผมนะ ผมไม่ได้เล่นmissionเลย เล่นแต่เนื้อเรื่องอย่างเดียว :eiei
ขอแนะนำไว้ก่อนเลยนะฮะว่า เวลาเจอเจเนซิสร่างตัวใหญ่เนี้ย ระวังนะครับ เรียกได้ว่ามันเป็นบอสตัวสุดท้ายของเกมส์ก็ว่าได้ครับ เป็นตัวที่ผมสู้นานมากที่สุดในเกมส์นี้ แต่ไม่รู้ว่า โอดีนจะอึดกว่าหรือเปล่า ยังไม่เคยเจอครับ ผมว่าเกมส์นี้น่าจะมีฉากจบลับที่ต้องทำทุกอย่าง100%อยู่แน่นอนเลยครับ เพราะsquare enixชอบทำฉากจบลับเอาไว้ทุกครั้ง ครั้งนี้ก็น่าจะมีนะครับ :um

หลังจากแก้รหัสเซฟได้แล้วทำไงต่ออ่ะคับ พา คราว ไปหมู่บ้านเจอทหารแล้วก็พากลับมาที่ปราสาทเหมือนเดิม(แบบว่ามันมาอัตโนมัทอ่ะคับ) แล้วเราจะไปยังไงต่ออ่ะคับ พี่ๆคนใหนรู้ตอบทีนะ ขอบคุงร่วงหน้าคับ

#44 narutohero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 20 September 2007 - 01:41 PM

View Postnan_413412, on Sep 20 2007, 12:07 PM, said:

หลังจากแก้รหัสเซฟได้แล้วทำไงต่ออ่ะคับ พา คราว ไปหมู่บ้านเจอทหารแล้วก็พากลับมาที่ปราสาทเหมือนเดิม(แบบว่ามันมาอัตโนมัทอ่ะคับ) แล้วเราจะไปยังไงต่ออ่ะคับ พี่ๆคนใหนรู้ตอบทีนะ ขอบคุงร่วงหน้าคับ

เอ อันนี้ใช่ตอนที่zackจะพาคลาวด์นี้ออกจากหมู่บ้านแล้วเจอทหารจะลักพาคลาวด์ไปใช่เปล่า
ครับ พอหลังจากปราบทหารหมดแล้ว zackจะพาคลาวด์กลับไปที่ปราสาทอีกครั้ง ซึ่งตรงนี้ผมบอกตรงนะๆครับว่า ไม่รู้ว่าต้องไปที่ไหน เพราะหลังจากพาคลาวด์มาไว้บนเตียง ผมก็เริ่มสำรวจทุกที่ ไม่ว่าจะในปราสาท ใต้ดิน โรงงาน หมู่บ้าน ผมไปมาหมด นิสัย RPG :eiei แต่เท่าที่จำได้ พอผมสำรวจหมดแล้วกลับมาที่ปราสาท ผมลองคุยกับคลาวด์อีกที คราวนี้zackจะเอาชุดทหารเหมือนของตนนั้นมาใส่ให้คลาวด์ เพื่อที่จะหลบหนีไปในตอนกลางคืนครับ ต้องขอโทษล่วงหน้านะครับ ถ้ามันไม่ละเอียดพอ :kanoiyom

#45 nan_413412

Posted 20 September 2007 - 03:32 PM

View Postnarutohero, on Sep 20 2007, 01:41 PM, said:

เอ อันนี้ใช่ตอนที่zackจะพาคลาวด์นี้ออกจากหมู่บ้านแล้วเจอทหารจะลักพาคลาวด์ไปใช่เปล่า
ครับ พอหลังจากปราบทหารหมดแล้ว zackจะพาคลาวด์กลับไปที่ปราสาทอีกครั้ง ซึ่งตรงนี้ผมบอกตรงนะๆครับว่า ไม่รู้ว่าต้องไปที่ไหน เพราะหลังจากพาคลาวด์มาไว้บนเตียง ผมก็เริ่มสำรวจทุกที่ ไม่ว่าจะในปราสาท ใต้ดิน โรงงาน หมู่บ้าน ผมไปมาหมด นิสัย RPG :eiei แต่เท่าที่จำได้ พอผมสำรวจหมดแล้วกลับมาที่ปราสาท ผมลองคุยกับคลาวด์อีกที คราวนี้zackจะเอาชุดทหารเหมือนของตนนั้นมาใส่ให้คลาวด์ เพื่อที่จะหลบหนีไปในตอนกลางคืนครับ ต้องขอโทษล่วงหน้านะครับ ถ้ามันไม่ละเอียดพอ :kanoiyom

:her ขอบคุงมากนะคับ ที่ให้คำแนะนำ :kanoiyom

#46 karnzaki

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 20 September 2007 - 05:25 PM

อยากถาม เกี่ยวกับการ ผสมมาทีเรีย อ่ะคับ พี่ๆคนใหนรู้ขอความกรุณาบอกหน่อยนะคับขอบคุงคับ

#47 karnzaki

Posted 22 September 2007 - 09:42 AM

:um ขอโม้หน่อย จบ CCFF แล้วอ่ะคับ :her

#48 birdmania

• Interests:Game , Football

Posted 22 September 2007 - 02:17 PM

เพื่อนๆๆที่น็อคแล้วอะคับช่วยผมด้วย ผมเล่นมาถึงตอนที่เราวิ่งตามไล่ด็อคเตอร์ไรสักอย่างเนี่ยและคับ และมันโดดลงไปแต่ว่ามีทหารที่บินได้มาช่วยพอดีคับ หลังจากนั้นตัดมาฉากที่เราวิ่งเค้าโบสมั้งคับ พอเค้าไปแล้วจะเจอนางเอก กะตัวอะไรไม่รู้คับ เหมือนหมามีปีกสีขาวๆๆอะคับ แล้วก้อมีหุ่นยนต์เข้ามา อะคับ ผมเล่นวิ่งไปทุกที่แล้ว คุยหมดทุกคนแล้วคับ หาทางไปต่อไม่ได้เลยคับ เพื่อนๆๆช่วยผมด้วยนะคับ ขอบคุณคับ :numairu:

#49 tk_65

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 23 September 2007 - 02:15 AM

อยากได้ตารางผสมmateriaคับ
แบบว่าไม่อยากลองผิดถูกไปเรื่อยๆ :her

#50 momoha

Posted 23 September 2007 - 11:07 AM

ถามรายหน่อยฉากจบลับภาคdcที่วินเซนเป็นพระเอกคนที่มีปีกสีดำข้างเดียวใช่เจเนซิสป่าว
ครับตอบห่นอยนะ

#51 karnzaki

Posted 24 September 2007 - 11:57 AM

View Postbirdmania, on Sep 22 2007, 02:17 PM, said:

เพื่อนๆๆที่น็อคแล้วอะคับช่วยผมด้วย ผมเล่นมาถึงตอนที่เราวิ่งตามไล่ด็อคเตอร์ไรสักอย่างเนี่ยและคับ และมันโดดลงไปแต่ว่ามีทหารที่บินได้มาช่วยพอดีคับ หลังจากนั้นตัดมาฉากที่เราวิ่งเค้าโบสมั้งคับ พอเค้าไปแล้วจะเจอนางเอก กะตัวอะไรไม่รู้คับ เหมือนหมามีปีกสีขาวๆๆอะคับ แล้วก้อมีหุ่นยนต์เข้ามา อะคับ ผมเล่นวิ่งไปทุกที่แล้ว คุยหมดทุกคนแล้วคับ หาทางไปต่อไม่ได้เลยคับ เพื่อนๆๆช่วยผมด้วยนะคับ ขอบคุณคับ :numairu:

- คุยกะเด็กเก็บ3เม็ด
- ที่ตลาดในสลัมข้างๆรถขาบโบว์สำรวจไม้ใกล้ๆ
- ที่แยกเลิฟเลสคุยกะคนหน้ารถแวน
- หน้าโบสถ์เก็บของอีกอย่าง
- คุยกะนางเอก

น่าจะเป็นอันนี้นะคับลองดู (ข้อมูลจากหน้า2นี้เอกคับจากคุน lisp คับ)

#52 karnzaki

Posted 24 September 2007 - 12:34 PM

อยากถามว่า ตอนจบ CCFF มันบอกว่า ติดตามตอนต่อไป ที่ใหนอ่ะคับ PSP หรือ PS3

#53 cygnus_guy

The Greatest Saint of Ice

Posted 24 September 2007 - 12:54 PM

View Postkarnzaki, on Sep 24 2007, 12:34 PM, said:

อยากถามว่า ตอนจบ CCFF มันบอกว่า ติดตามตอนต่อไป ที่ใหนอ่ะคับ PSP หรือ PS3

ต้องบอกว่าจริงๆมันทำภาคนี้เพื่อเติมเต็มให้ ไฟนอล 7 สมบูรณ์ครับ
ถือว่าเป็นภาคก่อนหน้าไฟนอล 7 ตามความเห็นผม ที่บอกให้ติดตามตอนต่อไปก้อคือ กลับไปนั่งเล่นไฟนอล 7 ในเพลย์ 1
หรือบน psp อีกรอบมั้งครับ มันคงไม่รีเมคบน ps3 อะ

#54 XIVIUS

รักภรรยามากกว่าเกม กึ๊ยๆ

• Interests:PS3,PSP.PS2,XB360

Posted 24 September 2007 - 01:21 PM

จบกันไวจัง เพิ่งจะออกมาไม่ถึงอาทิตย์นี่อ่า สงสัยเนื้อเรื่องไม่ยาว แต่คงมีโหมดเพิ่ม หรือให้เล่นรอบใหม่เก็บเล็กเก็บน้อยได้ล่ะนะ
ผมเพิ่งจะได้เล่นเมื่อคืน เอาแค่ดูมูวี่ซีจี ก็คุ้มอภิมหาแล้วล่ะค๊าบบบ :shame2

#55 studiohm

Posted 24 September 2007 - 11:17 PM

View Postmomoha, on Sep 23 2007, 11:07 AM, said:

ถามรายหน่อยฉากจบลับภาคdcที่วินเซนเป็นพระเอกคนที่มีปีกสีดำข้างเดียวใช่เจเนซิสป่าว
ครับตอบห่นอยนะ

ใช่เลยครับ genesis

#56 birdmania

• Interests:Game , Football

Posted 26 September 2007 - 11:43 AM

ผมเล่นมาถึง ไอตรงที่มันมีห้องขังสัตว์อะคับ แล้วก้อมีประตูให้ใส่ลูกแก้วอะคับ และก้อมีไอเสาปล่อยแสงลงมาสีเขียวๆๆอะคับ แล้วพอเราไปกดตรงเสาก้อจะมี ตัวออกมาสู้กับเราคับ แล้วพอชนะแสงก้อดับไป แต่ทำไมมันเข้าไปกดได้บางอันอะคับ ผมกดไป 2 อันมั้งคับแล้วทำไมอันที่เหลือกดไม่ได้หว่า เดินไปทั่วแล้วก้อไปต่อไม่ได้คับ ไอที่ให้ใส่ลูกแก้วก้อใส่ไม่ครบอีก มันมี 6 ช่อง ผมดันมีลูกแก้วแค่ 4 แล้วผมต้องไปไหนต่ออะคับ ไอห้องขังก้อเข้าไม่ได้ เฮ้อ เดินวนวไปวนมาเป็นชั่วโมงเลยคับ งง มากๆๆ เพื่อนๆๆคนไหนที่ผ่านแล้วช่วยผมด้วยนะคับ ขอบคุณมากๆๆคับ :numairu:

#57 studiohm

Posted 26 September 2007 - 01:29 PM

trick เล็กๆน้อยครับ

ถ้าเล่นไปจนถึง event ที่เจอ เอริธแล้ว แองจีลจะพาเรามาที่ตึกชินระอีกครั้งนึง
เราสามารถที่จะเข้าไปในตู้ทดลองเมื่อเจอโฮโจได้
การตอบคำถามต่างๆจะได้ผลดังนี้ครับ

เลือก
ข้อ1-1-1 จะได้ sp 700แต้ม
1-1-2 800
1-2-1 900
1-2-2 sp 1000
2-2-2 800
2-2-1 700
2-1-1 500
2-1-2 600

ตามนี้เลยครับ เลือกเอาตามใจชอบได้ครับ
เฮ้อเล่นไป 9 ที...(เสร็จรอบแปดแบบ 2-1-2 เลยต้องโหลดมาอีกรอบ)

#58 ` Requierz ~ *

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 02 October 2007 - 12:10 AM

เห็นเค้าบอกไม่ต้องเล่น mission แล้วครับ

เล่นไปสักพัก mission จะหายหมด -0-

ไม่รู้จริงรึเปล่า แต่ผมเล่นแต่ mission ตลอดเลย T-T

#59 Kanyne360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 04 October 2007 - 04:24 AM

แอบเจอวิธีปั๊มเลเวลครับ :555
บังเอิญเห็นว่าสลอตมันทำงานของมันเอง แล้วเวลาถูกหวยหลายๆอันก็มักจะเติมพลังให้เราเต็ม ผมเลยเอาแซคไปปล่อยในมิชชั่นที่ชายหาด ฉากที่มีหนอนออกมาเยอะๆๆๆๆ อ่ะครับ ก็เปิดเครื่องทิ้งไว้ปล่อยสลอตมันวิ่งไป ยังไง้ยังไงเราก็ไม่ตาย เพราะหนอนมันตีเบา สลอตก็วิ่งเรื่อยๆ ตื่นมาอีกทีเลเวลอัพเพียบเลยครับ :aha:

#60 XIVIUS

รักภรรยามากกว่าเกม กึ๊ยๆ

• Interests:PS3,PSP.PS2,XB360

Posted 05 October 2007 - 10:50 AM

View Postgojobaa, on Sep 17 2007, 07:12 PM, said:

รหัส เซฟ คร้าบบบบ 4584

ทำไมผมใช้รหัสนี้แล้วเปิดไม่ได้อ่ะครับ
เซฟแต่ละคนจะเปลี่ยนรหัสไปเรื่อยหรือเปล่า
ใครก็ได้ช่วยแปลจม.ที่บอกวิธีอ่านรหัสทั้ง 4 ตัวด้วยนะครับผม
ขอบคุณครับ