`

Jump to content

มาโพสทุกอย่างเกี่ยวกับ Final Fantasy 7 Crisis Core กันได้เลย

74 replies to this topic

#21 hisoka481

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 14 September 2007 - 03:20 PM

ค่าพลังทางขวาบนเหรอครับ ก็มี

1 STR = พลังโจมตี

2 stamina = พลังกาย(ส่งผลต่อจำนวนhp)

3 Magic = โจมตีมนต์

4 INT = พลังมนต์(ส่งผลต่อจำนวนmp)

5 Luck = โชค

ขอบคุณมากครับบบผม

#22 Kamiyu

PS Vita คือความสุขของมวลมุนษย์

• High Royal Executive Members

Posted 14 September 2007 - 04:08 PM

ค่า status ครับ

- Power ค่าพลังโจมตี
- Physical strength ค่าพลังป้องกัน
- Magic ค่าพลังโจมตีด้วยเวทย์มนต์
- Mind ป้องกันเวทย์มต์
- Luck ส่งผลต่อการเกิด Critical

แปลจาก http://game.gaym.jp/...cff7/status.php ครับ

ใช้ google_T เอา

#23 royviter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 14 September 2007 - 09:41 PM

เวงกำ เล่น ff7 ถึง บทที่ 5 ค้างเฉย
เลยแปลง FW จาก 3.40 OE-A เป็น 3.52 M33-4 กลับไปเล่น ff7 ใหม่ เซฟดันโหลดไม่ขึ้น กำ

#24 tk_65

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 14 September 2007 - 10:35 PM

View Postroyviter, on Sep 14 2007, 09:41 PM, said:

เวงกำ เล่น ff7 ถึง บทที่ 5 ค้างเฉย
เลยแปลง FW จาก 3.40 OE-A เป็น 3.52 M33-4 กลับไปเล่น ff7 ใหม่ เซฟดันโหลดไม่ขึ้น กำ
:555 :555 :555 :555 :555 :555 :555 :555

กำลังรอวิธีเล่นแบบคร่าวๆอยู่นะครับ :numairu:

Edited by tk_65, 14 September 2007 - 10:36 PM.

#25 teendum

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 15 September 2007 - 06:04 AM

จะเอาบาฮามุตต้องเล่นมิชชั่นไหนอ่ะครับ

#26 arterart

Gu Art

• High Royal Executive Members

Posted 15 September 2007 - 01:18 PM

เพิ่งเล่นถึงฉากที่ ฟัน มิสไซด์ เอง มัวแต่เล่นเก็บ mission ซะนาน
แล้วตอนที่มันมี slot ให้เลือกมนต์ ให้ดู line ในตอนกดอ่ะครับ กดไม่เคยได้เรย

#27 Devil Putixx

10 ปีกับ Dgo มีความสุขกันทุกคนนะครับ

• Interests:Computer / Game / J-POP

Posted 15 September 2007 - 05:39 PM

ติด นีเบิลเฮม เปิดเซฟไม่ออก
http://www.dvdgameonline.com/forums/index....showtopic=58456

#28 tekkenman

เซียนเกม

Posted 15 September 2007 - 07:12 PM

ผมไม่เคยกดสล๊อทนะ ปล่อยมันทำเองตลอดเลย ไม่รู้ด้วยซ้ำว่ากดได้

แต่มันก็ใช้ท่าครบเลยนะ ทั้ง ทอนเบอรี่ ทั้งอะไรต่อมิอะไร

ว่าแต่ ช๊อคโกโบะ เอาได้ที่ไหน่เนี่ย ผมได้แต่ ทอนเบอรี่

#29 lisp

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Banned

Posted 16 September 2007 - 11:34 AM

อ่า ขอบอกวิธีผ่านเผื่อคนติดฉาก 8 ที่ผมว่ายากโคตรๆ...
เสียเวลาไปหลาย ชม. เลยคับ

- คุยกะเด็กเก็บ3เม็ด
- ที่ตลาดในสลัมข้างๆรถขาบโบว์สำรวจไม้ใกล้ๆ
- ที่แยกเลิฟเลสคุยกะคนหน้ารถแวน
- หน้าโบสถ์เก็บของอีกอย่าง
- คุยกะนางเอก
(ข้อมูลจาก gamefaqs)

#30 Catgreen

The Krusty the Clown Show!!

Posted 16 September 2007 - 12:06 PM

รหัส ตู้เซพ ผมงง บ้างอย่างครับ เ

รหัส 1 นับหนังสือที่ไม่อยู่ในชั้น (ย้ำไม่ได้อยู่ในชั้น)<< หนังสือนี้ เป็นหนังสือที่ถูกเปิดหน้าเอาไว้หรือเปล่า และอยู่เฉพาะใน คฤหาสเหรอครับ ช่วยบอกหน่อยนะ
รหัส 2 จำนวนฟักทองที่บินไปมา มันจะวาปๆ หายไป โผล่มา จงดูนานๆ << ฟักทองบินไปบินมาตรงไหนของแมปเหรอครับ เดินหาไม่เห็นเจอเลย -*-
รหัส 3 จำนวนผลไม้สีม่วง+กระป๋องสีเงิน << แอปเปิลสีม่วง กระป๋องนี้ใช่ ขวดสีเขียวๆป่าว ไม่เห็นมีเลย เฉพาะที่อยู่ในคฤหาส ใช่ไหมครับ
รหัส 4 นับเก้าอี้ <<< เกาอี้ ที่อยู่ใน คฤหาส ใช่ไหมครับ ทุกห้องเลยเหรอ และมันมี เกาอี้ที่ไม่มีที่ พิง นับด้วยไหม ใครรู้บอกด้วยครับ

ขอบคุณครับ จะได้ละเอียดขึ้นหน่อยอ่า T-T

#31 kkoku

นักเล่นเกมตัวยง

• Banned

Posted 16 September 2007 - 12:07 PM

View Postbirdmania, on Sep 13 2007, 06:44 PM, said:

ตรงด่านที่ 2 อะคับที่มันอยู่ในห้องแล้วให้ออกไปทำไรอีกห้องนึงแล้วจะมีจออะไรสักอย่างอะคับพอไปกด
แล้ทำไงต่อะคับ มีประตูที่ทหารมายืนบังอีกเข้าไม่ได้เลยอะคับ คุยกะทหาร แล้วก้อไม่มีไรอะคับไปต่อ ไม่ได้เลย คับเพิ่ง มาถึงด่าน 2 เองอะคับ เซงเลยอะคับเวียนัวมากๆๆเลยคับ ใครรูช่วยบอกผมด้วยนะคับ ขอบคุณมากๆๆเลยคับ :kanoiyom

ช่วยตอบทีครับ ผมก้อไม่ผ่าน ผมรู้ว่าทุกคนเล่นเลยไปแล้ว แต่อย่าเพิ่งเมินครับ มีคนติดอยู่

ช่วยหน่อยครับ ขอร้อง :kanoiyom

#32 Catgreen

The Krusty the Clown Show!!

Posted 16 September 2007 - 01:02 PM

^
^
^ อาจจะให้เล่น มิสชั่นนะครับ ตอนอยู่ บริฟฟิง รูมรึเปล่า ให้เดินไปที่ เซพและกด สามเหลียม เลือก หันข้อที่ 3 นับจาก ล่าง เข้าไปลองเล่น มิสชั่น มั้งครับ ถ้าไม่ผิดนะ *- -

#33 thewee

Posted 16 September 2007 - 05:58 PM

หลังจากจบด่านที่โดนเด็กขโทมยตังเราจะกลับมาสู่ ตึก แล้วต้องทำยางไงต่ออะครับ

#34 lisp

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Banned

Posted 16 September 2007 - 06:15 PM

====
รหัสตู้เซฟนั้นให้ส่องรูกุญแจดูนะครับ
ลองเดินไปใกล้ๆประตูที่ล๊อกในคฤหาส จะสำรวจแล้วส่องรูกุญแจได้
มองเข้าไปทุกบานจะเห็นของพวกนั้นเลยหละ ทั้งกระป๋องสีเงิน หนังสือ ฟักทอง บลาๆๆ
แต่ผมก็แก้ไม่ได้อยู่ดีเพราะแปลคำสั่งไม่ออก
ส่วนตอนนี้ก็เซฟเลยจุดนั้นมาซะแล้ว T T (ถ้าแก้ได้บอกกันมั่งคับ)

====
ตรงด่าน2นั้นเริ่มมาจำไม่ค่อยได้ แต่จำได้ว่ามีคนแค่ 3-4 คนให้คุยเอง
ไม่คุยกะสองคนโนเนมนอกห้อง (คนหน้าประตูมีสองช้อยให้เลือก)
ก็คุยกะ แองจี้+ลาซาดในห้องประชุม
เปิดตู้ที่เหมือนถังขยะเอาของ, อ่านอีเมล, เซฟ น่าจะแค่นี้เองนะ
ของผมจำได้ว่าไม่ได้เล่นมิชชั่นเลยนะก็ผ่านได้

====
ที่โดนเด็กขโมยตังแล้วกลับมาที่ตึก<-- อันนี้จำได้ว่าก็ลองขึ้นลิฟต์ไปลงทุกชั้นแล้วคุยๆดูน่ะครับ
พยายามสังเกต+จำ ชื่อแต่ละชั้นหน่อยละกัน

#35 thewee

Posted 17 September 2007 - 04:46 PM

View Postlisp, on Sep 16 2007, 06:15 PM, said:

====
รหัสตู้เซฟนั้นให้ส่องรูกุญแจดูนะครับ
ลองเดินไปใกล้ๆประตูที่ล๊อกในคฤหาส จะสำรวจแล้วส่องรูกุญแจได้
มองเข้าไปทุกบานจะเห็นของพวกนั้นเลยหละ ทั้งกระป๋องสีเงิน หนังสือ ฟักทอง บลาๆๆ
แต่ผมก็แก้ไม่ได้อยู่ดีเพราะแปลคำสั่งไม่ออก
ส่วนตอนนี้ก็เซฟเลยจุดนั้นมาซะแล้ว T T (ถ้าแก้ได้บอกกันมั่งคับ)

====
ตรงด่าน2นั้นเริ่มมาจำไม่ค่อยได้ แต่จำได้ว่ามีคนแค่ 3-4 คนให้คุยเอง
ไม่คุยกะสองคนโนเนมนอกห้อง (คนหน้าประตูมีสองช้อยให้เลือก)
ก็คุยกะ แองจี้+ลาซาดในห้องประชุม
เปิดตู้ที่เหมือนถังขยะเอาของ, อ่านอีเมล, เซฟ น่าจะแค่นี้เองนะ
ของผมจำได้ว่าไม่ได้เล่นมิชชั่นเลยนะก็ผ่านได้

====
ที่โดนเด็กขโมยตังแล้วกลับมาที่ตึก<-- อันนี้จำได้ว่าก็ลองขึ้นลิฟต์ไปลงทุกชั้นแล้วคุยๆดูน่ะครับ
พยายามสังเกต+จำ ชื่อแต่ละชั้นหน่อยละกัน

คุยกลับใครและก็ชั้นไหนอะ

#36 gojobaa

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 17 September 2007 - 07:12 PM

รหัส เซฟ คร้าบบบบ 4584

#37 First Try - XBox 360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Interests:PS3 + Wii Games
    Watch
    Anime
    Japanese Books

Posted 18 September 2007 - 10:51 PM

โหลดมาเล่นครั้งแรกก็สุดยอดเลยครับ เกมส์นี้ ทำออกมาได้ดีมากๆ เลยไปถอยชุด PSP Slim FFVII-CC Limited มาอีก ตัวแผ่นแท้ยังไม่แกะเลยอ่ะคับ เครื่องก็ทำออกมาได้สวยมากครับ :aha:

#38 nan_413412

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 19 September 2007 - 09:13 AM

View Postgojobaa, on Sep 17 2007, 07:12 PM, said:

รหัส เซฟ คร้าบบบบ 4584

ขอบคุงสำหรับรหัสเซฟครับ :her

#39 narutohero

Posted 19 September 2007 - 02:28 PM

ในที่สุดผมก็เล่นจบแล้วครับ ฉากจบน่าเศร้าจริงๆครับ :cry เล่นตั้งแต่ต้นจนจบผมยังไม่ได้อสูรสักทีได้แต่คน :555 แต่ก็จบมาได้
เอาเป็นว่า ใครติดตรงไหน ก็ถามผมได้นะครับ ส่วนmission อย่าถามผมนะ ผมไม่ได้เล่นmissionเลย เล่นแต่เนื้อเรื่องอย่างเดียว :eiei
ขอแนะนำไว้ก่อนเลยนะฮะว่า เวลาเจอเจเนซิสร่างตัวใหญ่เนี้ย ระวังนะครับ เรียกได้ว่ามันเป็นบอสตัวสุดท้ายของเกมส์ก็ว่าได้ครับ เป็นตัวที่ผมสู้นานมากที่สุดในเกมส์นี้ แต่ไม่รู้ว่า โอดีนจะอึดกว่าหรือเปล่า ยังไม่เคยเจอครับ ผมว่าเกมส์นี้น่าจะมีฉากจบลับที่ต้องทำทุกอย่าง100%อยู่แน่นอนเลยครับ เพราะsquare enixชอบทำฉากจบลับเอาไว้ทุกครั้ง ครั้งนี้ก็น่าจะมีนะครับ :um

#40 hisoka481

Posted 19 September 2007 - 04:11 PM

จบแล้วเหมือนกันครับ
เฮ้อ......