`
←  DGO CLUB : PSVITA & PSP
Logo
»

มาโพสทุกอย่างเกี่ยวกับ Final Fantasy 7 Cri...

zoulseater's Photo zoulseater 08 Oct 2007

View PostXIVIUS, on Oct 5 2007, 10:50 AM, said:

ทำไมผมใช้รหัสนี้แล้วเปิดไม่ได้อ่ะครับ
เซฟแต่ละคนจะเปลี่ยนรหัสไปเรื่อยหรือเปล่า
ใครก็ได้ช่วยแปลจม.ที่บอกวิธีอ่านรหัสทั้ง 4 ตัวด้วยนะครับผม
ขอบคุณครับ

รหัสเซฟแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ

009's Photo 009 08 Oct 2007

วิธีดูรหัสตู้เซพก็ดูตามที่เพื่อนๆบอกไปแต่อยากจะบอกเพิ่มคือเรานับรหัสแต่ละตัวเฉพา
ะห้องๆนั้นเท่านั้นนะครับยกตัวอย่างเช่นจะนับรหัสเก้าอี้
ก็ไปส่องในห้องที่มีแต่เก้าอี้เท่านั้นแล้วนับนะครับไม่ต้องไปนับรวมกับห้องอื่น เพราะในบ้านจะมีห้องให้ส่องดูอยู่ 4 ห้องพอดีกับรหัสแต่ละตัวเลยครับ นับเฉพาะห้องไม่ต้องไปนับรวมกับห้องอื่น

kunchan's Photo kunchan 11 Oct 2007

View Postkarnzaki, on Sep 24 2007, 12:34 PM, said:

อยากถามว่า ตอนจบ CCFF มันบอกว่า ติดตามตอนต่อไป ที่ใหนอ่ะคับ PSP หรือ PS3

ไม่นานนี้มีแจ้งชื่อมาแล้วนี่ครับ ว่าจะมี endless crisis : final fantasy 7 บน PS3

LathelRoz's Photo LathelRoz 11 Oct 2007

อยากทราบว่ามีไอเทมอะไรที่ใช้กันท่าโจมตีทีเดียวตายมั้งมั้ยคับ และก็ไอเทมที่เอาไว้กันถูกตรึงอ่ะคับขยับไม่ได้ เซ้งมากๆๆๆๆ ไม่ผ่านมิสชั่นสักที แล้วก็ไอ ไอเทมขนนกที่ใช้แล้ว ตายแล้วฟื้น 1 ครั้งหาได้จากที่ไหนมั่งเหรอคับ รบกวนช่วยบอกนิดนึง เพราะเคลียมิสชั่นไม่ได้สักทีอ่ะคับ เวลจะ 50 แล้วยังยากโคตรๆเลย

kunchan's Photo kunchan 11 Oct 2007

View Postnan_413412, on Sep 20 2007, 11:48 AM, said:

:her หลังจากแก้รหัสเซฟได้แล้วทำไงต่ออ่ะคับ พา คราว ไปหมู่บ้านเจอทหารแล้วก็พากลับมาที่ปราสาทเหมือนเดิม(แบบว่ามันมาอัตโนมัทอ่ะคับ) แล้วเราจะไปยังไงต่ออ่ะคับ พี่ๆคนใหนรู้ตอบทีนะ ขอบคุงร่วงหน้าคับ

มาเพิ่มเติมให้นะครับ รู้วิธีล่ะ

ไปห้องตรงข้ามห้องที่มีตู้เซฟนะครับ จะมีตู้เสื้อผ้าอยู่ แล้วจะได้ชุดทหารมา จากนั้นกลับไปกดคุยที่คลาว แล้วจะใส่ให้คลาวครับ
Edited by kunchan, 11 October 2007 - 06:24 PM.

009's Photo 009 12 Oct 2007

View PostLathelRoz, on Oct 11 2007, 04:08 PM, said:

อยากทราบว่ามีไอเทมอะไรที่ใช้กันท่าโจมตีทีเดียวตายมั้งมั้ยคับ และก็ไอเทมที่เอาไว้กันถูกตรึงอ่ะคับขยับไม่ได้ เซ้งมากๆๆๆๆ ไม่ผ่านมิสชั่นสักที แล้วก็ไอ ไอเทมขนนกที่ใช้แล้ว ตายแล้วฟื้น 1 ครั้งหาได้จากที่ไหนมั่งเหรอคับ รบกวนช่วยบอกนิดนึง เพราะเคลียมิสชั่นไม่ได้สักทีอ่ะคับ เวลจะ 50 แล้วยังยากโคตรๆเลย

ไอเทมที่ใช้กันความตายมีเซพตี้บิท อ่ะครับที่เขียนด้วยตัวคาตาคานะอ่ะครับ กับริบบ้อนระดับสูงครับ เท่าที่ทราบมามีแค่นี้นะ

kunchan's Photo kunchan 15 Oct 2007

ผมติดไอ่ตรงนี้อ่ะครับ ที่เราขับมอเตอร์ไซต์พาคลาวมาตรงที่มีไลฟ์สตรมอันใหญ่ๆ อ่ะ มากับอังจี้ผมขาว

อยากรู้ว่าต้องทำไงบ้างครับ เดินไปเดินมานานแล้ว ศัตรูโผล่ถี่ด้วยฮะ

-j-e-n-o-w-a-'s Photo -j-e-n-o-w-a- 18 Oct 2007

เล่นจบแล้ว
กำลังเครียมิสชั่นให้ครบอยู่ตอนนี้ได้70%

kunchan's Photo kunchan 19 Oct 2007

View Postkunchan, on Oct 15 2007, 02:59 AM, said:

ผมติดไอ่ตรงนี้อ่ะครับ ที่เราขับมอเตอร์ไซต์พาคลาวมาตรงที่มีไลฟ์สตรมอันใหญ่ๆ อ่ะ มากับอังจี้ผมขาว

อยากรู้ว่าต้องทำไงบ้างครับ เดินไปเดินมานานแล้ว ศัตรูโผล่ถี่ด้วยฮะ

ใครก็ได้ บอกทีครับ ได้โปรดยังคงติดอยู่ที่เดียวที่เดิม

kitti's Photo kitti 30 Oct 2007

ผมติดตรงหมามีปีกขึ้นไปอยู่บนคาน ของโบสถ์แล้วก็ติดแล้วครับช่วยที

kunchan's Photo kunchan 30 Oct 2007

QUOTE (kitti @ Oct 30 2007, 08:38 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมติดตรงหมามีปีกขึ้นไปอยู่บนคาน ของโบสถ์แล้วก็ติดแล้วครับช่วยที

QUOTE (lisp @ Sep 16 2007, 11:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่า ขอบอกวิธีผ่านเผื่อคนติดฉาก 8 ที่ผมว่ายากโคตรๆ...
เสียเวลาไปหลาย ชม. เลยคับ
- คุยกะเด็กเก็บ3เม็ด
- ที่ตลาดในสลัมข้างๆรถขาบโบว์สำรวจไม้ใกล้ๆ
- ที่แยกเลิฟเลสคุยกะคนหน้ารถแวน
- หน้าโบสถ์เก็บของอีกอย่าง
- คุยกะนางเอก
(ข้อมูลจาก gamefaqs)

LathelRoz's Photo LathelRoz 31 Oct 2007

ผมเล่นมิชชั่นอยู่อ่ะคับ แต่มันมีมิชชั่นนึง ที่มีมอนตัวเหมือนช้างไม่มีงวงอ่ะคับ คือฟันไม่เข้าอ่ะคับยิงเวทก็ไม่เข้า(ติดกาด) ต้องทำไงมันถึงจะตายอ่ะคับ

omegajoe's Photo omegajoe 01 Nov 2007

ลองใช้เมทีเรียลตระกูลหมัด พวกพันช์ทั้งหลายดูสิคับ
หรือไม่ก้อใช้ดาบฟันไปเรื่อย ด่านนี้อัพเลเวลดีนักแล 4412144b.gif

pzlinkinpark's Photo pzlinkinpark 15 Nov 2007

คืออว่าผมติดอยู่ที่ฉากแรกเลยหลังจากที่การฝึกหัดแบบจำลองจบลงแล้วคือออกมาจากห้องที
่หัวหน้าอยุ่เป็นห้องที่มีจอใหญ่กด O คุยแล้วก็ไม่มีไรแล้วมีทหาร 1 คนยืนบังประตูเพื่ออกไปอีกห้องแล้วมีที่เซฟเกมหลังจากนั้นผมเล่นต่อไมไ่ด้แล้วอ่าครั
บผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

ปล.ใครรู้วิธี Capture screen shot จาก PSP มั้งอ่าครับใครรู้บอกทีน่ะ อิอิ

grasfersia's Photo grasfersia 02 Dec 2007

เล่นไปไม่ถึงไหนเลย เพิ่งเซฟเกมได้ ไม่มีเวลาเล่น 5c745924.gif