`

Jump to content

*Bio Shock* พูดคุย สอบถามทุกเรื่องทุกปัญหากับ !!!Bio Shock!!!

218 replies to this topic

#161 niti9

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 04 September 2007 - 03:51 PM

ผมติดตรงที่ด่านที่มีประตูเป็นรูปกรงขังเปิดไม่ได้ไปไหนก็ไม่ได้ครับช่วยด้วยครับ

#162 meng2541

Posted 04 September 2007 - 04:12 PM

View Postpunro, on Sep 2 2007, 03:48 PM, said:

ไม่แน่ใจอ่ะครับ

เป็นด่านที่เรา ดูละครนรก แบบโรงระครเสร็จแล้ว

ขึ้นไปซ้ายบนจะเจอไฟส่องตลอดเลย

แล้วเดินขึ้นบันไดไปเรื่อยๆ

จะไปพบคล้ายๆห้องฉายหนัง

ข้างล่างมันจะเป็นคล้ายๆกระจกอ่ะครับ

ทำยังไงก้อไม่ฟัง
เอาไฟเผามันเกรียมๆแต่ไม่ไหม้ :shame
ทำไงดี

มันบอกให้ไป Fleet Hall ข้างล่าง

มันจะมี Adam ด้วยเอาไม่ได้มัน เพิ่มเลือดอันที่ 2

ช่วยทีนะครับอยากเล่นต่อมากๆ

มีลิฟท์เข้าทางซ้ายเปล่าครับ ถ้ามีเข้าไปเลยครับ

กดปุ่มก่อนเข้าด้วย

View PostEmochenta, on Sep 2 2007, 10:17 PM, said:

:jark ยังไม่ผ่านเลยอะตรงที่มันให้ไปหาเอ็นไซม์อะตอบทีดินะคับมานอยู่ตรงไหน :cry2 :cry2

มีเยอะที่ห้องเลี้ยงผึ้งครับ แต่นอกห้องเลี้ยงก็มีนะ เดินหาไปเรื่อยๆครับ

ไปแบบมั่วๆเลยก็ได้ เพราะหลังๆจะได้เยอะเลย มันมีให้เก็บไปใช้กับ

ตู้ invent ครับ

View Postpunro, on Sep 3 2007, 12:55 AM, said:

ถามต่อหน่อยครับ

ไม่ผ่านซักทีจะอ้วกแล้ว

ตรงที่หา ระเบิด บิ๊กแดดดี้ 4 ลูก หาครบแล้ว น้ำยาสีฟ้าครบแล้ว

มันให้ไปห้องนึงผมทำอะไรไมได้เลย

ที่มันมีเชือกเยอะๆ
จะทำยังไงต่อไปดีครับ
คือตอนนี้ผมไปคุยกับ นิวเครียสแล้วนะ

มันบอกให้ไปอีกห้องนึง

ห้องนี้ผมเห็นมันจะมีกระจกสีใสๆทำอะไรมันไมได้เลย

ช่วยทีนะครับ

ตรงกลางกระจกใสๆจะมีวงกลม สีชมพูทำยังไงถึงผ่านครับ :mad

ตรงโต๊ะทำงานกลางห้อง มีปุ่กดสีแดงอยู่ข้างโต๊ะ

กดปุ่ม กระจกจะเปิดออก ได้กลีเซอรีนไปทำระเบิด ECM

View Posttuumz, on Sep 3 2007, 05:22 AM, said:

ผมติดตรงนี้ครับ กำลังเครียดเลย

ตรงที่มันบอกให้ถ่ายรูป Spider Splicers 3 ตัวน่ะครับ
( Photograph 3 spider splicers )

ปัญหาคือ 2 ตัวหลังผมถ่ายและควักหัวใจออกมาแล้ว
แต่ตัวแรก ที่อยู่ตรงส่วนของ Upper Wharf ผมเข้าไปโซ้ยไม่ได้ครับ

พอซัด 2 ตัวหลังเสร็จ จะย้อนกลับไปลุยตัวแรกก็ไปต่อไม่ได้ มันติดประตูกรงเหล็กอยู่ เห็น Big Daddy เดินไปเดินมาอยู่นอกลูกกรงตลอด
แต่ผมเข้าไปไม่ได้ ครั้นจะกระโดดขึ้นไปชั้นบนตรงทางที่เราลงมาตอนผ่านจากฉากนี้ มันก็กระโดดไม่ได้

ไม่รู้จะไปยังไงเลยครับ :blur

ก็เดินไปหาที่ส่วนอื่นครับ เดี๋ยวก็เจอ ผมก็ติดตรงนี้แหละ เล่นจบไป2รอบก็ติดตรงนี้ 2รอบ

เดินชมวิว ข้างทางไปเรื่อยครับ เอากล้องถ่ายรูป ถ่ายแหลกครับ เจออะไรก็ถ่ายให้หมดเลย

คะแนนรีเสริชเราจะดี เพิ่มพลังอาวุธเราได้ด้วย อย่าหงุดหงิดครับ

เกมส์นี้ AI มันจะพามาหาเราเอง :bye

#163 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 04 September 2007 - 11:57 PM

เกมไม่ค่อยมีอะไรมากหรอกครับ เดินๆแปปเดียวก็เจอทางไปต่อ
เล่นเกมนี้ต้องเน้นสำรวจเยอะๆครับ
ผมเล่นจนติดสำรวจเลย *-*

ปล.ชอบเกมที่หาทางไปง่ายๆแบบนี้ละ เล่น darkness ตอนแรกก็ดีน่ะ
พอมาเล่น bioshock แล้ว darkness กากไปเลย *-*

#164 piya2519

I AM THE LEGEND OF KINGDOM UNDERFIRE

• High Royal Executive Members
  • Interests:TRS ThaiRainbowSix

Posted 06 September 2007 - 10:22 AM

กำลังจะเล่นครับ :555

#165 samsung

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members
  • Interests:Be come the Legend ps3break

Posted 07 September 2007 - 12:56 AM

พี่น้องคึรับ ทำไมผมเล่นแล้วมันกาตุกโหลดบ่อยจังคับ มีไคเปนบ้างอ่ะ ผมว่าน่าจาเปนกะแผ่นมั้ง ว่าจาลองไปเปลี่ยนดุ ที่เล่นๆกันไหลลื่นดีช่ายป่ะคับ พี่น้องคับ

#166 MoDiFy

Posted 07 September 2007 - 02:34 AM

View Postsamsung, on Sep 7 2007, 12:56 AM, said:

พี่น้องคึรับ ทำไมผมเล่นแล้วมันกาตุกโหลดบ่อยจังคับ มีไคเปนบ้างอ่ะ ผมว่าน่าจาเปนกะแผ่นมั้ง ว่าจาลองไปเปลี่ยนดุ ที่เล่นๆกันไหลลื่นดีช่ายป่ะคับ พี่น้องคับ

ถ้าปรับ unlock framrate จะเป็นยังงี้ละครับ
แต่ผมว่ามันเป็นแค่ช่วงแรกๆน่ะ :her

#167 nat7117215

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 07 September 2007 - 09:37 AM

เกมนี้ เพื่อนๆซื้อแผ่นไรท์ร้านไหนกันบ้างครับที่เล่นแล้วจบไม่มีปัญหา ผมเพิ่งซื้อจากtime gameสะพานเหล็ก กับmapleมา ได้แผ่นmitsuกับrytekมา ตามลำดับแต่ยังไม่ได้เล่ยเลยเพราะtvเจ๊ง เลยต้องดองเกมไว้ยาวเลย กลัวแผ่นจะมีปัญหาน่ะครับ อีกนานเลยกว่าจะได้tvใหม่ :cry

#168 meng2541

Posted 07 September 2007 - 11:43 AM

View Postnat7117215, on Sep 7 2007, 09:37 AM, said:

เกมนี้ เพื่อนๆซื้อแผ่นไรท์ร้านไหนกันบ้างครับที่เล่นแล้วจบไม่มีปัญหา ผมเพิ่งซื้อจากtime gameสะพานเหล็ก กับmapleมา ได้แผ่นmitsuกับrytekมา ตามลำดับแต่ยังไม่ได้เล่ยเลยเพราะtvเจ๊ง เลยต้องดองเกมไว้ยาวเลย กลัวแผ่นจะมีปัญหาน่ะครับ อีกนานเลยกว่าจะได้tvใหม่ :cry

ผมซื้อแถวแหลมทองระยองนี่แหละ

เวลาเครียดๆก็เอามาเล่น เล่นแบบ EASY นะ

กำลังจะจบรอบ3แล้ว

#169 samsung

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Interests:Be come the Legend ps3break

Posted 07 September 2007 - 10:05 PM

View PostMoDiFy, on Sep 7 2007, 02:34 AM, said:

ถ้าปรับ unlock framrate จะเป็นยังงี้ละครับ
แต่ผมว่ามันเป็นแค่ช่วงแรกๆน่ะ :her

มันเปนบ่อยน่ะคับ เล่นไปไม่ถึงนาทีก้โหลด ช้ามั่กๆพึ่งถึงด่าน2เองแต่เสียลมลองปรับหมดแล้วก้เหมือนเดิมอ่ะคับ ถ้าเปนกะแผ่นจาได้ไปเปลี่ยนอ่ะคับ

#170 pakongkup

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 07 September 2007 - 10:44 PM

ถึงมันที่ให้ไปเอา ยา 192 ขอ งsuchong ในตู้อะครับแล้วมันต้องใส่รหัส แต่รหัสมันหาจากไหนอ่า -*-

#171 meng2541

Posted 08 September 2007 - 02:54 PM

View Postpakongkup, on Sep 7 2007, 10:44 PM, said:

ถึงมันที่ให้ไปเอา ยา 192 ขอ งsuchong ในตู้อะครับแล้วมันต้องใส่รหัส แต่รหัสมันหาจากไหนอ่า -*-

กด select เลื่อนแท็ปไปที่ messageเปิดดู ทุกอันครับ มันจะบอกไว้แล้ว

แต่ถ้าหาไม่เจอ กด5744

ผมเล่นแล้ว2รอบ ยังไม่เจอmessage ก็กดเข้าลิฟท์ได้เลยครับ

#172 CoPY

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 09 September 2007 - 08:07 AM

ที่ห้องเลี้ยงผึ้งจะเอาเอมไซม์ตรงไหนหรอครับผมเข้าไปหาในนั้นตั้งนานแต่ยังไม่เจอเลย

#173 MoDiFy

Posted 09 September 2007 - 01:23 PM

View PostCoPY, on Sep 9 2007, 08:07 AM, said:

ที่ห้องเลี้ยงผึ้งจะเอาเอมไซม์ตรงไหนหรอครับผมเข้าไปหาในนั้นตั้งนานแต่ยังไม่เจอเลย
พอกดสวิตท์เปิดควันแล้วให้รีบเดินไปสำรวจชั้นเก็บของอ่ะครับ
มันมีหลายอันมากๆ

#174 pinaldo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 11 September 2007 - 07:59 AM

View PostCoPY, on Sep 9 2007, 08:07 AM, said:

ตอนแรกผมก็หาที่นี่ตั้งนานเหมือนกัน หาไปเรื่อยๆครับ เดี๋ยวก็เจอ

#175 CoPY

• High Members

Posted 11 September 2007 - 07:01 PM

View PostMoDiFy, on Sep 9 2007, 01:23 PM, said:

พอกดสวิตท์เปิดควันแล้วให้รีบเดินไปสำรวจชั้นเก็บของอ่ะครับ
มันมีหลายอันมากๆ
ขอบคุณครับ
:kanoiyom :kanoiyom

#176 ipbpower

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Interests:X-BOX 360 / PSP

Posted 11 September 2007 - 08:31 PM

ผมติดตรงชั่นใต้ดินเป็นร้านหมอฟันนะครับ มีห้องหนึ่งต้องใช้กุญแจ ห้องที่มีศพผู้ชายห้อยออกมานอกหน้าต่างอะ ผมหากุญแจไม่เจอ

#177 Genexix

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 12 September 2007 - 11:18 AM

View Postipbpower, on Sep 11 2007, 08:31 PM, said:

ผมติดตรงชั่นใต้ดินเป็นร้านหมอฟันนะครับ มีห้องหนึ่งต้องใช้กุญแจ ห้องที่มีศพผู้ชายห้อยออกมานอกหน้าต่างอะ ผมหากุญแจไม่เจอ

ลองมองตรงหน้าต่างที่มีศพห้อยออกมาน่ะครับ ตรงเสากลางห้องมันจะมีกุญแจแขวนอยู๋
เปลี่ยนใช้ Plasmid เทเลเคเนซิส ดูดกุญแจออกมาน่ะครับ ถ้ายังไม่มี เทเลเคเนซิส
ให้ไปเอาก่อนอยู่ตามห้องแถวนั้นล่ะ

#178 ipbpower

Posted 12 September 2007 - 12:08 PM

อ๋อ ขอบคุณมากครับ ต้องเปลี่ยนก่อน อิอิ

#179 kkoku

• Banned

Posted 12 September 2007 - 09:25 PM

เวนแล้วครับ

ตอนนี้ผมเข้าไปในห้องเย็นที่มันยึดอาวุธไปอะครับ

ผมช่วยหนูน้อยไป 3 คนเอง

มันมีมากกว่าน้ป่าวครับ- -*

ขี้เกียจออกกลับไปตามหา มันน่ากลัวง่ะ

#180 ipbpower

Posted 12 September 2007 - 09:54 PM

View Postkkoku, on Sep 12 2007, 09:25 PM, said:

เวนแล้วครับ

ตอนนี้ผมเข้าไปในห้องเย็นที่มันยึดอาวุธไปอะครับ

ผมช่วยหนูน้อยไป 3 คนเอง

มันมีมากกว่าน้ป่าวครับ- -*

ขี้เกียจออกกลับไปตามหา มันน่ากลัวง่ะ

ยังไปไม่ถึงเลย เมียติดระคร เลยอดเล่นเลย กรรม :cry2