`

Jump to content

*Bio Shock* พูดคุย สอบถามทุกเรื่องทุกปัญหากับ !!!Bio Shock!!!

218 replies to this topic

#181 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 13 September 2007 - 12:28 AM

ห้องเย็นอ่ะ พอฆ่าในนั้นได้มันก็เอาปืนกลับได้แล้วครับ
แต่กระสุนหายหมด

#182 CoPY

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 13 September 2007 - 06:51 PM

ผมหาเอมไซม์ครบแล้ว แล้วยังไงต้อหรอครับ พอดีอ่านภาษาอังกฤษไม่ค่อยออก แค่บอกมาว่ามันให้ทำไรก้พอครับ ขอบคุณครับ
:kanoiyom :kanoiyom :kanoiyom :kanoiyom

#183 morboro

Posted 13 September 2007 - 08:11 PM

View PostCoPY, on Sep 13 2007, 06:51 PM, said:

ผมหาเอมไซม์ครบแล้ว แล้วยังไงต้อหรอครับ พอดีอ่านภาษาอังกฤษไม่ค่อยออก แค่บอกมาว่ามันให้ทำไรก้พอครับ ขอบคุณครับ
:kanoiyom :kanoiyom :kanoiyom :kanoiyom

ไปห้องที่เราเปิดเซฟตอนแรกอะครับ ( ที่มันเขียนเลขบนกระจกก่อนตาย)
แล้วไปตรงเครื่องสร้างของอะครับ มันจะให้เราสร้างของชิ้นนึง ชื่ออะไรไม่รุจำไม่ได้

#184 Genexix

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 14 September 2007 - 09:46 AM

View Postkkoku, on Sep 12 2007, 09:25 PM, said:

เวนแล้วครับ

ตอนนี้ผมเข้าไปในห้องเย็นที่มันยึดอาวุธไปอะครับ

ผมช่วยหนูน้อยไป 3 คนเอง

มันมีมากกว่าน้ป่าวครับ- -*

ขี้เกียจออกกลับไปตามหา มันน่ากลัวง่ะ

เท่าที่เล่นมาปกติด่านนึงจะมี Sister ไม่เกิน 3 คนนะครับถ้ามีเกินนั้นคือ Bug แล้วล่ะ
แต่ Big Daddy มีเรื่อย ๆ

#185 CoPY

Posted 14 September 2007 - 08:42 PM

View Postmorboro, on Sep 13 2007, 08:11 PM, said:

ไปห้องที่เราเปิดเซฟตอนแรกอะครับ ( ที่มันเขียนเลขบนกระจกก่อนตาย)
แล้วไปตรงเครื่องสร้างของอะครับ มันจะให้เราสร้างของชิ้นนึง ชื่ออะไรไม่รุจำไม่ได้
เครื่องสร้างของอยู่ตรงไหนในห้องหรอครับเดินทั่วแล้วยังไม่เจอเลย :blur :blur ตอบหน่อยนะครับ
:kanoiyom :kanoiyom :kanoiyom

#186 Genexix

Posted 15 September 2007 - 01:44 PM

View PostCoPY, on Sep 14 2007, 08:42 PM, said:

เครื่องสร้างของอยู่ตรงไหนในห้องหรอครับเดินทั่วแล้วยังไม่เจอเลย :blur :blur ตอบหน่อยนะครับ
:kanoiyom :kanoiyom :kanoiyom

ก็อยู่ตรงผนังห้องเยื้อง ๆ กับประตูทางเข้าเลยอ่ะครับ แต่จิง ๆ ถ้าเราเก็บของมาครบแล้วมันจะเห็นเป็นแสงเรือง ๆ
นี่น่าไม่น่าหายากนะครับ รึยังเก็บของมาไม่ครบรึป่าวครับ

#187 Tkung

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 15 September 2007 - 04:27 PM

อยู่ แมป ตรงที่ตอนแรกประตู เปง น้ำแข็ง แล้วได้ มือใหม่แล้วใช้ไฟ หลอม ถึงเข้าไปได้อ่าครับ หลังจากนั้นไปไงต่อครับ (เหน มีอยู่ประตู หหนึ่งต้องใส่รหัสมะรุรหัสไรอะครับ ใส่ 4 ตัว) ยังมะจะ โค้ก พี่ บิ๊ก แดดดี่ เลยอ่า อยากรู้จังจะเปงไง ช่วยตอบหน่อยครับ

ปล.ขอบคุนมากมาย

#188 CoPY

Posted 15 September 2007 - 04:56 PM

View PostGenexix, on Sep 15 2007, 01:44 PM, said:

ก็อยู่ตรงผนังห้องเยื้อง ๆ กับประตูทางเข้าเลยอ่ะครับ แต่จิง ๆ ถ้าเราเก็บของมาครบแล้วมันจะเห็นเป็นแสงเรือง ๆ
นี่น่าไม่น่าหายากนะครับ รึยังเก็บของมาไม่ครบรึป่าวครับ
เก็บมาครบแล้วครับ มันมีลูกศรชี้มาในห้องด้วยนะครับ ผมเห็นเครื่องๆนึงที่มันอยู่ตรงหน้าต่างใช่เครื่องนั้นหรือเปล่าครับ

#189 Genexix

Posted 16 September 2007 - 11:24 PM

View PostCoPY, on Sep 15 2007, 04:56 PM, said:

เก็บมาครบแล้วครับ มันมีลูกศรชี้มาในห้องด้วยนะครับ ผมเห็นเครื่องๆนึงที่มันอยู่ตรงหน้าต่างใช่เครื่องนั้นหรือเปล่าครับ

หุหุ จำผิดไปครับโทษทีนะครับ พอได้ของครบแล้วให้ไปผสมของที่เครื่อง ผสมที่เราใช้ผสมของพวก กระสูน พวกอะไรนั่นล่ะครับ
ถ้าจำไม่ผิดเรื่อกเครื่อง U-Invent Machine อะไรซักอย่างเนี่ยผสมตรงไหนก็ได้กดดูในแผนที่ได้เลย พอผสมเสร็จแล้วให้เราไปที่
Lap ที่เขียนรหัสไว้ที่กระจกเลยครับ ไปสับสวิทเครื่องที่ว่าลง ครับ :her

#190 CoPY

Posted 17 September 2007 - 07:33 PM

View PostGenexix, on Sep 16 2007, 11:24 PM, said:

หุหุ จำผิดไปครับโทษทีนะครับ พอได้ของครบแล้วให้ไปผสมของที่เครื่อง ผสมที่เราใช้ผสมของพวก กระสูน พวกอะไรนั่นล่ะครับ
ถ้าจำไม่ผิดเรื่อกเครื่อง U-Invent Machine อะไรซักอย่างเนี่ยผสมตรงไหนก็ได้กดดูในแผนที่ได้เลย พอผสมเสร็จแล้วให้เราไปที่
Lap ที่เขียนรหัสไว้ที่กระจกเลยครับ ไปสับสวิทเครื่องที่ว่าลง ครับ :her
ขอบคุณครับเดี๋ยวจะลองดู :her :her

#191 ipbpower

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members
  • Interests:X-BOX 360 / PSP

Posted 18 September 2007 - 07:00 PM

ไอ้ลูกกลมๆ สีฟ้าๆ อะ เอาไว้ทำอะไร ครับ ช่วงเกมหลังนิ พวก AI ตายยากจังเซ็ง

#192 Genexix

Posted 18 September 2007 - 07:36 PM

View Postipbpower, on Sep 18 2007, 07:00 PM, said:

ไอ้ลูกกลมๆ สีฟ้าๆ อะ เอาไว้ทำอะไร ครับ ช่วงเกมหลังนิ พวก AI ตายยากจังเซ็ง

Plasmid ใช่มั้ยครับ เอาไว้เขวี้ยงไส่ศัตรูให้พวก Seculity bot ทั้งหลายแหล่รุมยิงน่ะครับ
เกมช่วงหลัง ๆ นี่แนะนำให้ยิงน้ำแข็งหรือใช้ไฟช๊อตแล้วเอาประแจนั่นล่ะครับวิ่งไปทุบกระบาลมัน
รับรองตายเร็ว ประแจนี่สุดยอดอาวุธเลยนะจะบอกให้ อิอิ :eiei

#193 ipbpower

• Interests:X-BOX 360 / PSP

Posted 19 September 2007 - 01:17 PM

ครับขอบคุณครับ

#194 Zerotiir

Posted 20 September 2007 - 03:23 PM

หาอันนี้ไม่เจอครับ ช่วยทีครับ

21 Timmy H. Interrogation
-Lower Wharf
in the water of the
interrogation room

เดินจนทั่วแล้วครับ ยังไม่เจอเลย

#195 Genexix

Posted 20 September 2007 - 07:47 PM

View Post(RSG)•ブラッ&#, on Sep 20 2007, 03:23 PM, said:

หาอันนี้ไม่เจอครับ ช่วยทีครับ

21 Timmy H. Interrogation
-Lower Wharf
in the water of the
interrogation room

เดินจนทั่วแล้วครับ ยังไม่เจอเลย

ไอ่เราก็เก็บไปเรื่อยจำไม่ได้ซะด้วย
เอาเป็นว่าไปดูเองเลยครับ

http://www.actionspo...h?v=8CuWiYQWMU8

ถ้ามีแบบนี้ตั้งแต่เพิ่งเริ่มเล่นคงจะดีไม่น้อยเหอ ๆ กว่าจะเก็บครบทุกอันเกือบอ้วกจริง ๆ นะ :explain

#196 ninijanaruto

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 21 September 2007 - 11:40 PM

ช่วยด้วยครับหาทางไปไม่ได้อะครับ
ผมถึงตรงที่ขึ้นลิฟท์ (เรียกไม่ถูกแต่เรียกลิฟท์แล้วกัน) ชั้นนี้มันจะมีตู้หยอดเหรียญ เหมือนการพนันเรียกอะไรน่า ปาจิงโกะหรือป่าวไม่แน่ใจ สถานที่ครายโรงโชว์อะไรสักอย่าง
มันก็มีลูกศรบอกทิศทางแต่ไปตามแล้วประตูมันไม่ยอมเปิด เลยไปต่อไม่ได้เลย

พึ่งมาถึงด่านนี้เลยอะครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ

#197 DraKenZ 360

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• DGO Reporter

Posted 22 September 2007 - 05:59 AM

:aha:

#198 Genexix

Posted 22 September 2007 - 09:11 AM

View Postninijanaruto, on Sep 21 2007, 11:40 PM, said:

ช่วยด้วยครับหาทางไปไม่ได้อะครับ
ผมถึงตรงที่ขึ้นลิฟท์ (เรียกไม่ถูกแต่เรียกลิฟท์แล้วกัน) ชั้นนี้มันจะมีตู้หยอดเหรียญ เหมือนการพนันเรียกอะไรน่า ปาจิงโกะหรือป่าวไม่แน่ใจ สถานที่ครายโรงโชว์อะไรสักอย่าง
มันก็มีลูกศรบอกทิศทางแต่ไปตามแล้วประตูมันไม่ยอมเปิด เลยไปต่อไม่ได้เลย
พึ่งมาถึงด่านนี้เลยอะครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ

เป็นประตูกระจกใส ๆ รึป่าว ถ้าใช่มันเปิดไม่ได้อ่ะครับ ถ้าผมจำไม่ผิดพอเดินมาถึงหน้าประตูให้มองไปทางขวาจะเจอบันได
มองไปางซ้ายจะเจอลิฟท์ให้เดินขึ้นบันไดไปทางขวาก่อนสำรวจ ๆ ให้ทั่วแล้วเดินลงมาไปที่ลิฟท์ที่ว่าให้สำรวจปุ่มเขียว ๆ วางแนวตั้ง
2 ปุ่มข้าง ๆ ลิฟท์จะกดเรียกลิฟท์ขึ้นไปได้น่ะครับ

Edited by Genexix, 22 September 2007 - 09:13 AM.

#199 ninijanaruto

Posted 23 September 2007 - 12:05 PM

ตอบคำถามได้ถูกต้องมากเลยครับ อธิบายทุกอย่างตรงมากเลย
ขอบคุณนะครับ

#200 ninijanaruto

Posted 23 September 2007 - 10:03 PM

เล่นไม่ผ่านอีกแล้วครับ
พอถ่ายรูปคนเล่นเปียโนที่ตายแล้วเอาไปใส่รูปแล้วก็ได้ ปืนหน้าไม้มา
อยากรู้ว่ามันต้อง ถ่ายรูปที่ไหนบ้างอะครับเดินจนปวดหัวดเลย
อ่านภาษาอังกฤษไม่ออกเลยไม่รู้ว่ามันให้ไปถ่ายรูปตรงไหนยังไงบ้างอะครับแนะนำที่ครับ