`

Jump to content

*Bio Shock* พูดคุย สอบถามทุกเรื่องทุกปัญหากับ !!!Bio Shock!!!

218 replies to this topic

#201 Genexix

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 25 September 2007 - 09:32 AM

View Postninijanaruto, on Sep 23 2007, 10:03 PM, said:

เล่นไม่ผ่านอีกแล้วครับ
พอถ่ายรูปคนเล่นเปียโนที่ตายแล้วเอาไปใส่รูปแล้วก็ได้ ปืนหน้าไม้มา
อยากรู้ว่ามันต้อง ถ่ายรูปที่ไหนบ้างอะครับเดินจนปวดหัวดเลย
อ่านภาษาอังกฤษไม่ออกเลยไม่รู้ว่ามันให้ไปถ่ายรูปตรงไหนยังไงบ้างอะครับแนะนำที่ครับ

ถ้าจะเอาละเอียดนี่อธิบายทางยากเกินครับ
ถ้าหาไม่เจอจริง ๆ และไม่กลัว สปอยไปดูเองเลยครับ

http://www.actionsportsnews.eu/watch?v=UWH...related&search=
http://www.actionsportsnews.eu/watch?v=Jg4...related&search=
http://www.actionsportsnews.eu/watch?v=497...related&search=

#202 solity

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 25 September 2007 - 12:01 PM

ของผมติดตรงที่มันจะมีให้เดินตามลูกศรแล้วมาถึง ก้อจะมีห้อง แล้วก้อมันจะมีระเบียงแล้วมีคนออกมาปาระเบิดใส่เรา พอฆ่ามันก็เกิดเรื่อยๆอ่ะครับ -*- หาทางไปต่อไม่เจอ T_T

#203 bank522

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 25 September 2007 - 12:40 PM

View Postsolity, on Sep 25 2007, 12:01 PM, said:

ของผมติดตรงที่มันจะมีให้เดินตามลูกศรแล้วมาถึง ก้อจะมีห้อง แล้วก้อมันจะมีระเบียงแล้วมีคนออกมาปาระเบิดใส่เรา พอฆ่ามันก็เกิดเรื่อยๆอ่ะครับ -*- หาทางไปต่อไม่เจอ T_T

ให้ใช้มือพลังจิต..จับระเบิดที่มันเขวี้ยงมาครับ..แล้วปล่อยยิงไปที่ประตูก็จะไปต่อไ
ด้..

ปล..เกมส์อะไร..หลอนได้จริงๆ..เพิ่งถึง Nephune เอง..

#204 tong74

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 28 September 2007 - 10:55 PM

ติดอยุ่ที่ด่าน Get The Lot 192 Remdy ตรงที่มันให้เราใส่รหัสเพื่อขึ้นลิฟท์ครับ หาโค๊ดไม่เจอ ใครรู้บอกทีครับ

#205 ninijanaruto

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 29 September 2007 - 12:22 AM

ขอบคุณมากเลยครับสบายเลยที่นี้
ช่วงสอบเลยไม่ค่อยได้เล่นเลย halo3ก็ดันมาซะอีก

#206 onejap

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 29 September 2007 - 11:50 PM

View Posttong74, on Sep 28 2007, 10:55 PM, said:

ติดอยุ่ที่ด่าน Get The Lot 192 Remdy ตรงที่มันให้เราใส่รหัสเพื่อขึ้นลิฟท์ครับ หาโค๊ดไม่เจอ ใครรู้บอกทีครับ

5744 มั้งครับ ไม่แน่ใจ เพิ่งเล่นจบไปแบบงงๆ :blur

#207 Tee01

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 30 September 2007 - 06:49 PM

กล่องเสียงอันนี้อยู่ตรงใหนครับ Kyburz-The Dream หาไม่เจอซักทีครับช่วยด้วยครับอยู่ที่ Hephaestus -- Rapture Central Control ครับแล้วมันมี20อัน หรือ 21 อันกันแน่ครับในด่านนี้อะครับ ขอบคุณคับ

#208 Genexix

• High Royal Executive Members

Posted 30 September 2007 - 07:41 PM

The Dream : Kyburz
อยู่ที่ Lower Workshops corpse in middle of room with the health station
(อธิบายเป็นภาษาไทยไม่ได้ครับเพราะผมก็เก็บไปเรื่อยจำไม่ได้ หุหุ)
Hephaestus - - Rapture Central Control มี Diary รวม 20 อันครับผม

เครคิต http://www.gamefaqs....le/931329/49868

#209 Tee01

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 01 October 2007 - 04:11 PM

View PostGenexix, on Sep 30 2007, 07:41 PM, said:

The Dream : Kyburz
อยู่ที่ Lower Workshops corpse in middle of room with the health station
(อธิบายเป็นภาษาไทยไม่ได้ครับเพราะผมก็เก็บไปเรื่อยจำไม่ได้ หุหุ)
Hephaestus - - Rapture Central Control มี Diary รวม 20 อันครับผม

เครคิต http://www.gamefaqs....le/931329/49868

ขอบคุณครับ

#210 Zerotiir

Posted 02 October 2007 - 04:06 PM

ผมหาอันนี้ไม่เจออ่า เซ็งมากเลย
หาVDOในYoutubeก็ไม่มี

81 Requiem for Andrew Ryan Sander Cohen
Projection Booth
(take stairs in Fleet Hall theater on NE side)
on office table (must do Cohen's quest first)

ใครมีรูปประกอบมั่งครับ

#211 Genexix

Posted 02 October 2007 - 05:36 PM

View Post(RSG)•ブラッ&#, on Oct 2 2007, 04:06 PM, said:

ผมหาอันนี้ไม่เจออ่า เซ็งมากเลย
หาVDOในYoutubeก็ไม่มี

81 Requiem for Andrew Ryan Sander Cohen
Projection Booth
(take stairs in Fleet Hall theater on NE side)
on office table (must do Cohen's quest first)

ใครมีรูปประกอบมั่งครับ

ถ้าจำไม่ผิด
อันนี้มันจะไปเอาได้ต่อเมื่อเราทำ Quest ของ Cohen เรียบร้อยแล้วครับคือ แปะรูปครบ 4 ใบแล้ว
ให้ย้อนไปที่ทางไปโรงละครที่เรา ถ่ายรูปคนเล่นเปียโนคนแรกน่ะครับ ก่อนหน้านี้ทางนั้นจะมีประตูกระจกปิดอยู่แล้วเราต้องใช้ลิฟท์
อ่ะครับ ตรงข้ามกับลิฟท์จะมีบันได้ขึ้นไป ขึ้นไปทางนั้นเลยครับสำรวจดี ๆ จะมีห้องที่มีราวกั้นอยู่ ก่อนหน้านี้ห้องนี้จะมีแผงเหล็ก
ปิดเอาไว้เราจะเข้าไปไม่ได้ แต่พอทำ Quest ของ Cohen เสร็จแล้วแผงกั้นเหล็กจะหายไปครับ ข้ามราวกันเข้าไปได้เลย
อยู่ในห้องนั้นซักที่ล่ะครับ จำไม่ได้ว่าส่วนไหนของห้องนะ :eiei

#212 Zerotiir

Posted 03 October 2007 - 09:12 AM

อ๋อ ผมจำได้ละ ขอบคุณมากครับ

#213 judus149

Posted 18 October 2007 - 12:39 AM

ผมเล่นถึงolypum height ที่มันบอกว่าlot 192 get remedy มันต้องไปทางไหนครับถึงจาไปชั้นบนสุดบันไดมันขาดอะครับ เเล้วตรงชั้นล่างห้องโถงมันมีต้องใส่รหัสมันหาที่ไหนครับ

#214 DORORO

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 18 October 2007 - 04:16 AM

จบแล้วครับ ไม่น่าเล่นแบบ กินตับเด็กเลย ตอนหลังเด็กน่ารักมากๆ

แถมมาช่วยเราอีก T_T

#215 Genexix

Posted 18 October 2007 - 08:46 PM

View Postjudus149, on Oct 18 2007, 12:39 AM, said:

ผมเล่นถึงolypum height ที่มันบอกว่าlot 192 get remedy มันต้องไปทางไหนครับถึงจาไปชั้นบนสุดบันไดมันขาดอะครับ เเล้วตรงชั้นล่างห้องโถงมันมีต้องใส่รหัสมันหาที่ไหนครับ

อธิบายซะข้าพเจ้างงเลย ที่คุณบอกว่าห้องโถงที่ให้ใส่รหัสนั้นคือลิฟท์ที่อยู่กลางแอเรียนั้นรึป่าวอ่ะครับ ถ้าใช้นะรหัสมัน
จะอยู่ใน Diary เก็บได้ที่ เดินขึ้นไปทางข้าง ๆ ลิฟท์นั้นล่ะครับขึ้นให้ถึงชั้นบนสุดมี 3 ชั้นมั้งเดินเรียบ ๆ ระเบียงไปเรื่อย ๆ
มันจะวางกอง ๆ รวม ๆ กับอุปกรณ์ถ่ายรูปข้าง ๆ ระเบียงนะครับ ถ้าขี้เกียจหาก็ 5744 เลยถ้าจำไม่ผิด :blur

#216 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 20 October 2007 - 03:38 PM

View PostDORORO, on Oct 18 2007, 04:16 AM, said:

จบแล้วครับ ไม่น่าเล่นแบบ กินตับเด็กเลย ตอนหลังเด็กน่ารักมากๆ

แถมมาช่วยเราอีก T_T

เล่นอีกรอบดิครับ
ผมเล่นรอบ 2 เก็บ APรู้สึกว่า มันกว่ารอบแรกอีก
คงเพราะว่าเริ่มเล่นเป็นแล้ว รอบแรกไม่ได้สน telekenesis เลย
รอบ 2 ใช้อยู่อย่างเด่ว :eiei

#217 zebastian

Posted 21 October 2007 - 12:30 PM

อยากทราบวิธีเก็บของในโรงละคร ด่าน Fort Folic ถ้าหันหน้าเข้าหาเวที ทางด้านซ้ายมือ ห้องข้างในสุด

ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงถึงจะเก็บได้ รบกวนช่วยแถลงไขด้วย

ขอบคุณครับ

#218 hitman47

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 22 October 2007 - 12:37 AM

เล่นจบแล้วครับ แบบ normal มันไม่ยากหรอก แค่เดินดูให้ทั่วๆอารมเหมือนเล่น ไบโอ เซฟบ่อยๆ แต่บอสตายง่ายๆ แต่ผมเล่นแบบนาวสาวไทยน่ะ รักเด็ก ว่าจะเล่นแบบซีอุยกินัตบเด็ก แต่เด็กน่ารัก ไม่อาวดีก่า แต่ผมจบแบบ กระตุกโคดๆ ตลอด ตั้งก่ะด่าน acadia กระตุกบ่อยมากๆ แต่ก็ทนจนจบมาได้ 5555

:cry :explain

#219 Genexix

Posted 25 October 2007 - 11:16 AM

View Postzebastian, on Oct 21 2007, 12:30 PM, said:

อยากทราบวิธีเก็บของในโรงละคร ด่าน Fort Folic ถ้าหันหน้าเข้าหาเวที ทางด้านซ้ายมือ ห้องข้างในสุด

ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงถึงจะเก็บได้ รบกวนช่วยแถลงไขด้วย

ขอบคุณครับ

เข้าไปห้องข้าง ๆ โดดขึ้นราวระเบียงห้องแล้วโดดข้ามไปอีกห้องครับ เล็งแม่น ๆ ไม่ยาก :eiei